Cảm nhận Artis 2.0V

daihoang

Xe máy
Chọn altis & càm 2.4 bây giờ hơi băn khoăn thật vì al mới nâng cấp còn cam thì đã vào cuối chu kỳ . Tuy nhiên em tin rằng ngồi cam bác vẫn thấy sự khác biệt về độ cách âm, độ đầm , độ sang trọng và cả về độ an toàn . Bác thắng 1 cái chúi nhủi sẽ thấy cam khác Al .
Em chỉ có vài ý kiến nho nhỏ vậy thôi để thấy tại sao cam cho dù kém option vẫn cao cấp hơn Al về đẳng cấp cũng như giá thành . Còn bác lấy xe nào thì tùy vào sở thích em kg có ý kiến
Bây giờ vẫn còn 1 số ý kiến nói tole LD mỏng hơn xe NK cho dù là ĐL là 1 sai lầm rất lớn đó . Khg ai đi sx riêng 1 lọai vật liệu riêng và cả 1 công nghệ dập thân xe cho thị trường rất rất nhỏ bé như VN đâu . Tải trọng xe NK và LD đều như nhau, các bác cứ xem catalo thì rõ . Em còn nhớ trước đây rất tức cười khi lâu lâu có ông lên phán cam Mỹ nặng hơn LD 400kg , rồi có ông thì chắc như đinh 200kg . Hóa ra là nghe mấy chú sêu tung tin vịt cả
Em nhớ có 1bác thách đố cắt 1 miếng tole xe LD và xe nhập , cạo hết sơn rồi để ss để hết thành kiến này
Cái này thì đúng là cũng ko biết được bác ơi. em đang chạy xe corolla nhập đài đây. ko biết tole có mỏng hơn ko nhưng rõ ràng lúc em so sánh ở ngoài toyota (e đi bảo dưỡng) ấn thử vào 2 xe thì cái của em cứng hơn rõ ràng so với của LD. Công nghệ về cơ bản là như nhau nhưng lúc thực hành thì khác nhau đó bác nhé. (Cụ thể em đưa ra dẫn chứng: hôm em đưa xe ra Toyota để sơn lại mấy chỗ xước. lúc làm xong thấy 2 màu khác biệt. Em bắt sơn đi sơn lai đến lần thứ 3 thì thằng thợ sơn chính ra nó bảo là em bó tay không thể sơn được màu sơn giống như xe này (Màu khác biệt nhìn thấy được). Và được bác này khuyến cáo một câu: Để em tìm cách làm lại toàn xe cho bác thành màu đồng nhất. >>> Bó Tay. Rõ ràng ai chả biết xe ngay bên cạnh cửa lúc nào chả có mã số màu nhưng vấn đề pha ra vẫn không đúng với màu sơn thật của xe. Thông số là thế nhưng làm được như vậy ko là chuyện khác.

Cho nên cho dù công nghệ là giống nhau nhưng tiêu chuẩn vào thị trường mỗi nước một khác. Vì vậy có thể được tinh giảm một số thứ cho phù hợp với giá thành. Bác bảu không khác nhau giữa xe nhập và xe LD thì chắc tiêu chuẩn Việt Nam = tiêu chuẩn Mỹ rồi

Vài lời kính bác

Chỉnh sửa cuối:

nghiện nhẹ

Xe đạp
phải nói là cụ chém bão chứ ko phải là chém gió nữa bây giờ xe CV2.0 lấy tháng 6 ngoài giá 842 trệ ra còn phải cộng thêm 15 trệ nữa mới có hàng

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
:D Hôm nay em vừa đặt 1 con Altis 2.0 Tại Toy..... ( 797 triệu )
Màu Xám Bạc !
:( Giữa tháng 6.2011 mới có hàng :P
Mua trả góp 60 tháng :D
cụ mua rẻ nhỉ. em đưa cụ 800tr cụ mua hộ em cái nhỉ ...

mec c200a

Xe buýt
altis ngon đến mấy vẫn là altis còn camry có base model thì vẫn là cam đẳng cấp hơn hẳn em nghĩ cụ có điều kiện thì mua cam còn không thì altis nhưng dưới 900 thì altis là ngon nhất rồi các bác cứ khen maz3 chứ em thì thấy maz3 đc cái dáng còn máy 1.6 thì làm gì có cửa với 2.0 (các bác đi maz đừng giận em nhá :) )

lmtuan

Xe tăng
phải nói là cụ chém bão chứ ko phải là chém gió nữa bây giờ xe CV2.0 lấy tháng 6 ngoài giá 842 trệ ra còn phải cộng thêm 15 trệ nữa mới có hàng
Ôi cụ cứ chém. Hôm kia có 1 anh sâu điện cho em bẩu là có lấy ngay trong tháng 5 không, giảm 10 chai nhưng vì không đúng màu nên em từ chối :) Dạo này lượng khách đặt tô có vẻ giảm sau khi bác Tạch khuynh đảo giang hồ rồi ;))

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Ôi cụ cứ chém. Hôm kia có 1 anh sâu điện cho em bẩu là có lấy ngay trong tháng 5 không, giảm 10 chai nhưng vì không đúng màu nên em từ chối :) Dạo này lượng khách đặt tô có vẻ giảm sau khi bác Tạch khuynh đảo giang hồ rồi ;))
xin hỏi bác ở trong nam hay ngoài bắc. ở trong nam thì em ko biết nhưng ngoài bắc thì kể cả trả góp cũng không được giảm giá đâu. trừ phi bác là người quen

lmtuan

Xe tăng
xin hỏi bác ở trong nam hay ngoài bắc. ở trong nam thì em ko biết nhưng ngoài bắc thì kể cả trả góp cũng không được giảm giá đâu. trừ phi bác là người quen
Bẩm cụ em ở trong nam ợ ;))

tqn_yaris

Đi bộ
chắc bác chưa đi alis 2.0 nên cười vậy thôi, vì nó là hộp số 7 cấp . nếu bác ngồi lên xe thủ các cấp độ thì sẽ biết

Shift

Xe hơi
Đại lý Toy trong Nam với ngoài Bắc khác nhau quá, chắc trời Nam trong xanh hơn rồi, haizzz.........Cùng là 1 gầm trời mà khác nhau quá xá.