.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Thread hữu ích quá! Em xin góp một vài thông tin về Vinpearl Luxury Đà Nẵng mới đi vào hoạt động t7/11.

Đi từ sân bay Đà Nẵng về hết 180k taxi. Em vào trúng ngày Đà Nẵng chịu ảnh hưởng của bão số 4 nên mưa dầm, se se lạnh.

Nhìn chung sảnh vào, cảnh quan rất đẹp, mọi chỗ đều có ghế cho khách ngồi chơi, lướt web. Đây là một góc.

Giá phòng gồm có ăn buffet 3 bữa, nhưng vì lượng khách chưa đông nên đồ ăn cũng không đa dạng lắm, chỉ được cái là nấu rất ngon. Có cả khu ăn bên ngoài ngắm hồ bơi, biển nhưng em không chụp.

Quanh nhà hàng Gourmet là khu KidsClub, gồm 2 phòng khá rộng nhưng không có games như Nha Trang, chỉ đơn thuần là không gian chơi cho các con. Bé nhỏ có thể gửi các cô trông, phí >100k/h, con lớn >3 tuổi miễn phí. Nhưng với các anh chị >5 tuổi có thể sẽ thiếu hấp dẫn. Em chụp một góc nhỏ.

Gần KidsClub là Vincharm Spa. Trang thiết bị rất hiện đại. Spa hiện đang ưu đãi khách lưu trú Sauna + Steam bath + Jacuzzi miễn phí.

Bể sục Jacuzzi

Phòng Gym free, có các loại giầy, đủ size phục vụ miễn phí.

Từ phòng Gym nhìn ra 2 sân tennis, free từ sáng đến trước 17h. Có dịch vụ bạn chơi cùng, nhặt bóng cũng như cho thuê đầy đủ các đồ cần thiết cho môn tennis.

Phòng nghỉ Deluxe rộng gần 60m2. Trang thiết bị rất hiện đại.

Giường rộng, nệm lông vịt (em housekeeper bảo em thế :) ) với 5 loại gối nhiều tác dụng.

Chỗ cửa mở trong hình là ban công khá rộng, bàn ghế ngồi lướt web, ngắm cảnh. (đằng sau là phòng tắm)

Sofa nằm đọc báo (hàng ngày có báo treo trước cửa), xem TV. Rèm 2 lớp, kính trong nhìn được từ nhiều phía nên khi không ngắm cảnh thì em để rèm này.

Trang bị trong phòng.

Máy pha cafe. Có cafe Espresso miễn phí 3 loại Morning, Lunch và Night coffee (không có cafein) và các loại chè.

MyTV Sony 46 inches designed riêng. Đầy đủ các kênh truyền hình như ở nhà (WatchTV), 1000 phim HD các thể loại (Movie), Games, Video ca nhạc và Audio (Music), Internet (bấm điều khiển hơi đau tay :P), các thông tin du lịch, khách sạn (Tour), khách có thể check bill cập nhật của mình qua TV (Bill)...

Có bộ sạc dành cho Iphone, Ipod kèm theo cả điều khiển Ipod. Các thiết bị trong phòng hoàn toàn tự động. Thời tiết, hẹn giờ báo thức, điều khiển đèn, điều khiển rèm (có đóng, mở riêng từng lớp rèm), chỉnh nhiệt độ phòng.

Hệ thống ánh sáng, bật máy pha cafe (Floor)

Tủ quần áo có sẵn áo choàng tắm, Yukata và Sarong ra biển. Nhà em trót treo đồ khác bên cạnh nên không up hình này được. :D

Phòng tắm rộng rãi, trang bị đầy đủ điện thoại, bệt thông minh, bồn ngâm, tắm đứng. Phục vụ miễn phí các loại Muối tắm ngâm bồn. Phía trước là ban công.

Cá nhân em thấy khu này đúng là đạt chuẩn vượt ngưỡng 5* về sự tiện dụng, các trang thiết bị rất hiện đại. Còn cảnh quan thì hầu hết các Resorts đều đẹp cả nên em không so sánh.

Em hết ạ. :)

P/s: Em thấy đi Vinpearl Nha Trang cuối mùa hoặc trái mùa dễ chịu hơn rất nhiều. Em đến đó 3 lần, t9 rất tuyệt, t11 hơi lạnh để bơi nhưng không khí nghỉ ngơi thoáng đãng, dễ chịu, còn lần gần nhất là cuối tháng 6 vừa rồi thì em hãi lắm! Vẫn đẹp, vẫn vui nhưng quá tải khách nên nguyên cái khoản trời nắng chờ tuk tuk về khu nghỉ đã mướt mát rồi. :s
Em đánh dấu bài này cái. Cuối tháng 5 e đặt ở VP Đà nẵng.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em chưa ở chỗ này, nhưng cụ tìm loanh quanh trong box, có vài cụ đi rồi và comment rất tốt.
http://www.otofun.net/threads/274389-vai-hinh-anh-vinpearl-luxury-da-nang-6-sao-cu-nao-thich-di-thi-tham-khao-truoc

Với Vinpearl chỉ cần lưu ý :
- Giá ngày thường/cuối tuần/ngày lễ
- Trẻ con/extrabed
Họ tính những khoản này chênh lệch khá cao nếu không muốn nói là rất cao.

Chudu24 đang bán giá 8tr8 cho kỳ nghỉ 3 ngày 2 đêm đấy, nếu liên lạc được với bác Mun Yêu thì có giá tốt hơn.
http://khachsan.chudu24.com/ks/957/vinpearl-luxury-da-nang/khuyen-mai/24317/dang-cap-5-thien-duong-ben-bo-bien.html
Em đươc tặng cái Gift voucher cho 2 người. Vừa đặt phòng thì họ tính phụ thu thêm Trẻ con/extrabed là 2 triệu/ ngày/2F1 nhà em. Còn 2 VC thì tất nhiên miễn phí rồi. Quá được cụ nhỉ. Em đang nghiên cứu cái White Sand Doc Let Resort & Spa để đi luôn 1 thể.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Em đươc tặng cái Gift voucher cho 2 người. Vừa đặt phòng thì họ tính phụ thu thêm Trẻ con/extrabed là 2 triệu/ ngày/2F1 nhà em. Còn 2 VC thì tất nhiên miễn phí rồi. Quá được cụ nhỉ. Em đang nghiên cứu cái White Sand Doc Let Resort & Spa để đi luôn 1 thể.
Vâng, được tặng không sao chứ bt bỏ thêm 2 củ/ngày vì quả trẻ con thì hơi buốt tí :P
Chú ý cả ngày cuối tuần nữa cụ nhé.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

duongcua03

Xe tăng
Miền Trung :

Sunspa Resort Quảng Bình
Đồng hới, Quảng Bình

Mới xây thêm khu 5 sao, em chưa sang ở nhưng thử khu massage bên đó thì thấy tuyệt lắm.
Là lựa chọn gần như duy nhất ở Quảng Bình.
Phòng ở được, view được, bãi biển rất đẹp, nhà hàng ăn ngon, giá tương đối dễ chịu, có thư viện, Kid garden, khu vui chơi ngoài trời cho trẻ em.
Sevice tốt, sau 1 năm em quay lại mà họ tự lấy thông tin khách hàng cũ để tặng quà nhà nhiều ưu đãi khác.
Đánh giá : Là lựa chọn tốt cho Quảng Bình, giá ~80$/night.

Rat dong y voi y kien cua bac vote them cho 1 vote nua day
t

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Vâng, được tặng không sao chứ bt bỏ thêm 2 củ/ngày vì quả trẻ con thì hơi buốt tí :P
Chú ý cả ngày cuối tuần nữa cụ nhé.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.
Vâng được tặng phiếu miễn phí nên em mới không tiếc chứ tiền bỏ thêm 2 triệu/ngày cho F1 cũng nhiều đấy. hihi em tự nhiên có lãi ra mấy triệu đi tiếp vào Phú Yên Tuy hòa chơi thêm mấy ngày( vẫn trong ngân sách Gấu đã duyệt)

bes

Xe lăn
Vâng được tặng phiếu miễn phí nên em mới không tiếc chứ tiền bỏ thêm 2 triệu/ngày cho F1 cũng nhiều đấy. hihi em tự nhiên có lãi ra mấy triệu đi tiếp vào Phú Yên Tuy hòa chơi thêm mấy ngày( vẫn trong ngân sách Gấu đã duyệt)
Chúc nhà cụ có chuyến đi vui vẻ, hè này có khi em cũng ghé qua Vinpearl Luxury xem nó thế nào. Đang lăn tăn lựa chọn 1 vài chỗ :)

Mon 29V

Xe điện
Em đang ở VP luxury Nha Trang các cụ ợ.Trời gió to quá, bơi lạnh teo cờ him.

bes

Xe lăn
Chỗ Nha Trang này thì ngon, cụ có đi oánh golf 18 lỗ không hay chỉ đánh golf 1 lỗ nhà giồng được ??? :P

Mon 29V

Xe điện
Chỗ Nha Trang này thì ngon, cụ có đi oánh golf 18 lỗ không hay chỉ đánh golf 1 lỗ nhà giồng được ??? :P
Em có biết chơi golf đâu:o)Cơ mà em thấy chỗ này cũng không khác VP Đà Nẵng nhỉ.

bes

Xe lăn
Em có biết chơi golf đâu:o)Cơ mà em thấy chỗ này cũng không khác VP Đà Nẵng nhỉ.
À, thế là cụ mới ở Vinpearl Land thôi, chứ khu 6 sao nó nằm tít trong cơ, là villa có bể bơi riêng, có sân golf ngay cạnh đó.

Mon 29V

Xe điện
À, thế là cụ mới ở Vinpearl Land thôi, chứ khu 6 sao nó nằm tít trong cơ, là villa có bể bơi riêng, có sân golf ngay cạnh đó.
EM ở trong khu 5 sao cộng đấy chứ cụ (Luxury), ý em là trông nó cũng không khác mấy khu VP Luxury DN mà cụ nào vừa chụp ảnh ở trên. Cũng có bể bơi riêng, sân golf nhưng em chả biết chơi. Ở đây hơn VP Đà Nẵng ở cái khu vui chơi, trẻ con sướng thật.

Mon 29V

Xe điện
Cụ Bes đi Bãi Lữ Resort bao giờ chưa? 30/4 em định vào đó vì thấy đi máy bay các nơi đều hết chuyến cả rồi.

bes

Xe lăn
Cụ Bes đi Bãi Lữ Resort bao giờ chưa? 30/4 em định vào đó vì thấy đi máy bay các nơi đều hết chuyến cả rồi.
Cụ tìm trong câu chuyện chuyến đi, em nhớ có 1-2 thớt về Bãi Lữ resort (1 trong 2 của bác giaothong)
Đã nghỉ Vinpearl Deluxe Resort thì em nghĩ cụ sẽ thất vọng vô vàn về Bãi Lữ.
Trông ảnh nó chán hơn Sunspa nhiều lần.

Mon 29V

Xe điện
Cụ tìm trong câu chuyện chuyến đi, em nhớ có 1-2 thớt về Bãi Lữ resort (1 trong 2 của bác giaothong)
Đã nghỉ Vinpearl Deluxe Resort thì em nghĩ cụ sẽ thất vọng vô vàn về Bãi Lữ.
Trông ảnh nó chán hơn Sunspa nhiều lần.
Cảm ơn cụ nhưng em không yêu cầu nó phải ngon như VP Luxury, chỉ cần có chỗ thoáng, có bãi biển, không quá xa để thư giãn trong mấy ngày nghỉ thôi. CÒn kế hoạch hè này em cũng phải thử 1, 2 chỗ resort trong Đà Nẵng/Hội An bác đã liệt kê ở đầu thớt. À mà gần đây em thấy Hội An mới có cái Sunrise Resort quảng cáo trên TV nhiều, có thể mới khai trương nên sẽ có nhiều ưu đãi, cụ bes chuột bạch đê*-:)

ng_cuongvn

Xe tải
Vào thớt này đọc thấy bổ ích quá.
Đợt 30-4, 1-5 này em cũng định đi nghỉ ở Cúc Phương resort, em gọi điện để đặt phòng thì hết phòng chỉ còn loại biệt thự 6,5tr/ngày. Cụ nào trên này có thể giúp em đặt 1 phòng standart ko? em dự định đi từ 28-4 đến sáng 1-5 thì về. Em đã chuẩn bị sẵn rượu để mời các cụ rồi ạ :D

KhiKhot

Xe hơi
Hôm nay tự dưng có bác gọi em nhờ đặt phòng ở Fusion Maia, em mới nhớ ra topic này :((. 30/4 là cao điểm nên bác nào có kế hoạch đi chơi thì book sớm đi nha. Hiện tại bên em đã hết phòng 4-5 sao ở Phú Quốc, Vinpearl 5* Nha Trang. Một số resort như Palm Garden, Golden Sand, Vinpearl Luxury, Cát Bà Island....chỉ còn những hạng phòng tầm trung đến cao, hết sạch phòng thường ạb-(...

KhiKhot

Xe hơi
Cái White Sand Doclet này xa xôi hẻo lánh, cây cỏ thì lèo tèo thưa thớt. Các cụ đi 2 người thì còn nhìn và nghịch nhau cho đỡ buồn =)) =)) , chứ cho bọn trẻ con nó vào đây thì khổ lắm các cụ ạ. Tuy là 4* nhưng chất lượng thì ...no comments

KhiKhot

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhưng em không yêu cầu nó phải ngon như VP Luxury, chỉ cần có chỗ thoáng, có bãi biển, không quá xa để thư giãn trong mấy ngày nghỉ thôi. CÒn kế hoạch hè này em cũng phải thử 1, 2 chỗ resort trong Đà Nẵng/Hội An bác đã liệt kê ở đầu thớt. À mà gần đây em thấy Hội An mới có cái Sunrise Resort quảng cáo trên TV nhiều, có thể mới khai trương nên sẽ có nhiều ưu đãi, cụ bes chuột bạch đê*-:)
Nó mới gửi giá cho bọn em, giá khá ok so với 5 sao.

Garden deluxe 2800k ( ~134 $)

Ocean deluxe 3350k

Sunrise suite 5450k

2bedroom villa 8600k

1bedroom villa-pool 16.000k

Grand villa-pool 21.000k

Extra bed 1050 k (~ 50$)

Miễn phí cho trẻ em dưới 12 tuổi
Trẻ từ 12 tuổi -18 tuổi thu thêm 630k
Lễ Tết cộng thêm 420k vào giá phòng

bes

Xe lăn
Hè này em đá lại Đà nẵng, Fusion Maia ở vài lần rồi, có thể chén lại Namhai nếu có giá tốt hoặc Ocean Villa đại gia đình ở chung cho vui:)

Hôm nay tự dưng có bác gọi em nhờ đặt phòng ở Fusion Maia, em mới nhớ ra topic này :((. 30/4 là cao điểm nên bác nào có kế hoạch đi chơi thì book sớm đi nha. Hiện tại bên em đã hết phòng 4-5 sao ở Phú Quốc, Vinpearl 5* Nha Trang. Một số resort như Palm Garden, Golden Sand, Vinpearl Luxury, Cát Bà Island....chỉ còn những hạng phòng tầm trung đến cao, hết sạch phòng thường ạb-(...
Mợ Khikhot cho em giá tốt với. Namhai thì ở 2 phòng, OV thì chọn Villa 2 bedroom hoặc 3 bedroom.
Thời gian khoảng 16/6 - 24/6

Trạng thái
Thớt đang đóng