[Funland] Cấm đường Marathon

xherox

Xe điện
Đều do ban tổ chức lởm khởm thôi.
Dân chạy giải nhiều thì phần lớn là dân làm mầu, chưa chạy đã tính mặc cái gì, đi giầy mầu gì, mũ gì,... rồi thả dáng chụp ảnh đăng facebook. Toàn sống ảo.
Em cũng chạy nhưng ko bao giờ đi đăng ký giải nào, cứ lầm lũi chạy 1 mình.

250cc

Xe tăng
Đều do ban tổ chức lởm khởm thôi.
Dân chạy giải nhiều thì phần lớn là dân làm mầu, chưa chạy đã tính mặc cái gì, đi giầy mầu gì, mũ gì,... rồi thả dáng chụp ảnh đăng facebook. Toàn sống ảo.
Em cũng chạy nhưng ko bao giờ đi đăng ký giải nào, cứ lầm lũi chạy 1 mình.
Em cũng giống cụ, toàn chạy 1 mình, chả hội nhóm giải giếc gì.

fantasy0178

Xe tăng
Em cũng giống cụ, toàn chạy 1 mình, chả hội nhóm giải giếc gì.
Em sáng nào cũng chạy với đạp xe nhưng cũng một mình, chả hội nhóm gì. Hôm rồi mấy đứa cty lôi kéo mãi mới tham gia HM Hạ Long đợt sau bão. Đi cho biết xong cơ bản là thấy ko hứng thú, mọi người lúc xuất phát hò hét tưng bừng mà e chả thấy kích thích tẹo nào, chạy về đc kỷ niệm chương, áo finish xong e quăng đâu mất rồi. Kết luận đi một lần cho biết thôi chứ mình chạy thể dục cho khoẻ là đc, tự nhiên mất tiền để đc chạy thấy hơi vô lý.

Noname_2015

Xe tăng
1. Đường là của chung, mục đích là để phương tiện giao thông đi lại
2. Trong một số trường hợp đặc biệt, Nhà nước có thể cấm đường, sử dụng đường vì mục đích công cộng, mục đích chung.
3. Nhưng giải chạy được tổ chức vì mục tiêu lợi nhuận. Giải chạy ban tổ chức thu tiền, nhưng lại sử dụng tài sản công (đưởng xá công cộng) để kiếm tiền.

Tôi đề nghị dừng ngay lạm dụng tài sản công để cho mục đích kinh doanh.

các bác ở Long Biên có thể hợp nhau kiến nghị lên iHanoi.
Huy động cả lực lượng công an và dân phòng, vốn đc nhà nước trả lương

khong_co_xe

Xe tăng
Moa ko biết nhân danh gì? Vì lợi ích chung nào mà bít đường như tiếp lãnh đạo cấp cao. Chạy ra ngoại thành vừa thoáng vừa đẹp cảnh, cớ chi vô ngày nghỉ người dân đi chơi!

tamtu34

Xe buýt
Cấm đường vì phục vụ mục đích đón nguyên thủ quốc gia, an ninh quốc phòng, thiên tai.....chứ luật đâu cho phép cấm đường để tổ chức mấy giải chạy phong trào nhỉ.

Chả có quốc gia nào ít tập TDTT như VN mình, nhà nước đang khuyến khích thể thao để toàn dân mạnh khỏe, các bạn cứ làm quá lên. Cái thứ 2 nũa là cấm dạy thêm, học thêm ngày nghỉ của các học sinh, CN bạn chở con bạn đi học là thấy sai sai.

DCCHA

Xe buýt
Em sáng nào cũng chạy với đạp xe nhưng cũng một mình, chả hội nhóm gì. Hôm rồi mấy đứa cty lôi kéo mãi mới tham gia HM Hạ Long đợt sau bão. Đi cho biết xong cơ bản là thấy ko hứng thú, mọi người lúc xuất phát hò hét tưng bừng mà e chả thấy kích thích tẹo nào, chạy về đc kỷ niệm chương, áo finish xong e quăng đâu mất rồi. Kết luận đi một lần cho biết thôi chứ mình chạy thể dục cho khoẻ là đc, tự nhiên mất tiền để đc chạy thấy hơi vô lý.
Chủ yếu làm mầu + cúng fb cụ ơi.

DCCHA

Xe buýt
Chả có quốc gia nào ít tập TDTT như VN mình, nhà nước đang khuyến khích thể thao để toàn dân mạnh khỏe, các bạn cứ làm quá lên. Cái thứ 2 nũa là cấm dạy thêm, học thêm ngày nghỉ của các học sinh, CN bạn chở con bạn đi học là thấy sai sai.
Ko chở con đi học thì chở con đi chơi, đc ko cụ? Ai thích chạy cứ chạy nhưng đừng ảnh hưởng đến người khác.

phuongmit

Xe cút kít
Ngoài xã hội còn phải đi làm, đi lao động ông ơi :)) k nhất thiết ra đường ngày nghỉ là chở con đi học thêm ;))

baogiomuaduocxe

Xe điện
Nhất trí quan điểm của chủ thớt. Các ông chạy maratong nhưng ảnh hưởng quá nhiều người.

LongLH

Xe điện
Bọn BTC thì được tiền, còn cái thằng cho phép tổ chức nó không nghĩ là bao người dân bị mất tiền vì sự phiền hà cấm đường đem lại.

tienaka

Xe container
em thấy lịch chạy CN là em né không đi vào khu đó rồi, sáng nay còn thổi còi kèn các kiểu inh ỏi lên.
Lên FB thì toàn thấy khoe chạy trong khi pace thì toàn 7-8 chả khác mịa gì đi bộ cũng khoe.
Đội tổ chức bên LB rất dở là quy hoạch di chuyển chán lắm, có khu đi vào rồi là khỏi đi ra luôn vì bị chặn.

sskkb

Xe tăng
Nếu câu của cụ là lấy số liệu của bọn Tây , và còn qua mấy cái công ty như Garmin hay Strava thì em khẳng định là bọn cung cấp số liệu ngu như bò cụ nhé. Cụ cứ ra nước ngoài sống thì biết, ko phải tự nhiên mà dân VN ít béo phì đâu.