Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

tùng gió

Xe đạp
chào mợ, mợ có rảnh thì tư vần chi tiết giúp em nhé. có thông tin gì khẩn cấp thì alo giúp nhé : 016.9298.9298. thanks.

oto_do_choi

Xe buýt
Nhà em đang lên kế hoạch đợt nghỉ tết dương lịch 4 ngày lên Sapa chơi!
Cụ Hoangminhsapa tư vấn giúp em lên vào dịp đấy tình hình thời tiết,cảnh sắc,món ăn....có ổn không?. Còn khoản Khách sạn nữa,đi vào ngày nghỉ thế thì nên đặt phòng trước khoảng bao lâu? Và ở KS nào giá cả hợp lí và thuận tiện đi các địa điểm chơi ạ?. Nhà em dự kiến chỉ ở ks khoảng trên dưới 500k,có chỗ để xe. Phòng 2 giường đơn( vợ chồng và 2 trẻ em,6 tuổi và 3 tuổi).
Thanks cụ!

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Nhà em đang lên kế hoạch đợt nghỉ tết dương lịch 4 ngày lên Sapa chơi!
Cụ Hoangminhsapa tư vấn giúp em lên vào dịp đấy tình hình thời tiết,cảnh sắc,món ăn....có ổn không?. Còn khoản Khách sạn nữa,đi vào ngày nghỉ thế thì nên đặt phòng trước khoảng bao lâu? Và ở KS nào giá cả hợp lí và thuận tiện đi các địa điểm chơi ạ?. Nhà em dự kiến chỉ ở ks khoảng trên dưới 500k,có chỗ để xe. Phòng 2 giường đơn( vợ chồng và 2 trẻ em,6 tuổi và 3 tuổi).
Thanks cụ!
Dear cụ,

Nếu đi vào dịp tết Duong lịch cụ phải đặt phòng từ bây giờ rồi nè, giá phòng ngày đó tầm 500k chỉ có khu ở xa trung tâm và làm du lịch không chuyên thôi cụ à.
Tầm đó cụ đặt phòng từ bây giờ giá tấm 800k khách sạn nhỏ cụ à,
Hoặc cụ có thể hỏi bác Agoda cho phòng hôm đó ở môt số ks lớn nhé,

Về thời tiết: Cái này em ko dám hứa nhưng cụ nên mang theo áo khoác vì kiểu gì cũng cần đến,
Cảnh sắc mùa này không có nhiều cảnh sắc đặc biệt, nhưng đi dịp Tết Dương lịch thì lại vui.
Ăn uống thì em mời cụ vào nhà hàng em nhé: Nhà hàng Hoàng Minh - nằm trong khu ẩm thực, cụ alo số dây thép của em bên dưới nhé,

Thanks cụ nhiều,

hoangminhsapa

Xe buýt
Em đến Sapa nhiều lần rồi nhưng em chưa biết chỗ ăn chơi
Mai em lên Sapa rồi mà chưa nhận đc cẩm nang có cụ/mợ nào có cẩm nang thì gửi giúp em với. Thanks
Em gửi hộ cho mợ rồi đấy
Em đội ơn cụ Cargoman nhiều nhiều ạ,

GIa đình em luôn mong được đón các cụ tại nhà hàng Hoàng Minh nhé,
Có đôi lúc mùa này còn vắng vẻ nên nếu các cụ lên thấy vắng thì đừng giận em nhé, Em cũng muốn đông mà Sapa thì du lịch theo mùa, em lại vùng sâu vùng xa, mong các cụ thông cam ạ

hoangminhsapa

Xe buýt
29/11 này em lên Sapa chơi, các cụ tư vấn giúp em khách sạn nào ngon bổ rẻ, view đẹp, giá phòng bao nhiêu? đoàn em đi 11 người, định lấy 3 phòng 3 người và 1 phòng 2 người. rồi ở sapa có món ngon gì? ăn ở quán nào ngon, bổ, rẻ? em có 1 buổi sáng 30 thì đi thăm quan đc những đâu ở Sapa ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ.
Cụ ởi,
Cụ đăt được phòng chưa để em book hộ cho,
Sapa mùa này cụ ăn cá tầm, Cá Hồi, Lợn cắp nách, Cá suối, Rau ngồng cải, Ngọn Su su... nhiều món lắm cụ nhé,
À nếu qua nhà em: Nhà hàngg Hoàng Minh Sapa cụ nhớ alo để em chuẩn bị món Cá Suối om tiêu nhé, ngon lém ạ

Thanks các cụ nhiều ạ,

hoangminhsapa

Xe buýt
có xe khách chạy cao tốc rồi nhé

em mới đi về. tiếc là gọi điện cho mợ hiền thì bận vào quán bên cạnh ăn ( vì quán mợ ko có 1 ai luôn )

tối đinh quay lại quán mợ cũng ko có ai luôn ( ngoài 2 bàn vừa ăn xong nhưng ko một bóng người )

đành hẹn mợ dịp khác
O mai goat, cho em thực sự sorry cụ nhé,
Để tạ lỗi cho vụ này cụ PM giúp e số điện thoại để em gửi chút quà Sapa về tặng cụ mới ạ,
Nhất định hẹn cụ lần sau lên Sapa không say không về nhé,

hoangminhsapa

Xe buýt
Thế hôm nào mợ gửi về cho em 1 nhúm lợn ăn thử đi, ngon lấy mấy kg về nhậu dần đến Tết hehe
Cụ Cargoman,

Báo cáo cụ là em đã có món mật ong rừng xịn nhé, cụ lấy bao nhiêu để em gửi về nào,
Giá rổ : 450k/lit nhé,
Tiện em gửi món thịt xấy biếu cụ luôn,
Cảm ơn cụ đã giúp em chia sẻ cẩm nang Sapa,(*)

oto_do_choi

Xe buýt
Dear cụ,

Nếu đi vào dịp tết Duong lịch cụ phải đặt phòng từ bây giờ rồi nè, giá phòng ngày đó tầm 500k chỉ có khu ở xa trung tâm và làm du lịch không chuyên thôi cụ à.
Tầm đó cụ đặt phòng từ bây giờ giá tấm 800k khách sạn nhỏ cụ à,
Hoặc cụ có thể hỏi bác Agoda cho phòng hôm đó ở môt số ks lớn nhé,

Về thời tiết: Cái này em ko dám hứa nhưng cụ nên mang theo áo khoác vì kiểu gì cũng cần đến,
Cảnh sắc mùa này không có nhiều cảnh sắc đặc biệt, nhưng đi dịp Tết Dương lịch thì lại vui.
Ăn uống thì em mời cụ vào nhà hàng em nhé: Nhà hàng Hoàng Minh - nằm trong khu ẩm thực, cụ alo số dây thép của em bên dưới nhé,

Thanks cụ nhiều,
Thanks cụ! Lên đấy nhất định em qua quán cụ!

HoangTung76

Xe điện
Cụ ởi,
Cụ đăt được phòng chưa để em book hộ cho,
Sapa mùa này cụ ăn cá tầm, Cá Hồi, Lợn cắp nách, Cá suối, Rau ngồng cải, Ngọn Su su... nhiều món lắm cụ nhé,
À nếu qua nhà em: Nhà hàngg Hoàng Minh Sapa cụ nhớ alo để em chuẩn bị món Cá Suối om tiêu nhé, ngon lém ạ

Thanks các cụ nhiều ạ,
Em cảm ơn cụ nhiều, e cũng đang nhờ người bạn đặt giúp mà chưa thấy nó báo lại, quán cụ nằm đoạn nào nhể, cụ cho em vài shot hình quán cụ em ngía tí.

GIA DINH NHO

Xe điện
Em cảm ơn cụ nhiều, e cũng đang nhờ người bạn đặt giúp mà chưa thấy nó báo lại, quán cụ nằm đoạn nào nhể, cụ cho em vài shot hình quán cụ em ngía tí.
cụ cứ đi vào chợ khu ẩm thực đi thẳng bên tay phải , quán cuối cùng ạ .

tùng gió

Xe đạp
Chào mợ. cảm ơn mợ với những thông tin mợ chia sẻ cho em. chuyến đi tốt đẹp mợ ạ. em sẽ còn đi LC nhiều, khi nào có thời gian rảnh hơn, em sẽ ghé thăm mợ.

hoangminhsapa

Xe buýt

hoangminhsapa

Xe buýt
Dạ báo cáo cụ đây là nhà em ạ

Địa chỉ: Nhà hàng Hoàng Minh, Số 23, 24 Khu ẩm thực (Từ cổng ẩm thực đi thẳng khoảng 20m cụ nhé, nhà em ở dãy giữa)

Thanks cụ,

hoangminhsapa

Xe buýt
Chào mợ. cảm ơn mợ với những thông tin mợ chia sẻ cho em. chuyến đi tốt đẹp mợ ạ. em sẽ còn đi LC nhiều, khi nào có thời gian rảnh hơn, em sẽ ghé thăm mợ.
Vâng em cũng mong được đón các cụ nhà mình tại nhà hàng ạ,
Mong các cụ sẽ luôn được thưởng thức các đặc sản Sapa đúng nghĩa,

hoangminhsapa

Xe buýt

Paint

Xe tải
Các cụ đến uống thử rượu ngâm hoa Atiso ngon phết đấy ạ. Tiếc là mợ chủ bận không ra làm vài chén với nhà em :)

hoangminhsapa

Xe buýt
Các cụ đến uống thử rượu ngâm hoa Atiso ngon phết đấy ạ. Tiếc là mợ chủ bận không ra làm vài chén với nhà em :)
Hi, lần sau cụ lên em sẽ uống bù cụ nhé,

Cảm ơn cụ và gia đình đã đến ủng hộ em ạ,

hoangminhsapa

Xe buýt
Hú hú,

Có một ngày không vào thôi mà tim thớt nhà mình đã xuống trang 2 rùi, thế mà không vào thì khi nào mới nổi đê đón các cụ lên Sapa / Mùa này lên Sapa biết đâu lại kiếm được nhứng bức ảnh như này

Ngakien2002

Xe hơi
Hú hú,

Có một ngày không vào thôi mà tim thớt nhà mình đã xuống trang 2 rùi, thế mà không vào thì khi nào mới nổi đê đón các cụ lên Sapa / Mùa này lên Sapa biết đâu lại kiếm được nhứng bức ảnh như này
Lâu lắm mới vào diễn đàn, chào Hoangminhsapa, chào Hiền, sau chuyến đi dịp 2/9 lên Sa pa với sự giúp đỡ nhiệt tình của chủ thớt, nhà mình đã có 1 chuyến đi thật đáng nhớ, dù chuyến xe của Sao việt có làm ảnh hưởng đôi chút đến hành trình ra về của gia đình mình nhưng vẫn rất nhớ và muốn trở lại nơi này.Chủ thớt vẫn khỏe chứ? Mùa này đã có rau mầm đá chưa? Nhớ món rau rừng bữa tối trước khi về tại nhà hàng Hoàng minh quá...