Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

KIA Q7

Xe tăng
Em đã đặt phòng để lên Sapa vào dịp Tết Dương lịch và đi bằng ô tô. Đây là lần đầu em đi Sapa. Nhờ các cụ tư vấn đường nào đi ngon nhất. Em xuất phát từ Hà nội, đi Sedan với phụ nữ và trẻ em ạ.
Mợ chủ thớt cho em xin cái Cẩm nang Sapa vào khue.nguyen109@gmail.com và địa chỉ quán nhà mợ nhé!

cucho

Xe tăng
Em đã đặt phòng để lên Sapa vào dịp Tết Dương lịch và đi bằng ô tô. Đây là lần đầu em đi Sapa. Nhờ các cụ tư vấn đường nào đi ngon nhất. Em xuất phát từ Hà nội, đi Sedan với phụ nữ và trẻ em ạ.
Mợ chủ thớt cho em xin cái Cẩm nang Sapa vào khue.nguyen109@gmail.com và địa chỉ quán nhà mợ nhé!
.
Em vừa đi Sapa dịp hè vừa rồi, 2/9. Bác tuyệt đối nghe tư vấn của e nhé.
1/ Đường đi: Ha nôi-cổ tiết-Ql 32c-qua cầu Văn Phú-Yên bái-nhập vào Ql70-Thẳng tiến Lào cai- đến Sapa bằng Ql 4D.
2/ Tính chất đường đi: Ngoài các biển báo, vạch tốc độ, leo xuống đèo .... Bác chú ý cho hành khách là đoạn HN-YB ok. YB- Bắc Ngầm cực lắc vì đường khá ngoằn nghèo. Lắc trái rồi lắc phải liên tục như vậy mấy tiếng đồng hồ là rất ớn cho những người hay say xe. Từ Bắc Ngầm-Sapa ok.Mọi đoạn đường đều đẹp chạy hết mức biển báo cho phép. Nhớ xem kỹ bản đồ để tránh lạc đường chỗ Lâm Thao hay TP Yên Bái, Lào Cai mất thời gian
3/ Hành khách: Củ mật 2-3-4....thì tốt, vì trẻ nhỏ không có gì chơi nhanh chán dẫn đến ỉ ôi. Thêm nữa do cung đường nó vật như thế trẻ nhỏ nhanh mệt lắm
4/ Thời gian lịch trình của em: Khi đi, Sáng sớm cho vắng 4h30 sáng từ HN-12h30 Sapa, ăn trưa tại ks, ngủ 1 giấc chiều đi chơi. Khi về: 8h30 từ Sapa - 4h00 đến Hn

Khi đi, nhớ chất đầy xe bánh qui và nước uống phòng khi tắc đường phải nằm đường đấy. Nhiều lý do, như Sạt núi, tai nạn ....Cũng chỉ là đề phòng thôi

Chúc bác may mắn vui vẻ

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Cám ơn mợ Minh nhé, em có vào nhà Mợ 1 lần, đi với các Cụ nên ngại di chuyển xa, quán Mợ hơi khuất nhưng nhiệt tình zui vẻ.
Hẹn dịp khác em quay lại Sa Pa nhé.
Dạ em cảm ơn cụ chú voi con ở bản đôn nhé, em nhớ hình như cụ đi 4 người nhỉ, các cụ/mợ cứ đến quê em là em thấy vui rùi, chưa kể là có đến nhà em thì lại càng vui nữa. Nhà em hơi "vùng sâu vùng xa" so với mặt phố nhưng cũng dễ tìm, nếu cụ nào ngại tìm cứ alo em ra cổng đón vậy là chuẩn nhé *-:)
Mợ này cập nhật lịch chuẩn rồi. Nhà mình định lên Sapa dịp năm mới dương lịch, chưa đi lần nào nên không có kinh nghiệm gì. Nhà bốn người, kể cả hai cháu 18 và 9 tuổi, dự định đi tàu cho nhàn. Mợ cho xin Cẩm nang Sapa đi trunghn@pvn.vn, và cho xin cả địa chỉ quán nhà mợ, thấy nhiều người khen quá, đến chứ,... Thanks mợ nhé
Nếu đi vào dịp tết cụ nhớ đặt vé trước cho đảm bảo nhé, giá vé sẽ tăng hơn so với ngày thường chút xíu.
Cẩm nang em gửi cho cụ rùi ạ, chút kinh nghiệm của người bản địa mong được các cụ góp ý thêm để cẩm nang luôn được cập nhật.
Địa chỉ nhà em là: Nhà hàng Hoàng Minh Sapa, số 23, 24 khu ẩm thực Sapa, cự cứ ở chỗ sân trung tâm đối điện nhà thờ song alo em đón nhé,

Thanks các cụ nhiều nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
Cụ KIA Q7 ơi,
Cung đường cụ cucho đã chỉ cho cụ cực kỳ chi tiết rùi nhé, Cầm nang và địa chỉ nhà em cụ ngó mail hộ em nhé, Hôm nay Sapa lại lạnh rùi, hic hic em đến chóng mặt vì cái thời tiết này thôi,

KIA Q7

Xe tăng
Cảm ơn cụ kuto và mợ hoangminhsapa đã tư vấn. Em đã nhận được mail rồi ạ.

Morning9925

Xe máy
Mợ chủ thớt cho em xin cái cẩm nang sapa với. Em định tết Dương lịch lên sapa chơi mà không biết giờ đặt phòng có được không nhỉ.
Mà mợ cho hỏi quán nhà mợ có phải là cái quán trong cùng ở khu ẩm thực không??? Nếu đúng thì em được uống rượu với cả mợ và sói nhà mợ rồi.
Thanks mợ trước nhé!
P/s: địa chỉ Mail em pm cho mợ rồi.

KIA Q7

Xe tăng
Cảm ơn cụ.
1. Hà nội Cổ tiết đi đường nào hả cụ, ĐL Thăng long hay QL 32.
2. Đoạn YB-Bắc Ngầm liệu có lắc như đường HCM đoạn Tân Kỳ - Phố Châu không hả cụ. Nhà em đã đi đoạn này bằng cae sedan và Santa Fe rồi, thấy cỹng OK ạ.
3. Bọn trẻ nhà em năm nào cũng ngồi xe khoảng 7.000 - 10.000 km đường dài. chắc chịu được.
.
Em vừa đi Sapa dịp hè vừa rồi, 2/9. Bác tuyệt đối nghe tư vấn của e nhé.
1/ Đường đi: Ha nôi-cổ tiết-Ql 32c-qua cầu Văn Phú-Yên bái-nhập vào Ql70-Thẳng tiến Lào cai- đến Sapa bằng Ql 4D.
2/ Tính chất đường đi: Ngoài các biển báo, vạch tốc độ, leo xuống đèo .... Bác chú ý cho hành khách là đoạn HN-YB ok. YB- Bắc Ngầm cực lắc vì đường khá ngoằn nghèo. Lắc trái rồi lắc phải liên tục như vậy mấy tiếng đồng hồ là rất ớn cho những người hay say xe. Từ Bắc Ngầm-Sapa ok.Mọi đoạn đường đều đẹp chạy hết mức biển báo cho phép. Nhớ xem kỹ bản đồ để tránh lạc đường chỗ Lâm Thao hay TP Yên Bái, Lào Cai mất thời gian
3/ Hành khách: Củ mật 2-3-4....thì tốt, vì trẻ nhỏ không có gì chơi nhanh chán dẫn đến ỉ ôi. Thêm nữa do cung đường nó vật như thế trẻ nhỏ nhanh mệt lắm
4/ Thời gian lịch trình của em: Khi đi, Sáng sớm cho vắng 4h30 sáng từ HN-12h30 Sapa, ăn trưa tại ks, ngủ 1 giấc chiều đi chơi. Khi về: 8h30 từ Sapa - 4h00 đến Hn

Khi đi, nhớ chất đầy xe bánh qui và nước uống phòng khi tắc đường phải nằm đường đấy. Nhiều lý do, như Sạt núi, tai nạn ....Cũng chỉ là đề phòng thôi

Chúc bác may mắn vui vẻ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Mợ chủ thớt cho em xin cái cẩm nang sapa với. Em định tết Dương lịch lên sapa chơi mà không biết giờ đặt phòng có được không nhỉ.
Mà mợ cho hỏi quán nhà mợ có phải là cái quán trong cùng ở khu ẩm thực không??? Nếu đúng thì em được uống rượu với cả mợ và sói nhà mợ rồi.
Thanks mợ trước nhé!
Địa chỉ nhà hàng của Mợ Hoang Minh này cụ, cụ kiểm xem đúng đã " kiến diện" nhau chưa ah? Còn vụ đặt phòng, cụ cần thì ới em (ở chữ ký) nhé! Tết DL, Sapa chẳng thấy vắng năm nào cả. Đặt sớm thì còn chỗ tốt cả giá nữa cụ nhé!
ĐỊA CHỈ: Ẩm thực Hoàng Minh Sapa
Số 23, 24, Khu ẩm thực Sapa - Lào Cai
ĐT: 0203 771 666

hoangminhsapa

Xe buýt
Thanks mợ trước nhé!
Dear cụ,
Em đã gửi món cẩm nang cho cụ trước rùi ạ, rượu hẹn cụ khi nào lên Sapa em sẽ mời ạ. Nhà em đúng là ở gần trong cùng của khu ẩm thực luôn đấy cụ akj, rất có thể đã được uống rượu với cụ trước đó rùi.
Tết Dương lịch được nghỉ dài như vậy nên chắc chắn là sẽ đông cụ ạ, về phòng chắc cụ ới cụ Việt âu đi nhé, giá tốt là book luôn để chắc cú + thêm khoản vé tàu nữa, mà ko biết cụ đi tàu hay ô to nhảy/

Địa chỉ nhà hàng của Mợ Hoang Minh này cụ, cụ kiểm xem đúng đã " kiến diện" nhau chưa ah? Còn vụ đặt phòng, cụ cần thì ới em (ở chữ ký) nhé! Tết DL, Sapa chẳng thấy vắng năm nào cả. Đặt sớm thì còn chỗ tốt cả giá nữa cụ nhé!
ĐỊA CHỈ: Ẩm thực Hoàng Minh Sapa
Số 23, 24, Khu ẩm thực Sapa - Lào Cai
ĐT: 0203 771 666
Cảm ơn cụ vietau2012 nhiều nhiều nhé, chúc cụ luôn đông khách ạ,

Thanks nhiều,

hoaganh

Xe đạp
Cụ hoangminhsapa có thể gửi cho em cái cẩm nang sapa được không ạ? Đợt tết dương lịch này bọn em cũng định bon chen lên đó chơi một chuyến. Bọn em định đi tàu. Cụ có thể tư vấn cho em một chút không? về phòng ốc và các dịch vụ cụ nhé. Em cảm ơn cụ. Chúc cụ vui khỏe.

hoangminhsapa

Xe buýt
Cụ hoangminhsapa có thể gửi cho em cái cẩm nang sapa được không ạ? Đợt tết dương lịch này bọn em cũng định bon chen lên đó chơi một chuyến. Bọn em định đi tàu. Cụ có thể tư vấn cho em một chút không? về phòng ốc và các dịch vụ cụ nhé. Em cảm ơn cụ. Chúc cụ vui khỏe.
ah em quên, cụ gửi giúp em vào hòm mail phantunglamna@gmail.com nhé. em cảm ơn cụ.
Cụ hoaganh ơi,
Cụ có chọn biển of không mà sao biển của cụ đẹp thế, cụ cho em bí quyết lấy biển đẹp nhé, $-)
Nếu cụ đi Sapa dịp tết dương lịch thì vé tàu cụ nên book ít nhất là từ giờ nhé, vì khi đó vé tàu nằm thường hay bị hết. Khách sạn thì không đáng ngại lắm, khoảng 500k/phòng là ở ngon lành rùi ạ.
Cẩm nang cụ check mail nhé, nếu cần thông tin gì cụ cứ a nhô cho em ạ,
P/s. Nếu có ăn uống gì mong cụ ghé nhà hàng Hoàng Minh Sapa nhé, hơi vùng xâu vùng xa lên cụ cứ alo để em ra đón ạ,

Thanks nhiều nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
mợ ơi cho e hỏi lên sapa ở ks nào ngon bổ rẻ hả mợ vì e có cháu nhỏ nữa :) có gi mợ cho ib cho e nhé. e cảm ơn mợ
Cụ ơi cụ đi hôm nào thế,
Nếu dịp tết lễ thì cụ cứ book các khách sạn lớn như Northstar, Mường Thanh, nhưng nếu đi ngày thường thì cụ book ks Mùa xuân : 250k, Hoàng hà: 400k, và Fansibang:400k ạ.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cu Hoangminh Sapa cho em hỏi, năm nay tầm tết âm năm nay lên Sapa hoa đào đã nở nhiều chưa? năm ngoái em lên đó 4-7 tết, chẳng có tí hoa nào cả :(

Cụ ơi cụ đi hôm nào thế,
Nếu dịp tết lễ thì cụ cứ book các khách sạn lớn như Northstar, Mường Thanh, nhưng nếu đi ngày thường thì cụ book ks Mùa xuân : 250k, Hoàng hà: 400k, và Fansibang:400k ạ.
e định đi dịp tết dương này mợ à :)

hoangminhsapa

Xe buýt
Cu Hoangminh Sapa cho em hỏi, năm nay tầm tết âm năm nay lên Sapa hoa đào đã nở nhiều chưa? năm ngoái em lên đó 4-7 tết, chẳng có tí hoa nào cả :(
Em mới ra nhìn mầy cây đào ở vườn nhưng nghe chừng tầm đó vẫn ít hoa cụ ạ, với lại bấy giờ nếu muốn ngắm hoa đào thì cụ chỉ có lên hàm rồng hoặc vào nhà dân thì mới thấy, trên dọc đường thì ít lắm cụ ạ, khôn g như ngày xưa chỗ nào cũng thấy hoa đào, hoa mận o:-)
e định đi dịp tết dương này mợ à :)
Thế cụ nhớ book phòng và vé tàu trước đi nhé, kẻo càng gần dịp đó mọi thứ càng đắt, nhưng mà mỗi đồ ăn nhà em là giá không thay đổi kể cả ngày lễ hay ngày thường nhé :-s,

Thanks,

luugutv1

Xe tăng
Không biết có phải quán mợ minh ko?

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội