[Funland] Cảm giác Alone - U40

langthangnoidau

Xe buýt
Chồng em mà suy nghĩ được như cụ thì em khá hài lòng với những gì mình có. Đáng tiếc khi chồng em ra ngoài làm việc sau thời gian dài thất nghiệp thì bập ngay vào một em vừa bỏ chồng cũng là lúc em vừa sinh bé thứ hai nhà em được mấy tháng. Quấn nhau đến mức khi em phát hiện ra thì giãy đành đạch đòi bỏ vợ con. Vk ck em cũng hơi khắc khẩu vì môi trường làm việc, tư duy và nhân sinh quan khác nhau, nhưng trong cuộc sống em vẫn cố gắng dung hoà để gia đình lúc nào cũng tình cảm nhất. Nhưng ck em không ghi nhận những cố gắng và nỗ lực của em, khi cặp kè với cô kia thì cho rằng những tư duy khác biệt và sở thích khác nhau khiến cho chồng em thấy ngột ngạt. Sau một thời gian chui lủi với con kia, dù em nỗ lực hết sức để hàn gắn nhưng chồng em vẫn tiếp tục lừa dối em, đúng lúc em chán nản buông tay thì chồng em với con kia khục khặc và muốn quay về. Lúc này thì em hận chồng em lắm rồi, con cái cũng đã lớn hơn chút, em quyết định ly thân. Trong khoảng thời gian này thì em gặp người bạn kia, chuyện em giấu rất kín, nhưng không hiểu sao bạn ý cảm nhận được và chủ động chia sẻ chuyện của bạn ý trước, em cũng kể chuyện của em, tâm sự với nhau 1 thời gian , tình cảm được vun đắp nhưng em chợt nhận ra hiện thực phũ phàng hơn nhiều, mặc dù bản thân cá nhân bọn em khá hợp nhau từ tư duy, lối sống, quan niệm, sở thích nhưng hoàn cảnh 2 người em thấy khó mà ghép được với nhau, còn nếu cứ cặp kè bên lề với nhau thì em không muốn, nên em chủ động dừng lại. Chồng em bây giờ cũng hối hận và muốn hàn gắn, bản thân nhìn chồng em vẫn còn thương còn xót, nhìn con em thì em rất đau lòng, nhưng cứ nghĩ đến những gì chồng em gây ra hai năm trời, kèm theo những khác biệt trong lối sống mà suốt ngày cãi vã mâu thuẫn, em rùng mình, sợ hãi, em thấy sống một mình tuy ích kỷ nhưng ít nhất tâm trạng của em tốt hơn và em nuôi dạy con cái tốt hơn là cố sống với chồng mà thấy nặng nề ngột ngạt rồi để các con nó nhận ra
Tôi may mắn hơn nhiều người khi chồng có ng khác và cũng dứt khoát, nên giờ có thể 1 mình 1 đường.
Trước đây tôi từng nghĩ, phải kìm nén vì 1gd trọn vẹn cho con cái, vì 1 nơi nương tựa về già. Nhưng rồi khi chia tay xong mới thấy, những gì mình đã nỗ lực thì mình vẫn làm, dù có chồng hay ko, và bố của con mình có làm tròn trác nhiệm với con hay ko, là phúc phận của chính chúng nó, ko lquan j đến mình.

Sau khi chia tay, tôi cũng nghĩ, nếu chờ con cái trưởng thành thì còn hơm 10 năm nữa. Lúc đó già rồi còn j đâu mà tha thiết. Nên giờ cứ cho bản thân bị cám dỗ đi cũng được.
Tôi cũng từng bị bệnh hiểm nghèo, thấy c/s ngắn ngủi vô thường lắm, sống mà p kìm nén bản thân, thì cs này chỉ còn là tồn tại

NgVuBi

Xe tải
Tôi may mắn hơn nhiều người khi chồng có ng khác và cũng dứt khoát, nên giờ có thể 1 mình 1 đường.
Trước đây tôi từng nghĩ, phải kìm nén vì 1gd trọn vẹn cho con cái, vì 1 nơi nương tựa về già. Nhưng rồi khi chia tay xong mới thấy, những gì mình đã nỗ lực thì mình vẫn làm, dù có chồng hay ko, và bố của con mình có làm tròn trác nhiệm với con hay ko, là phúc phận của chính chúng nó, ko lquan j đến mình.

Sau khi chia tay, tôi cũng nghĩ, nếu chờ con cái trưởng thành thì còn hơm 10 năm nữa. Lúc đó già rồi còn j đâu mà tha thiết. Nên giờ cứ cho bản thân bị cám dỗ đi cũng được.
Tôi cũng từng bị bệnh hiểm nghèo, thấy c/s ngắn ngủi vô thường lắm, sống mà p kìm nén bản thân, thì cs này chỉ còn là tồn tại
Khi đã là người tự do thì mình toàn quyền lựa chọn các mối quan hệ ko cần đắn đo mà mợ

langthangnoidau

Xe buýt
Khi đã là người tự do thì mình toàn quyền lựa chọn các mối quan hệ ko cần đắn đo mà mợ
Người kia không tự do!.
Hàng ngày sáng dâỵ từ 5h chuẩn bị cho con đi học, mình đi làm, tối về cơm nước làm việc nhà đến 11h mới xong việc. Cũng chừng đó công việc nhưng khi có 1 ng để yêu đương nói chuyện thấy cs khác hẳn, chăm chỉ tập luyện ăn uống cho khoẻ mạnh hơn, làm việc vui vẻ hơn, yêu đời yêu mình hơn. Chẳng biết niềm vui ngắn ngủi này duy trì đc bao lâu, nhưng thôi đời được mấy :) Hy vọng mình đặt trái tim vào đúng ng thôi bạn. Dù ng ta đến với mình vì sex thì cũng là có phần tình cảm, cái gì cho đi cũng là vì mình muốn cho đi thôi!

huycannhinho

Xe tải
Kính thưa CCCM
Vừa rồi xôn xao các chủ đề về bồ bịch, đánh ghen, tiểu tam...vv
Vậy có Cụ, mợ nào vì lý do hay hoàn cảnh nào đó mà sống cuộc sống hàng ngày tuy vợ chồng hờ hững nhưng không hề có những mối quan hệ khác, nhất là ở độ tuổi U40.
CCCM đã ở tình trạng như vậy bao lâu rồi và những niềm vui hàng ngày như nào để vượt qua được trước những cám dỗ của mối quan hệ ngoài luồng?
Mình không vượt qua nổi, nên đành lâu lâu đi ăn vụng ^^

Chopchopchop

Xe buýt
Người kia không tự do!.
Hàng ngày sáng dâỵ từ 5h chuẩn bị cho con đi học, mình đi làm, tối về cơm nước làm việc nhà đến 11h mới xong việc. Cũng chừng đó công việc nhưng khi có 1 ng để yêu đương nói chuyện thấy cs khác hẳn, chăm chỉ tập luyện ăn uống cho khoẻ mạnh hơn, làm việc vui vẻ hơn, yêu đời yêu mình hơn. Chẳng biết niềm vui ngắn ngủi này duy trì đc bao lâu, nhưng thôi đời được mấy :) Hy vọng mình đặt trái tim vào đúng ng thôi bạn. Dù ng ta đến với mình vì sex thì cũng là có phần tình cảm, cái gì cho đi cũng là vì mình muốn cho đi thôi!
Nghĩa là mợ chấp nhận sống trong bóng tối? Em không phán xét hành vi của mợ, vì em nghĩ mợ cũng chỉ cần thế là đủ, không có ý định phá hoại nhà người ta. Nhưng rõ ràng vẫn phải giấu diếm lén lút. Nhỡ may bị bại lộ, thì mợ nghĩ sao? Chẳng phải đang đi vào chính vết xe của kẻ đã từng phá hoại nhà mợ.

NgVuBi

Xe tải
Không hẳn thế cụ ơi. Nếu gặp người tâm đầu ý hợp, tình cảm thật sự thì không phải bao nuôi kiểu bọn đào mỏ đâu
Đến với nhau bằng tình cảm ko phải bằng lợi ích kinh tế thì cảm xúc nó rất khác. Và để chấm dứt đc nó thì quả là thử thách

langthangnoidau

Xe buýt
Nghĩa là mợ chấp nhận sống trong bóng tối? Em không phán xét hành vi của mợ, vì em nghĩ mợ cũng chỉ cần thế là đủ, không có ý định phá hoại nhà người ta. Nhưng rõ ràng vẫn phải giấu diếm lén lút. Nhỡ may bị bại lộ, thì mợ nghĩ sao? Chẳng phải đang đi vào chính vết xe của kẻ đã từng phá hoại nhà mợ.
Cuộc đời này có gì hoàn hảo đâu. Tôi thấy ko tự tin để đi tìm 1 người đàn ông vừa yêu mình , mình cũng yêu.mà quan tâm và chăm sóc con mình. Nên đang tạm dừng ở 2 điều đầu.
Người kia sẽ ko bao giờ dám đánh đổi địa vị và sự ổn định đang có để đến với tôi. Tôi cũng ko chắc ổn trong 1 mqh con anh con em. Cứ dừng ở đây mà yêu đương và dằn vặt nhau, thế thôi :D

NgVuBi

Xe tải
Người kia không tự do!.
Mợ có sợ mình sẽ tủi thân khi tiếp tục như này ko. Mặc dù biết đã xác định là niềm vui ngắn ngủi nhưng đến một lúc sự hụt hẫng là ko tránh khỏi.

hoviba

Xe container
Người kia không tự do!.
Tình cảm khó giải thích nên em chỉ tham gia với mợ đôi điều là hình như mợ lại đang tạo điều kiện cho một người đàn ông ngoại tình. Tất nhiên có thể không có mợ thì anh ấy cũng sẽ kiếm người khác. Nhưng với một người cũng từng trải qua đổ vỡ, đã khi nào mợ đặt mợ vào vị trí người vợ của anh kia?

Em trao đổi với mợ trên thành ý mở mang tìm hiểu thêm về các quan điểm sống chứ không có ý gì khác, mong mợ thông cảm.

NgVuBi

Xe tải
E chưa tới U40, nhưng có khi e nhát quá chưa dám bước qua cám dỗ này kia. Nhưng mà cũng thấy rằng sự đồng cảm chia sẻ giữa 2 người cộng với yếu tố sinh lý ảnh hưởng nhiều đến mối quan hệ vc. Đôi khi ngày thì giận nhau, nhưng đến tối cứ đè ra giao lưu thì tình hình lại cải thiện tốt hơn.
Đè nhau ra giao lưu thường xuyên rồi thì còn hờ hững với nhau sao đc hả cụ 😁

duytrong

Xe lăn
Đi cáu cá cũng hay mà, thi thoảng câu con 50 kg xong lại thả ...

Chopchopchop

Xe buýt
Cuộc đời này có gì hoàn hảo đâu. Tôi thấy ko tự tin để đi tìm 1 người đàn ông vừa yêu mình , mình cũng yêu.mà quan tâm và chăm sóc con mình. Nên đang tạm dừng ở 2 điều đầu.
Người kia sẽ ko bao giờ dám đánh đổi địa vị và sự ổn định đang có để đến với tôi. Tôi cũng ko chắc ổn trong 1 mqh con anh con em. Cứ dừng ở đây mà yêu đương và dằn vặt nhau, thế thôi :D
Em nể mợ vì điều em không dám làm. Có vẻ mối quan hệ của mợ cũng gần giống mối quan hệ trước đây của em. Nhưng em không đủ dũng khí sống như vậy. Em sợ nhất cái kim lòi ra thì người thiệt thòi nhục nhã nhất chính là mình.

langthangnoidau

Xe buýt
Mợ có sợ mình sẽ tủi thân khi tiếp tục như này ko. Mặc dù biết đã xác định là niềm vui ngắn ngủi nhưng đến một lúc sự hụt hẫng là ko tránh khỏi.
Có chứ bác, nh ban đầu xuất phát ở đâu thì p tự xác định thôi. Tôi vẫn chỉ luôn thắc mắc tại sao tôi yêu người đó, ko đẹp trai ko hào nhoáng sex cũng chả giỏi nữa 😂😂

langthangnoidau

Xe buýt
Em nể mợ vì điều em không dám làm. Có vẻ mối quan hệ của mợ cũng gần giống mối quan hệ trước đây của em. Nhưng em không đủ dũng khí sống như vậy. Em sợ nhất cái kim lòi ra thì người thiệt thòi nhục nhã nhất chính là mình.
Lộ thì ng ta còn sợ hơn tôi, đoảng viên các kiểu mà 😁