Cảm nhận CRV 2013 2.0 sau buổi lái thử xe !

xedapom

Xe tải
-Các hãng xe ko bao giờ cho option lắp rời vào cùng với xe cả, Hải quan mà thấy nó đánh thuế chết, tất cả các đồ KM lắp thêm đều nhập bên ngoài hết.
ý e nói là e hỏi HVN,nói là có bộ mudolo ở nhà máy,nhưng chuyển riêng vào Nam,chứ k phải nói là nhập từ Thái về!
Còn vấn đề xe chạy đc 20km và để ở hãng 2 năm k chạy vậy có vấn đề gì không các Bác?!Xe e vẫn để ở Đại lí mới lắp Cam,nhưng chưa lấy về vì những vấn đề trên!

RAVA

Xe ba gác
ý e nói là e hỏi HVN,nói là có bộ mudolo ở nhà máy,nhưng chuyển riêng vào Nam,chứ k phải nói là nhập từ Thái về!
Còn vấn đề xe chạy đc 20km và để ở hãng 2 năm k chạy vậy có vấn đề gì không các Bác?!Xe e vẫn để ở Đại lí mới lắp Cam,nhưng chưa lấy về vì những vấn đề trên!
-Xe mới mà chạy có 20 km là tốt rồi, xe em khi nhận còn chạy gần trăm mile kia, chắc nó chạy từ HP về HN, còn xe để lâu em nghĩ cũng chả sao, vì cùng lắm là bác chỉ biết được tháng và năm sx chứ thời gian còn lại nó nằm ở đâu thì ai mà biết được!

xedapom

Xe tải
-Xe mới mà chạy có 20 km là tốt rồi, xe em khi nhận còn chạy gần trăm mile kia, chắc nó chạy từ HP về HN, còn xe để lâu em nghĩ cũng chả sao, vì cùng lắm là bác chỉ biết được tháng và năm sx chứ thời gian còn lại nó nằm ở đâu thì ai mà biết được!
thanks Bác nhiều,còn 1 điều e chưa an tâm lắm đó là Camera,đại lí nó khuyến mãi cho thêm Cam và nói xe vẫn được bảo hành chính hãng 5 năm!Trước đây e sợ lắp thêm Cam xe mất bảo hành nên không dám lắp,nhưng giờ Đại lí nói vẫn đc HVN bảo hành nên em lắp luôn!Xe e đang ở Đại Lí rồi,khi nhận xe e có cần kêu Đại Lí nó viết giấy Cam Kết xe k mất bảo hành khi lắp thêm Cam k Bác?để tránh sau này có hư hỏng gì,bên này đổ thừa bên kia,rồi k có căn cứ gì để nói chuyện!

Oto_honda.HGP

Xe hơi
Km9 - Đường Giải Phóng - Hoàng Liệt - Hoàng Mai -
sao HVN làm ăn thiếu uy tín thế nhỉ????mua xe nói KM,thế nhưng tiền trao rùi thì chỉ nhận đc xe,còn đồ KM thì lại hẹn cả tháng sao mới giao là sao?hỏi thì nói xe chuyển riêng,còn KM chuyển riêng?cái bộ modulo nó có cồng kềnh j đâu?sao k nhét vào xe cho ngta mà đổ thừa 1 cái lí do bùn cười quá!chắc HVN nghĩ khách hàng mua rồi nên muốn làm gì thì làm,chứ k nghĩ đến quan hệ lâu dài!HVN nên nhớ ngta cũng còn có nhiều mối quan hệ bạn bè,làm ăn mất uy tin kiểu này 1 đồn 10,10 đồn 100,...thì ai còn tin tưởng vào Khuyến Mãi của HVN nữa?????
bộ modolo k phải to tát gì,nhưng nó thể hiện tư cách bán hàng của 1 hãng xe lớn,uy tín k có thì khách hàng cũng thưa dần mà thôi....
Kụ thông cảm, phụ kiện lắp thêm thì không hàng nào để luôn vô xe đâu kụ ah. Vì nó là hàng nhập riêng về mà, linh kiện lắp ráp xe lại nhập riêng. Thường là phụ kiện sẽ về sau cùng, nên kụ lấy xe rồi mà có lỡ phải chờ phụ kiện vài ngày thì kụ cố chờ chút nhé.

Badboy9669

Xe hơi
cái này HVN đâu có giải thích vậy!HVN nói là xe đi riêng,hàng phụ kiện đi riêng?Có phải phiền phức cho khách hàng k,e hỏi thì trả lời cả tháng sau mới có?!từ Bắc vào Nam đến 1 tháng hix!trong khi xe Acc rộng rãi thế kia,lại k bỏ luôn vào cốp xe cho khách...!
hjhjhjh còn 1 điều e lăn tăn,dù đã mua rồi,là xe năm không 2 năm trong hãng rồi,k biết vận hành có vấn đề gì không?các bác tư vấn với và xe e nhận thì đã chạy được 20km rồi là sao?bình thường e thấy xe mới là 0 đến 5km là nhiều thôi mà...
e mời bác Bad và bác fialovy 1 ly voka,các bác làm 1 ly cho thấm giọng rùi tư vấn cho e tiếp.
Bình thường thì đúng là xe mới khi giao cho khach hang chi di khoang 5 km thoi goi la test xe nhung vi xe cua cụ la xe nhap khau nen o ben thai lan ho test nhung khi về Vn thì hvn vẫn phải test lai va con thêm khoang cach danh xe len tau roi danh xe ra, roi lai danh xe len phuong tien de chở vào trong đó.noi chung la mat kha nhieu cong đoạn hon nhung xe lap rap trong nuoc nen mới nhiều km như vậy đấy ợ.

xedapom

Xe tải
Kụ thông cảm, phụ kiện lắp thêm thì không hàng nào để luôn vô xe đâu kụ ah. Vì nó là hàng nhập riêng về mà, linh kiện lắp ráp xe lại nhập riêng. Thường là phụ kiện sẽ về sau cùng, nên kụ lấy xe rồi mà có lỡ phải chờ phụ kiện vài ngày thì kụ cố chờ chút nhé.
chờ vài ngày thì e đâu nói đâu Bác,e hỏi thì nó 1 tháng mới có!lúc e mua e hỏi trước thì nói ở HVN đang còn 5 bộ modulo nên có liền?chứ k phải là chờ nhập từ Thái Lan về?ah Bác cho e hỏi?xe Acc đời 2011 nhưng có xe nào nhập về VN sản xuất 2012 k?!hay tất cả đều 2010 2011...

RAVA

Xe ba gác
chờ vài ngày thì e đâu nói đâu Bác,e hỏi thì nó 1 tháng mới có!lúc e mua e hỏi trước thì nói ở HVN đang còn 5 bộ modulo nên có liền?chứ k phải là chờ nhập từ Thái Lan về?ah Bác cho e hỏi?xe Acc đời 2011 nhưng có xe nào nhập về VN sản xuất 2012 k?!hay tất cả đều 2010 2011...
-Cái này bác nên hỏi thẳng sale, theo em biết thì tất cả các xe nhập về VN thì đều có lưu số liệu trong máy của Hãng hết, chỉ cần check là biết ngay và bác có thể chọn (màu) xe ngay trên cái bảng đó.

hungbate

Đi bộ
Theo cụ thì ở hãng có multiangel rearview camera và cảm biến steelmate không , vì em được KM 10m và 10m vào tiền mua xe theo cụ thì làm thế nào cho hợp lý

fialovy

Xe tăng
Có cam thôi cụ nhé, và ko có multiview đâu, em lắp rồi em biết
Cảm biến steelmate thì ko có đâu, muốn lắp cảm biến phải lấy loại của Civic hoặc Accord mang sang lắp. Loại cho Civic 4 mắt nghe đâu 7 củ

Theo em, cụ làm cái cam (6.2) + bộ thảm (800k), còn lại 3 củ, cụ thích cái gì thì lấy. Các đồ đó bên ngoài đều có hết, và ko dính gì đến điện thì đều ko hạnh họe được mình khoản bảo hành

SmallRiver

Xe điện
Sao cụ cứ sợ cái khoản bảo hành thế nhỉ? Ngoại trừ yếu tố chập cháy ra thì lắp cái camera lùi nó cũng chỉ liên quan điện sáng, các cửa, đầu đĩa. Chứ có liên quan gì đến cái khác đâu mà cứ lo vậy ạ?

Cu_Bi

Xe buýt
Theo cụ thì ở hãng có multiangel rearview camera và cảm biến steelmate không , vì em được KM 10m và 10m vào tiền mua xe theo cụ thì làm thế nào cho hợp lý
Làm bữa bia tưới lên xe sau khi nhận!

xedapom

Xe tải
Có cam thôi cụ nhé, và ko có multiview đâu, em lắp rồi em biết
Cảm biến steelmate thì ko có đâu, muốn lắp cảm biến phải lấy loại của Civic hoặc Accord mang sang lắp. Loại cho Civic 4 mắt nghe đâu 7 củ

Theo em, cụ làm cái cam (6.2) + bộ thảm (800k), còn lại 3 củ, cụ thích cái gì thì lấy. Các đồ đó bên ngoài đều có hết, và ko dính gì đến điện thì đều ko hạnh họe được mình khoản bảo hành
mai đại lí nó giao xe về chỗ e rồi!e cũng chẳng biết nó lắp Camerra gi cho e nữa?!cái này các Đại Lí có lắp chung 1 loại k hay là mỗi Đại Lí mỗi khác,e cũng chỉ biết là Đài Loan mà thôi...
Sale nó giao xe mình cần kiểm tra những thứ gì quan trọng khi nhận xe?!

fialovy

Xe tăng
Em cũng chả biết, nhưng cụ lại bảo nó lắp ngay ah, nhỡ nó lắp cái cam cho cụ thì sao ạ?
Đáng nhẽ cụ nên nhận xe đã, rồi để cam đấy, tao đến rồi quết định lắp hay ko, lúc ý cụ check hàng chính hãng (có tem vạch Honda) thì lắp, hàng ngoài ko tên tuổi thì gọi cả giám đốc lên để mắng chứ ạ

fialovy

Xe tăng
Sao cụ cứ sợ cái khoản bảo hành thế nhỉ? Ngoại trừ yếu tố chập cháy ra thì lắp cái camera lùi nó cũng chỉ liên quan điện sáng, các cửa, đầu đĩa. Chứ có liên quan gì đến cái khác đâu mà cứ lo vậy ạ?
Nhưng lúc ý nó cứ đổ tại tại ông lắp thêm nên mới bị vậy, vì điện xe tôi phức tạp tính toán cả rồi, bla bla và ko bảo hành thì làm gì được nó ạ
Chứ em còn tự đấu được cam lùi cho con xe cũ của em nên em hiểu nó đơn giản ntn mà

xedapom

Xe tải
Nhưng lúc ý nó cứ đổ tại tại ông lắp thêm nên mới bị vậy, vì điện xe tôi phức tạp tính toán cả rồi, bla bla và ko bảo hành thì làm gì được nó ạ
Chứ em còn tự đấu được cam lùi cho con xe cũ của em nên em hiểu nó đơn giản ntn mà
bác nói đúng đó!cái Cam thì mình biết nó không liên quan gì máy móc?nhưng khi có chuyện thì đó là lý do để hãng bla bla từ chối bảo hành vì khách hàng tự ý thay đổi thiết kế mà HVN đề ra!
e thì đã hỏi cặn kẽ sale bán xe cho e,sale cam kết vẫn giữ bảo hành 5 năm cho xe!Vì cái này lắp tại hãng và Cam là nhập Đài nhưng cũng là chính hãng Honda thiết kế cho Accord!Theo các Bác e có nên đòi 1 cái giấy cam kết của Đại Lí không?để tránh trường hợp cãi vã sau này mà k có bằng chứng để chứng minh Đại Lí đã Cam Kết....

hungbate

Đi bộ
nhưng lắp ở hãng ko co multiview thì về sau có bổ sung được ko, lúc nào e nhận xe thì cụ lắp ngoài mấy thứ cho e nhé
Đèn của CRV có bi xenon và led daylight ko nhỉ và có sáng lắm ko cụ, cụ dùng rồi cho vài câu tư vấn nhé

fialovy

Xe tăng
Cam của em là vì em được khuyến mại 5 củ tiền phụ kiện nên em lắp ngay, chứ em ko bao h bỏ 6.2 củ để lắp cam đâu ạ, quá đắt:(
CRV có xenon cos thôi ạ, pha là halogen ạ, cũng chưa có daylight led cụ ạ. Em tìm toàn là DRL ở viên đèn gầm, ko có loại nào ở trong đèn pha như bản US cả

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cam của em là vì em được khuyến mại 5 củ tiền phụ kiện nên em lắp ngay, chứ em ko bao h bỏ 6.2 củ để lắp cam đâu ạ, quá đắt:(
CRV có xenon cos thôi ạ, pha là halogen ạ, cũng chưa có daylight led cụ ạ. Em tìm toàn là DRL ở viên đèn gầm, ko có loại nào ở trong đèn pha như bản US cả
muốn DRL xịn thì sang Tàu múc lại bộ headlight của CRV CN là xịn luôn hehe :D

lead2011

Xe container
Thế ko lắp cam hãng có mất bh ko ạ?
E đc khuyến mại 15 củ nhg là tiền mặt.