[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

Loitran

Xe tăng
SẮP lão nhá. :D
Hôm qua vừa về thêm cái bàn cưa có bánh, lắm đồ quá kho không có chỗ để, cố gắng dọn thêm rồi triển thoai. :))
Làm xong cụ đóng gói lại cho em mấy cái kệ cũ đó nhé :D
Cụ mua cái máy đó làm gì? sao cụ không kiếm dân chuyên cắt chuyên nghiệp Cabinet maker họ cắt chính xác cụ chỉ việc ghép lại cho có lẹ hơn không?
Em cũng bị thiếu 2 cái kệ, mua thì mắc quá mà lại khó đúng ý thích
Em định dùng thép hộp 40x40x3mm làm khung hai bên sườn rồi sơn sần dầy, rồi cắt gỗ thịt ghép theo tầng
Cũng đang định làm mà bên này mùa đông thời tiết bên ngoài không tốt nên còn lười đây

ar3a

Xe điện
Đĩa cũ bên em bạt ngàn cụ ui, toàn supraphone hịn của tiệp khắc cũ sx, cơ mà "dân chơi" bên em trên các diễn đàn đa số khuyên mua đĩa mới hoặc 1 vài tín đồ bảo mua đĩa nhật gì đấy. Xem ra mỗi người 1 lòng tin cụ nhể. :))
Mà cụ thử dấn thân vào chơi số đê cho biết, biết đâu lại như cụ Ar3a, đầu tư và chơi LP cũng kỳ công mà giờ.. mất Liềm tin. :)) :))
Em giờ cả 2 cho có cái nhìn khách quan. :D

Làm tí đi các cụ, dạo này im ắng thế. :D
Cho em đính chính chút là không phải em mất niềm tin. Số hay than đối với em đều hướng tới một mục đích là thưởng thức âm nhạc chất lượng cao tại gia đình. Trước đây em bỏ CDP vì em nghe CD không vào. Em đầu tư nhiều vào than để ra được chất lượng âm thanh mình mong muốn. Với số thì ban đầu em rất hoài nghi, nhưng rồi cùng với sự đầu tư thì số cũng cho ra âm thanh mà em thích. Trong bối cảnh đó thì em nghe số thay vì than là điều hiển nhiên bởi tính tiện lợi của nó trong khi vẫn không phải hy sinh chất lượng âm thanh. Và em không hề tiếc những gì em đã đầu tư cho than. Với em đó vẫn là một cách thưởng thức âm nhạc hay.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cho em đính chính chút là không phải em mất niềm tin. Số hay than đối với em đều hướng tới một mục đích là thưởng thức âm nhạc chất lượng cao tại gia đình. Trước đây em bỏ CDP vì em nghe CD không vào. Em đầu tư nhiều vào than để ra được chất lượng âm thanh mình mong muốn. Với số thì ban đầu em rất hoài nghi, nhưng rồi cùng với sự đầu tư thì số cũng cho ra âm thanh mà em thích. Trong bối cảnh đó thì em nghe số thay vì than là điều hiển nhiên bởi tính tiện lợi của nó trong khi vẫn không phải hy sinh chất lượng âm thanh. Và em không hề tiếc những gì em đã đầu tư cho than. Với em đó vẫn là một cách thưởng thức âm nhạc hay.
Chém cho vui thoai cụ. :D

NovRainInFall

Xe tăng
Thế tóm lại bác a vẫn còn chơi AR LST, AR9, McIntosh (xưa nhớ không lầm là bộ 2255/32 thì phải) hem?

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Làm xong cụ đóng gói lại cho em mấy cái kệ cũ đó nhé :D
Cụ mua cái máy đó làm gì? sao cụ không kiếm dân chuyên cắt chuyên nghiệp Cabinet maker họ cắt chính xác cụ chỉ việc ghép lại cho có lẹ hơn không?
Em cũng bị thiếu 2 cái kệ, mua thì mắc quá mà lại khó đúng ý thích
Em định dùng thép hộp 40x40x3mm làm khung hai bên sườn rồi sơn sần dầy, rồi cắt gỗ thịt ghép theo tầng
Cũng đang định làm mà bên này mùa đông thời tiết bên ngoài không tốt nên còn lười đây
2 Con cưa kia đều là flagship đắt tiền nhất của bosch rồi cụ, thợ bên em cũng chỉ đến tầm ý, còn đội ngoài siêu thị hàng hobby cắt cho khách khéo cắt tấm bé còn lởm hơn mình cắt máy hịn ý. :D
Cắt sẵn tự ghép hơi nhàn quá cụ, thích chế cháo tí mới hay. :D
Mỗi khoản gỗ thịt bên em hơi khó kiếm, đang định làm bằng gỗ tre, loại từ tre ghép lại thành tấm lớn, cũng đắt phết đấy. :D

Chỉnh sửa cuối:

Phong2010

Xe hơi
Món này ngấm vào mệt lắm các cụ ơi loay hoay xuốt, loa, amp, cdp, ổn tí rồi thay dây tín hiều, dây loa, có tí nữa lại dây nguồn
OK rồi hưởng thụ thôi... rồi một ngày đẹp trời ông bạn học thời cấp 3 sau bao năm không gặp kết nối lại trong buổi họp lớp đến thẩm âm xong không thấy vui lại thấy buồn vì lại phải thay một số món...

Phong2010

Xe hơi
Nhưng cũng vui vui xuốt ngày cắm, rút, thẩm âm, rồi nâng cấp

trauxanh

Xe lăn
Haha, chả phải em chung thủy gì đâu. Chẳng qua em nghe nhạc chứ không chơi thiết bị.

Nghe bác nói thì chắc là mình gặp nhau rồi?
Có dự trữ con AT 150mlx hay 150sa nào chuyển tớ 1 con, AT có vẻ hợp máy hợp nhạc ghê.
Đang dùng 120e rồi, xác định MM muôn thuở đấy! :D

ar3a

Xe điện
Có dự trữ con AT 150mlx hay 150sa nào chuyển tớ 1 con, AT có vẻ hợp máy hợp nhạc ghê.
Đang dùng 120e rồi, xác định MM muôn thuở đấy! :D
Cả cặp 150mlx của em ra đi rồi anh. Hậu quả của việc uống rượu quá đà rồi rủ nhau nghe nhạc thả trượt kim. Em công nhận là con mlx tiếng rất khá. MM mà hợp phono hợp cần thì còn hay hơn MC setup không đến nơi đến chốn nhiều.

trauxanh

Xe lăn
Cả cặp 150mlx của em ra đi rồi anh. Hậu quả của việc uống rượu quá đà rồi rủ nhau nghe nhạc thả trượt kim. Em công nhận là con mlx tiếng rất khá. MM mà hợp phono hợp cần thì còn hay hơn MC setup không đến nơi đến chốn nhiều.
Anh đang từ từ tìm cây 150, sẽ phải lấy thêm cho phong phú. Cây đó giờ có vẻ cũng khó kiếm.
Đồ than gần đây anh mới quan tâm nhiều hơn và cũng đang upgrade từng chút, mỗi lần đều thấy hay lên, cũng vui. :D

ar3a

Xe điện
Anh đang từ từ tìm cây 150, sẽ phải lấy thêm cho phong phú. Cây đó giờ có vẻ cũng khó kiếm.
Đồ than gần đây anh mới quan tâm nhiều hơn và cũng đang upgrade từng chút, mỗi lần đều thấy hay lên, cũng vui. :D
Vâng, khó kiếm vì hãng không sản xuất model này nữa. Em nhớ trước đây em mua cây thứ nhất hàng dùng lướt đâu tầm 150 đồng. Nghe thấy hay nên mua thêm 1 cây mới sơ cua 250 mà giờ ngó trên eBay thấy giá 700. Giá đó thì chuyển qua MC nghe đi anh, tìm làm gì cho mệt.

trauxanh

Xe lăn
Vâng, khó kiếm vì hãng không sản xuất model này nữa. Em nhớ trước đây em mua cây thứ nhất hàng dùng lướt đâu tầm 150 đồng. Nghe thấy hay nên mua thêm 1 cây mới sơ cua 250 mà giờ ngó trên eBay thấy giá 700. Giá đó thì chuyển qua MC nghe đi anh, tìm làm gì cho mệt.
Anh nghe vẫn đang thấy MM hay và hợp, nên MC để dành cho tương lai phát triển. :D