.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn

ht900

Xe buýt
@NNPK: em quan tâm đến vụ ăn chim, dê, cá:D cụ chỉ dẫn cho em cụ thể với sang T10 nhà em có lịch đi rồi.
@Bes: chỗ nào có ăn chơi là thấy nhà cụ, F1 nhà cụ học ở Quang Trung thì phải ngày nào em cũng thấy cụ qua đấy.

Chỉnh sửa cuối:

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Có Cụ nào quên anh chi giám đốc các khach san này không ạ. Em đang cần bán ít đồ. he he

bes

Xe lăn
@NNPK: em quan tâm đến vụ ăn chim, dê, cá:D cụ chỉ dẫn cho em cụ thể với sang T10 nhà em có lịch đi rồi.
@Bes: chỗ nào có ăn chơi là thấy nhà cụ, F1 nhà cụ học ở Quang Trung thì phải ngày nào em cũng thấy cụ qua đấy.
Vâng, 4 năm nay em chiến đấu ở Quang Trung rồi, nốt năm cuối thì chuyển địa bàn ạ.
Lâu lắm rồi không gặp cụ :(

Mon 29V

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đường vào khu này (Ana Man NB) thế nào ợ?

bes

Xe lăn
Chạy thẳng Ninh Bình, đến đường bê tông rẽ nhà máy xi măng visai rẽ phải, chạy thẳng 6km đến khu du lịch Vân Long rẻ phải 500m là tới nơi.
Lưu ý trên đường đi không có bất kỳ 1 cái biển nào, kể cả đến resort cũng không có 1 cái biển nào về Ana Mandara Ninh Bình. Có lẽ chờ chủ sở hữu đặt tên mới.

ducleminh

Xe điện
Chạy thẳng Ninh Bình, đến đường bê tông rẽ nhà máy xi măng visai rẽ phải, chạy thẳng 6km đến khu du lịch Vân Long rẻ phải 500m là tới nơi.
Lưu ý trên đường đi không có bất kỳ 1 cái biển nào, kể cả đến resort cũng không có 1 cái biển nào về Ana Mandara Ninh Bình. Có lẽ chờ chủ sở hữu đặt tên mới.
Cụ cho cái tọa độ hay cái đường đi trên GG Maps với.

bes

Xe lăn

Mon 29V

Xe điện
Cái đường bê tông vào nhà máy Vissai mà cụ Bes nói có phải là cái đường số 477 trên bản đồ không ợ?

ht900

Xe buýt
@Bes: em công việc thay đổi nên cũng đầu tắt mặt tối. Anna giờ nó đổi thành EMERALDA NINH BINH RESORT & SPA có web đây ạ: www.emeraldaresort.com. Cụ cho em ý kiến chỉ đạo vụ ăn uống bên ngoài được không để em nghiên cứu ạ.

bes

Xe lăn
Bọn em đi có 1 ngày nên ko rành, người trong nhà bảo ăn ở đó là ngon nhất hệ thống anamandara.
Tránh xa nhà hàng Vân Long ngay đầu đường, 280K/đĩa cơm rang :((

tucson2009

Xe đạp
Em phục vụ các bác Vinpearl Resort Nha Trang đây :P

Dãy phòng nghỉ giống hệt chung cư cao tầng. Biển thì hai lớp cát, lớp ngoài đen kịt, lớp trong trắng xóa dầy khự vì là cát ở đâu chở về, ứ phải cát tự nhiên :(

Hành lang vào chung cư kính với gỗ bọc kín mít trải thảm đỏ chóe ngột hết cả ngạt :(

Được cái bể bơi rộng rãi ít mùi clo kéo lại :)

Đường đi lối lại trong khu thì dư này.

Túm lại một câu là em chả cảm xúc giề với cái khu này. Ngột ngạt, đông đúc, ồn ào. Đi đâu cũng thấy toàn người là người.

Nếu phải trả tiền chắc em không bao giờ quay lại Vinpearl :P
Em cũng đã đi khách sạn này rồi, thì em có một số nhận xét thế này: khách sạn mùa cao điểm thì chắc chắn đông vui nhộn nhịp rồi, đa phần là các gia đình có trẻ con vì ở đó có khu vui chơi gần như ngon nhất ở VN. Nếu như chỉ đi với gấu thôi thì chọn khu nào biệt lập như khu 6 sao của nó hoặc khu nào ngoài đất liền cũng được, sau đó vào đây chơi.
Thấy thích bãi biển vì nó sạch,riêng tư. Vì là đảo riêng biệt nên không bẩn như dọc Trần Phú. Cũng không bị phiền hà bởi cả đội quân dịch vụ như kiểu ở trong đất liền.
Bể bơi trong khách sạn rộng, đẹp, nhiều bể nhỏ, nhưng hơi bất tiện trong việc đi lại chút.
Đồ ăn em không có comment gì, nhìn chung không tệ.
Dịch vụ du lịch cũng khá tốt. Có 1 công ty tổ chức tour đặt quầy ngay tại khách sạn, nên có nhiều lựa chọn. Chơi tại công viên, sân golf, hay đi tour san hô, bắt cá… đều vui cả.
Không biết các cụ comment sao nhưng em nghĩ đây là một nơi đáng để đưa cả gia đình tới vui chơi nghỉ ngơi. Rất like.

bes

Xe lăn
Cái biển hôm em đi, sóng rì rào nhẹ hơn sóng hồ Hoàn Kiếm, nước thì đầy bọt bẩn vì là cuối hướng gió thổi vào.
Cát lởm khởm do chở nơi khác đến, nói chung biển ở Vinpearl rất đáng thất vọng.
Em sẽ không đi lại khu 5*, nếu có thể sẽ thử phát 6* xem ra răng.

YBV

Xe tải
Thread hữu ích quá! Em xin góp một vài thông tin về Vinpearl Luxury Đà Nẵng mới đi vào hoạt động t7/11.

Đi từ sân bay Đà Nẵng về hết 180k taxi. Em vào trúng ngày Đà Nẵng chịu ảnh hưởng của bão số 4 nên mưa dầm, se se lạnh.

Nhìn chung sảnh vào, cảnh quan rất đẹp, mọi chỗ đều có ghế cho khách ngồi chơi, lướt web. Đây là một góc.

Giá phòng gồm có ăn buffet 3 bữa, nhưng vì lượng khách chưa đông nên đồ ăn cũng không đa dạng lắm, chỉ được cái là nấu rất ngon. Có cả khu ăn bên ngoài ngắm hồ bơi, biển nhưng em không chụp.

Quanh nhà hàng Gourmet là khu KidsClub, gồm 2 phòng khá rộng nhưng không có games như Nha Trang, chỉ đơn thuần là không gian chơi cho các con. Bé nhỏ có thể gửi các cô trông, phí >100k/h, con lớn >3 tuổi miễn phí. Nhưng với các anh chị >5 tuổi có thể sẽ thiếu hấp dẫn. Em chụp một góc nhỏ.

Gần KidsClub là Vincharm Spa. Trang thiết bị rất hiện đại. Spa hiện đang ưu đãi khách lưu trú Sauna + Steam bath + Jacuzzi miễn phí.

Bể sục Jacuzzi

Phòng Gym free, có các loại giầy, đủ size phục vụ miễn phí.

Từ phòng Gym nhìn ra 2 sân tennis, free từ sáng đến trước 17h. Có dịch vụ bạn chơi cùng, nhặt bóng cũng như cho thuê đầy đủ các đồ cần thiết cho môn tennis.

Phòng nghỉ Deluxe rộng gần 60m2. Trang thiết bị rất hiện đại.

Giường rộng, nệm lông vịt (em housekeeper bảo em thế :) ) với 5 loại gối nhiều tác dụng.

Chỗ cửa mở trong hình là ban công khá rộng, bàn ghế ngồi lướt web, ngắm cảnh. (đằng sau là phòng tắm)

Sofa nằm đọc báo (hàng ngày có báo treo trước cửa), xem TV. Rèm 2 lớp, kính trong nhìn được từ nhiều phía nên khi không ngắm cảnh thì em để rèm này.

Trang bị trong phòng.

Máy pha cafe. Có cafe Espresso miễn phí 3 loại Morning, Lunch và Night coffee (không có cafein) và các loại chè.

MyTV Sony 46 inches designed riêng. Đầy đủ các kênh truyền hình như ở nhà (WatchTV), 1000 phim HD các thể loại (Movie), Games, Video ca nhạc và Audio (Music), Internet (bấm điều khiển hơi đau tay :P), các thông tin du lịch, khách sạn (Tour), khách có thể check bill cập nhật của mình qua TV (Bill)...

Có bộ sạc dành cho Iphone, Ipod kèm theo cả điều khiển Ipod. Các thiết bị trong phòng hoàn toàn tự động. Thời tiết, hẹn giờ báo thức, điều khiển đèn, điều khiển rèm (có đóng, mở riêng từng lớp rèm), chỉnh nhiệt độ phòng.

Hệ thống ánh sáng, bật máy pha cafe (Floor)

Tủ quần áo có sẵn áo choàng tắm, Yukata và Sarong ra biển. Nhà em trót treo đồ khác bên cạnh nên không up hình này được. :D

Phòng tắm rộng rãi, trang bị đầy đủ điện thoại, bệt thông minh, bồn ngâm, tắm đứng. Phục vụ miễn phí các loại Muối tắm ngâm bồn. Phía trước là ban công.

Cá nhân em thấy khu này đúng là đạt chuẩn vượt ngưỡng 5* về sự tiện dụng, các trang thiết bị rất hiện đại. Còn cảnh quan thì hầu hết các Resorts đều đẹp cả nên em không so sánh.

Em hết ạ. :)

P/s: Em thấy đi Vinpearl Nha Trang cuối mùa hoặc trái mùa dễ chịu hơn rất nhiều. Em đến đó 3 lần, t9 rất tuyệt, t11 hơi lạnh để bơi nhưng không khí nghỉ ngơi thoáng đãng, dễ chịu, còn lần gần nhất là cuối tháng 6 vừa rồi thì em hãi lắm! Vẫn đẹp, vẫn vui nhưng quá tải khách nên nguyên cái khoản trời nắng chờ tuk tuk về khu nghỉ đã mướt mát rồi. :s

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
@YBV : Thì ra nó liên quan đến trình chụp ảnh, hoặc loại phòng. Em cũng xem 1 thớt về cái 6* này, cũng cảm thấy tốt tốt chứ không gây ấn tượng lắm, nhưng xem đến bài của mợ cảm giác lại khác hẳn.
Có lẽ em sẽ đưa nó vào kế hoạch cho năm sau, hoặc Tết này.
Đi nghỉ mà gặp mưa ngang mất cắp, mợ nhể
(nhà em đi toàn gặp mưa mới đau sờ cau)

chuot_bach

Xe tăng
Em thấy khu Vinpearl Luxury Đà Nẵng này đang có giá khuyến mại cho tháng 11 đó, mợ Bes nghiên cứu xem. Em cũng đang ngâm cứu chỗ này nhưng vừa đi Ninh Vân về, sợ bị mắng là đi chơi nhiều quá.

YBV

Xe tải
@YBV : Thì ra nó liên quan đến trình chụp ảnh, hoặc loại phòng. Em cũng xem 1 thớt về cái 6* này, cũng cảm thấy tốt tốt chứ không gây ấn tượng lắm, nhưng xem đến bài của mợ cảm giác lại khác hẳn.
Có lẽ em sẽ đưa nó vào kế hoạch cho năm sau, hoặc Tết này.
Đi nghỉ mà gặp mưa ngang mất cắp, mợ nhể
(nhà em đi toàn gặp mưa mới đau sờ cau)
Em chụp bằng điện thoại thôi ạ, nhưng có chủ ý chụp lúc phòng còn gọn gàng cho dễ xem. Loại phòng thì phòng em ở là bét nhất đấy ạ. :P

Thú thật là em đi đâu thường lách cách 2kids nên ít chụp hình kiểu này, nhưng vì đúng trước hôm đi vô tình lạc vào thread này của bác nên em chụp về báo cáo để cả nhà tham khảo. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng