.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Lân la đọc lại thớt của bác giaothong, thấy bác vova có giới thiệu 1 cái Six Senses HideAway rất ngon
Em lượm ít ảnh về để cả nhà tham khảo.
(xin phép bác vova ạ)

Style trở về thiên nhiên, toàn gỗ và đá. Giá phòng không hề rẻ toàn tầm 1000$ trở lên :((

bes

Xe lăn
Được thể làm luôn, L Anmien ở Mũi Né của bác spera
(xin phép bác spera)

Mặt tiền em nó đây

Lối lên tiền sảnh

Bể bơi

Villa tầng 1

Kết thúc ở cái giường King size

2 khu trên em đi nhặt ảnh về nên các bác tự cảm nhận nhé, theo cá nhân em là GOOD.

KhiKhot

Xe hơi
Hè này em đá lại Đà nẵng, Fusion Maia ở vài lần rồi, có thể chén lại Namhai nếu có giá tốt hoặc Ocean Villa đại gia đình ở chung cho vui:)

Mợ Khikhot cho em giá tốt với. Namhai thì ở 2 phòng, OV thì chọn Villa 2 bedroom hoặc 3 bedroom.
Thời gian khoảng 16/6 - 24/6
Cụ ơi, contract của em có mỗi Pool Villa thôi: Giá tháng 6 (tháng 7, tháng 8 giá khác hen cụ)

2 bedroom- PV : 1415 $
3 bedroom- PV: 1815 $

KhiKhot

Xe hơi
Em đang bị thừa 01 phòng Premium Suite cho 2 người trên Paradise Peak 5* ở Hạ Long giá gốc 2100$. Em bán 1350$. Hạn đến 12/2012 ạ.

Bao gồm:
- Chương trình 2 ngày 1 đêm ngủ du thuyền phòng Premium
- Xe riêng đưa đón 2 chiều Hà Nội - Hạ Long
- Ăn các bữa
- Massage trong phòng

Thông tin phòng:
- Số lượng phòng: 02
- Vị trí: Tầng 2 của du thuyền
- Diện tích phòng: 42 m2
- Loại giường: Double Kingsize

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Cụ ơi, contract của em có mỗi Pool Villa thôi: Giá tháng 6 (tháng 7, tháng 8 giá khác hen cụ)

2 bedroom- PV : 1415 $
3 bedroom- PV: 1815 $
Giá này thì em lại phải miệt mài cầy tiền rồi :P

Tourcare

Xe tăng
Cái L'Anmien ở Mũi Né theo đánh giá của em là đẹp nhất ở Mũi Né, khách Nga rất thích cái này, quản lý ở đây cũng là mấy chú người Nga. Phòng massage cực đẹp :P
Được thể làm luôn, L Anmien ở Mũi Né của bác spera
(xin phép bác spera)

Mặt tiền em nó đây

Lối lên tiền sảnh

Bể bơi

Villa tầng 1

Kết thúc ở cái giường King size

2 khu trên em đi nhặt ảnh về nên các bác tự cảm nhận nhé, theo cá nhân em là GOOD.

Tourcare

Xe tăng
Nếu bác không xác định cao lắm về dịch vụ thì bác có thể ở Bãi Lữ, theo đánh giá của em thì nó khá nhất trong các resort ven biển từ Cửa Lò trở ra (không so sánh với các resort miền trung và Nam ;;) Khu này 3* + thì đúng hơn
Ở Bãi Lữ có 2 khu, bác nên book khu villa và seaview cho gần biển, không nên book khu building (hình như ở đó gọi là khu forest view :D )
Khu resort này thì dịch vụ bình thường, phòng ốc thì tàm tạm (hơn Vạn Chài Thanh Hóa tí :)) ) , ăn uống thì phải ra ngoài, rất nhiều quán không lo về khoản ăn uống.
Bãi biển ở đây thì sạch hơn Cửa Lò, nhưng hơi nhiều sứa, khu gềnh đá đẹp phết. Bác có thể tìm thêm bài của bác Giaothong

Cụ tìm trong câu chuyện chuyến đi, em nhớ có 1-2 thớt về Bãi Lữ resort (1 trong 2 của bác giaothong)
Đã nghỉ Vinpearl Deluxe Resort thì em nghĩ cụ sẽ thất vọng vô vàn về Bãi Lữ.
Trông ảnh nó chán hơn Sunspa nhiều lần.

bes

Xe lăn
Cái L'Anmien ở Mũi Né theo đánh giá của em là đẹp nhất ở Mũi Né, khách Nga rất thích cái này, quản lý ở đây cũng là mấy chú người Nga. Phòng massage cực đẹp :P
Khà khà, thế thì em đưa nó vào kế hoạch đi chơi tháng 10 năm nay :)
Tks

KhiKhot

Xe hơi
Hiện Fusion Maia đã hết phòng hạng Pool Suite Villa 30/4 :(, em rất xin lỗi cụ Cường vì không đặt được 2 rooms cho cụ 27/4 - 1/5 :(

Em cũng đang còn 40 phòng/ đêm Pool Suite Villa (dạng gift voucher của Fusion Maia tặng tạp chí Sành Điệu) em để giá 145$/ 1 phòng/ 1 đêm. (giá bình thường em bán là 273$, giá book trực tiếp tại Resort là 415$ nhé).

Hạn sử dụng đến tháng 3/ 2013, không áp dụng lễ tết.

Cụ nào tranh thủ nghỉ được, có ngày đi ngày về thì báo em <:-P

KhiKhot

Xe hơi
Giá này thì em lại phải miệt mài cầy tiền rồi :P
Hehee, em tưởng cụ liều luôn nên em cứ tiếc xót mãi~X(. Em làm nghề này nhưng chưa 1 lần được đặt chân vào đó, cũng đừng nói là mon men đến reception :( Em mới chỉ vui chơi gần bãi cỏ thôi cụ ạ.

Chắc cả đời này không dám vào:(

bes

Xe lăn
Hiện Fusion Maia đã hết phòng hạng Pool Suite Villa 30/4 :(, em rất xin lỗi cụ Cường vì không đặt được 2 rooms cho cụ 27/4 - 1/5 :(

Em cũng đang còn 40 phòng/ đêm Pool Suite Villa (dạng gift voucher của Fusion Maia tặng tạp chí Sành Điệu) em để giá 145$/ 1 phòng/ 1 đêm. (giá bình thường em bán là 273$, giá book trực tiếp tại Resort là 415$ nhé).

Hạn sử dụng đến tháng 3/ 2013, không áp dụng lễ tết.

Cụ nào tranh thủ nghỉ được, có ngày đi ngày về thì báo em <:-P
Giá ổn quá, em đi 2 lần rồi nên chưa hào hứng cho việc quay trở lại.
Các cụ chưa có kế hoạch gì rất nên thử.

GoldenPig

Xe tăng
Giá ổn quá, em đi 2 lần rồi nên chưa hào hứng cho việc quay trở lại.
Các cụ chưa có kế hoạch gì rất nên thử.
Em pm cho bác khikhot 2 lần để hỏi về cái "giá ổn" đấy mà chả thấy bác trả lời trả vốn gì :( Hay bác ý chê nhà em không có tiền trả nhỉ...buồn quá cơ

KhiKhot

Xe hơi
Em pm cho bác khikhot 2 lần để hỏi về cái "giá ổn" đấy mà chả thấy bác trả lời trả vốn gì :( Hay bác ý chê nhà em không có tiền trả nhỉ...buồn quá cơ
Huhu, bác ơi ! Oan cho em quá, quả thực là bây giờ em mới biết cái tính năng mở PM :(( :((, em vừa reply cho bác đấy

KhiKhot

Xe hơi
Một số ảnh thực tế :

1, Palm Garden Resort - 5* Hội An:

Phòng được thiết kế theo kiểu hơi cổ một tí, được cái nền nã và dễ chịu

Bể bơi thì bé tí, bể bơi cho trẻ em chắc rộng hơn cái bể bơi thông minh F1 hay chơi thôi b-(

Phòng tắm của loại Superior không có tắm bồn, chỉ có shower

Nhân viên rất nice, lúc đến thì tặng 1 gánh hoa quả, đêm ngủ thì tặng 2 viên chocolate

Mon 29V

Xe điện
Bác Khi Khot ơi, tình hình em có 1 nhóm bạn cũng đang tính đi ĐN, giá của bác quá ổn, sau khi chốt số người em sẽ báo bác ngay nhé

KhiKhot

Xe hơi
Golden Sand Resort 5* - Hội An

Thiết kế hiện đại hơn Palm Garden và có rất nhiều người Việt ở nên tiện nghi đang cũ dần. Mùa hè thì đông đúc, ồn ào. Giá mềm hơn Palm, tầm từ 100$ trở lên

Bể bơi dài nhất so với các resort trong vùng. Em nghĩ vận động viên bơi ở đây xong cũng hết hồn, còn như em với các bác thì chắc bơi xong đi luôn bằng vành:((

KhiKhot

Xe hơi
Bác Khi Khot ơi, tình hình em có 1 nhóm bạn cũng đang tính đi ĐN, giá của bác quá ổn, sau khi chốt số người em sẽ báo bác ngay nhé
Đi cái gì đấyyyyyy??? Nếu phòng nào em không ghi gì thì là giá du lịch nhé, phòng nào em ghi voucher nghĩa là gift voucher được tặng và đem bán:">. Đối với cái loại voucher thì hơi khó book (phụ thuộc phòng trống, lễ tết, độ "hâm" của bọn Reservation ở resort"...).

Mon 29V

Xe điện
Đi cái gì đấyyyyyy??? Nếu phòng nào em không ghi gì thì là giá du lịch nhé, phòng nào em ghi voucher nghĩa là gift voucher được tặng và đem bán:">. Đối với cái loại voucher thì hơi khó book (phụ thuộc phòng trống, lễ tết, độ "hâm" của bọn Reservation ở resort"...).
Là em thấy cái giá của bác ở Fusion Maia hấp dẫn chứ sao. Vậy nếu em mua voucher của bác mà chốt đặt phòng sớm thì cũng ổn, không lo mất chỗ đúng không?

bes

Xe lăn
Là em thấy cái giá của bác ở Fusion Maia hấp dẫn chứ sao. Vậy nếu em mua voucher của bác mà chốt đặt phòng sớm thì cũng ổn, không lo mất chỗ đúng không?
FM giá tốt đấy, book sớm thì không sao đâu. Nhân viên ở đó phong cách làm việc rất chuyên nghiệp
Bác nên đề nghị họ xếp cho ở liền 1 khu, nếu đi xe oto thì ở khu 15xx, ngay gần bãi xe.
Còn không thì vào trong cho đỡ ồn, hoặc ở ngay cạnh cổng massage (ngày nào bác chả phải vào làm 2 phát :)) )

Trạng thái
Thớt đang đóng