[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em đồng ý với cụ Trâu. Cái nguồn phát cực kỳ quan trọng. Đơn giản như cái turntable phò của em. Gõ nhẹ vào nó còn nghe thấy tiếng ra loa nữa. Cho nên em nghĩ nó rất quan trọng

Nhạc sàn nó khác cụ ơi
Năm 2007 thằng cu e nó mua đôi s90d vs amp radioteknika y7111 của e nó bảo del nhà a hay thế về nhà e ko ra dì, hỏi ra nó cắm nguồn phát dvd sony:)). Sau bán nốt cho nó con sony 227esd mới yên thân vs nó:))

xebetong

Xe container
oder loa theo bộ này thì quả là mất công và tốn kém. ở HN cũng có 1 vài shop bán sẵn cả bộ với giá loanh quanh 40 củ, e thấy k xứng đáng lắm. em chuyển hưởng sang mua loa Quad 12l màu mắt chim và phối với Accuphase E210A. xong combo này thì e cũng hết ngân sách và đành dùng nguồn phát từ máy tính. cụ có nh kinh nghiệm e nhờ cụ cho e 1 cái oánh giá về combo này với.
Nếu máy tính mac thì tạm được, không thì cụ mua cái cdp cỏ chơi tạm
Có iphone thì mua cái airport express chơi cũng tiện
Máy tính win không phát nhạc dc cụ ạ

wave-tau

Xe container
Đã cụ nào nghe cd đèn chưa? cho em xin oánh giá với. :D
Có mấy em cd của E .A .R lượn lờ qua mặt trông thèm quá. :D

trauxanh

Xe lăn
Mấy lão nhận cục lọc về thì nhòm ngó và lắp thử, rồi Feedback kết quả lại ngay trên này nhé?
Lão nào thấy không thích thì cứ chuyển lại cho tớ dùng đó, vid các lão lấy hết nên tớ đang thiếu 1 cục đây. :D

Kicker

Xe điện
Lão thử trước đê, hay thì em theo tay :D.

Hôm trước có thằng bán cái đầu CD đèn Luxman cũ, cũng tính lôi về nghịch nhưng ngại đi nên thôi.

hd-vt

Xe container
Em có nghe qua con Ar và con Musm ( không biết viết đúng không nữa ).
Em nghe hay và thích. Chúng giống kiểu đang nghe Amply bán dẫn sang nghe Amply đèn vậy. Mượt hơn chút tình hơn chút dù em lại rất ghét đầu CD Maranzt ( mềm mềm ẻo ẻo ) hehe.
Loại đó nó có hai bóng ở đường ra.
Em chỉ biết tả và cảm vậy nên cụ đừng vội nhé.

wave-tau

Xe container
Lão thử trước đê, hay thì em theo tay :D.

Hôm trước có thằng bán cái đầu CD đèn Luxman cũ, cũng tính lôi về nghịch nhưng ngại đi nên thôi.
Thèm lắm lão nhưng giá chưa thực sự ngon. :))
Em có nghe qua con Ar và con Musm ( không biết viết đúng không nữa ).
Em nghe hay và thích. Chúng giống kiểu đang nghe Amply bán dẫn sang nghe Amply đèn vậy. Mượt hơn chút tình hơn chút dù em lại rất ghét đầu CD Maranzt ( mềm mềm ẻo ẻo ) hehe.
Loại đó nó có hai bóng ở đường ra.
Em chỉ biết tả và cảm vậy nên cụ đừng vội nhé.
Thank cụ về thông tin, em cũng đang phân vân cả marantz sa 11s3 cùng khoảng giá em EAR Acute nhưng marantz có vẻ ko được ưa thích lắm, các diễn đàn ko hẳn chê nhưng ít người khen. :))
Thấy ở vn đang bán EAR acute iii 95 củ, giá em định mua tốt hơn nhiều. :D
http://audiophile.vn/forum.php?mod=viewthread&do=tradeinfo&tid=28173&pid=126768

hd-vt

Xe container
Thèm lắm lão nhưng giá chưa thực sự ngon. :))

Thank cụ về thông tin, em cũng đang phân vân cả marantz sa 11s3 cùng khoảng giá em EAR Acute nhưng marantz có vẻ ko được ưa thích lắm, các diễn đàn ko hẳn chê nhưng ít người khen. :))
Thấy ở vn đang bán EAR acute iii 95 củ, giá em định mua tốt hơn nhiều. :D
http://audiophile.vn/forum.php?mod=viewthread&do=tradeinfo&tid=28173&pid=126768
Ô ô.... cụ định quất con xịn thế....95 tr á.
Mấy con em đã nghe là đồ cũ tầm dưới 30tr thôi.
Hehe.... em ngoáy rìu qua mắt thợ òi.

wave-tau

Xe container
Ô ô.... cụ định quất con xịn thế....95 tr á.
Mấy con em đã nghe là đồ cũ tầm dưới 30tr thôi.
Hehe.... em ngoáy rìu qua mắt thợ òi.
Cd em thay qua ít loại nên ko có kinh nghiệm mấy, giờ mấy loại nhàng nhàng nghe giống nhau cả nên đang tăm mấy em ngon ngon chút, cũng phân vân hoặc cd ngon hoặc cd cũ nhưng năm 90 nhưng khủng làm cơ + dac.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão bị dở à? Amp đèn là đủ chơi dồi, sở dĩ ng ta làm cd đèn đánh vs amp bán dẫn cho nó có "mùi" đèn thôi. Ối dồi đồ anh trauxanh thứ dữ phết, chiều về sớm để thi công ngay vs e biến áp rft này

trauxanh

Xe lăn
Lão bị dở à? Amp đèn là đủ chơi dồi, sở dĩ ng ta làm cd đèn đánh vs amp bán dẫn cho nó có "mùi" đèn thôi. Ối dồi đồ anh trauxanh thứ dữ phết, chiều về sớm để thi công ngay vs e biến áp rft này

Lưu ý đầu vào là 2 dây dưới bụng hộp đó nhé.
Đầu ra gồm 2 ổ cắm xoay khoá bằng phíp trên mặt để cắm phích chuyên dụng của quân sự, và đầu ra ở 2 cọc xoáy bên đầu hộp. Nên dùng cặp cọc đầu hộp đó xuất ra là ok, còn 2 ổ xoay khoá trên mặt thì kệ nó đỡ phải kiếm phích khoá phù hợp. Đường ra đầu hộp và đường ra ổ cắm mặt hộp là tương đương nhau (vì mở ra xem sẽ thấy các ổ đó đấu song song nhau).
Vì cục lọc này công suất lớn, thừa khả năng lắp trước BA để làm lọc tổng cho cả hệ thống, nên là nếu lắp trong cái RFT kia thì đấu thế này:
Tách dây từ cổng vào của RFT ra khỏi BA bên trong, đấu chèn cục này vào giữa cổng vào (AC in) và BA bên trong RFT, tức là:
AC in —-> 2 dây dưới bụng cục lọc ——> qua cục lọc đến 2 vít xoáy đầu cục lọc ——> bắt với đầu vào sơ cấp của BA, là xong.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lưu ý đầu vào là 2 dây dưới bụng hộp đó nhé.
Đầu ra gồm 2 ổ cắm xoay khoá bằng phíp trên mặt để cắm phích chuyên dụng của quân sự, và đầu ra ở 2 cọc xoáy bên đầu hộp. Nên dùng cặp cọc đầu hộp đó xuất ra là ok, còn 2 ổ xoay khoá trên mặt thì kệ nó đỡ phải kiếm phích khoá phù hợp. Đường ra đầu hộp và đường ra ổ cắm mặt hộp là tương đương nhau (vì mở ra xem sẽ thấy các ổ đó đấu song song nhau).
Vì cục lọc này công suất lớn, thừa khả năng lắp trước BA để làm lọc tổng cho cả hệ thống, nên là nếu lắp trong cái RFT kia thì đấu thế này:
Tách dây từ cổng vào của RFT ra khỏi BA bên trong, đấu chèn cục này vào giữa cổng vào (AC in) và BA bên trong RFT, tức là:
AC in —-> 2 dây dưới bụng cục lọc ——> qua cục lọc đến 2 vít xoáy đầu cục lọc ——> bắt với đầu vào sơ cấp của BA, là xong.
Khoang con biến áp 5kva này ko biết vừa ko, nếu bố trí đc thì hay quá, chiều e mượn cái khoan 30min là song hết í mà. E nhìn qua sơ đồ dồi, nó còn tiếp mas ở cái vỏ máy anh nhi?

trauxanh

Xe lăn
Khoang con biến áp 5kva này ko biết vừa ko, nếu bố trí đc thì hay quá, chiều e mượn cái khoan 30min là song hết í mà. E nhìn qua sơ đồ dồi, nó còn tiếp mas ở cái vỏ máy anh nhi?
Tiếp mát ở cái vít tai hồng ở 1 đầu hộp đó.
Con lọc này to phết, nếu không gian bên trong không còn chỗ thì chú vít nó vào phía sau hộp RFT cũng được mà, đáy nó nó 2 lỗ dành cho vít vào mặt phẳng nào đó đấy. Bắt vít nó vào mặt sau RFT, ngay đường nguồn vào, càng tiện.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Con lọc này to phết, nếu không gian bên trong không còn chỗ thì chú vít nó vào phía sau hộp RFT cũng được mà, đáy nó nó 2 lỗ dành cho vít vào mặt phẳng nào đó đấy. Bắt vít nó vào mặt sau RFT, ngay đường nguồn vào, càng tiện.
He he lúc nó chuyển e cứ tưởng nhầm, nặng ghê, khả năng phải vít sau con rft anh ah.

KhieuDauDo

Xe điện
có bộ loa nào tầm 2tr về xem bóng đá k các cụ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E vừa thi công xong, mệ đi làm cốc vs cu e phát, nóng quá

Gato2009

Xe điện
Cụ trau giúp em vụ bid này ạ
https://buyee.jp/item/yahoo/auction/v554136739
Em chưa biết đặt maxium là bao nhiêu, vì món đồ này chửa có tiền lệ mua bán bao giờ, để em cân nhắc thêm, có thể tầm loanh quanh 2000 - 3000 yên
Đội ơn cụ

trauxanh

Xe lăn
Cụ trau giúp em vụ bid này ạ
https://buyee.jp/item/yahoo/auction/v554136739
Em chưa biết đặt maxium là bao nhiêu, vì món đồ này chửa có tiền lệ mua bán bao giờ, để em cân nhắc thêm, có thể tầm loanh quanh 2000 - 3000 yên
Đội ơn cụ
Ok cụ, không vấn đề gì.
Em vừa check thì thời gian còn 5 ngày nữa. Cụ cứ tính toán làm sao cho tổng chi phí với món đó về đến tay cụ thì "ngon bổ rẻ" là được. Tức là tính giá đấu phù hợp với tiêu chí đó, còn giá nó bị nhiều người đấu hăng quá vọt qua ngưỡng tính của mình thì thôi, lại kiếm tiếp sau.
Rồi báo em con số, em đấu bằng tài khoản của em, không ngại.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ok cụ, không vấn đề gì.
Em vừa check thì thời gian còn 5 ngày nữa. Cụ cứ tính toán làm sao cho tổng chi phí với món đó về đến tay cụ thì "ngon bổ rẻ" là được. Tức là tính giá đấu phù hợp với tiêu chí đó, còn giá nó bị nhiều người đấu hăng quá vọt qua ngưỡng tính của mình thì thôi, lại kiếm tiếp sau.
Rồi báo em con số, em đấu bằng tài khoản của em, không ngại.
Úi cái lọc của a gớm thật, các dải đâu da đấy. E đang nghe chế linh-thanh tuyền đây.

trauxanh

Xe lăn
Úi cái lọc của a gớm thật, các dải đâu da đấy. E đang nghe chế linh-thanh tuyền đây.
Ơ...
Trước anh cũng không tin đâu, nhưng lắp vào âm thanh khác hẳn luôn, giờ không tháo ra được ấy chứ! :D