[Funland] Cấm đường Marathon

Húp sụp sụp

Xe điện
Sáng nay em cũng bị chặn đường nhưng mà em không kêu đâu ạ!
Bác nào chạy dc thì cứ chạy cho vui,,em chờ vài phút cũng dc, nếu có việc cần đi gấp em hạ kính xuống đề nghị chắc ban tc cũng không gây khó dễ

logiha

Xe máy
Em cũng đi chạy nhiều nhưng toàn đăng ký mấy giải ở xa như Hạ Long, Hàm Lợn, Sapa,... cho thay đổi phong cảnh hữu tình. Chứ trong HN thì ngày nào cũng đi quen từng cái ngôi nhà rồi, có cảnh gì để ngắm đâu. Thế mà bao nhiêu người vẫn đăng ký giỏi thật.

hoangha.nguyen

Xe máy
Đợt em có tò mò vào xem giá bid tham gia chạy bộ và giật mình khi có những cái cả triệu bạc, phải công nhận nhiều người chịu khó đầu tư thật. Mỗi năm tổ chức chục giải, riêng tiền vé, kiếm tài trợ chắc cũng khơ khớ đấy nhỉ.
Bởi vậy nên các giải mới được tổ chức liên tục. Thực chất nó đang là hình thức kinh doanh rất có lời.
Tiền bán vé có những giải lên tới cả vài triệu/ vé tham dự. Ngoài ra còn thu được tiền từ đơn vị tài trợ, tiển bán quảng cáo.
Cứ nhìn mỗi giải có tới hàng ngàn người tham gia, có giải lên tới hàng chục ngàn thì tiền không phải là nhỏ.
Ảnh màn hình 2024-10-27 lúc 20.21.40.png

patuana76

Xe container
Đến hẹn lại lên, giải Long Biên Marathon lại tiếp tục làm người dân xung quanh khu vực tổ chức thưởng thức đặc sản rào đường, cấm đường, tắc đường và giao thông loạn xạ. Là một người yêu thể thao và ủng hộ thể thao quần chúng, em rất rất phản đối việc rào đường, cấm đường đến hơn 9h sáng để phục vụ chạy Marathon. Kể cả giải diễn ra vào Chủ Nhật thì cũng vẫn ảnh hưởng tới đời sống sinh hoạt bao nhiêu người khu vực lân cận. Bản thân cũng là người dân, đóng thuế đầy đủ như mọi người, tại sao đường em đi lại bị rào lại để phục vụ người khác chạy? Con em đi học không đến được lớp vì rào đường! Giao thông loạn xạ, hướng dẫn đường đi không có, hướng dẫn phân luồng giao thông trước giải cũng không có...! Thực sự vô cùng bức xúc! Năm ngoái em còn cố đưa con đến lớp dù là muộn giờ, năm nay em đi được 20 phút mà vẫn loanh quanh không biết đi kiểu gì nên đành quay xe về nhà. Em nghĩ đã đến lúc yêu cầu các giải chạy tổ chức ở những nơi rộng rãi và không tổ chức trong nội thành và các khu dân cư vì rất ảnh hưởng tới sinh hoạt của người dân.
Nếu không có xxx giao thông tổ chức phân luồng thì "đường ta, ta cứ đi" chứ có gì mà ngại vậy bác?

Mr.Alo

Xe lăn
Bởi vậy nên các giải mới được tổ chức liên tục. Thực chất nó đang là hình thức kinh doanh rất có lời.
Tiền bán vé có những giải lên tới cả vài triệu/ vé tham dự. Ngoài ra còn thu được tiền từ đơn vị tài trợ, tiển bán quảng cáo.
Cứ nhìn mỗi giải có tới hàng ngàn người tham gia, có giải lên tới hàng chục ngàn thì tiền không phải là nhỏ.
View attachment 8805015
kinh doanh mà cụ , giờ tổ chức như lợn con
- ban tổ chức thì kiếm tiền bán số ...
- nhà tài trợ lấy tiếng thể thao ..
- dân chạy thì có cái chụp cúng fb ..

VuNgoanMuc

Xe điện
Nên giải quyết từng việc một.. marathon để sau.. hiện giờ cần giải quyết triệt để đội xe đạp ngang nhiên đi thể thao thể dục trến đường cấm và còn thái độ khi bị phê bình.. hội xe đạp này có lẽ không coi ai ra gì luôn.

pandakiss

Xe buýt
Toàn xã hội giờ chạy như lên đồng. TSB, mở sân vận động ra cho chạy bao nhiêu vòng trong đấy thì chạy với nhau.
Chuẩn cụ ạ. Cứ chạy vòng quanh khu thi đấu thì ko ai ý kiến cả, đây cứ rào chắn rồi bắt bao người khổ vì cấm đường để chạy thì chỉ vì lợi ích của 1 bộ phận nhóm.

Demchinhhang.net

Xe container
Đến hẹn lại lên, giải Long Biên Marathon lại tiếp tục làm người dân xung quanh khu vực tổ chức thưởng thức đặc sản rào đường, cấm đường, tắc đường và giao thông loạn xạ. Là một người yêu thể thao và ủng hộ thể thao quần chúng, em rất rất phản đối việc rào đường, cấm đường đến hơn 9h sáng để phục vụ chạy Marathon. Kể cả giải diễn ra vào Chủ Nhật thì cũng vẫn ảnh hưởng tới đời sống sinh hoạt bao nhiêu người khu vực lân cận. Bản thân cũng là người dân, đóng thuế đầy đủ như mọi người, tại sao đường em đi lại bị rào lại để phục vụ người khác chạy? Con em đi học không đến được lớp vì rào đường! Giao thông loạn xạ, hướng dẫn đường đi không có, hướng dẫn phân luồng giao thông trước giải cũng không có...! Thực sự vô cùng bức xúc! Năm ngoái em còn cố đưa con đến lớp dù là muộn giờ, năm nay em đi được 20 phút mà vẫn loanh quanh không biết đi kiểu gì nên đành quay xe về nhà. Em nghĩ đã đến lúc yêu cầu các giải chạy tổ chức ở những nơi rộng rãi và không tổ chức trong nội thành và các khu dân cư vì rất ảnh hưởng tới sinh hoạt của người dân.
LB bây h liên tục, khu đường phố Hội Xá chỗ Vincom LB thành trung tâm chạy nhẩy, hội chợ nhếch nhác.

daidiachu

Xe máy
Giải Long Biên là giải thường niên lâu đời. Các cụ thấy việc block đường gây phiền hà nhưng bên cạnh đó giải chạy đem lại bao lợi ích về kinh tế cho quận. Đầu tiên là Quảng bá về quận. Thử hỏi cả dân Sài gòn các tỉnh miền nam. Quảng bình nghệ an cũng ra tham gia. Đi các ngõ ngách của Long Biên ai cũng biết. Về kinh tế, các nhà nghỉ khách sạn, nhà hàng quán ăn chắc cũng đông khách được vài hôm. Ngoài ra về vấn đề đem lại sức khỏe cho mộ người các cụ cũng hoan hỉ chút đi. Năm chỉ vài ngày sáng chủ nhật có phải mùa nào cũng chạy đâu.

poiuy

Xe ba gác
Cuối tuần cấm đường hết, toàn dân đi bộ, chạy bộ cho khoẻ. :))

beforethewinter

Xe tải
Em ngó cái lịch chạy của bác gì post trên kia thì thấy một năm có khoảng 5- 6 cái giải chạy ở HN. Với em con số này chấp nhận được nên em cứ xin lỗi các bác phản đối chạy trước ạ. Một năm có 5-6 lượt các bác đang chạy ở công viên được ra đường lớn chung vui với nhau cũng chả nhiều nhặn gì lắm :), em ủng hộ ạ. Tổ chức vào CN, nhìn COT thì đều tầm 9h là xong nên những ngày này em sẽ cố gắng hạn chế ra đường sớm, nhường đường cho các bác chạy :)
Em không phải runner gì ạ, giải đầu tiên và duy nhất em chạy là LBM năm ngoái do bib rơi trúng đầu thôi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các tỉnh đượ tổ chức giải, nhân dân hai bên đường phân khởi mang đủ thứ ra khua gõ cổ vũ, mang nước cho các runer uống

w4f

Xe tải
9 người 10 ý, ai chạy cứ chạy, vì sức khoẻ, vì vui, vì thành tích... chạy nhóm, chạy cá nhân thì tuỳ ý... chạy nhanh pace 3,4 hay dưỡng sinh 8,9... mua bib hết vài trăm đến cả triệu chạy ở trong nước, nước ngoài là tiền của họ... miễn là thấy hợp với bản thân mình. Còn ai kêu thì cứ kêu, nhưng kêu thì cũng phải tìm hiểu rồi hãy kêu. Chạy giải kiểu này thì làm gì có tự phát, hay tuỳ ý cấm đường.

nghichnham

Xe tăng
Các cụ thử tham gia mới thấy cực nhiều chi phí cho chuẩn bị, hậu cần. Lãi thì có nhưng em nghĩ là ko nhiều ạ. Cái chính của các giải mang lại nhiều giá trị kinh tế xã hội khác ạ

nhutinhco

Xe điện
Cái nôi phong trào đã là đất phát triển cho nhiều vận động viên chuyên nghiệp. Hi vọng thể lực người Việt tốt dần lên!

longdelta

Xe tăng
Em ngó cái lịch chạy của bác gì post trên kia thì thấy một năm có khoảng 5- 6 cái giải chạy ở HN. Với em con số này chấp nhận được nên em cứ xin lỗi các bác phản đối chạy trước ạ. Một năm có 5-6 lượt các bác đang chạy ở công viên được ra đường lớn chung vui với nhau cũng chả nhiều nhặn gì lắm :), em ủng hộ ạ. Tổ chức vào CN, nhìn COT thì đều tầm 9h là xong nên những ngày này em sẽ cố gắng hạn chế ra đường sớm, nhường đường cho các bác chạy :)
Em không phải runner gì ạ, giải đầu tiên và duy nhất em chạy là LBM năm ngoái do bib rơi trúng đầu thôi.
Em 2022 cũng được cho cái BIB free, chạy 21km dưới tên của ông khác :D được cho thì đi chứ bảo bỏ gần 1 củ chạy sáng sớm xong nghe dân họ chửi thì chịu kaka =))

MyMac

Xe điện
Em thấy những giải này rất tốt. Kể có phiền hà tí nhưng cũng nên hoan hỉ bỏ qua đi CCCM ơi . Nhân dân được tăng cường sức khoẻ là điều tốt cho xã hội ạ.