Cảm nhận Artis 2.0V

pvdung90

Xe đạp
Ảnh cụ die rồi! nhưng mà altis có gương cầu thật sao! =P~
HID là xenon (e vừa nghiên cứu lại :)) ) em cứ tưởng nó chỉ ám chỉ công nghệ phóng điện cao áp chứ ko nghĩ nó lại exact là xenon 8-x
ava của cụ chắc ngon hơn con altis ... =))

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Ảnh cụ die rồi! nhưng mà altis có gương cầu thật sao! =P~
HID là xenon nhưng em nghĩ halogen cũng có loại HID chứ cụ! :-?
ava của cụ chắc ngon hơn con altis ... =))

Die là die thế nào ạh, em vẫn thấy hình rõ mồn một thế kia.
HID cho ánh sáng trắng thì Halogen nào có hả cụ?

Bad-Machine

Xe đạp
Die thật mà! @.@ dùng cả IE và chrome đều chỉ là 1 dấu "X" dù sao em cũng ko quan tâm cái cục bi đấy lắm :-j, sao xe cụ lại được tặng ngon vậy nhỉ:))

pvdung90

Xe đạp
Em cứ hình dung trong đầu là xenon bắt buộc phải đi với gương cầu nếu ko tèo mắt người đi hướng đối diện! :)) ko có cầu nên e mới nghĩ nó ko phải xenon! nhưng e search google lại rồi quả đúng HID ko phải halogen! :-J xấu hổ quá đi chết đây!! 8-x

Venus

Xe buýt
Chắc tại Toy nó lấy lòng khách sau vụ lùm xùm cụ ạh.
Àh, mà sao em vẫn xem được hình nhẩy.

longmd

Xe tải
Báo cáo các cụ là con A2.0 của em Toy nó khuyến mãi cái gương cầu luôn ạh, chắc là do em mua vào cái lúc Toy đang bị ầm ĩ đây mà. Mời các cụ thưởng lãm ạh
Cụ khéo khoe nhể :-|
Chắc khuyến mãi nhưng trả thêm 6 củ.
Nhìn quen quen.;)

Mercedessprinte

Xe hơi
Tôi đã đi thử cả HONDA va TOYOTA so sánh rùi em Altis vẩn hay hơn cu ạ giữ giá, ổn định ,tiết kiêm nói chung hay

lmtuan

Xe tăng
Báo cáo các cụ là con A2.0 của em Toy nó khuyến mãi cái gương cầu luôn ạh, chắc là do em mua vào cái lúc Toy đang bị ầm ĩ đây mà. Mời các cụ thưởng lãm ạh
Cụ đo thử 2 bên xem thế nào? Có cân không? Dạo này xe Tô lỗi nhiều quá, hy vọng dòng này không vấn đề gì chứ không thì ....:((

xuanson80tn

Xe tải
Bác mua của đại lý nào mà đèn lại có gương cầu nhỉ? Em đang đặt con này chắc cuối tháng lấy mà hôm trước xuống xem có con khác đặt cạnh có thấy gương cầu đâu. mà quảng cáo thì ghi là đèn HID mà HID với Xenon thì khác c.. gì nhau? bùn cười nhỉ. Hay la Toy treo đầu dê bán thịt chó????

giangviae

Xe đạp
Cụ nói thía lào chứ cụ cứ đáp kịch ga mới thấy khác biết hộp số 7 cấp của 2.0 đời mới với đời 2009. Chứ em chạy cả 2 em này chả thấy khác gì.

maytrangzx

Xe tải
Em đang định lấy con này các bác ạ. Lúc đầu e định lấy 2.4G nhưng sau khi tham khảo em thấy Cam ngoài đẳng cấp thì kém con 2.0 những thứ sau:
- không có chìa khóa thông minh và nút khởi động (cái này ko quá quan trọng)
- Máy của Artiss là VVTI kép của Cam là đơn
- Hộp số của Artiss là 7 cấp ảo còn của Cam là 5 cấp
Sau khi phân tích về nhiều tiêu chí: vừa tiền, vừa công suất, thích công nghệ mới, thích nút khởi động thì em dự định lấy con này.
vậy bác nào đang đi con 2.0 hoac đã đi thử cho e tí cảm nhận với. Em đi con corolla 1.6 của anh bạn (hàng nhập, VVTI kép) nhưng dạp ga mạnh vẫn bị trễ, không nhạy như các xe khác em đã đi
Mong các bác cho một vài ý kiến
Cụ nhìn lại chứ màu hồng đi, em đang đi Altis 2.0 thấy phù hợp với số tiền bỏ ra :x Cái chữ màu đỏ kia rất hay đó Cụ, không cầm theo chìa khóa điều khiển thì em đố ai đi được xe luôn. Nói chung là rất tuyệt, vào cua rất ổn, không bị ồn như Civic 2.0 và Camry 2.0 của Đài mà toàn do đồ trung của lắp.

Venus

Xe buýt
Bác mua của đại lý nào mà đèn lại có gương cầu nhỉ? Em đang đặt con này chắc cuối tháng lấy mà hôm trước xuống xem có con khác đặt cạnh có thấy gương cầu đâu. mà quảng cáo thì ghi là đèn HID mà HID với Xenon thì khác c.. gì nhau? bùn cười nhỉ. Hay la Toy treo đầu dê bán thịt chó????
HID cũng là xenon, nhưng từ high-intensity discharge (HID) chuyên về kỹ thuật hơn, còn từ xenon xài bình dân hơn. Bác cứ chịu khó nói Toy là chú mày hiện giờ đang mất uy tín, có khuyến mãi cho anh cái gì hem. Nó kê ra nào là cản, ốp sườn, dán kính, gương cầu, bla bla... tha hồ bác chọn ;)

Hôm qua em có việc ghé Toy, sẵn hỏi thăm cái A 2.0 dạo này bán ra sao, bác ấy nói vẫn đắt như tôm tươi. Bác nào mua sau này sẽ ko còn lẩy số nữa, sâu bẩu là Toy nó nói hộp số A2.0 CVTi nên ko cần thiết lẫy số. Chà nếu nó cắt cái lẫy số thì A2.0 giảm giá trị các cụ ạh.

Chỉnh sửa cuối:

longmd

Xe tải
Hờ hờ, cụ rành quá hen, sao lật hết gấu áo của em ra thía :))
Lắp nốt projector cho bên Pha đi cụ ơi.
Hôm nào gặp cụ giao lưu tí nhể :))
Cụ nói khuyến mãi của Toy thì các cụ ấy tìm đâu ra ~X(

Venus

Xe buýt
Vâng, lúc nào rỗi thì hầu cụ ạh.

xuanson80tn

Xe tải
Kính thưa các cụ là hôm nay em vừa cưới vợ 2 Artis 2.0V rồi. chỉ một từ có thể nói là "tuyệt vời". E không thể ngờ 2.0V lại có thể khác biệt đến như vậy. Tăng tốc ko có cảm giác giật, bốc. Đi rất đầm xe, đăc biệt là quả màn hình cảm ứng kết nối đủ loại...Thât đáng đồng tiền bát gạo

GAT

Xe điện
Kính thưa các cụ là hôm nay em vừa cưới vợ 2 Artis 2.0V rồi. chỉ một từ có thể nói là "tuyệt vời". E không thể ngờ 2.0V lại có thể khác biệt đến như vậy. Tăng tốc ko có cảm giác giật, bốc. Đi rất đầm xe, đăc biệt là quả màn hình cảm ứng kết nối đủ loại...Thât đáng đồng tiền bát gạo
Chúc mừng cụ nhé, đã múc được vợ 2 vừa ý !

lmtuan

Xe tăng
Hờ hờ, cụ rành quá hen, sao lật hết gấu áo của em ra thía :))
Theo a và ta thì em thấy cụ còn cái gì mà lột nữa đâu =))
Cụ tả cứ như đang nằm trong mẹc ấy nhỉ :D Chúc mừng cụ \:D/

xuanson80tn

Xe tải
Đắt ko bằng Mec, đẳng cấp về thương hiệu không bằng Mec. Nhưng em ngồi Mec E300 CGI rồi => đếch sướng bằng xe em. Nhưng ngồi con BMW 523i thì mới thấy là sướng hơn thật

GAT

Xe điện
Đắt ko bằng Mec, đẳng cấp về thương hiệu không bằng Mec. Nhưng em ngồi Mec E300 CGI rồi => đếch sướng bằng xe em. Nhưng ngồi con BMW 523i thì mới thấy là sướng hơn thật
Thật thế hở cụ ???