[VHGT] Cảm giác của Ofers khi dán banner: "Một người sai làn - cả ngàn người khổ"

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Thế nhà cháu có được sâu ảnh không các cụ Mod ơi:P
Bác cứ sow ảnh của Bác lên đi ạ, những thành viên đã, đang và vẫn lưu hành banner của OF phát hành hiện nay em thấy hơi bị khan hiếm, nên Bác nào còn dán thì sow ảnh lên và cho chúng em biết cảm nhận khi dán banner lúc tham gia giao thông như thế nào ạ. Rất mong được đón nhận ý kiến của các Bác

giacmoxe4

Xe điện
Các bác đợi em tý nhé,em đi chụp rồi pots ngay đây.Xe em được chính tay mợ huongnhanvan dán hôm 18/12 ở Mỹ Đình đấy ạ.Em vẫn đi suốt từ hôm ấy đến giờ mà chả gặp Cụ nào có slogan để chào cái ạ.:((

giacmoxe4

Xe điện
Đây là ảnh vợ hai của em đến ngày hôm nay vẫn dán slogan nhé.
Cả đầu lẫn mông đều còn ngon nhé.:P

eparch

Xe buýt
Cảm giác của e buồn vui lẫn lộn :))
Ngày 20/12 bị 1 CSGT tuýt do vượt ngã tư khi đèn vàng sang đỏ. xxx đuổi e như đuổi taxi. Chú này lần đầu tiên nhìn thấy Banner nên có lẽ tưởng... bọn taxi nên lúc đầu rất hách dịch. Sau khi nhìn thấy cái mẹt e cùng thái độ thân thiện thì đã nhịch sự trở lại.
Chỉ 1 lần thế thôi. Còn sau toàn chuyện vui. Rất nhiều người nhìn Banner với sự thiện cảm. Có người còn hỏi đó có nghĩa là gì. Có nhiều xxx vẫy gậy tạo điều kiện cho xe e cũng như các xe gần đó nhanh chóng thoát qua ngã 3 ngã tư. Nhiều xe đi sau ý thức đi đúng làn. Có xe máy đi ẩu, luồn lách ra bên ngoài, vào bên trong, khi nhìn thấy Banner cũng nhường đường và đi gọn vào bên phải.
1 chuyện vui nữa. Sau khi biết việc e dán Banner qua một số đồng nghiệp nói chuyện, Sếp đã gọi e lên, khen ngợi hoạt động vì cộng đồng và quyết định tăng lương cho e. Tiếc là lương e kịch khung rồi nên... "Thế thôi vậy nhé, cậu cứ tiếp tục treo Banner vì ATGT đi" ;))
E cho là trách nhiệm của OF đối với tháng An toàn giao thông trên thực tế đã được thêm nhiều sự ủng hộ từ nhiều phía, tác dụng là có. Nếu như song song việc này, OF hoặc các tổ chức khác có những Banner treo trên đường phố, một số điểm trung tâm, các gara, trung tâm bảo dưỡng ô tô xe máy, thì tác dụng nhiều hơn, sự nhận biết tới mọi người nhanh hơn. Năm mới chúc các kụ mợ luôn vui vẻ :x

quocchim

Xe buýt
Xe em hiện tại mới chị có ở đằng hậu vợ 2 em. Hôm nào em xin các cụ 1 quả banner khác để em dán đằng trước cho em nó bằng chị bằng em với ự. Khi nào xong thì em sẽ xin phọt ảnh lên để các cụ các mợ ngắm nghía ọa.
Đúng là từ khi dán banner đâm ra bản thân em đi nó cũng có trách nhiệm hơn hẳn (trước đây em đi cũng có trách nhiệm rồi các cụ nhóe) Em thì em sẽ cứ để bannner ở đấy cho đến khi nó tự động bung ra chứ em thì cũng chẳng bóc ra mà làm giề ạ :D

bes

Xe lăn
;)) Lão BES có cái Phù hiệu gì thế nhỉ :D
Vừa có Logo , Vừa có dấu .
29 ê - 2713
Vé miễn phạt cụ ạ, 29V-2713 là biển cũ, em đổi sang 5 số quên chưa xin lại cái bùa. Ơn giời nó vẫn có tác dụng.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Xe em hiện tại mới chị có ở đằng hậu vợ 2 em. Hôm nào em xin các cụ 1 quả banner khác để em dán đằng trước cho em nó bằng chị bằng em với ự. Khi nào xong thì em sẽ xin phọt ảnh lên để các cụ các mợ ngắm nghía ọa.
Đúng là từ khi dán banner đâm ra bản thân em đi nó cũng có trách nhiệm hơn hẳn (trước đây em đi cũng có trách nhiệm rồi các cụ nhóe) Em thì em sẽ cứ để bannner ở đấy cho đến khi nó tự động bung ra chứ em thì cũng chẳng bóc ra mà làm giề ạ :D
Cụ cứ "sâu" ảnh của vợ 2 cụ lên cho mọi người chúc mừng ah, k quan trọng có cả hai hay có 1 đâu

Từ hôm phát động phong trào đến hôm nay nhà cháu mới nhìn thấy duy nhất 1 xe của taxi Vạn Xuân dán :(

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Từ hôm phát động phong trào đến hôm nay nhà cháu mới nhìn thấy duy nhất 1 xe của taxi Vạn Xuân dán :(
Hôm phát động k thấy xe cụ Rối ra để dán, xe đã và đang dán banner không cụ? có thì phọt lên cho mọi người chúc mừng ah. :)):))

Hôm phát động k thấy xe cụ Rối ra để dán, xe đã và đang dán banner không cụ? có thì phọt lên cho mọi người chúc mừng ah. :)):))
Nhà cháu xin bên anh Sơn Rách thì bên đó hết mất rồi ạ :(

113-0F

Xe tải
Nhà cháu xin bên anh Sơn Rách thì bên đó hết mất rồi ạ :(
Cụ có dán không để em mang đến cho cụ 1 bộ?

@ mà không chơi kiểu dán vào xe đạp để đi với đội "ợp dốt" xe đạp đâu nhá :)):))

hung.ussh

Xe tải
Ảnh các Bác cho em nợ sau khi đưa xe đi bảo hành về em sẽ post ảnh xe em lên đây để các Bác thấy rõ. Chúng em là những người tự nguyện dán banner những ngày trước khi BĐH Diễn đàn phát động phong trào Chung tay xây dựng văn hóa giao thông ngày 18/12. Cả nhà em hiện vẫn còn nguyên chưa ai bóc và vẫn ngày ngày cùng banner rong ruổi trên những con đường Hà Nội không theo tuyến nào cố định.
Cảm giác chúng em ai cũng thấy mấy ngày đầu ai cũng hỏi về nội dung của banner, mình giải thích thì họ hiểu cùng bình luận rồi cuối cùng là vỗ tay ủng hộ và thấy thích thú khi đi đường nhìn thấy thêm một xe dán như xe chúng em.
Khi mình dán lên khẩu hiệu này thì tự nhủ mình đừng có hành vi lấn làn, chèn ép xe khác (không phải vì sợ bị chụp lên Diễn đàn để anh em phê phán) mà cố gắng làm sao hành động của mình được những người cùng tham gia giao thông như mình làm theo và kết quả là có hiệu quả.
Khi đi qua các ngã tam, ngã tứ thấy các chú CSGT khi nhìn những xe có dán banner thì họ cũng đã có những cái nhìn thiện cảm hơn không có thái độ hách dịch hay gì gì vốn có của họ.
Tạm thế đạ, cảm nhận thì rất nhiều. Em xin nhường lời cho anh em khác đã, đang và vẫn còn dán banner cùng bổ sung thêm ạ. Cảm ơn Các Bác đã đọc mấy dòng cảm nhận của riêng em.
Chúc mừng mợ đã trở thành mốc của box này ạ. Mợ thăng tiến nhanh thía, hôm nào nhớ tổ chức mời anh em 1 bữa rồi em dán banner với mợ nhá.

Ti_Teo

Xe buýt
Em vẫn dán từ hôm đấy đến giờ chưa bóc đâu ạ, chắc để đến rách thì bỏ.
Nhưng em có ý kiến thế này: lần tới in baner sao cho thật rõ ràng trong cách phối mầu cũng như chất lượng in, thực tế là từ khi dán khá nhiều người đọc sai nội dung.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Nhà mình pót quả đại gia đình lên cho hoành tà là phành đê ,mợ nào chụp pót đê ,mợ chã đâu rùi nhể ngủ sớm vậy. Có khi được thưởng nóng chứ lị

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Nhà mình pót quả đại gia đình lên cho hoành tà là phành đê ,mợ nào chụp pót đê ,mợ chã đâu rùi nhể ngủ sớm vậy. Có khi được thưởng nóng chứ lị
Mai em sẽ post mấy cái ảnh của nhà mình hôm nay đi Hải Phòng cho nóng ạ.

Chỉnh sửa cuối: