[Funland] Cấm khoá xe, phạt tiền tại khu đô thị, các nơi khác nên học tập

HoangApr

Xe buýt
Mấy thằng quan liêu lại còn hèn, cải tiến để tốt hơn thì ko dám làm, lại bàn lùi cho đúng quy trình. Họp hành chỉ thấy bàn chùi đít xuôi hay ngược là giỏi.
Giờ đường nội khu mó làm barie từ cổng vào, không phải xe cư dân nó thu 150k/h cho đỗ tha hồ

HoangApr

Xe buýt
CĐT giờ sắm lấy con xe nâng hàng, ông nào đỗ linh tinh thì xúc gọn để lên hè, không phải khóa làm gì cho mất công.
:))
Chuẩn bị sẵn cục bê tông bác ạ, kê hộ vào đầu vs đít xe, muốn ra thuê xe nâng ạ, chi phí phải chăng như phạt thôi

heroesdaubu

Xe điện
Một số đối tượng cùn gỉ sẽ vào đỗ, xe công nghệ sẽ vào đỗ kéo theo hệ lụy ùn tắc, xả rác, tiểu bậy ...Nếu không khóa bánh .
Ví dụ như nếu Bv của Time không rắn chắc chắn bọn ở phố Minh Khai sẽ vào đỗ chật đường, Royal không rắn bọn ở đường Nguyễn Trãi sẽ vào đỗ 24/24 luôn...
Khu của Vin, cứ đỗ chỗ biển cấm là khoá bánh, phường cũng ko can thiệp ( chắc lý do nào đó chứ ko như Materi). Nhưng em thấy sạch, gọn gàng. Để cho xe ôm, grab đỗ lung tung, đái bậy, chó ra ỉa bậy nữa thì bẩn lắm

TungThoc

Xe điện
Khu của Vin, cứ đỗ chỗ biển cấm là khoá bánh, phường cũng ko can thiệp ( chắc lý do nào đó chứ ko như Materi). Nhưng em thấy sạch, gọn gàng. Để cho xe ôm, grab đỗ lung tung, đái bậy, chó ra ỉa bậy nữa thì bẩn lắm
Trong khi hầu hết mọi người phải ở khu hôi hám, bẩn bụi, đỗ xe tùy ý, bán rong tự tiện, vỉa hè lấn chiếm, chó ị, người đá_i... vậy tại sao một số chung cư dân lại tự ý góp tiền gọi là phí ngoại khu để nuôi người an ninh và vệ sinh sạch sẽ? Không thích người khác được ở như vậy nên muốn kéo chùm xuống cùng nhếch nhác với số đông. Ai cho phép dân ở đó đóng tiền để vệ sinh, bảo vệ an ninh khu đường giao thông của nhà nước? Phải bắt bỏ tù tịch thu hết tài sản của chủ đầu tư, kiện vỡ mặt chúng nó đi, đồ nhà giàu, trọc phú, học đòi ..ngăn nắp ..mới chả sạch sẽ ..

buicongchuc

Xe ba gác
Cả xã hội muốn xơi của công làm của riêng. Ă.M nha.

Trong khi hầu hết mọi người phải ở khu hôi hám, bẩn bụi, đỗ xe tùy ý, bán rong tự tiện, vỉa hè lấn chiếm, chó ị, người đá_i... vậy tại sao một số chung cư dân lại tự ý góp tiền gọi là phí ngoại khu để nuôi người an ninh và vệ sinh sạch sẽ? Không thích người khác được ở như vậy nên muốn kéo chùm xuống cùng nhếch nhác với số đông. Ai cho phép dân ở đó đóng tiền để vệ sinh, bảo vệ an ninh khu đường giao thông của nhà nước? Phải bắt bỏ tù tịch thu hết tài sản của chủ đầu tư, kiện vỡ mặt chúng nó đi, đồ nhà giàu, trọc phú, học đòi ..ngăn nắp ..mới chả sạch sẽ ..
Ơ đúng, em ủng hộ bắt bỏ tù hết bọn dám đóng tiền thuê bảo vệ😁

buicongchuc

Xe ba gác
Nói chung mấy chuyện này vác luật ra phang nhau thì khá là cùn. CDT họ cũng muốn giữ cho khu đô thị gọn gàng sạch sẽ, cư dân khu đô thị thì cũng muốn cho nơi mình sống nó văn minh. Các cụ đỗ xe thì kể cả không sai luật gì nó cũng có ý thức vì cái chung tí chứ tiếc tí tiền hoặc vô ý thức nó hỏng con người đi - dù lúc đấy cụ vác luật ra phang thì nó cũng là thể hiện sự cùn của mình.
Cư dân khu đấy sao không góp thêm mỗi nhà vài tỉ nữa cho C.Đ.T mua luôn đường bao quanh khu/đi qua khu (gọi tắt là đường nội khu) đấy có phải khỏi tranh cãi không?

TungThoc

Xe điện
Ơ đúng, em ủng hộ bắt bỏ tù hết bọn dám đóng tiền thuê bảo vệ😁
Đúng rồi, tịch thu hết nhà cửa tài sản của bọn ngu dân bất tuân luật đấy đem chia cho đứa đỗ láo, đái_bậy... do có công phát hiện ra và kiện. Đường của NN ai cho phép bỏ tiền ra thuê dọn rác, an ninh? Bỏ tù.

buicongchuc

Xe ba gác
Cư dân khu đấy sao không góp thêm mỗi nhà vài tỉ nữa cho C.Đ.T mua luôn đường bao quanh khu/đi qua khu (gọi tắt là đường nội khu) đấy có phải khỏi tranh cãi không?
Thế là thành đường nhà cụ luôn, khỏi phải akay cụ Hitchhiker nhỉ.

Mr.Alo

Xe lăn
Chuẩn cmnl , lấy của công làm cửa riêng mà cứ ối giời ơi , giờ mua hết đất đi rồi quây lại của mình tất đíu cho bọn nghèo vào cho bọn nó tức nhỉ :)

TungThoc

Xe điện
Chuẩn cmnl , lấy của công làm cửa riêng mà cứ ối giời ơi , giờ mua hết đất đi rồi quây lại của mình tất đíu cho bọn nghèo vào cho bọn nó tức nhỉ :)
Đúng rồi, đất đai thuộc sở hữu toàn dân, luật là vậy. Kiện bọn xâm chiếm không cho các bố thiên hạ đỗ xe, đái, ị... yêu cầu mở toang hết. Mấy thằng CĐT và cư dân nhà quê lên bày trò láo lếu.

buicongchuc

Xe ba gác
Chưa sang tháng mới mà đã có thớt mới về đỗ xe khóa bánh nhỉ >:)

Antin Vin giờ lại sát cánh, đồng hành với mấy thằng đỗ xe mất dạy =))
Chắc lại "Kẻ thù của kẻ thù là bạn"
Bọn mất dạy nhất là bọn muốn chiếm của công làm của riêng cụ nha.
Em cũng muốn chiếm giữ vỉa hè và đường trước cửa hàng, éo cho ai dừng đỗ xe ở đấy, trừ em và khách của em. Như thế thì mất dạy quá thể, em chịu.

buicongchuc

Xe ba gác
Thế mà lên giọng đạo đức - văn minh nhiw đúng rồi mà không biết xấu hổ với đời cụ ạ.

haipvg

Xe tăng
Trước mắt NN chưa quản lý mà giao cho ai đó QL thì cũng phải giao quyền cho người ta.

kizura_x

Xe tải
Các cụ cứ cứng nhắc luật này luật nọ. Em đảm bảo với các cụ cư dân các KĐT không hề muốn trái pháp luật, cũng không cần tiền đóng phạt của các cụ làm gì. Cư dân đơn giản chỉ muốn KĐT mình ở văn minh sạch sẽ hơn thôi. Cũng có ai chiếm đường các cụ đâu, các cụ vẫn đi lại bình thường, dừng xe bình thường. Chỉ phạt những lái xe đỗ quá lâu, chiếm dụng lòng đường.
Cách làm của họ có thể không đúng luật như các cụ nói nhưng em nghĩ mong muốn của họ là hợp lý. Sao các cụ dễ nặng lời thế ? Thay vì ném đá sao các cụ không cao kiến ra biện pháp gì đấy tốt hơn xem.
Em nhà ngõ thôi, chả ở khu đô thị gì cao sang cả nhưng e thấy họ làm vậy là hợp lý. Nếu có chưa hợp lý với các cụ thì cũng đâu cần nặng lời thế.

taton7983

Xe buýt
Hehe, anti vẫn tức sùi bọt mép =))
Cãi nhau làm gì với đội anti cụ, đội đấy cứ thấy khu đô thị xanh sạch đẹp là auto chữ Vin nó hiện trong đầu, khổ lắm. Biết đâu còn nhiều khu khác. Cãi từ xe điện đến cổ phiếu vinfast.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ cứng nhắc luật này luật nọ. Em đảm bảo với các cụ cư dân các KĐT không hề muốn trái pháp luật, cũng không cần tiền đóng phạt của các cụ làm gì. Cư dân đơn giản chỉ muốn KĐT mình ở văn minh sạch sẽ hơn thôi. Cũng có ai chiếm đường các cụ đâu, các cụ vẫn đi lại bình thường, dừng xe bình thường. Chỉ phạt những lái xe đỗ quá lâu, chiếm dụng lòng đường.
Cách làm của họ có thể không đúng luật như các cụ nói nhưng em nghĩ mong muốn của họ là hợp lý. Sao các cụ dễ nặng lời thế ? Thay vì ném đá sao các cụ không cao kiến ra biện pháp gì đấy tốt hơn xem.
Em nhà ngõ thôi, chả ở khu đô thị gì cao sang cả nhưng e thấy họ làm vậy là hợp lý. Nếu có chưa hợp lý với các cụ thì cũng đâu cần nặng lời thế.
Anti có dùng lý trí đâu, họ dùng cái tâm đen tối để nhìn nhận vấn đề 🤣