Cảm nhận CRV 2013 2.0 sau buổi lái thử xe !

fialovy

Xe tăng
Thế ko lắp cam hãng có mất bh ko ạ?
E đc khuyến mại 15 củ nhg là tiền mặt.
Tiền mặt thì em được 25 củ :D Tùy cụ thôi ạ, bảo hành thì nhiều ý kiến bàn ra tán vào nên em ko chắc 100% :D

hungbate

Đi bộ
Thế có chuyển được pha la xenon ko hả cụ và lắp thêm daylight led được ko , DRL là loại đèn nào vậy

fialovy

Xe tăng
Thế có chuyển được pha la xenon ko hả cụ và lắp thêm daylight led được ko , DRL là loại đèn nào vậy
Cụ ra ngoài độ thôi :D Chứ trong hãng ko có đồ thay thế. Hoặc cụ chịu chơi thì ship hẳn bên US hoặc Canada về
Daylight thì như em nói, có 2 loại, 1 loại là dải led phía dưới đèn gầm như thế này

thì rất sẵn, còn daylight loại nằm luôn trong đèn pha như bản US hay bản Canada thì em thấy chưa đâu bán cả
Bản US và Canada thì đèn nó như thế này

1 trời 1 vực các cụ ạ =((

hungbate

Đi bộ
Thế ở trên taobao có loại nằm trong pha như bản US ko hả cụ , e thấy nằm dưới gầm xấu quá . Cụ cho hỏi thế độ pha xenon ở đâu thì tốt hả cụ, cụ giúp e vụ này nhé , e sắp lấy xe rồi

CR-Vic

Xe container
Các cụ lưu ý là bản xuất Mỹ và Canada thì đèn xi nhan nó nằm ở bên trái thấu kính đèn cos/pha trong khi đó bản châu Á + Úc thì xi nhan nó nằm bên phải thấu kính (rìa ngoài của cụm đèn) độ gì thì độ chứ bọn tây nó làm thế nào cũng có ý cả :D

fialovy

Xe tăng
Cùng jack thì chơi được hết mà cụ, VN mình có quy chuẩn gì đâu :D
Bản US thì do nó dùng Bi xenon nên nó tống xinhan vào chỗ đèn pha của bản Châu Á, châu Á pha cos riêng nên phải tống xi nhan ra cạnh, và ko có DRL :D

Nói chung là mấy đồ hịn kiểu này ko bao giờ có trên taobao :D Trên đó chỉ có mấy bộ đèn độ sẵn thôi ạ

Độ đèn thì cụ có thể tham khảo Cường Black ở HN, hoặc Khắc Trung, Ngọc Tuyền ở trong SG ạ

Em thì chả độ đẽo gì cả, hết xiền rồi ạ :D

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Cụ ra ngoài độ thôi :D Chứ trong hãng ko có đồ thay thế. Hoặc cụ chịu chơi thì ship hẳn bên US hoặc Canada về
Daylight thì như em nói, có 2 loại, 1 loại là dải led phía dưới đèn gầm như thế này

thì rất sẵn, còn daylight loại nằm luôn trong đèn pha như bản US hay bản Canada thì em thấy chưa đâu bán cả
Bản US và Canada thì đèn nó như thế này

1 trời 1 vực các cụ ạ =((
trời daylight :-s nhìn mà tủi thân quá

fialovy

Xe tăng
25 củ chắc kụ là KH đã từng mua Civic #-o, bán theo chính sách KH trung thành
Em chưa từng mua luôn. Civic em ghét lắm
Đây là chương trình riêng cho khách hàng ký hợp đồng trong tháng 2 ạ, tháng 2 là 30 củ TM + 5 củ phụ kiện
Em chậm 1 ngày ký HĐ tháng 3 nên được giảm có 25 củ

Ko tin cụ hỏi cụ civic2010 ạ :D

xedapom

Xe tải
hôm nay Accord đã về với e!k biết là tiêu chuẩn em có thấp quá không?nhưng nói chung lượm 1 vòng cảm thấy rất hài lòng!ngoại trừ âm thanh của cái DVD hình như nghe k đc hay bằng cái CD theo xe thì phải?!:D các cụ cho e xin vài ly vodka để tự sướng với.....

fialovy

Xe tăng
Cụ ném ít ảnh vợ 2 lên đây đi ạ
DVD là DVD gì thế cụ

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
lap thot moi cho em hong voi cu oi
hôm nay Accord đã về với e!k biết là tiêu chuẩn em có thấp quá không?nhưng nói chung lượm 1 vòng cảm thấy rất hài lòng!ngoại trừ âm thanh của cái DVD hình như nghe k đc hay bằng cái CD theo xe thì phải?!:D các cụ cho e xin vài ly vodka để tự sướng với.....

Cu_Bi

Xe buýt
Em chưa từng mua luôn. Civic em ghét lắm
Đây là chương trình riêng cho khách hàng ký hợp đồng trong tháng 2 ạ, tháng 2 là 30 củ TM + 5 củ phụ kiện
Em chậm 1 ngày ký HĐ tháng 3 nên được giảm có 25 củ

Ko tin cụ hỏi cụ civic2010 ạ :D
Cháu cũng lần đầu mua xe và được KM 30 củ.

xedapom

Xe tải
Cụ ném ít ảnh vợ 2 lên đây đi ạ
DVD là DVD gì thế cụ
xe e mới về lúc 6h chiều,tối quá nên e chưa chụp đc bác ơi!thú thật e gà về mấy vụ option,e chỉ biết theo lời sale nói DVD là hàng Honda nhập Đài,có camera lùi,DVD,blutoolh,Việt Map,...
nhưng hình ảnh hơi mờ k đc nét,chất lượng âm thanh nghe k hay bằng CD theo xe....(k biết tại đầu DVD hay tại cái Đĩa của sale lởm nên k đc nét)
Tạm thời chỉ có vậy,e mới lượn đc vài vòng vì chưa có biển số,nhưng e thấy hài lòng lắm,xứng đáng với tầm tiền bỏ ra...

fialovy

Xe tăng
xe e mới về lúc 6h chiều,tối quá nên e chưa chụp đc bác ơi!thú thật e gà về mấy vụ option,e chỉ biết theo lời sale nói DVD là hàng Honda nhập Đài,có camera lùi,DVD,blutoolh,Việt Map,...
nhưng hình ảnh hơi mờ k đc nét,chất lượng âm thanh nghe k hay bằng CD theo xe....(k biết tại đầu DVD hay tại cái Đĩa của sale lởm nên k đc nét)
Tạm thời chỉ có vậy,e mới lượn đc vài vòng vì chưa có biển số,nhưng e thấy hài lòng lắm,xứng đáng với tầm tiền bỏ ra...
Ko có hàng nhập Đài đâu cụ, sale đem ra ngoài hàng nội thất lắp cho cụ cái Tàu Khựa chất lượng thấp rồi
Âm thanh mà ko bằng CD nguyên bản thì hoei chán ạ
Dù sao cũng chúc mừng cụ có vợ đẹp (b)

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vụ xăng cộ các bác đổ A92 hay A95 thế? Em cũng đang phân vân vụ này, chạy đường trường đổ A92 cho dễ, chứ A95 thì hơi khó kiếm :( ! Chưa kể cây xăng em hay đổ và lấy hóa đơn chỉ có A92 :(

BMW 318i

Xe máy
Tourcare viết
Hôm qua em qua Tây Hồ test thử bản 2.4, cảm nhận chung là hoàn toàn hài lòng về con 2.4 mới. Máy rất bốc, tăng tốc mượt êm, độ ồn cải thiện rất nhiều. So với 2.0 có sự khác biệt rất rõ ràng. So với 2.4 đời cũ thì êm ái hơn nhiều, độ ồn từ lốp vọng lên nhỏ hơn nhiều (có thể do xe mới dùng bộ lốp dunlop êm hơn). Túm lại là rất đáng đồng tiền bát gạo cho 1 con xe tầm tiền ý. Sáng nay đi xem con Glk , chạy thử thì thấy hơi tủi thân vì nói gì thì nói, Glk nó khác hẳn về mọi mặt Dưng mà nhìn vào giá bảo dưỡng, phụ tùng... thì tái mặt nên vẫn cứ yêu Crv thôi
Em rủ một ông đang đi Venza đi cùng và cho lái thử 1 đoạn, xong phán là lái sướng hơn Venza
Em chỉ thắc mắc sao Crv nó không lắp thêm 2 cái ghế trẻ con nữa là thành 7c thì có khi nó cháy hàng đến sang năm mất

Cụ ơi 7 chỗ nó đánh thuế khác đấy,sẽ đắt hơn nhiều,sẽ ko hot nữa đâu ạ

tungna414

Xe tăng
CRV 2013 là nuột rồi! Chúc mừng cụ nào mua được đợt đầu

xedapom

Xe tải
Ko có hàng nhập Đài đâu cụ, sale đem ra ngoài hàng nội thất lắp cho cụ cái Tàu Khựa chất lượng thấp rồi
Âm thanh mà ko bằng CD nguyên bản thì hoei chán ạ
Dù sao cũng chúc mừng cụ có vợ đẹp (b)
đúng mỗi cái đó là e k hài lòng,âm thanh nghe k rõ ràng và trong như CD theo xe!hình ành thì mờ chắc là hàng Tàu Khựa mất rồi,camera thì lắp bên ngoài nên dễ bị vặt mất!ah Bác ơi,nghe nhạc thì theo bác nghe bằng j hay nhất trong 3 cái(CD,USB hay thẻ nhớ????)!
Thế mà sale nói với e là hàng của honda nhập Đài,e thấy gắn vào chỗ màn hình theo xe và chuyển màn hình theo xe xuống bên dưới là xong,k thay đổi gì nữa cả nên nghĩ chắc sale nói thật,ai ngờ:(( lại là Tàu Khựa!