[VHGT] Cảm giác của Ofers khi dán banner: "Một người sai làn - cả ngàn người khổ"

Hung Ngo

Xe buýt
Cho e hỏi: Tổng kết lại là có bao nhiêu OFer dán banner lên xe mình rùi ah? E thấy tình hình giao thông mấy ngày gần đây xấu đi trông thấy. E độp xe cho lành, tránh mấy bác ato.
Chiều 30 Tết, e lại đi ato chở vợ con về quê thôi

113-0F

Xe tải
Cho e hỏi: Tổng kết lại là có bao nhiêu OFer dán banner lên xe mình rùi ah? E thấy tình hình giao thông mấy ngày gần đây xấu đi trông thấy. E độp xe cho lành, tránh mấy bác ato.
Chiều 30 Tết, e lại đi ato chở vợ con về quê thôi
Thì vẫn đang làm tổng kết đây mà cụ, cụ chịu khó chờ thêm ít thời gian nữa là có kết quả ngay :)

bes

Xe lăn
Các cụ chờ tí em chạy ra chỗ bác Rách cờ hụp cái xe còi của em nhé! Em nhận được khá nhiều thiện cảm trong khi tham gia giao thông trên đường kể từ khi dán baner vào.
admin gì mà suốt ngày đi làm bảo hiểm thế nhở :))

kenko

Xe hơi
sáng kiến rất hay, ủng hộ các cụ nhiệt tình, nhưng cháu có ý kiến là các cụ design thêm các size khác nhau để cho các cụ nhà ta có nhiều lựa chọn cũng như vị trí dán khác nhau..

113-0F

Xe tải
admin gì mà suốt ngày đi làm bảo hiểm thế nhở :))
Chả phải đâu, nghe giang hồ đồn là k chịu được nhiệt về một đống phí và lệ phí nên tút tát lại tí cuối năm bán cho được giá :)):))

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Còn riêng xe em em xin post sau vì xe đang trong gara bảo hành cuối năm. Chiều về em chụp rồi úp lên để các Bác thấy rõ là gia đình Chân Thiện Mỹ dán xe nào còn nguyên xe đó ạ.

bes

Xe lăn
Chả phải đâu, nghe giang hồ đồn là k chịu được nhiệt về một đống phí và lệ phí nên tút tát lại tí cuối năm bán cho được giá :)):))
Bán đâu em bán với, bố tổ, ô với chả tô :((

LiemBlue

Xe lăn
Em show hàng nhà em ạ!!!

Em xin làm tí hình ảnh cụ thể xế ghẻ nhà em ạ:P

Làm dáng 1 tẹo nào!!!

Tiện thể em khoe luôn 2 quả bình chữa cháy nữa ạ:D

Cả nhà cho em xin 1 tràng pháo tay hay Volka nhỉ!!!

Chỉnh sửa cuối:

thaiquangtung

Xe buýt
Cụ liem chắc mới mua banner cũ ở đâu về dán lên để pót đó hả

blackcivic 2.0

Xe tăng
Em xin làm tí hình ảnh cụ thể xế ghẻ nhà em ạ:P

Làm dáng 1 tẹo nào!!!

Tiện thể em khoe luôn 2 quả bình chữa cháy nữa ạ:D

Cả nhà cho em xin 1 tràng pháo tay hay Volka nhỉ!!!
Banner thì thường thui nhưng logo thì .....nhà đầu cơ ....

LiemBlue

Xe lăn
Cụ liem chắc mới mua banner cũ ở đâu về dán lên để pót đó hả
Này này em nói cho cụ nghe,em là em hơi bị nghiêm túc đới nhá.Xe em dán Slogan lúc 13h hôm siêu ọp đới nhá nhá nhá,anh XÔ ơi vào làm chứng cho em:((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

xethunglop

Xe tải
Kính thưa các cụ / các mợ.

Em mở cái thớt này với mong muốn các cụ / các mợ cùng em chia sẽ những cảm giác, những tình huống kể từ khi chúng ta cùng hưởng ứng phong trào chung tay xây dựng văn hóa giao thông. Để từ đó BĐH OF có tư liệu tham khảo cho những chương trình, những hành động tiếp theo.

Em khuyến khích và kêu gọi các cụ / các mợ chụp ảnh xe mình hiện đang dán banner post lên để ae cùng nhau chúc mừng.

Bản thân em, có thể nói là người đầu tiên dán banner và đến hiện nay banner vẫn theo em hàng ngày rong ruổi trên những tuyến đường của HN. Đến thời điểm này việc dán banner cho em trải nghiệm những cung bậc cảm xúc rất thú vị.

Em xin lược qua một số điểm sau đây:

1/ Gặp CSGT, người đi đường...mọi người thường cố gắng đọc cho được nội dung trên dải banner đó.

2/ Khi chuẩn bị vào ngã 3, ngã 4 xe em chầm chậm xếp hàng, một số xe đến sau định đánh lái vào làn xe máy hoặc có hiện tượng lấn làn ngược lại để khôn lỏi vượt lên, khi đọc được dòng chữ trên xe em thì tự giác xếp sau xe em.

3/ Một số xe khi xếp hàng sau xe của em, người ngồi bên cạnh đọc dòng chữ rồi cười (thường là các mợ). Lái xe (một số là các cụ) em thấy dơ tay chém gió để giải thích (em nghĩ chắc các cụ, các mợ này phần nào biết về diễn đàn otofun.net)

4/ Còn rất nhiều, rất nhiều nữa, nhưng em để dành các cụ, các mợ chia sẽ xem có giống cảm giác của em hay không. :D

Và đây, hình ảnh mới nhất của xe em.

HAPPY NEW YEAR 2012
Cụ này hình như em hay thấy chạy ở đường Láng Hạ giờ đi làm buổi sáng đúng ko ợ... Lần nào thấy cụ em cũng đi nghiêm chỉnh hơn thật, đa tạ cụ nhiều!:P

SHTP

Xe buýt
Vãi hàng cụ chủ thớt! :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Em rất muốn dán banner lên xe nhưng xin được góp ý:
- Nên thiết kế lại cho bắt mắt hơn, dễ đọc hơn.
- Điều chỉnh lại kích thước banner sao cho mọi loại xe đều dán được hết khổ kính lái và kính hậu, chỗ nào thừa chỉ việc tỉa bỏ đi chứ như hiện tại em thấy nó lửng lơ trên kính, nom rất xấu.
Mong BĐH lưu tâm.

Bóng Chày

Xe lừa
Primera nói:
Khoảng 17h chiều nay trên đường Hồ Tùng Mậu tôi gặp 1 chiếc xe Kia Morning, màu trắng, đuôi có dán chữ OtoFun. Mặc cho dòng đời tấp nập hối hả lao vun vút, chiếc xe này vẫn ung dung 15km/h ở làn xe sát bên trái.

Bim còi mãi không ăn thua, tôi buộc lòng phải vượt bên phải, nhìn ngang thì thấy hình như là 1 chị lái xe (vì kính đen nhìn không rõ). Vượt qua rồi thì thấy xe ấy có dán dải băng gì trăng trắng đo đỏ trên kính lái. Tôi đoán đấy là "MỘT NGƯỜI SAI LÀN CẢ NGÀN NGƯỜI KHỔ".

Sau khi tôi vượt rồi thì thấy 1 dẫy xe nữa cũng đành vượt phải. Một người đúng làn cũng làm cả làng người khổ !!!
Nghe tả thì giống Thò Que, chủ tịch kmfc đoá!

Sent from my iPhone using Forum Runner

thaiquangtung

Xe buýt
Này này em nói cho cụ nghe,em là em hơi bị nghiêm túc đới nhá.Xe em dán Slogan lúc 13h hôm siêu ọp đới nhá nhá nhá,anh XÔ ơi vào làm chứng cho em:((:((:((
Hóa ra cụ nghiêm túc thật ạ. vậy mà em cứ tưởng..