.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

YBV

Xe tải
Hôm trước em có nhắn lại bác Bes qua vote nhưng giờ không thấy đâu nên không biết có đến nơi không ạ? Tạm thời trong năm 2011 em có thể giới thiệu nhà mình book phòng nett 100$/night tại Vinpearl Đà Nẵng. Và theo em thấy Vinpearl chưa đông khách lắm nên có lẽ không cần book quá xa để tránh rủi ro thay đổi kế hoạch.

Giá phòng trên bao gồm:
- 3 buffets
- Ủi (Là) một bộ đồ miễn phí/2 đêm
- Đánh giầy miễn phí (nhớ để vào khay để giầy để Bộ phận làm phòng biết yêu cầu của mình)
- Xông khô (Sauna), Xông ướt (Steam bath), Jacuzzi miễn phí. (có đủ đồ phục vụ khách, mình mặc đồ sạch sẵn dùng xong lần lượt 3 dịch vụ trên mặc lại đồ của mình, không cần mang theo bất cứ thứ gì)
- Tennis miễn phí trước giờ chiều tối muộn phải bật đèn.
- Gym miễn phí.
- KidsClub khoảng >100k/h với bé dưới 3 tuổi nếu gửi trông, bé trên 3 tuổi miễn phí.
- Trong phòng có bồn ngâm, có 4 loại muối ngâm phục vụ miễn phí.
- Nếu đi có nhiều các Bố em nghĩ mình tiết kiệm một chút bằng cách từ sân bay về Vinpearl rẽ vào siêu thị Big C (cách khoảng <2km) mua đồ uống rồi về phòng nhậu ạ, có Đá lạnh phục vụ miễn phí. Trong trường hợp còn dư mình cho vào hành lý ký gửi mang về, mỗi khách được tối đa 2 lít ạ.

Các thứ cơ bản khác thì cũng như mọi resort khác ạ.

Em nói hơi kỹ một chút, thừa thì cả nhà thông cảm nhé, vì em bận nên đi sau, book cho 4 đoàn đi trước thì hụt mất rất nhiều dịch vụ vì không biết, kể cũng đáng tiếc ạ... :)

YBV

Xe tải
À em nói thêm một chút như bé nhà em 6 tuổi thì thêm 420k (chưa tax)/đêm. (4-12 tuổi ngủ chung giường, dưới 4 tuổi free, 13 tuổi trở lên bắt buộc extra bed nhưng em nghĩ cái này mình thương thảo được đấy ạ, tiết kiệm kha khá chi phí). Giường rộng cho Mẹ, con lớn >13t, con nhỏ còn sofa mời Bố nằm cho thoải mái ạ. :P

chuot_bach

Xe tăng
Cụ không nói sớm, với cả chào hàng nhầm Mợ Bes rồi, có người máu đi hơn lại ko có thông tin. :D

Trách vui cụ thôi, em quyết định đi rùi nhưng chưa xuống tiền thôi ( chắc mai/ ngày kia là phải chuyển tiền). Cụ có thể tư vấn cụ thể hơn được không ah, em dự định ở trong đó ngày 5-6/11. Đoàn em có 4 người lớn, 3 F1 ( F1 lớn nhất ~ 4 tuổi (+/- 1,2 tháng), F1 thứ 2( nhà em) 3,5 tuổi, F1 thứ 3 khoảng gần 2 tuổi). Cụ xem có book giúp được em không thì cho em số cầm chân với để em liên lạc.

bes

Xe lăn
Hôm trước em có nhắn lại bác Bes qua vote nhưng giờ không thấy đâu nên không biết có đến nơi không ạ? Tạm thời trong năm 2011 em có thể giới thiệu nhà mình book phòng nett 100$/night tại Vinpearl Đà Nẵng. Và theo em thấy Vinpearl chưa đông khách lắm nên có lẽ không cần book quá xa để tránh rủi ro thay đổi kế hoạch.

Giá phòng trên bao gồm:
- 3 buffets
- Ủi (Là) một bộ đồ miễn phí/2 đêm
- Đánh giầy miễn phí (nhớ để vào khay để giầy để Bộ phận làm phòng biết yêu cầu của mình)
- Xông khô (Sauna), Xông ướt (Steam bath), Jacuzzi miễn phí. (có đủ đồ phục vụ khách, mình mặc đồ sạch sẵn dùng xong lần lượt 3 dịch vụ trên mặc lại đồ của mình, không cần mang theo bất cứ thứ gì)
- Tennis miễn phí trước giờ chiều tối muộn phải bật đèn.
- Gym miễn phí.
- KidsClub khoảng >100k/h với bé dưới 3 tuổi nếu gửi trông, bé trên 3 tuổi miễn phí.
- Trong phòng có bồn ngâm, có 4 loại muối ngâm phục vụ miễn phí.
- Nếu đi có nhiều các Bố em nghĩ mình tiết kiệm một chút bằng cách từ sân bay về Vinpearl rẽ vào siêu thị Big C (cách khoảng <2km) mua đồ uống rồi về phòng nhậu ạ, có Đá lạnh phục vụ miễn phí. Trong trường hợp còn dư mình cho vào hành lý ký gửi mang về, mỗi khách được tối đa 2 lít ạ.

Các thứ cơ bản khác thì cũng như mọi resort khác ạ.

Em nói hơi kỹ một chút, thừa thì cả nhà thông cảm nhé, vì em bận nên đi sau, book cho 4 đoàn đi trước thì hụt mất rất nhiều dịch vụ vì không biết, kể cũng đáng tiếc ạ... :)
ôi trời, sao cái giá yêu thế chứ lị, bác chuot_bach buốt ruột quả này rồi :(
Bác Tucson2009 nếu chưa kịp book thì may quá, làm việc luôn với mợ YBV thôi :)

PS : Thanks mợ, em ít khi đọc vote lắm, thường PM nó nổi ngay thì em đọc ngay. Nhất định em sẽ vote mợ.

Winstorm07

Xe container
Trời đất, biết cái thông báo của bác YBV muộn quá, đại gia đình nhà em đã book đầu tháng 11 đặt cọc xong hết cả rồi.
Em cũng kô biết giá chính xác là bao nhiêu vì gia đình ông anh vợ đặt, nhưng mà chắc kô rẻ hơn của bác được :(
Kô biết như trường hợp của em có thể thay đổi được kô nhỉ!!!!

bes

Xe lăn
Trời đất, biết cái thông báo của bác YBV muộn quá, đại gia đình nhà em đã book đầu tháng 11 đặt cọc xong hết cả rồi.
Em cũng kô biết giá chính xác là bao nhiêu vì gia đình ông anh vợ đặt, nhưng mà chắc kô rẻ hơn của bác được :(
Úi, cụ thay tăng lên thì được chứ thay giảm đi đời nào họ chịu :))

chuot_bach

Xe tăng
Mợ Bes có vẻ khoái chí nhẩy, đợi bác YBV lên tiếng đã chứ.

chuot_bach

Xe tăng
Em có mấy cái ảnh ở Ninh Vân Bay Nha Trang muốn show cho mọi người tham khảo mà quên mất cách post ảnh rồi, mợ Bes hướng dẫn em với.

bes

Xe lăn
Mợ Bes có vẻ khoái chí nhẩy, đợi bác YBV lên tiếng đã chứ.
Khoái gì, các cụ mua đắt thì em cũng có được đồng nào đâu mà khoái :P :P :P

Em có mấy cái ảnh ở Ninh Vân Bay Nha Trang muốn show cho mọi người tham khảo mà quên mất cách post ảnh rồi, mợ Bes hướng dẫn em với.
đầu tiên cụ upload ảnh lên host nào đó như kiểu upanh.com, imageshack.us
Sau đó copy cái direct link nhét vào giữa cái
, nhớ chọn tab From URL và bỏ chọn Retrieve remote file and reference locally
Cụ làm 1-2 lần là thành thạo ngay mà.

chuot_bach

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

YBV

Xe tải
Ui em xin nói rõ em không làm Du lịch đâu cả nhà ạ. Bố em rất thích đi du lịch nên em thường tìm cơ hội đưa Bố Mẹ đi nghỉ ở Resorts để đảm bảo sức khỏe trong những chuyến đi thôi.

Bác nào muốn đi xin để lại contact em sẽ giới thiệu với người có thể đảm bảo giá tốt nhất cho các bác, không chỉ ở Vinpearl. Em làm việc khá nhiều với bạn này và đủ quý mến, tin tưởng để giới thiệu với nhà mình. Nhưng em muốn nói rõ em chỉ giới thiệu, không có chút quyền lợi gì của em ở đây để cả nhà làm việc trực tiếp với người đó thật thoải mái nhé! Có thể em giới thiệu là người nhà của em, bạn ấy sẽ nhiệt tình, chu đáo hơn thôi và đó là điều tốt nhất em hy vọng giúp được.

Quy trình em mạn phép gợi ý nên là:

1. Chọn ngày đi, tìm vé máy bay giá tốt nhất nếu chắc chắn không thay đổi kế hoạch đi du lịch, đặt giữ chỗ trên hệ thống.
2. Cung cấp thông tin cho người đặt phòng chính xác, đầy đủ ngày nhận phòng, ngày trả phòng
3. Nhận được confirm phòng chính xác tên, ngày nhận, trả và quan trọng nhất là "ĐÃ THANH TOÁN" rồi, chủ động check lại trực tiếp với Khách sạn, nhờ khách sạn lưu lại số mobile của mình và đề nghị báo trực tiếp cho mình nếu có bất kỳ thay đổi trong booking phòng. (thực ra chỉ bên du lịch đặt cho mình có thể thay đổi nhưng lưu ý Ks như vậy ít nhất mình cũng được báo để kịp xoay xở nếu có bất trắc)
4. Xuất vé máy bay giá rẻ đã đặt. (Trong thời gian chờ confirm phòng, lưu ý thời gian chờ (12h hay 24h hay 48h) để đặt giữ chỗ lại không mất giá rẻ)
5. Thanh toán tiền phòng cho bên đặt phòng. Nên chuyển khoản, nếu người đặt phòng không phải chủ tài khoản đề nghị cung cấp rõ thông tin về quan hệ hoặc thanh toán trực tiếp nhưng cần lấy biên lai hoặc viết giấy (có Số CMTND).
6. Trước ngày đi 1 tuần check lại thông tin phòng với Ks và check lại lần nữa trước ngày đi 1, 2 ngày.

Vì em thường tổ chức đưa Ông Bà già, các con nhỏ đi nên sợ sự cố lắm, cứ phải lường trước khó khăn. Em nghĩ sẽ có bác băn khuăn điều này điều kia nên em viết cụ thể thế để các bác đỡ phải hỏi nhé! :)

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
@YBV :Cám ơn cụ nhiều, em hết rượu để mời cụ nên xin khất ah,
Em cũng hay đi chơi nên cũng tạm có ít kinh nghiệm.
Hiện tại cái em đang quan tâm là vụ Vinpearl Đà Nẵng với giá net 100USD theo lời cụ.
Cụ chỉ giúp em để book được giá đó đi ?
Theo yêu cầu của cụ em để lại số cầm tay của em là 092.8686.8 sáu sáu ah.
Mà hình như đúng phải gọi là Mợ phải không ah ???

Chỉnh sửa cuối:

YBV

Xe tải
@YBV :Cám ơn cụ nhiều, em hết rượu để mời cụ nên xin khất ah,
Em cũng hay đi chơi nên cũng tạm có ít kinh nghiệm.
Hiện tại cái em đang quan tâm là vụ Vinpearl Đà Nẵng với giá net 100USD theo lời cụ.
Cụ chỉ giúp em để book được giá đó đi ?
Theo yêu cầu của cụ em để lại số cầm tay của em là 092.8686.8 sáu sáu ah
Mà hình như đúng phải gọi là Mợ phải không ah ???
Em là Cụ, nhưng bác gọi em thế nào cũng được ạ. :P

Mai em sẽ nhắn số của bác và sẽ có người liên lạc với bác nhé! Thực ra em cũng là khách hàng của em ấy thôi nhưng có quen thân nên thường được ưu ái hơn một chút. :)

Em sẽ hỏi ý kiến em ấy về việc public số lên diễn đàn để các bác không cần hỏi em mất thời gian của các bác. Em cũng mong cả nhà tiết kiệm được chút chi phí nên share thông tin em biết thôi, các bác không cần cảm ơn em đâu nhé! :6:

bes

Xe lăn
Quy trình em mạn phép gợi ý nên là:

1. Chọn ngày đi, tìm vé máy bay giá tốt nhất nếu chắc chắn không thay đổi kế hoạch đi du lịch, đặt giữ chỗ trên hệ thống.
2. Cung cấp thông tin cho người đặt phòng chính xác, đầy đủ ngày nhận phòng, ngày trả phòng
3. Nhận được confirm phòng chính xác tên, ngày nhận, trả và quan trọng nhất là "ĐÃ THANH TOÁN" rồi, chủ động check lại trực tiếp với Khách sạn, nhờ khách sạn lưu lại số mobile của mình và đề nghị báo trực tiếp cho mình nếu có bất kỳ thay đổi trong booking phòng. (thực ra chỉ bên du lịch đặt cho mình có thể thay đổi nhưng lưu ý Ks như vậy ít nhất mình cũng được báo để kịp xoay xở nếu có bất trắc)
4. Xuất vé máy bay giá rẻ đã đặt. (Trong thời gian chờ confirm phòng, lưu ý thời gian chờ (12h hay 24h hay 48h) để đặt giữ chỗ lại không mất giá rẻ)
5. Thanh toán tiền phòng cho bên đặt phòng. Nên chuyển khoản, nếu người đặt phòng không phải chủ tài khoản đề nghị cung cấp rõ thông tin về quan hệ hoặc thanh toán trực tiếp nhưng cần lấy biên lai hoặc viết giấy (có Số CMTND).
6. Trước ngày đi 1 tuần check lại thông tin phòng với Ks và check lại lần nữa trước ngày đi 1, 2 ngày.
Cái này chính xác là phải ghi vào cẩm nang, em cũng định lúc nào post vấn đề này.

Em bổ sung thêm 1 lưu ý :
Những cú điện thoại check phòng hay confirm lại thông tin với khách sạn phải hỏi rõ tên người trả lời, để làm cơ sở tra cứu thông tin nếu sau này có gì trục trặc.
Chứ cái kiểu : ờ, hồi tháng trước anh có gọi gặp bạn gái nào ý bảo với anh là vẫn còn phòng cơ mà ..... thì vứt đi rồi, ko có 1 chút giá trị nào cả.
Cái này hay quên vì mỗi lần call lại có thể gặp 1 em nhân viên khác nhau.

bes

Xe lăn

chuot_bach

Xe tăng
Cám ơn Mợ Bes,
Em ghét chụp ảnh nên cũng không đầu tư nhiều, em chụp bằng cái bao diêm thôi ah. Lần này vì chưa thấy ai post ảnh khu Ninh Vân nên em mới post đấy ah.

bes

Xe lăn
Cám ơn Mợ Bes,
Em ghét chụp ảnh nên cũng không đầu tư nhiều, em chụp bằng cái bao diêm thôi ah. Lần này vì chưa thấy ai post ảnh khu Ninh Vân nên em mới post đấy ah.
Em đùa í mà, quan trọng là mọi người đi, giới thiệu và để lại ý kiến nhận xét của người trong cuộc.
Là thông tin quý báu để những người khác tham khảo, ảnh đẹp thì tốt hơn thôi ạ.

YBV

Xe tải
Bao giờ cũng có các điều khoản cancel đi kèm trong booking. Bác xem lại kỹ booking confirmation của mình xem chế tài thế nào ạ, vì có thể bác sẽ hủy phòng hoàn tiền được 100% nếu tháng 11 bác mới đi.

Bác Chuột Bạch ơi, em không biết tên bác em nhắn sao đây... :D

chuot_bach

Xe tăng
@YBV: em tên Sơn, nick name Sơn xi ah.

Mon 29V

Xe điện
Tết này em định cho cả nhà đi Phuket, các cụ có kinh nghiệm gì không bảo em với? Cụ nào làm du lịch cho em cái giá tour trọn gói: em chỉ cần vé máy bay đi từ HN và giá phòng ở 1 resort 4* trở lên ở Phuket (em prefer có private beach nhé) cho 2 NL và 2TE. Cụ nào máu không đi cùng cho vui.

Trạng thái
Thớt đang đóng