[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

Jue

Xe tải
Em mạn phép giới thiệu cụ tìm loa Nga bass 20 8 xương giá củ loa 3t5-3t8 đi đóng thùng là vừa đủ ngân sách, chắc chắn ngon bỏ rẻ, còn yêu cầu cao hơn em chịu.
Bác cho cái ảnh hay link nơi bán được không?

arch.zung

Xe tăng
Bọn lái có trò lập hội với nhau, gom đồ hiếm hiếm rồi bơm thổi
Em cay lên ra shop làm mịa đôi mới, đồ cũ làm sao ăn dc đồ mới
Hôm nào cụ sang em oánh thử con cắp nách, đảm bảo tư duy thay đổi :)
Chơi kiểu mân mê cũng thú, nhưng đắm đuối quá ốm người
sau 1 thời gian thì e cũng nghiệm ra là vậy

ar3a

Xe điện
Nguồn phát mới của em

_MBBG_

Xe điện
Cụ nào có saba oval big size anlico thanh lý ko ạ?
Tiện các cụ cho e hỏi chút,loa trung nào cho dải trung trầm dày dặn mà lại chịu đc đòn cao ko ạ?

Laixetruongson

Xe container
Cụ cắt lỗ cnc ở đâu mà đẹp thế? Cụ cảm nhận ntn trc và sau khi lắp e lọc điện kia?
Cụ cho em hỏi loa Pioneer CS 880 nên ghép với Amly gì thì ổn ạ ? Có cu em bên nhật nó nghía được 1 đôi khá đẹp giá 1,5k $. Em đang định bảo nó cẩu về, em dùng pioner nghe Bolero ổn không cụ :P

chuot08

Xe lăn
Cụ cho em hỏi loa Pioneer CS 880 nên ghép với Amly gì thì ổn ạ ? Có cu em bên nhật nó nghía được 1 đôi khá đẹp giá 1,5k $. Em đang định bảo nó cẩu về, em dùng pioner nghe Bolero ổn không cụ :P
Hàng bờ em nhớ có shop rao chưa đến 30 củ; 1,5k hoặc phải đỉnh lắm hoặc quá đắt.
Bolero tầm xiền đấy nhiều lựa chọn, em vẫn xin đề cử toàn dải vì mid ngon! :)

khanghuy

Xe tải
Hàng bờ em nhớ có shop rao chưa đến 30 củ; 1,5k hoặc phải đỉnh lắm hoặc quá đắt.
Bolero tầm xiền đấy nhiều lựa chọn, em vẫn xin đề cử toàn dải vì mid ngon! :)
Em cùng ý kiến với cụ chuot08, Bolero và các loại nhạc trữ tình êm dịu thì toàn dải ổn nhất.

thanhgamo

Xe container
Thế mới quí, cơ mà em nghĩ cặp này vặt đâu ra. Isophon fullrange bọn em đóng thùng và nghe rồi, tinh tế lắm nhưng ko chơi đa dạng và vì thế cũng kén người nghe.
Isophone củ loa rời thì có dòng Orchester nhưng phải dòng cổ thời thập ngoặc mới thật sự hay và dễ đánh, dòng gân cao su Orchester 2000 sau này khó đóng thùng và tìm được amply thích hợp cũng khó.
Cặp này em nghe của anh bạn nhà trên phố cổ đóng open baffle đến bây giờ tiếng nhạc cụ gõ lenh keng bên tai vẫn chưa thể quên được.

khanghuy

Xe tải
Isophone củ loa rời thì có dòng Orchester nhưng phải dòng cổ thời thập ngoặc mới thật sự hay và dễ đánh, dòng gân cao su Orchester 2000 sau này khó đóng thùng và tìm được amply thích hợp cũng khó.
Cặp này em nghe của anh bạn nhà trên phố cổ đóng open baffle đến bây giờ tiếng nhạc cụ gõ lenh keng bên tai vẫn chưa thể quên được.

Con này là đồng trục mà cụ, thế trebl nó mới leng keng.

thanhgamo

Xe container
Con này là đồng trục mà cụ, thế trebl nó mới leng keng.
Vâng, nó là loa toàn giải có thêm trebb đồng trục để tăng cường giải cao (thay vì có thêm cái nón phụ của thuần toàn giải kiểu Fostex). Orchester 2000 sản xuất từ năm 1985 nhìn ổn nhưng khó nhằn về vấn đề tìm thùng phù hợp cũng như amply phù hợp ạ.
Dòng Orchester 2000 đây, nếu xem catalog thì nó có thể đóng Oken cũng như ván hở, nhưng lạ là em thấy chưa ai dùng loa này mà đóng thùng ván hở hoặc có đóng nhưng không thành công.

ar3a

Xe điện
Vụ này em ưng, Modern kết hợp Vintage, cái cục USB Dac của cụ sắm ở đâu mà ngộ vậy ạ?
Cái cục nhỏ xíu này là music server cụ ơi, gồm Pi3+ và DAC Boss của Allo. Có thể cắm ổ cứng hoặc chạy file qua mạng, điều khiển qua wifi, tiếng nghe rất khá trong tầm tiền, chỉ có điều hình thức trông hơi còi.

thanhgamo

Xe container
Cái cục nhỏ xíu này là music server cụ ơi, gồm Pi3+ và DAC Boss của Allo. Có thể cắm ổ cứng hoặc chạy file qua mạng, điều khiển qua wifi, tiếng nghe rất khá trong tầm tiền, chỉ có điều hình thức trông hơi còi.
Con Pi3 này là gói gọn cả Dac và tích hợp músic server đọc ổ cứng ngoài luôn hả cụ, em cũng đang muốn chơi nhạc số cho tiện, hình như cái này điều khiển trực tiếp bằng app trên điện thoại luôn ạ?

chuot08

Xe lăn
Con Pi3 này là gói gọn cả Dac và tích hợp músic server đọc ổ cứng ngoài luôn hả cụ, em cũng đang muốn chơi nhạc số cho tiện, hình như cái này điều khiển trực tiếp bằng app trên điện thoại luôn ạ?
App trên đt chỉ khiển được khi chơi qua wifi, đt kết nối cùng 1 mạng với máy tính là nguồn phát nhạc thì đt sẽ khiển được trên giao diện app. Thực tế là đt khiển máy tính chứ ko khiển cục Dac kia.
Trường hợp cắm ổ vào Dac thì em ko dùng nên ko biết có khiển đc qua đt ko, nhưng e nghĩ là ko được.

ar3a

Xe điện
Trong cấu hình hiện tại của em thì có 2 bo mạch. Bo mạch Pi3+ làm nhiệm vụ music server chạy trên OS là Volumio kiêm trình điều khiển chơi nhạc luôn. Bo DAC là Boss của Allo được thiết kế để giao tiếp với Pi3. Về kết nối thì Pi3+ có cổng USB để gắn ổ cứng/thẻ nhớ hoặc cụ nào chơi NAS có thể kết nối qua ethernet hoặc wifi. Pi3+ có chức năng hotspot, nên nếu cụ nào không có wifi trong nhà vẫn có thể kích hoạt tính năng này rồi dùng điện thoại/máy tính điểu khiển. Hoặc một cách nữa là điều khiển bằng app thì không yêu cầu Pi và điện thoại phải kết nối vào cùng 1 mạng, nghĩa là ở cơ quan cũng có thể bật, tắt nhạc tại nhà. App này trên IOS thì miễn phí nhưng với Android phải trả phí ($3 thì phải).

Cái hay và linh hoạt của Pi là khả năng mở rộng. Người dùng có thể thay đổi các loại DAC khác nhau, cũng như thêm các loại bo mạch khác như isolator (khử nhiễu) hoặc thay đổi nguồn điện cấp cho hệ thống. Ngân sách hạn chế thì 2-3tr là cũng có thể bắt đầu còn mở rộng hơn có thể lên đến trên dưới 10tr.

Rft

[Tịch thu bằng lái]
Làm con sansui 5000x lão ơi!

Rft

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có ai biết hãng loa này không? Loa toàn dải cổ của Đức kích thước 13x7 cm, em chẳng thấy có thông số gì ngoài logo khắc chìm trên chụp bảo vệ nam châm.

Hình như saba cổ bác ah

TTViet

Xe tải
Em có ông bạn đang dư dùng bộ Pre-Pow Pioneer C90A-M90 (CS 350W) chắc đánh cặp loa này sẽ ngon và hợp. Ô ấy chơi liền 2 con Pow M90.