[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

trauxanh

Xe lăn
Em lắp ổ nguồn lọc vì muốn linh hoạt cho việc sử dụng nếu có thêm BACL, em có thể dùng ổ nguồn lọc tổng khi cắm trước bacl và sau khi cắm sau bacl. Dây nối của em không khủng như cụ nhưng cũng là dây 2.5 Lapp Kabel Stuttgart và một ít dây chuyên dụng chống cháy :).
Vì là nếu dùng trước BACL thì thừa số lượng ổ cắm trên hộp, còn nếu dùng sau BACL thì thiếu các mức điện áp khác nhau (tức là các thiết bị đều dùng chung 1 mức điện áp thì mới dùng được cái hộp ổ cắm này). :D

khanghuy

Xe tải
Vì là nếu dùng trước BACL thì thừa số lượng ổ cắm trên hộp, còn nếu dùng sau BACL thì thiếu các mức điện áp khác nhau (tức là các thiết bị đều dùng chung 1 mức điện áp thì mới dùng được cái hộp ổ cắm này). :D
Vì chỉ có một số thiết bị cần qua bacl còn đa số là cần dòng điện sạch nên em chọn phương án này cho linh hoạt :). DIY công nhận tốn thời gian đến hôm nay em mới tạm xong hoàn chỉnh, toàn tranh thủ đi làm về cày một chút. Mai hoàn thiện một ít tiểu tiết em post nốt thành phẩm.

bi170693

Xe hơi
cái mảng này nó quá lơn một thăng cu 9x như em đúng kiểu hạt cát =))

khanghuy

Xe tải
Các cụ có ai biết hãng loa này không? Loa toàn dải cổ của Đức kích thước 13x7 cm, em chẳng thấy có thông số gì ngoài logo khắc chìm trên chụp bảo vệ nam châm.

trauxanh

Xe lăn
Các cụ có ai biết hãng loa này không? Loa toàn dải cổ của Đức kích thước 13x7 cm, em chẳng thấy có thông số gì ngoài logo khắc chìm trên chụp bảo vệ nam châm.

Tên tuổi không rõ, nhưng khả năng cao loa này lắp trong đài cổ của Đức, trở kháng chắc 4 ohm.

duytrong

Xe lăn

Trước em mua được của một ông đi Đức về bộ giàn,2 loa thùng vuông,có cái tép thuyền i xì cái như của cụ.em nhớ tên nó là rena thì phải.sau em không biết bán mất,giờ mới biết nó là cái âm ly đèn,lúc ấy tháo ra trông mấy bóng đèn điện tử to bằng cổ tay sợ chết khiếp, bảo nó mà hỏng thì lấy đâu mà thay,ngu thật.giờ vẫn tiếc.

khanghuy

Xe tải
Tên tuổi không rõ, nhưng khả năng cao loa này lắp trong đài cổ của Đức, trở kháng chắc 4 ohm.
Trước em mua được của một ông đi Đức về bộ giàn,2 loa thùng vuông,có cái tép thuyền i xì cái như của cụ.em nhớ tên nó là rena thì phải.sau em không biết bán mất,giờ mới biết nó là cái âm ly đèn,lúc ấy tháo ra trông mấy bóng đèn điện tử to bằng cổ tay sợ chết khiếp, bảo nó mà hỏng thì lấy đâu mà thay,ngu thật.giờ vẫn tiếc.
Loa bé tí nhẹ tênh, loa dùng nam châm alnico và có màng giấy mỏng. Test thử không thùng hay không ngờ. :)

chuot08

Xe lăn

Em đồ là Isophon. Dòng này rất thích làm elip tượng hình, màng loa lại xanh xanh chấm thêm vàng vàng.

khanghuy

Xe tải
Em đồ là Isophon. Dòng này rất thích làm elip tượng hình, màng loa lại xanh xanh chấm thêm vàng vàng.
Nếu là isophon chắc giai đoạn mới sản xuất loa quá :) Vì trông như làm thủ công, khéo hợp tác xã của anh Đức ngày trước làm ấy chứ :D.

chuot08

Xe lăn
Nếu là isophon chắc giai đoạn mới sản xuất loa quá :) Vì trông như làm thủ công, khéo hợp tác xã của anh Đức ngày trước làm ấy chứ :D.
Thế mới quí, cơ mà em nghĩ cặp này vặt đâu ra. Isophon fullrange bọn em đóng thùng và nghe rồi, tinh tế lắm nhưng ko chơi đa dạng và vì thế cũng kén người nghe.

khanghuy

Xe tải
Thế mới quí, cơ mà em nghĩ cặp này vặt đâu ra. Isophon fullrange bọn em đóng thùng và nghe rồi, tinh tế lắm nhưng ko chơi đa dạng và vì thế cũng kén người nghe.
Rất nhiều loa hay giá rẻ bị thương gia làm lu mờ bởi một ố dòng loa hot bị thổi giá mà chất chỉ hơn tý chút. Còn 1 đôi oval nữa kích thước khoảng 19x10 có phễu cũng oval em chưa thấy đôi thứ 2 trên thị trường, tiếng rất tốt đặc biệt trung âm. Em cũng nghĩ mấy củ ko đề tên tuổi này toàn nằm trong đài cổ.

chuot08

Xe lăn
Rất nhiều loa hay giá rẻ bị thương gia làm lu mờ bởi một ố dòng loa hot bị thổi giá mà chất chỉ hơn tý chút. Còn 1 đôi oval nữa kích thước khoảng 19x10 có phễu cũng oval, tiếng rất tốt đặc biệt trung âm.
Đúng là vocal dòng này rất tuyệt! Như em nói trên là kén người, vì thế mà thường phù hợp các cụ có tuổi, hay lãng tai và thích nghe giọng gấu nhưng là tiếng của gấu ngày xưa gọi! :D

khanghuy

Xe tải
Đúng là vocal dòng này rất tuyệt! Như em nói trên là kén người, vì thế mà thường phù hợp các cụ có tuổi, hay lãng tai và thích nghe giọng gấu nhưng là tiếng của gấu ngày xưa gọi! :D

Lại dự án diy thùng loa mới hả cụ? Em giờ sợ đóng thùng loa lắm, toàn tranh thủ ngày nghỉ đóng hàng tháng mới xong :(. Loa nga 8 xương cũng là đôi đáng nghe mà giá rẻ, có ông anh dùng nó làm center cực kì ổn.

trauxanh

Xe lăn
Lại dự án diy thùng loa mới hả cụ? Em giờ sợ đóng thùng loa lắm, toàn tranh thủ ngày nghỉ đóng hàng tháng mới xong :(. Loa nga 8 xương cũng là đôi đáng nghe mà giá rẻ, có ông anh dùng nó làm center cực kì ổn.
Loa Lomo nghe tốt mà, nghe đâu sau WW2 Liên Xô bê nguyên nhà máy từ Đức về. :D

chuot08

Xe lăn
6 năm trước rồi cụ ạ. Lâu rồi e cũng ko làm gì mới, tạm hài lòng với cặp loa cũ, có thì đóng giúp các bác khác và được trải nghiệm ké thôi! :D

Gato2009

Xe điện

Cặp này của cụ, nếu màng loa dày thì rất có thể là isophon, còn màng mỏng thì thường là siemens hoặc telefunken, nhưng cũng chảng quan trọng gì, cứ hay là được cụ ah.
Tiện thể, show cặp oval đồng trục khủng 21x32 cm

khanghuy

Xe tải
Cặp này của cụ, nếu màng loa dày thì rất có thể là isophon, còn màng mỏng thì thường là siemens hoặc telefunken, nhưng cũng chảng quan trọng gì, cứ hay là được cụ ah.
Tiện thể, show cặp oval đồng trục khủng 21x32 cm

Cặp loa của cụ đẹp quá =P~, củ loa của em màng mỏng và loa nhẹ hều cụ à, em cũng ko quan trọng hãng gì vì mìnhf thấy hay là được. Chỉ hỏi các cụ xem có ai biết để thêm thông tin thôi. >:D<

Jue

Xe tải
Em đang tìm bộ loa để lắp vào ti vi ở nhà thay loa ti vi. Mục đích để nghe các chương trình ca nhạc cho hay hơn. Bác nào tư vấn cho em kinh phí dưới 6 triệu thì nên mua bộ loa nào nhé. Phòng khách nhà em rộng 12m2.

khanghuy

Xe tải
Em đang tìm bộ loa để lắp vào ti vi ở nhà thay loa ti vi. Mục đích để nghe các chương trình ca nhạc cho hay hơn. Bác nào tư vấn cho em kinh phí dưới 6 triệu thì nên mua bộ loa nào nhé. Phòng khách nhà em rộng 12m2.
Em mạn phép giới thiệu cụ tìm loa Nga bass 20 8 xương giá củ loa 3t5-3t8 đi đóng thùng là vừa đủ ngân sách, chắc chắn ngon bỏ rẻ, còn yêu cầu cao hơn em chịu.