[Funland] Cảm nhận của các anh chị nếu có con học ở đây ?!

SongVietlaptop

Xe hơi
Website
www.songvietlaptop.com
Cháu thấy cũng rất lạ lùng, trường công nào cũng vậy, từ trường thông thường đến trường điểm, khu vệ sinh quá ư là hôi thối, khi đi họp phụ huynh, đi ngang qua bị sốc, suýt ngất :D, các phụ huynh đã có ý kiến nhiều lần, mà đâu vẫn vào đấy, mà giải quyết việc này đâu có khó khăn gì? Thật khổ cho các con, thường xuyên phải nhịn,..., hoặc nín thở hết mức khi buộc phải vào đó. Hay đó là đặc điểm vốn có của trường công?
Trong khi trường nào cũng phát động phong trào thi đua " ở sạch chữ đẹp", luyện chữ đẹp, ..., nhưng có mỗi cái nhà vệ sinh hôi thối bẩn thỉu, hại sức khỏe, mầm mống gây bệnh cho các con mà không giải quyết được, vậy có phải quá chuộng hình thức, phần nào là phù phiếm mà không quan tâm đầy đủ tới giữ vệ sinh, sức khỏe cho các con không CCCM nhỉ.

Dở người

Xe điện
Trường tiểu học công sắp tới con nhà em vào học mà có cái này em ủng hộ hai chân hai tay, kể cả đóng thêm cũng được. Miễn là tiền được chi ra đúng mục đích. Em không dám bàn về các vùng quê nhưng sống ở Hà Nội, thu ở mức 100k-200k/năm mà nếu vẫn có phụ huynh phản đối rồi lấy lý do kêu khó khăn này nọ để tránh không đóng thì em xin lỗi phải dùng từ "bựa", bẩn để nói chứ không biết nên xài từ nào khác nữa
Bọn em đề xuất đấy cụ, nhà trường chẳng ai nói gì đâu.
Các thầy cô sợ đề nghị phụ huynh đóng tiền, có thằng nào xì lên phòng thì BGH ăn hành ngập mặt. Thế nên kệ, có sao xài vậy. Phụ huynh bọn em tự đề xuất, đưa về các lớp phổ biến, vận động phụ huynh đóng góp tự nguyện. Ghi biên bản rõ ràng. Tiền đóng được nằm trong tài khoản hội ở ngân hàng, tới tháng cô thư kí chuyển cho chị lao công.
Cụ tính có 4 triệu/ tháng thì ai hơi đâu mà chấm mút. Mà chấm mút cũng không được, Hội có 7 ông bà giám sát qua lại lẫn nhau, tiêu lẹm 1 ngàn cũng mang tiếng chết.
Cái gì có lợi cho các con mà mình chủ động làm được thì mạnh dạn đề xuất cụ ạ. Nếu f1 nhà cụ vào trường có nhà vệ sinh sạch đẹp rồi thì không nói chứ nếu nhà vệ sinh như trường con em kiểu cũ thì cụ cứ chủ động nêu ý kiến với Hội. Ý kiến tốt thì mọi người chắc chắn ủng hộ thôi cụ. Tất cả vì con em chúng ta mà.

xegiacmo

Xe container
Cháu thấy cũng rất lạ lùng, trường công nào cũng vậy, từ trường thông thường đến trường điểm, khu vệ sinh quá ư là hôi thối, khi đi họp phụ huynh, đi ngang qua bị sốc, suýt ngất :D, các phụ huynh đã có ý kiến nhiều lần, mà đâu vẫn vào đấy, mà giải quyết việc này đâu có khó khăn gì? Thật khổ cho các con, thường xuyên phải nhịn,..., hoặc nín thở hết mức khi buộc phải vào đó. Hay đó là đặc điểm vốn có của trường công?
Do hội phụ huynh , trường làng cấp quận con nhà em học , nhà vệ sinh sạch bong , điều hoà , nước uống lavie ... đủ cả .
Trường công chi phí hạn chế nên muốn tốt thì phải kêu nhau mà đóng tiền thuê , mua

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Do hội phụ huynh , trường làng cấp quận con nhà em học , nhà vệ sinh sạch bong , điều hoà , nước uống lavie ... đủ cả .
Trường công chi phí hạn chế nên muốn tốt thì phải kêu nhau mà đóng tiền thuê , mua
Chừng nào các thầy cô giáo, CBNV nhà trường dùng chung với các cháu học sinh thì sẽ khác.

Off topic: Các cụ ở trên cãi nhau đề nghị lập thớt riêng mà chém. Min mod nào đi qua dọn dẹp bớt đống rác ở mấy trang trên hộ em với, loãng cả bài.

SongVietlaptop

Xe hơi
Website
www.songvietlaptop.com
Bọn em đề xuất đấy cụ, nhà trường chẳng ai nói gì đâu.
Các thầy cô sợ đề nghị phụ huynh đóng tiền, có thằng nào xì lên phòng thì BGH ăn hành ngập mặt. Thế nên kệ, có sao xài vậy. Phụ huynh bọn em tự đề xuất, đưa về các lớp phổ biến, vận động phụ huynh đóng góp tự nguyện. Ghi biên bản rõ ràng. Tiền đóng được nằm trong tài khoản hội ở ngân hàng, tới tháng cô thư kí chuyển cho chị lao công.
Cụ tính có 4 triệu/ tháng thì ai hơi đâu mà chấm mút. Mà chấm mút cũng không được, Hội có 7 ông bà giám sát qua lại lẫn nhau, tiêu lẹm 1 ngàn cũng mang tiếng chết.
Cái gì có lợi cho các con mà mình chủ động làm được thì mạnh dạn đề xuất cụ ạ. Nếu f1 nhà cụ vào trường có nhà vệ sinh sạch đẹp rồi thì không nói chứ nếu nhà vệ sinh như trường con em kiểu cũ thì cụ cứ chủ động nêu ý kiến với Hội. Ý kiến tốt thì mọi người chắc chắn ủng hộ thôi cụ. Tất cả vì con em chúng ta mà.
Đây cũng là phương án tốt, khả thi, không ảnh hưởng tới Nhà trường và cá nhân. Nhưng cũng phải nói thật, nếu chỉ vì sợ ảnh hưởng mà để việc mất vệ sinh trầm trọng, kéo dài nhiều năm, ảnh hưởng đến mỹ quan, sức khỏe học sinh, trong khi có nhiều biện pháp giải quyết mà không ảnh hưởng đến ai, thì cũng phải xem xét lại khẩu hiệu "Hết lòng vì học sinh thân yêu" mà trường nào cũng treo ở nơi trang trọng nhất.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
mở mang đc nhiều quá, chưa thấy mở mang gì về giáo dục, đi giao lưu liên kết thế có biết câu tiếng anh/nhật//hàn nào ko :D
à mà có cụ nào giới thiệu làm quản lý dự án cntt sao lại đi thăm trường nhỉ, nghe gió máy quá :D
Cụ còn trẻ, chưa hiểu nhiều nên tưởng em chém. Cụ nên tìm hiểu các chương trình của Jaica.

honglong1

Xe điện
Sa pa bọn trẻ nói tiếng Anh hơn tiếng Kinh.
Cụ so trẻ e học trường cao cấp được dậy bài bản với trẻ e vùng núi học truyền miệng thì hơi khập khiễng rồi. Cho F1 học môi trường tốt thì phải mong đợi cái gì tốt hơn chứ.

bohong88

Xe tải
Vin là nhà KD nên họ sẽ quan tâm tới chất lượng dịch vụ -có thể đây chỉ bước đầu để rà soát lại quy trình, chương trình học,...
Xin chúc mừng các Cụ Mợ có con là " chuột bạch" trong thời gian qua.
Con em chuột bạch như cụ nói đây, cháu học làng nhàng ở lớp, chẳng tinh hoa tinh hiếc gì. Mà cháu đi thi vẫn đỗ công lập top 10 Hà Nội. Điểm Ko cao chỉ thừa 2 điểm.
Lớp con thi công đỗ hết, chỉ là Ko phải trường top 10 thôi.
Nên cụ đừng nói là chuột bạch hay chuột gì, học thế nào là do định hướng của gia đình nữa. Trường chỉ đóng vai trò 50% thôi.

vitngoc

Xe điện
thế tự nhiên mà có văn minh à, văn minh phải từ lao động phấn đấu học tập, chứ ko phải là học cho vui, cho khỏe có ích bạn ạ, lắc não trc khi tranh luận nhé, nhìn bọn nhật hàn mà học
Hàn dạy sách vở bỏ bu! Suốt ngày phim ảnh nên lúc nào cũng nghĩ thuyền trưởng đều chìm theo tàu như phim Titanic.

bohong88

Xe tải
Không rõ tại sao trên website của Vinschool chỉ công bố cho năm 2018-2019, trước đó chỉ công bố trên Facebook là năm 2017-2018

Xét trên các yếu tố cân đối việc đảm bảo chất lượng đầu vào của Vinschool cũng như tạo điều kiện cho học sinh, Nhà trường quyết định công bố điểm xét tuyển vào 10 năm học 2018-2019 là 48,5 điểm. Riêng học sinh Vinschool ngoài điểm thi vào 10 theo kết quả của Sở GD&ĐT Hà Nội sẽ được cộng thêm điểm theo các tiêu chí đánh giá của Vinschool trong cả quá trình học tập tại trường như đã công bố với Phụ huynh học sinh khối 9 trong năm học. Theo đó, học sinh sẽ được đánh giá toàn diện trên nhiều lĩnh vực như các hoạt động sự kiện; trình độ tiếng Anh; các dự án học tập; thành tích về về học và năng khiếu; tham gia các hoạt động cộng đồng…​
Với mức điểm chuẩn 48,5 điểm, sau khi đã tiến hành cộng điểm theo các tiêu chí của Vinschool, toàn trường có 66% học sinh khối 9 trúng tuyển vào lớp 10 Vinschool. Nhà trường sẽ có thông báo riêng tới từng học sinh về kết quả xét tuyển.​

Nên em nghĩ rằng thông tin của cụ trungduong2211 cũng đến từ Google như em thôi

===> chúng ta cần lót dép hóng người trong cuộc lên tiếng
:D:D:D:D
Năm nay xét tuyển, dễ hơn các năm trc. Lớp con em vẫn có bạn Ko vào dc. Nhưng lên lớp thì nhiều.
Các con thi trường công hầu như đỗ 100%. Còn trường top 10 chỉ có 15% thôi.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so trẻ e học trường cao cấp được dậy bài bản với trẻ e vùng núi học truyền miệng thì hơi khập khiễng rồi. Cho F1 học môi trường tốt thì phải mong đợi cái gì tốt hơn chứ.
Lắc đều cái đầu rồi hãy còm. Không Fun covid chui vào nhanh già lắm