Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

vod_vinakaraoe

Đi bộ
Bác nói xếp mua Triton đi.............bạn em có con triton 2 cầu số tự động 2012 có thùng canopy thể thao rồi đi 8000km thui........bán với giá 540tr bác gọi thử xem sao nhé: 0979757499

hoaganh

Xe đạp
Chào cụ hoangminh Sapa, rất cảm ơn cụ đã tư vấn cho em nhiệt tình. Về vụ biển số thì em hên xui nên cũng không có bí quyết gì cụ ạ. Hôm nay cụ nói em mới để ý. Tình hình là em vẫn chưa nhận được mail cụ ạ. Cụ gửi lại giúp em cụ nhé. phantunglamna@gmail.com . Còn về vụ phòng ốc cụ có thể cho em số điện thoại liên lạc với một số khách sạn được không cụ? Nếu có gì bất tiện cụ cứ mật thư cho em nhé. Em cảm ơn cụ rất nhiều. Chúc cụ sức khỏe, làm ăn phát đạt.

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Chào cụ hoangminh Sapa, rất cảm ơn cụ đã tư vấn cho em nhiệt tình. Về vụ biển số thì em hên xui nên cũng không có bí quyết gì cụ ạ. Hôm nay cụ nói em mới để ý. Tình hình là em vẫn chưa nhận được mail cụ ạ. Cụ gửi lại giúp em cụ nhé. phantunglamna@gmail.com . Còn về vụ phòng ốc cụ có thể cho em số điện thoại liên lạc với một số khách sạn được không cụ? Nếu có gì bất tiện cụ cứ mật thư cho em nhé. Em cảm ơn cụ rất nhiều. Chúc cụ sức khỏe, làm ăn phát đạt.
Dear cụ,

Thực ra vụ biển số là em đùa cụ chút cho vui cửa vui nhà thôi mà ;;). Cẩm nang em gủi lại rùi cụ nhé,
Đây là 1 số khách sạn cụ có thể alo ạ:
1. Ks Mùa Xuân - giá rẻ, view khá đẹp, nhưng phục vụ chưa chuyên ngiệpp - 0975 134 075
2. Ks Công Đoàn: 0203 871 315 - ks 3 sao gần trung tâm, khuôn viên rộng, nhưng biệt thự IV là mới, phòng rộng cụ nhớ chọn phòng supervisor nhé, các
3. Ks Northstar: 0203 866789 - ks view ra hồ cách trung tâm 10 p đi bộ, phòng đẹp, nội thất mới.
Cụ cứ tham khảo, nếu cần thêm gì cứ alo cho em nhé,

Chúc cụ luôn vui ạ,

hoangminhsapa

Xe buýt
Mấy nay Sapa cứ sương mù dày đặc, thỉnh thoảng lại mưa còn rét thì thôi rùi, ko muốn rút tay ra khỏi túi nữa, cứ thế này lại thèm về miền xuôi rùi, các cụ gửi cho em xin ít nắng ở dưới đó nhé,

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Mấy nay Sapa cứ sương mù dày đặc, thỉnh thoảng lại mưa còn rét thì thôi rùi, ko muốn rút tay ra khỏi túi nữa, cứ thế này lại thèm về miền xuôi rùi, các cụ gửi cho em xin ít nắng ở dưới đó nhé,
Dưới HN cũng có hơn gì đâu mợ. Trời âm u và cũng lạnh thôi rồi. Tưởng hôm qua thì còn kịp gửi chút nắng ban trưa cho mợ chứ hôm nay thì chịu rồi!

trankimcuong275

Xe hơi
à, em biết rồi, mục quan trọng nhất là mục giới thiệu nhà hàng tại Sa Pa :))

Chỉnh sửa cuối:

kkieu

Đi bộ
Bác Hoàng Minh ơi, bác cho em xin cẩm nang đi du lich Sapa với nhé, em cũng định đi vào dịp Tết dương lịch này. Địa chỉ mail của em: kieupy84@yahoo.com Cảm ơn bác nhiều lắm

hoangminhsapa

Xe buýt
Dưới HN cũng có hơn gì đâu mợ. Trời âm u và cũng lạnh thôi rồi. Tưởng hôm qua thì còn kịp gửi chút nắng ban trưa cho mợ chứ hôm nay thì chịu rồi!
Em cũng nghe phong thanh dưới đó đang lạnh, hic tình hình chung cứ thế này thì dịp Tết dương lịch măy ra mới đẹp được, cảm ơn cụ vietau2012 nhiều nhé, lạnh thế này chỉ làm một song lẩu nhâm nhi rượu ngon là thích thui cụ nhỉ *-:)

Bác Hoàng Minh ơi, bác cho em xin cẩm nang đi du lich Sapa với nhé, em cũng định đi vào dịp Tết dương lịch này. Địa chỉ mail của em: kieupy84@yahoo.com Cảm ơn bác nhiều lắm
Thanks cụ đã quan tâm đến em ạ, em có gửi cho cụ cuốn cẩm nang bí kíp rùi đấy ạ, cụ ngó rùi cho em thêm chia sẻ khi đi chơi về nhé,

Trân trọng,

vietau2012

Xe điện
Em cũng đang muốn đi SP, bác chủ cho em xin 1 cuốn vào mail nhé: gaffer.it@gmail.com.
Thanks.
Cụ đi cùng vợ hai hay là cho ở nhà để đi bằng Tàu hỏa thế? Nếu nhằm dịp Tết DL thì vé tàu và phòng KS đang bắt đầu khó đặt rồi cụ nhé. Cần vé tàu hay khách sạn cụ ới em, hỗ trợ được phần nào em xin hỗ! Còn ăn uống ghé mợ Hoangminhsapa là ổn được đôi bữa rồi.

hoangminhsapa

Xe buýt

Gaffer

Xe tăng
Cụ đi cùng vợ hai hay là cho ở nhà để đi bằng Tàu hỏa thế? Nếu nhằm dịp Tết DL thì vé tàu và phòng KS đang bắt đầu khó đặt rồi cụ nhé. Cần vé tàu hay khách sạn cụ ới em, hỗ trợ được phần nào em xin hỗ! Còn ăn uống ghé mợ Hoangminhsapa là ổn được đôi bữa rồi.
Thank bác chủ và bác vietau. Em định đi cùng vợ cả và 2 nhóc ah :D
Bác cho hỏi trẻ dưới 10 tuổi thì mua vé tàu thế nào hay là kẹp nách người lớn.
Ngày thì em tùy hứng, định đi tàu. Để em tính toán lại thời gian chính xác rồi ới bác nhé.

vietau2012

Xe điện
Thank bác chủ và bác vietau. Em định đi cùng vợ cả và 2 nhóc ah :D
Bác cho hỏi trẻ dưới 10 tuổi thì mua vé tàu thế nào hay là kẹp nách người lớn.
Ngày thì em tùy hứng, định đi tàu. Để em tính toán lại thời gian chính xác rồi ới bác nhé.
Cụ đi ngày thường tức là tránh thứ 6, 7, CN thì không phải lo lắng lắm về tàu và khách sạn. Còn nếu đi ngày cuối tuần hay nhằm kỳ nghỉ chung như Tết DL thì cần chuẩn bị trước nhé.
Vé tàu hỏa thì tính theo chiều cao đối với trẻ cụ ah. Dưới 10 tuổi cụ tham khảo:
- Trẻ em dưới 5 tuổi (hoặc chiều cao dưới 1.05m) được miễn vé.
- Trẻ em từ 5 tuổi đến 10 tuổi (hoặc chiều cao 1.05m đến1.32m) mua nửa vé.
- Trẻ em từ 10 tuổi trở lên (hoặc chiều cao trên 1.32m) mua 1 vé.

hoangtu119

Xe tải
Em gửi thông tin cu cần vào mail rùi đấy ạ, cần thêm thông tin gì cứ alo cho em nhé,

Thanks cụ nhiều nhiều ạ,
Cụ cho em xin ít thông tin về sapa được không ạ, mail em là hoangtu119@yahoo.com. Trên Sapa muốn đặt phòng khoảng 300-400k/đêm thì đặt ở ks nào là hợp lý nhất ạ?

chanoto

Xe hơi
Bác hoangminhsapa gửi giúp em cẩm nang du lịch Sapa vào email huutung1975@yahoo.com nhé. Cảm ơn bác.

hoangminhsapa

Xe buýt
Cụ cho em xin ít thông tin về sapa được không ạ, mail em là hoangtu119@yahoo.com. Trên Sapa muốn đặt phòng khoảng 300-400k/đêm thì đặt ở ks nào là hợp lý nhất ạ?
Bác hoangminhsapa gửi giúp em cẩm nang du lịch Sapa vào email huutung1975@yahoo.com nhé. Cảm ơn bác.
Các bác check mail nhé, hoặc có thể tham khảo thêm tại:http://www.facebook.com/HoangMinhSapa?ref=hl
Giá phòng tầm 400k bác có thể book tại Mùa Xuân (rẻ hơn chút) hoặc Hoàng Hà cũng được,

Thanks nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
Chuẩn bị Tết dương lịch rùi, các cụ/mợ nhà mình đã chuẩn bị hành lý đi sapa chưa nhỉ, thời gian này rất lý tưởng để săn mây, hoa cũng nhiều nữa các cụ ạ,

Chỉnh sửa cuối:

occupy131991

Đi bộ
Các bác ơi cho em hỏi rằng đi Sapa sau tết dương lịch (khoảng cuối tháng 2 đầu tháng 3) thì có đông không? Em chỉ sợ mình phải đặt vé với phòng trọ trước. Cảnh lúc đấy có đẹp không? Em nghe nói khoảng thời gian đó hình như hơi mưa thì phải.

Mà bác cho em xin cuốn cẩm nang đi Sapa. Địa chỉ email của em là : occupy_occupy@yahoo.com

vietau2012

Xe điện
Các bác ơi cho em hỏi rằng đi Sapa sau tết dương lịch (khoảng cuối tháng 2 đầu tháng 3) thì có đông không? Em chỉ sợ mình phải đặt vé với phòng trọ trước. Cảnh lúc đấy có đẹp không? Em nghe nói khoảng thời gian đó hình như hơi mưa thì phải.

Mà bác cho em xin cuốn cẩm nang đi Sapa. Địa chỉ email của em là : occupy_occupy@yahoo.com
Cuối tháng 2 đầu tháng 3 tức là ra giêng rồi. Lúc đó tuyến Lào Cai, Sa Pa không chỉ đón khách du lịch thuần túy mà còn lượng không nhỏ khách đi lễ hội đầu năm đó cụ. Kinh nghiệm là cụ cứ lo xong vụ đặt vé tàu trước kì nghỉ Tết AL để ra giêng khỏi phải lo lắng.