.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
@Tourcare: Bác nói chuẩn luôn, em cũng thích Vĩnh Sương nhất !

bes

Xe lăn
Các cụ chung tay up tiếp đê, để em còn cập nhật danh sách đầu trang.

Winstorm07

Xe container
Bác Bes cho em hỏi trong cái bảng thống kê của bác ở trang 1 thì cái cột POST# nó có ý nghĩa là gì ạ?

bvc

Xe tăng
V resort: khoảng trên dưới 100km đến chợ lương sơn-hòa bình rẽ trái 30km, buồn, dịch vụ không có gì, giá phòng biệt thự phòng lớn>$100, phòng nhỏ $70, chỉ thích hợp nghỉ dưỡng tuổi già

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Bác Bes cho em hỏi trong cái bảng thống kê của bác ở trang 1 thì cái cột POST# nó có ý nghĩa là gì ạ?
Nó tương đương bài số ở trong thớt này ạ, ví dụ như bác đang hỏi em là #84.
Vì nhiều trang nên đánh số thế mọi người cần tìm thông tin cho nhanh.

camry28

Xe tải
cụ cho em hỏi CP mùa này đi có đông khách khô bác, có phải đăt trước ko a, bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm về các RS ở miền bắc đi, em cứ thích đi nghỉ bằng ô tô tự lái nên chỉ thích quanh miền bắc thôi

ducleminh

Xe điện
cụ cho em hỏi CP mùa này đi có đông khách khô bác, có phải đăt trước ko a, bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm về các RS ở miền bắc đi, em cứ thích đi nghỉ bằng ô tô tự lái nên chỉ thích quanh miền bắc thôi
Miền bắc chất lượng thì kém, giá thì đắt, thái độ nhân viên + quản lý củ chuối -> vào phí tiền, cứ vào sâu miền trung + nam mà chơi thôi cụ.
Mà cụ thích tự lái làm vòng xuyên Việt, chạy 1 mạch vào Huế rồi nghỉ 1-2 hôm sau đó chạy Nha Trang , Mũi Né ...

camry28

Xe tải
đi như thế không phải lúc nào cũng đi được, nhà em con nhỏ, các f1 mà đi như thế chắc không đủ sức, em tính mấy lần định chới thẳng vào DN nhưng không ổn

bes

Xe lăn
Miền bắc mới có cái Ana Mandara Ninh Bình, với thương hiệu Ana Mandara thì có vẻ ổn đấy, nhà bác thử 1 chuyến xem sao.

ducleminh

Xe điện
đi như thế không phải lúc nào cũng đi được, nhà em con nhỏ, các f1 mà đi như thế chắc không đủ sức, em tính mấy lần định chới thẳng vào DN nhưng không ổn
F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi, F1 nhà cháu 12 và 6 tuổi, bọn F1 này nó không biết mệt là gì đâu.
Cháu vừa chạy 10 ngày HN - ĐN tháng trước, đi / về đều lái liên tục một mình, F1 nó nghịch như giặc :) Nghịch chán lăn ra ngủ thôi.

Bóng Chày

Xe lừa
Giá phòng tiêu chuẩn 75-85 là giá ai bán đấy cụ ơi? Đã bao gồm tất cả mọi thuế dịch vụ + ăn sáng?
Em làm cái report về Phan Thiết, cái đầu tiên em ở là Blue ocean, cái này thuộc tập đoàn Life resort quản lý, giá cả cũng vừa phải, phòng standard giá khoảng 75-85$, bangaloo khoảng 120-130$
Bể bơi

Đây là phòng khu building, giá khoảng 85$ đây ạ

Ngoài hiên phòng Bangaloo

Ngoài sân vườn

Giường phòng twin, nhà bác nào có 2 trẻ con nên lấy giường này, ghép vào với nhau thành queen size :)

Toilet

Trong phòng

khi các bác đến, ngoài welcome drink thì có thêm cái này

Bóng Chày

Xe lừa
Tết con rồng này em dự là ở lại ăn tết việt nam. vì vậy em định đi phan thiết hoặc nha trang (hơi thiên về nha trang vì có thể em sẽ lái xe).
Mợ bé cho em lời khuyên nha trang OK không? Novotel có được không? Hay có mấy cái resort các cụ rì viu ở đây nhưng hình như em thấy giá quá rẻ. ??? Em thấy có cụ pót cái dốc lết có 60 đô. Nếu búc được cho em búc luôn mấy ngày tết với, khoảng từ 23-28/1 luôn. cám ơn mợ
Nhà em thi thoảng có đi chơi lang thang, kênh thông tin chủ yếu là search trên website, qua comment của moị người trên các forum tuy nhiên cũng có những lần dở khóc dở cười vì thực tế không giống như vậy, cái bể bơi bé như mắt muỗi KS nó chụp to như con voi...
Mạn phép lập topic này để mọi người cùng chia sẻ những nơi mình đã ở (thông tin, ảnh cô đọng về tổng quan, phòng, view, bể bơi ....) , để offer luôn là Nhà Tiêu Dùng Thông Thái và có những chuyến đi vui vẻ, hợp lý.
Mong các bác hưởng ứng.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
bes nói:
Miền bắc mới có cái Ana Mandara Ninh Bình, với thương hiệu Ana Mandara thì có vẻ ổn đấy, nhà bác thử 1 chuyến xem sao.
Mợ bé xinh đẹp cho em hỏi ks phan thiết đi. Đêm qua nghĩ nha trang, nhưng có lẽ bay sg, gưi oto rồi chạy ra phan thiết

Sent from my iPhone using Forum Runner

bes

Xe lăn
Tết con rồng này em dự là ở lại ăn tết việt nam. vì vậy em định đi phan thiết hoặc nha trang (hơi thiên về nha trang vì có thể em sẽ lái xe).
Mợ bé cho em lời khuyên nha trang OK không? Novotel có được không? Hay có mấy cái resort các cụ rì viu ở đây nhưng hình như em thấy giá quá rẻ. ??? Em thấy có cụ pót cái dốc lết có 60 đô. Nếu búc được cho em búc luôn mấy ngày tết với, khoảng từ 23-28/1 luôn. cám ơn mợ
Novotel phòng hơi nhỏ, tuy nhiên nằm ở vi trí Trung tâm Thành Phố. Em vẫn kết Sheraton hơn :)
Dốc Lết thì cụ hỏi mợ NNPK, em chưa đi chỗ đó bao giờ.

Mợ bé xinh đẹp cho em hỏi ks phan thiết đi. Đêm qua nghĩ nha trang, nhưng có lẽ bay sg, gưi oto rồi chạy ra phan thiết
Phan Thiết thì cụ xem comment trên kia rồi quyết định, em mới đi mỗ Công Chúa An Nam, đúng chuẩn 5* nhưng nó nằm bên Hàm Thuận Nam.
Nhìn chung cứ tìm bọn 4* trở lên là ngon, Phan Thiết - Mũi Né nhiều resort lắm.

Bóng Chày

Xe lừa
bes nói:
Novotel phòng hơi nhỏ, tuy nhiên nằm ở vi trí Trung tâm Thành Phố. Em vẫn kết Sheraton hơn :)
Dốc Lết thì cụ hỏi mợ NNPK, em chưa đi chỗ đó bao giờ.

Phan Thiết thì cụ xem comment trên kia rồi quyết định, em mới đi mỗ Công Chúa An Nam, đúng chuẩn 5* nhưng nó nằm bên Hàm Thuận Nam.
Nhìn chung cứ tìm bọn 4* trở lên là ngon, Phan Thiết - Mũi Né nhiều resort lắm.
Cám ơn mợ bé xinh đẹp, chắc em đi pt quá à, kết hợp thăm bà con ở sg luôn. Vấn đề là đến 20 năm có lẻ em chưa quay lại pt, coi như chưa đi luôn. Mợ thấy có cái nào khoai tây rì viu ô kê là được. mợ làm ngành du lịch cho em thêm lời khuyên cái.

bes

Xe lăn
Cám ơn mợ bé xinh đẹp, chắc em đi pt quá à, kết hợp thăm bà con ở sg luôn. Vấn đề là đến 20 năm có lẻ em chưa quay lại pt, coi như chưa đi luôn. Mợ thấy có cái nào khoai tây rì viu ô kê là được. mợ làm ngành du lịch cho em thêm lời khuyên cái.

Hầy, có phải em làm du lịch đâu, thi thoảng em tự đi thôi.

Bóng Chày

Xe lừa
bes nói:
Hầy, có phải em làm du lịch đâu, thi thoảng em tự đi thôi.
Bỏ câu du lịch đi mợ. Ở pt mợ thích nhất chỗ nào ? Phù hợp gia đình 4 người cần kp gian yên tĩnh. Cám ơn mợ

chuvoicon

Xe tăng
Cụ Winstorm07 ơi,
Em xem trên site của Cúc Phương resort toàn thấy phòng từ 2,8tr lận, tiếc quá đợt 2/9 không biết chỗ này để đi, nhà em 5 người nhớn và 1 nhóc đi giữa tháng 9 này được không Cụ?

Cúc Phương Resort & spa
http://www.cucphuongresort.vn

Cách Hà Nội khoảng 120km hướng Ninh Bình, cách cửa rừng Cúc Phương khoảng 4~5km.
Khu nghỉ cực đẹp. Bằng chứng là hội So chúng em đã đi 3 lần trong 2 tháng.
Chuyến hoành tráng nhất là hơn 20 xe với gần 30 gia đình vào ngày 20/8 tới đây. Nói vậy để các bác biết mức độ hấp dẫn của CP trong tầm tiền và thời gian 2 ngày 1 đêm, cũng như quãng đường phải đi.
Mức giá 80$/phòng, nếu khéo thương lượng có thể giảm được xuống và thời gian checkout cũng có thể kéo dài
(Hội So chúng em có quan hệ nên mức giá phòng và thời gian checkout cực kỳ ưu đãi :D)
Phòng ốc ngon lành, cơ sở hạ tầng tốt bao gồm không gian rộng rãi, bể bơi khoáng nóng tự nhiên trong nhà và ngoài trời.
Nước khoáng nóng dẫn vào tận bồn gỗ trong phòng ngủ.
Sân Tenis, sân golf mini,
Gần vườn CP, gần Bái Đính Ninh Bình.

Toàn cảnh các phòng Bungalows

Phòng ngủ rộng rãi đầy đủ tiện nghi

Sảnh lễ tân

Bể bơi khoáng nóng trong nhà (ngoài trời cũng có nhưng kô có ảnh)

Không gian đốt lửa trại

Phòng Karaoke rộng rãi

Ảnh trên là em lấy trên trang Web ra còn ảnh thực tế chúng em chụp cũng có nhiều nhưng tản mác hết nên lười tìm show cho các bác xem.
Thực tế còn đẹp hơn ảnh quảng cáo nhiều nữa cơ ạ.

trungdv

Xe tải
@Tourcare : Mấy cái ảnh trên của cụ bao tiền/night ạ ? Em nghe giới thiệu quả này rồi nhưng chưa đủ đạn :((
Hoành nhất là đục nguyên tảng đá ra làm bể bơi cơ :)

@poBeo : Cụ xin giúp em giá siêu tốt cái Fusion Maia trong tháng 10 với ạ
Gưi cụ Bes: nhà cháu hồi đầu năm mua được 2 Voucher của Fusion Maia, đinh đi trong tháng 9 ma lại có việc ko đi được, có có nhu cầu em nhượng lại cho ah, em mua ưu đãi nên giá siêu tốt 160 usd/ 1 đêm.

hồi tháng 5 em cũng đã ở đó rồi, quá hài lòng nên định quay lại, cụ muốn lấy thì báo em.
em up mấy cái ảnh của fusion Maia, ảnh hơi xấu nên ngại úp quá, hihi

đây là bể bơi chính ạh

các biệt thự như thé này ah

mối phòng có một bể bơi thế này ạh

không gian các phòng cực kỳ riêng tư ạh.

khu Spa sạch sẽ và rất lịch sự, các bác có thể đàn ký spa cả ngày, nhiều loại spa cho các bác lắm, em về tính tiền spa của 2 vợ chồng em lơ mơ quá cả tiền phòng, hihi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng