Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

hilo

Xe buýt
Chào cụ hoàngminhsapa, nhà em dự kiến thứ 7 - CN tuần sau Sapa du hý, ngủ lại 1 đêm thứ 7 thôi. Đoàn 3 cặp lớn, định thuê 3 phòng đôi, cụ xem ks nào ngon bổ rẻ giới thiệu em với?

Mường Thanh sapa có được ko cụ?

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Lâu lắm mới vào diễn đàn, chào Hoangminhsapa, chào Hiền, sau chuyến đi dịp 2/9 lên Sa pa với sự giúp đỡ nhiệt tình của chủ thớt, nhà mình đã có 1 chuyến đi thật đáng nhớ, dù chuyến xe của Sao việt có làm ảnh hưởng đôi chút đến hành trình ra về của gia đình mình nhưng vẫn rất nhớ và muốn trở lại nơi này.Chủ thớt vẫn khỏe chứ? Mùa này đã có rau mầm đá chưa? Nhớ món rau rừng bữa tối trước khi về tại nhà hàng Hoàng minh quá...
A em nhớ nhà cụ/mợ rồi, hôm đó em cũng bị thót tim may sao đưa ra 1 cái xe lại bảo cụ đi xe kia chứ. Híc em vẫn khỏe và hi vọng lại đón gia đình mình trên Sapa. Khi nào thấy nhớ món gì nhà cụ/mợ cứ ới em nhé, em gửi về dưới đó cho. Thanks và hẹn sớm gặp lại

hoangminhsapa

Xe buýt
Chào cụ hoàngminhsapa, nhà em dự kiến thứ 7 - CN tuần sau Sapa du hý, ngủ lại 1 đêm thứ 7 thôi. Đoàn 3 cặp lớn, định thuê 3 phòng đôi, cụ xem ks nào ngon bổ rẻ giới thiệu em với?

Mường Thanh sapa có được ko cụ?
Cụ đi Otto thì ở Mường Thanh được cụ à, mà giá cũng phải chăng nữa.
Em cũng có thấy một số khách sạn nhỏ hơn giá thấp hơn, nhưng chỗ để xe cộ không tiện lắm cụ à.
Lên Sapa có gì cụ alo cho em nhé, hi vọng đón cụ tại nhà hàng để còn ăn nhậu,

Thanks cụ,

cargoman

Xe điện
Tiện thì mợ gửi cho a 1l mật ong rừng nhớ là phải xịn, 1kg lợn sấy nhớ là phải ngon nhé. Và nhớ là free tiền vận chuyển hehe

hoangminhsapa

Xe buýt
Tiện thì mợ gửi cho a 1l mật ong rừng nhớ là phải xịn, 1kg lợn sấy nhớ là phải ngon nhé. Và nhớ là free tiền vận chuyển hehe
Ặc ặc,
Thế tiện cụ gửi tiền cho em nhé, đảm bảo mật ong rừng xịn và thịt nhà sấy, đảm bảo Free tiền vận chuyển, Để mai em gửi luôn một thể, cả của cụ và cụ Gia đình nhỏ nữa, ,
Em lấy số của cụ có gì em alo để chuyển về bến nào đó cho tiện cụ nhé,
thanks,

cargoman

Xe điện
Về bến Mỹ Đình. Mợ có tk của Techcombank là tiện nhất

hoangminhsapa

Xe buýt
Về bến Mỹ Đình. Mợ có tk của Techcombank là tiện nhất
Thanks cụ nhiều, để em gửi số Tk cho cụ, nhưng báo cáo cụ là em chỉ có ngân hàng BIDV và ngân hàng Vietcombank thôi.

cargoman

Xe điện
Tổng thiệt hại là mấy mợ nhỉ?

wrthanh

Xe hơi
Chào mợ Hoangminhsapa, chúc mợ một tuần vui vẻ, chả là gia đình em cuối tuần này lên SaPa nhờ mợ tư vấn cho cái khoản ngủ nghỉ ăn uống tham quan ợ, nếu được xin mợ file cẩm nang du lịch sapa vào mail: thanhnt.vie@gmail.com, em đã lưu số mợ rồi , có gì lên đó em sẽ a lô mợ nhé, lịch trình cụ thể của em như sau:
Về chỗ nghỉ em đã đặt : Khách Sạn Grand View Sapa ( không biết có dc ko mợ)
Đi lại: mấy gia đình nahf em đi 2 xe 7 chỗ cả F1 kèm theo
Nhờ mợ tư vấn chỗ ăn, chơi, mà cả F1 và có thể đi dc xe 4 bánh vào mợ nhé

Cám ơn mợ nhiều nhiều

hoangminhsapa

Xe buýt
Chào mợ Hoangminhsapa, chúc mợ một tuần vui vẻ, chả là gia đình em cuối tuần này lên SaPa nhờ mợ tư vấn cho cái khoản ngủ nghỉ ăn uống tham quan ợ, nếu được xin mợ file cẩm nang du lịch sapa vào mail: thanhnt.vie@gmail.com, em đã lưu số mợ rồi , có gì lên đó em sẽ a lô mợ nhé, lịch trình cụ thể của em như sau:
Về chỗ nghỉ em đã đặt : Khách Sạn Grand View Sapa ( không biết có dc ko mợ)
Đi lại: mấy gia đình nahf em đi 2 xe 7 chỗ cả F1 kèm theo
Nhờ mợ tư vấn chỗ ăn, chơi, mà cả F1 và có thể đi dc xe 4 bánh vào mợ nhé

Cám ơn mợ nhiều nhiều
Em đã chia sẻ Cẩm nang bí kíp cho cụ rùi đấy ạ.
Thời gian này có đường cao tốc nên đi lại thoải mái, kể cả với F1 cụ à,
Các bản cụ cũng đều có thể chủ động để dùng xe nhà,
Lưu ý một điều là: Thời tiết Sapa khá lạnh cụ nhớ mang áo ấm cho cả nhà, và mang thêm vài chiếc ô nữa đề phòng mưa bất chợt.
Về khoản ăn thì cụ yên tâm nhà em có đủ các đặc sản Sapa
Về các món đồ lưu niệm, và quà lưu niệm em cũng đã trọn lựa những mặt hàng chuẩn nhất để gửi đến cho mọi người. Có gì cụ ủng hộ em nhé

Thanks

hoangminhsapa

Xe buýt
Tổng thiệt hại là mấy mợ nhỉ?
Cụ cargoman;
Ngày mai em gửi hàng cho cụ,
Nhưng hiện có món mật ong cụ dùng trứoc nhé, về món thịt sấy, đợt này làm hơi ít nên không đủ phần của cụ, em gửi biếu cụ 1 ít ăn thử đã nhé. MÓn này cụ cho vào lò vi sóng khoảng 2 phút rùi bỏ ra đập và xé như thịt trâu khô nhé, ăn kèm tương ớt.
Phí ship cưa đôi ;)) , tổng thiệt hại của cụ là 470k cụ nhé,
Em có món hạt óc chó và hạt hạnh nhân, cụ có bạn nào mua giới thiệu cho em nhé để em cắt hoa hồng:D

Thanks

cargoman

Xe điện
Có khi cho hấp cách thủy thì mềm hơn đấy nhỉ.

Ngakien2002

Xe hơi
A em nhớ nhà cụ/mợ rồi, hôm đó em cũng bị thót tim may sao đưa ra 1 cái xe lại bảo cụ đi xe kia chứ. Híc em vẫn khỏe và hi vọng lại đón gia đình mình trên Sapa. Khi nào thấy nhớ món gì nhà cụ/mợ cứ ới em nhé, em gửi về dưới đó cho. Thanks và hẹn sớm gặp lại
He he, xe camel đi ổn mà, nhưng thú thật là mệt, mùa này sapa có đặc sản gì nhỉ? Trâu sấy, rau mầm đá? Hay có gì Hiền?

Billduy

Xe tăng
Các cụ, các mợ có lời khuyên nào cho dự định đi Sapa vào mấy ngày nghỉ Tết dương lịch 2015 này của nhà e ko ạ ?
Thành phần lứa tuổi từ 06 đến 70.
Đi đường cao tốc Nội bài - Lào cai và lên Sapa bằng xe ô tô riêng.
thks cả nhà

vltk1989

Xe hơi
Chị Hiền ơi cho e hỏi là mọi năm đợt tết Dương Sapa có đông ko ạ - mà e mong là đợt cuối t12 năm nay có tuyết thì tuyệt :>

RCBOAT

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Mợ chủ cho em hỏi Tết Dương Lịch này bọn em đi Sapa 3 ngày 2 đêm, 8 người lớn, 4 trẻ em ( 5 tuổi trở lên ), kế hoạch đi xe hãng Camel, thời tiết trên đó T12 có lạnh ko ạ ? Mợ cho em lịch trình đi chơi và ăn ở tại Sapa vào thanhnam9388@yahoo.com.vn nhé ! Thanks !

hoangminhsapa

Xe buýt
Có khi cho hấp cách thủy thì mềm hơn đấy nhỉ.
Cụ ơi, món thịt xấy em gưi cho cụ là tác phẩm đầu tay nên có hơi nhiều mùi khói cụ nhỉ. Em đã hoàn thành thêm 2 mẻ mới ngon hơn tác phâm đầu tay gửi cho cụ đấy, để em gưi về cho cụ nhé,

Thank và chúc cụ cuối tuần vui vẻ

hoangminhsapa

Xe buýt