[Funland] Cảm nhận của các anh chị nếu có con học ở đây ?!

Cao_Xanh

Xe tăng
Dù sao Vinschool vẫn xếp trên trừờng Nguyễn Đình Chiểu (dành cho học sinh khuyết tật) cũng "đáng tiền" đấy chứ nhỉ?! ;)
P/S: Chẳng biết là vui hay buồn cho phụ huynh thuộc hệ sinh thái "tinh hoa" (nhà có 'điều kiện' nhưng 'thích' sống ở chung cư/nhà tập thể thời 4.0)...

kemtrangtien

Xe hơi
Cháu kịch liệt phản đối cụ, nhịn đái nhịn ỉa cũng là hình thức rèn luyện cho các con từ bé. Nhịn cho quen đi, rồi về nhà hoặc ra chỗ nào ỉa được là ỉa nhanh, ỉa mạnh, ỉa thật lực cho đã đời :D
Nhịn cả ngày thì đến bố nó còn chả làm được nữa là nó 😁

Mà con nhà cháu học dốt, không đua được ở các trường chạy theo phong trào dạy tốt học tốt được, đành cắn răng té ạ 😁

kemtrangtien

Xe hơi
Dù sao Vinschool vẫn xếp trên trừờng Nguyễn Đình Chiểu (dành cho học sinh khuyết tật) cũng "đáng tiền" đấy chứ nhỉ?! ;)
P/S: Chẳng biết là vui hay buồn cho phụ huynh thuộc hệ sinh thái "tinh hoa" (nhà có 'điều kiện' nhưng 'thích' sống ở chung cư/nhà tập thể thời 4.0)...
Con nhà cháu đi học ở Vin thấy vui vẻ phấn khởi lắm, đâm ra bố mẹ cũng yên tâm công tác, cũng vui lây.

Cụ thấy người khác vui mà cụ lại buồn là sao? Thế người ta gọi là ghen ăn tức ở đấy:D

Cụ lại còn dè bỉu cả người khuyết tật nữa, thật lòng mà nói... thồi... chán chả buồn nói

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

sthd

Xe lăn
đầu óc nó cũng như cơ bắp. phải luyện tập nó mới phát triển. mẹ hát con khen hay, cứ tự sướng kĩ năng mềm với nhau rồi ai nắm bắt khoa học kĩ thuật?
đủ năng lực vào môi trường học nghiêm túc mới phát triển được

BopCoi

Xe tải
Không nên tiếp chuyện thể loại này các cụ/mợ ạ, cho cụ ấy lảm nhảm một mình thôi, thớt về giáo dục lại có ông còm vô giáo dục :))
Với cụ ấy e troll cho điên đầu luôn vì có vẻ cụ ấy hơi ngẫn. Tranh luận nghiêm túc thì đúng là phí time.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em cũng sắp có F1 sang năm đi học lớp 1. Cơ mà nhà em thì thống nhất cứ trường công, ko có đk trường Quốc tế thì cứ trường công thôi ạ. Học trường công từ mẫu giáo luôn rồi.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng sắp có F1 sang năm đi học lớp 1. Cơ mà nhà em thì thống nhất cứ trường công, ko có đk trường Quốc tế thì cứ trường công thôi ạ. Học trường công từ mẫu giáo luôn rồi.
Tý nữa đội quốc tế lại nhảy vào đấy cụ.
Cuộc chiến không hồi kết

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Thớt nào cũng có 1 số thành phần vào chởi nhau, phá đám. Ọp phơ giờ thành chợ chởi thì phải

Ho lee

Xe tải
Còn đây là kq bên quận thanh xuân . Trớ trêu thay 2 trường số 1 & 2 lại là trường tư thục.

vitngoc

Xe điện
Xl các cụ e xin rút khỏi thớt này, toàn các offer thuê hàn làm culi, sang nhật giao lưu, năm châu bốn bể, e inbox hỏi show cái bảng lương ra thì tịt, sang thớt khác thì thấy hỏi mua bh đâu cho rẻ:D, độ mặt dầy tráo trở chém gió ko ai bằng
Em chưa dc đi nước ngoài, lâu lắm còn chưa thấy cái bảng lương :)) Chém mấy cái này thì cần gì;))

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Tý nữa đội quốc tế lại nhảy vào đấy cụ.
Cuộc chiến không hồi kết
Em cũng ko có ý gì đâu, cơ mà em quan điểm Quốc tế là phải ra quốc tế, vài chục củ tháng học toàn với Tây, nói toàn tiếng Tây. Nhưng mà đk vc em ko có dư dả đc thế. Mà trường tên Tây thôi, học phí dưới 10 củ/ tháng thì ko ăn thua, em nghĩ học trường Công cho nó lành.

Demchinhhang.net

Xe container
Nếu ai chăm đọc các thớt tương tự như thế này mà đọc hết các còm sẽ thấy giống câu chuyện 'Thầy bói xem voi':))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em đề xuất đấy cụ, nhà trường chẳng ai nói gì đâu.
Các thầy cô sợ đề nghị phụ huynh đóng tiền, có thằng nào xì lên phòng thì BGH ăn hành ngập mặt. Thế nên kệ, có sao xài vậy. Phụ huynh bọn em tự đề xuất, đưa về các lớp phổ biến, vận động phụ huynh đóng góp tự nguyện. Ghi biên bản rõ ràng. Tiền đóng được nằm trong tài khoản hội ở ngân hàng, tới tháng cô thư kí chuyển cho chị lao công.
Cụ tính có 4 triệu/ tháng thì ai hơi đâu mà chấm mút. Mà chấm mút cũng không được, Hội có 7 ông bà giám sát qua lại lẫn nhau, tiêu lẹm 1 ngàn cũng mang tiếng chết.
Cái gì có lợi cho các con mà mình chủ động làm được thì mạnh dạn đề xuất cụ ạ. Nếu f1 nhà cụ vào trường có nhà vệ sinh sạch đẹp rồi thì không nói chứ nếu nhà vệ sinh như trường con em kiểu cũ thì cụ cứ chủ động nêu ý kiến với Hội. Ý kiến tốt thì mọi người chắc chắn ủng hộ thôi cụ. Tất cả vì con em chúng ta mà.
Thiết bị vệ sinh trong trường đấy nó lắp đồ đểu từ trước rồi thì làm sao mà giải quyết dc cụ ơi.

Dở người

Xe điện
Thiết bị vệ sinh trong trường đấy nó lắp đồ đểu từ trước rồi thì làm sao mà giải quyết dc cụ ơi.
Đồ đểu hay gì cũng không quan trọng lắm đâu cụ. Cứ dọn vệ sinh thật chăm là tức khắc sạch.
Còn đồ đểu mà nó hỏng thì càng dễ, trường kiến nghị lên phòng cấp tiền về sửa thôi. Bẩn thì phòng không quản chứ hỏng là có ngân sách thay.
Năm ngoái trường F1 nhà em mới được sửa chữa nhà vệ sinh đấy cụ. Vì trường xây lâu, hệ thống nhà vệ sinh cũ quá rồi. Nhưng sửa mới mà không giữ vệ sinh vẫn bẩn, hôi như thường. Nên kinh phí đóng góp của phụ huynh là dành cho việc giữ vệ sinh.

sakai_yo

Xe lăn
Con nhà cháu đi học ở Vin thấy vui vẻ phấn khởi lắm, đâm ra bố mẹ cũng yên tâm công tác, cũng vui lây.

Cụ thấy người khác vui mà cụ lại buồn là sao? Thế người ta gọi là ghen ăn tức ở đấy:D

Cụ lại còn dè bỉu cả người khuyết tật nữa, thật lòng mà nói... thồi... chán chả buồn nói
Em không ở Vin, con không học Vin nhưng em không chấp nhận được kiểu cm như thế. Mà thôi cụ ạ, xh muôn màu, đủ loại người.

lamaca

[Tịch thu bằng lái]
Website
lamaca.vn
Con em chuột bạch như cụ nói đây, cháu học làng nhàng ở lớp, chẳng tinh hoa tinh hiếc gì. Mà cháu đi thi vẫn đỗ công lập top 10 Hà Nội. Điểm Ko cao chỉ thừa 2 điểm.
Lớp con thi công đỗ hết, chỉ là Ko phải trường top 10 thôi.
Nên cụ đừng nói là chuột bạch hay chuột gì, học thế nào là do định hướng của gia đình nữa. Trường chỉ đóng vai trò 50% thôi.
Em không có ý chê trách nhưng làm cách mạng vẫn phải hy sinh Cụ ah. Xin chúc mừng gia đình và Cháu đã có thành tích tốt !