.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

KhiKhot

Xe hơi
Là em thấy cái giá của bác ở Fusion Maia hấp dẫn chứ sao. Vậy nếu em mua voucher của bác mà chốt đặt phòng sớm thì cũng ổn, không lo mất chỗ đúng không?
Ah ah, giá thường là 273$ cho Pool Villa nhé
Giá voucher là 145$, không có voucher giấy trao tay đâu ạ. Cụ tạm chốt đoàn, cụ báo em ngày đi ngày về, số lượng phòng cụ cần, em call trong đó xem nó có nhận booking và gửi xác nhận không đã. Nếu nó ok thì em và cụ mới làm việc chính thức (em đặt phòng dưới tên cụ, forward lại xác nhận của Fusion Maia qua email cho cụ, trước khi check in cụ thanh toán cho em, thời gian thanh toán làm sao không phạm phải chính sách hủy phạt của nó là được)

Tourcare

Xe tăng
Thích là nhích đi cụ ;;) kể ra the NH đắt quá, giá của nó đáng tầm 300, nhưng bọn quản lý là tập đoàn chuyên quản lý các resort xịn nên nó không thể giảm giá. Thỉnh thoảng cũng có đợt giảm giá 280++ cho phòng deluxe, em cũng vớ được đúng đợt đó nên đã thử 1 lần.

Hehee, em tưởng cụ liều luôn nên em cứ tiếc xót mãi~X(. Em làm nghề này nhưng chưa 1 lần được đặt chân vào đó, cũng đừng nói là mon men đến reception :( Em mới chỉ vui chơi gần bãi cỏ thôi cụ ạ.

Chắc cả đời này không dám vào:(

GoldenPig

Xe tăng
Huhu, bác ơi ! Oan cho em quá, quả thực là bây giờ em mới biết cái tính năng mở PM :(( :((, em vừa reply cho bác đấy
hì hì...tks bác. Em nhận được pm của bác rồi. Bác cố gắng check sớm giúp em nhé. Em cảm ơn bác nhiều :)

celeron

Xe máy
Ah ah, giá thường là 273$ cho Pool Villa nhé
Giá voucher là 145$, không có voucher giấy trao tay đâu ạ. Cụ tạm chốt đoàn, cụ báo em ngày đi ngày về, số lượng phòng cụ cần, em call trong đó xem nó có nhận booking và gửi xác nhận không đã. Nếu nó ok thì em và cụ mới làm việc chính thức (em đặt phòng dưới tên cụ, forward lại xác nhận của Fusion Maia qua email cho cụ, trước khi check in cụ thanh toán cho em, thời gian thanh toán làm sao không phạm phải chính sách hủy phạt của nó là được)
có còn ngày nào trong thang 3 không bác

chuot_bach

Xe tăng
Hiện Fusion Maia đã hết phòng hạng Pool Suite Villa 30/4 :(, em rất xin lỗi cụ Cường vì không đặt được 2 rooms cho cụ 27/4 - 1/5 :(

Em cũng đang còn 40 phòng/ đêm Pool Suite Villa (dạng gift voucher của Fusion Maia tặng tạp chí Sành Điệu) em để giá 145$/ 1 phòng/ 1 đêm. (giá bình thường em bán là 273$, giá book trực tiếp tại Resort là 415$ nhé).

Hạn sử dụng đến tháng 3/ 2013, không áp dụng lễ tết.

Cụ nào tranh thủ nghỉ được, có ngày đi ngày về thì báo em <:-P
Em vừa check với cu Khikhot thi báo là giá này đang bị lỗi, không giao dịch được, chỉ giao dịch với giá USD 273 thôi.

bes

Xe lăn
Thì chắc là FM nó tiếc, không tặng mấy bạn Sành Điệu nữa mà :))

chuot_bach

Xe tăng
Vâng, thực ra khi nhìn giá em cũng đã đoán vậy. Chỉ nói cho mọi người biết để đỡ mất công thôi.
Thì chắc là FM nó tiếc, không tặng mấy bạn Sành Điệu nữa mà :))

bes

Xe lăn
Vâng, thực ra khi nhìn giá em cũng đã đoán vậy. Chỉ nói cho mọi người biết để đỡ mất công thôi.
Cũng không hẳn đâu, em đi được với những cái giá kinh ngạc hơn nhiều.
Tuy nhiên cửa của em nó không chắc chắn lắm nên không dám giới thiệu với các cụ :))

KhiKhot

Xe hơi
Cũng không hẳn đâu, em đi được với những cái giá kinh ngạc hơn nhiều.
Tuy nhiên cửa của em nó không chắc chắn lắm nên không dám giới thiệu với các cụ :))
Bác tiên đoán như thần. Không biết sao thằng DOS bên FM biết em rao bán gift voucher, thế là nó đưa ra ngay quy định chỉ cho phép phóng viên, nhân viên (có thẻ) của tạp chí Sành Điệu được book 40 cái phòng đó.

Em rất xin lỗi các bác đã gọi điện cho em:((

bes

Xe lăn
Bác tiên đoán như thần. Không biết sao thằng DOS bên FM biết em rao bán gift voucher, thế là nó đưa ra ngay quy định chỉ cho phép phóng viên, nhân viên (có thẻ) của tạp chí Sành Điệu được book 40 cái phòng đó.

Em rất xin lỗi các bác đã gọi điện cho em:((

Hihi, có phải thằng tây trắng hơi béo mặt tròn không ạ :))

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
EM xin góp vui cái Novotel Nha Trang
em này toạ lạc trên đường Trần Phú, chuẩn 4 sao ợ, 154 phòng, nằm trong hệ thống của Accor quản lý, nên rất ổn ạ

Phòng nhà em đây, rộng rãi, em thấy còn ổn hơn phòng của Sheraton, nó vuông vắn, sáng sủa chứ ko méo mó bất hợp lý như của She

Rest room rất ổn với bồn tắm làm âm xuống sàn, xả nước vào F1 nhà em bơi ì oạp

Quả ban công view biển thì ko thể bỏ qua, em kết nhất em này, tầng càng cao view càng đẹp, mở cửa ra là biển trời bao la trước mắt.
Dậy sớm đón bình minh ở đây thì nhất ạ

Ăn uống cũng ok, ngon và ko quá đắt

Đối diện bên đường là bãi tắm riêng dành cho khách lưu trú KS, có phục vụ riêng

cá nhân em thì thấy biển NT hơi dốc, sóng to, tắm táp ko khoái lắm, thôi cứ ở trên bờ cho lành hehe

EM này bị điểm trừ là bể bơi hơi bé, sải vài sải là hết bể rùi.
Còn lại thì em khá hài lòng em này, rất đáng để các cụ lựa chọn khi đến nghỉ ở NT

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Về cơ bản Novotel và Sheraton cũng na ná nhau về vị trí, kiểu phòng. Hồi ở Sheraton em thuê 2 phòng liền thông cửa ở thích lắm.
Ngoài ra cơ sở vật chất của S tốt hơn nhiều, bể bơi rất đẹp, nhà hàng buffer rất ngon...
Nếu em ko nhầm thì S là 5* và N là 4*

4x4

Xe tăng
E thì thấy cả 2 ông này đều thua Vinpear phía bên đối diện! Đã ra biển chơi là phải hít thở và lăn lê thoải mái, phải có ko gian nghỉ, chơi tách riêng với thường nhật! chứ 2 cái này vẫn phải sống trong hộp và phải bước qua đg đi lẫn với dân rồ mới lăn và tắm đc!

bes

Xe lăn
E thì thấy cả 2 ông này đều thua Vinpear phía bên đối diện! Đã ra biển chơi là phải hít thở và lăn lê thoải mái, phải có ko gian nghỉ, chơi tách riêng với thường nhật! chứ 2 cái này vẫn phải sống trong hộp và phải bước qua đg đi lẫn với dân rồ mới lăn và tắm đc!
Tính chất khác nhau anh 4 ạ. Trừ vào khu Vinpearl Villa 6*, em sẵn sàng ở khách sạn trong phố và mua vé cho con vào Vinpearl chơi 1-2 ngày :)
Cái biển chỗ Vinpearl 5* chán mù, không có sóng và đầy bọt bẩn, phải gọi biển trong phố bằng cụ :))

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
em thì ko khoái cái vinpearl ở cái đông đúc xô bồ, đi đâu làm j cũng phải xếp hàng là ko enjoy rùi.
2 em này tuy hộp nhưng cũng đáp ứng được nhiều nhu cầu, riêng tư hơn chút thì vô ana mandara, nhưng em này cũng sắp bị di dời để trả lại bãi biển cho TP rùi

Tourcare

Xe tăng
Đẳng cấp cụ 16 phải ở cái ana mandara ở đối diện vinpeal ý cơ ạ :D

4x4

Xe tăng
Hé hé, cụ cứ trêu e! nhưng kể từ ngày quen cụ Munyeu thì trẻ con nhà e cũng đc mở mang thêm nhiều, nhiều ks và resort mà bình thường chỉ khi e đi công tác hay đc đối tác chiêu đãi mới dám ở:P

đặc biệt, bây giờ khi cho cả gia đình đi chơi ở nước ngoài thì e "bực lắm", vì đến ở mấy hôm rồi ko lẽ lại đổi vé mbay ở lại thêm vì khách sạn, resort quá đẹp mà lại...quá rẻ:)) - rẻ hơn cả giá e ở mấy cái resort, ks xịn trong nước nhiều, soi mói rình rập mua đc vé mbay giá rẻ nữa thì còn đỡ tốn hơn du lịch trg nước cơ :P e là ghét cụ Munyeu lắm :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng