Cảm nhận Artis 2.0V

0906.006.586

Xe buýt
Theo ý em, với khoảng tiền 800M vnd thì Altis 2.0 là 1 sự lựa chọn hợp lý, có máy mới dual VVTi, có hộp số tự động vô cấp, tăng ga em ru, phóng cũng vút. Còn Cam đúng là hơn về đẳng cấp, hơn về cảm giác lái cơ mà giá cả nó cũng khác, với tầm tiền như Altis 2.0 thì nó không có đối thủ bác chủ thớt ạ.

xuanson80tn

Xe tải
Cảm ơn các bác tư van, thế này chắc là em sẽ lấy artis 2.0 rồi, khi nào lấy em sẽ khoe để các bác chiêm ngưỡng. Có bác nào biết đại lý nào lấy đc luôn khonng? thêm tý cho các chú bán hàng cũng đc, có xe rồi kiếm tiền bù lại sau. Dợi chờ mất thời gian

inochi

Xe điện
Nói chung đi 7 cấp thì bạn sẽ không thấy có sự thay đổi nào khi tăng tốc cả, nó quả thật là quá mượt mà, êm ái
Em mới đi 6 cấp mà đã thấy ngọt rồi, 7 cấp chắc ngọt hơn. Vote Altis 2.0v

Gà trống

Xe đạp
năm mới đến chúc các bác một năm an khang thịnh vượng, sưc khỏe dồi, tấn tài tấn lộc!
Bán tất cả các loại xe oto tyota, có xe lấy ngay, giá tốt nhất trên thị trường, hỗ trợ mua xe trả góp
:)>-: Ms Thanh
\:D/:0973558363
Ko bít năm mới toy có khuyến khích mãi gì không nhỉ?

altis2

Xe tải
Mợ Thanh đang quảng cáo đấy, nếu không thì Bác thử hỏi Toy Pháp Vân xem sao. Đại lý mới có lẽ sẵn xe hơn. Nhà cháu đặt xe ở Toy giải phóng hơn 1 tháng rồi vẫn đang dài cổ ra chờ đới ạ.>:D<

Chỉnh sửa cuối:

chuyendt

Xe tải
xin chào bác chủ thớt và các bác nhan dịp đầu năm mới.
Iem thấy giữa AL & Cam thế này:
Cam thì thích hợp để đi làm, nếu đi chơi thì ko hợp lắm, chảng hạn bác đưa gia đình đi resort = Cam màu đen, bác thử nghĩ sao!
AL thì hợp với vừa đi làm vừa đi chơi. AL có dáng thể thao, gọn hơn nhất là phù hợp với VN vì đường chật
Còn các bác phân tích là:
(1) Tôn vỏ hay việc LD ồn hơn nhập thì cá nhân iem thế này: thưa các bác là tôn dầy như nhau, chỉ có sơn là chất luợng khác nhau, hơn nưa thân vỏ LD thì hàn = cơm, con thân vỏ nhập hàn = máy. Máy thì chăm hơn người, từ sáng đến chiều đều như nhau, con người máy ăn cơm thì không. Hàn = cơm thì ít mối hàn hơn máy, đố các bác biết tại sao. Còn nữa, cách âm LD cũng kém hơn, như thế nào thì 1 kụ đã phân tích kỹ rồi.
(2) Độ trễ chân ga thì các bác đừng quan tâm, các bác thử đi Merc xem, cũng có độ trễ. Cái quan trọng là xe có còn dư công suất khi ỏ tốc độ cao kô, cái này thì Nhật còn thua xa Đức. Các bác cứ so sánh dung tích xi lanh với số HP (ngựa) mà xe có thể mang lại. Iem ví dụ: xe Nhật với 1.8L thì chỉ đạt được 140 ngựa là giỏi, còn xe Đức có thể đạt đến hơn 180 ngựa
(3) Về voland nặng hay nhẹ thì các bác đừng bàn. Merc và BMW còn nặng hơn nhiều, các bác tự biết tại sao nhé

Các nhận iem thì iem sẽ chon 2.0V LD hay nhập cũng được, cũng còn tùy vào OP, nhưng nếu chon xe Mỹ thì nhớ là nó tính theo dặm nên Cruise Control sẽ ít có tác dụng. Cho nên không sướng lắm, nhất là chạy một mình 1 đường. Chúc bác chủ thớt sớm tìm được vợ 2 ưng ý

GAT

Xe điện
Cam thì thích hợp để đi làm, nếu đi chơi thì ko hợp lắm, chảng hạn bác đưa gia đình đi resort = Cam màu đen, bác thử nghĩ sao!

em chưa hiểu ý này của bác ợ.:-??

sonlv

Xe đạp
Làm con Teana hoặc Civic 2.0 bác ơi, còn không thì chọn Cam
Altis đời mới thì em khuyên bác kiên quyết không lấy, kể cả 1.8 AT hay 2.0 AT. Hộp số tự động CVT của Toy đi thời gian bác sẽ thấy rất nhiều hạn chế.

Chỉnh sửa cuối:

sonlv

Xe đạp
Cảm ơn các bác tư van, thế này chắc là em sẽ lấy artis 2.0 rồi, khi nào lấy em sẽ khoe để các bác chiêm ngưỡng. Có bác nào biết đại lý nào lấy đc luôn khonng? thêm tý cho các chú bán hàng cũng đc, có xe rồi kiếm tiền bù lại sau. Dợi chờ mất thời gian
Đừng để các Sale dắt bác ơi, cảnh giác đi!

NguyenChiVan

Xe tăng
nói đến toi là em thấy không yên tâm dạo này em thấy tai nạn nhiều lắm cụ ạ.

ntha82

Xe máy
nói đến toi là em thấy không yên tâm dạo này em thấy tai nạn nhiều lắm cụ ạ.
Tai nạn ở đâu hở cụ? Toàn phán bừa... Vừa rồi em đọc bài viết về kết luận điều tra xe Toy do các vụ thu hồi kỷ lục. Túm lại là, bộ trưởng bộ GT của Mỹ chốt là xe Toy hoàn toàn an toàn, các lỗi kia là do lót sàn + do cả lái xe chứ ko phải do hệ thống điện như đã từng lo ngại. Sau KL này, giá cổ phiếu Toy tại Tokyo tăng 4.7% ạ.

Mazspeed

Xe container
Có thể do thằng Mẽo nó cay 1 hãng nước ngoài lại nhoi lên đứng đầu đè bẹp các niềm tự hào Big Three của nó nên truyền thông dựng chuyện làm um lên thôi.

xin chào bác chủ thớt và các bác nhan dịp đầu năm mới.
Iem thấy giữa AL & Cam thế này:
AL thì hợp với vừa đi làm vừa đi chơi. AL có dáng thể thao, gọn hơn nhất là phù hợp với VN vì đường chật
Còn các bác phân tích là:
(1) Tôn vỏ hay việc LD ồn hơn nhập thì cá nhân iem thế này: thưa các bác là tôn dầy như nhau, chỉ có sơn là chất luợng khác nhau, hơn nưa thân vỏ LD thì hàn = cơm, con thân vỏ nhập hàn = máy. Máy thì chăm hơn người, từ sáng đến chiều đều như nhau, con người máy ăn cơm thì không. Hàn = cơm thì ít mối hàn hơn máy, đố các bác biết tại sao. Còn nữa, cách âm LD cũng kém hơn, như thế nào thì 1 kụ đã phân tích kỹ rồi.
(2) Độ trễ chân ga thì các bác đừng quan tâm, các bác thử đi Merc xem, cũng có độ trễ. Cái quan trọng là xe có còn dư công suất khi ỏ tốc độ cao kô, cái này thì Nhật còn thua xa Đức. Các bác cứ so sánh dung tích xi lanh với số HP (ngựa) mà xe có thể mang lại. Iem ví dụ: xe Nhật với 1.8L thì chỉ đạt được 140 ngựa là giỏi, còn xe Đức có thể đạt đến hơn 180 ngựa
(3) Về voland nặng hay nhẹ thì các bác đừng bàn. Merc và BMW còn nặng hơn nhiều, các bác tự biết tại sao nhé

Các nhận iem thì iem sẽ chon 2.0V LD hay nhập cũng được, cũng còn tùy vào OP, nhưng nếu chon xe Mỹ thì nhớ là nó tính theo dặm nên Cruise Control sẽ ít có tác dụng. Cho nên không sướng lắm, nhất là chạy một mình 1 đường. Chúc bác chủ thớt sớm tìm được vợ 2 ưng ý
Xe Đức cùng dung tích xi lanh nhưng công suất cao hơn hẳn là vì có có turbo bác ạ, phán như đúng rồi, hài không chịu được :)) Mời bác nghiên cứu về công nghệ GDI mà Huyndai đang áp dụng đại trà, hóa ra Đức còn đi sau Hàn chán vạn đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Captiva HN-SG

Xe buýt
Altis đời mới thì em khuyên bác kiên quyết không lấy, kể cả 1.8 AT hay 2.0 AT. Hộp số tự động CVT của Toy đi thời gian bác sẽ thấy rất nhiều hạn chế.
Hạn chế gì cụ, tư vấn thì nên có đầu có đũa cụ nhé

xuanson80tn

Xe tải
Em cũng thấy con Toyota nó vừa ra phiên bản Artis 2.0 đc nửa năm mà có bác đã phán là đi lâu sẽ thấy hộp số CVT của Toy là dở. Em đang đi con Vios còn thấy sướng (mỗi tội trông nó ngắn quá nên phải bán thôi) nói gì 2.0 mà lại là hộp số vô cấp. Bác nào hiểu về hộp số của loại xe này thì phán cho em với

raptor

Xe đạp
Nếu bác đã lái xe lâu theo em nên mua Camry, em cũng mới có bằng 3 năm nay có lái qua Altis và Vios đi xa, theo em cảm nhận thì Vios đi gia đình nhỏ 3 người thì ok chứ nhiều hơn thì yếu quá, Altis thì mạnh hơn nhưng cả hai xe này chạy lên 80km/h hoặc hơn đều cho cảm giác bồng bềnh, kém chắc chắn. Em không dám bàn đến các vấn đề kỹ thuật của xe nhưng về khoản tốc độ và an toàn thì chọn Camry là hợp lý hơn.

Isu_zu

Tháo bánh
Teana dùng hộp số AT kiểu gì bác? bác phán cứ như đúng rồi!

adco

Xe điện
Lancer gala của Mit xài CVT từ 7-8 năm nay chưa sao . Bác nào nói đó là do hso của Mit tốt hơn Toy thì em xin thôi . Khg nói tiếp nữa

0906.006.586

Xe buýt
Em cũng thấy con Toyota nó vừa ra phiên bản Artis 2.0 đc nửa năm mà có bác đã phán là đi lâu sẽ thấy hộp số CVT của Toy là dở. Em đang đi con Vios còn thấy sướng (mỗi tội trông nó ngắn quá nên phải bán thôi) nói gì 2.0 mà lại là hộp số vô cấp. Bác nào hiểu về hộp số của loại xe này thì phán cho em với
Báo cáo bác là trên diễn đàn đã có bài viết về hộp số vô cấp CVT-i này rồi, bác chịu khó tìm lại sẽ thấy. Đại loại đây là hộp số thay các bánh răng hộp số bằng dây đai giữa 2 trục, nên khi chuyển số sẽ không bị giật, ngoài ra với 7 cấp số ảo sẽ giúp chia nhỏ các bước số nên xe vận hành êm ái hơn.

toanvinh_forever

Xe điện

em chưa hiểu ý này của bác ợ.:-??
xe nào mà chẳng đi ch ơi được, không có xe còn đi chơi được nữa là, em thấy đủ loại xe vào resort lắm rồi, xe nào em chẳng thấy hợp, người VN cứ có kiểu, đú ko ra đú, chơi ko ra chơi, rách việc

meoblack

Xe tải
Em cung vùa lấy altis 1,8. Khong thể so sanh với Cam, Nếu để di lâu dài và đủ điều kiện kinh tế, theo em nen mua Cam