[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

hungpmu

Xe tăng
Mấy cái món cưa xẻ là em chịu chết, cầm mỏ hàn thì được. Em thấy việc DIY thùng Loa là rủi ro cao nhất cho nên em cứ Loa làm sẵn là mua và DIY mấy cái gọi là điện tử vậy

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa làm xong cái ổ cắm với lọc nguồn của cụ trauxanh, có ít ảnh minh hoạ trả bài cụ Trâu, hàng DIY chưa được đẹp có gì các cụ bỏ qua . :)

PS: Ảnh không được nét do em chụp bằng con Blackberry cùi :(

Khà khà cụ khéo tay phết nhể? E nhét luôn vào e biến áp này, mời cụ thanhan289 vào chém cho xôm.

hd-vt

Xe container
Mấy cái món cưa xẻ là em chịu chết, cầm mỏ hàn thì được. Em thấy việc DIY thùng Loa là rủi ro cao nhất cho nên em cứ Loa làm sẵn là mua và DIY mấy cái gọi là điện tử vậy
Em lại nghĩ đóng thùng loa thõa mãn rất nhiều thứ. Tiền, táy máy, độc chả giống ai và được rèn luyện : tai như Bẹc, mắt như Cú, da mặt phải dày ( không nghe chê, khen đểu ) và trình âm học hay phải đắc đạo phái Âm Thanh Đạo tử tế ( không tử tế là tàu hỏa nhập ma ).
Là thành công dực dỡ. Em thật ạ
Vd hứng lên, lột ra thay cho em Loa đó nội y mới, từ trong môn phái là tấm lót. Là như có v.mới, hót khác v.cũ.
Dù là vợ cả, nhưng v. Cũ Mới hay xung đột nên đau đầu phết.
Hehe fun ạ.

trauxanh

Xe lăn
Cụ trauxanh xem dây ACROSS 2000 ++++ này có ổn không? giá cũng kẹo mềm.
http://www.hifido.co.jp/sold/10-54507-79059-00.html?LNG=E

Dây này cũng được cụ ạ.
Đây là loại dây có cấu trúc các lớp vỏ chống rungg, loại tiết diện 2mm vuông.
Và có đặc điểm 2 sợi xoắn ngược nhau để chống can nhiễu giữa 2 dây trắng- đen (trên hình những cái đầu dây là bị xoắn lung tung chứ nếu cụ thử tuốt thêm chút vỏ ra sẽ thấy 2 dây có chiều xoắn ngược nhau).

ar3a

Xe điện
Tranh thủ nghỉ lễ em rửa ít đĩa mới mua. Huấn luyện thêm được đệ tử hỗ trợ.

ar3a

Xe điện
Món này cần thực tế vì mọi mô tả mà không thực tế đều khó định lượng, trong đó khác biệt gu và môn phái cũng là vấn đề đôi khi gây tranh cãi
Nếu có điều kiện cụ nên làm cho biết vì DIY cái OB cũng dễ xơi
Em còn đang phải DIY cái phòng khaoi hơn cụ nhiều :D

DIY xong được phòng này thì số tiền công tiết kiệm được đủ mua một bộ âm thanh to to cụ nhỉ.

hd-vt

Xe container
Dây này cũng được cụ ạ.
Đây là loại dây có cấu trúc các lớp vỏ chống rungg, loại tiết diện 2mm vuông.
Và có đặc điểm 2 sợi xoắn ngược nhau để chống can nhiễu giữa 2 dây trắng- đen (trên hình những cái đầu dây là bị xoắn lung tung chứ nếu cụ thử tuốt thêm chút vỏ ra sẽ thấy 2 dây có chiều xoắn ngược nhau).
Hôm nào em nhờ cụ Tru xét hộ sợi dây chạy từ cục TTTT sang cục PTNT mới được hehe.
Toàn Molo bờ nốc nên dây dợ lằng nhằng hehe.

trauxanh

Xe lăn
Hôm nào em nhờ cụ Tru xét hộ sợi dây chạy từ cục TTTT sang cục PTNT mới được hehe.
Toàn Molo bờ nốc nên dây dợ lằng nhằng hehe.
“Dây” chỉ là sự liên lạc, nhiệm vụ là truyền đạt lại.
Một sợi dây kim loại thì có đủ cả: cảm- dung- kháng tự thân khi được đưa vào kết nối.
Tính chất “1 tinh thể duy nhất” của loại dây Pcocc thì đảm bảo được 3 cái thành phần kia ở mức thấp nhất, tức là ít ảnh hưởng nhất- cũng tức là truyền dẫn trung thực nhất.
Ngoài ra lại thêm công nghệ chế tạo từ Pcocc ra dây dẫn cụ thể, bao gồm lõi dây kích thước nào, xoắn theo các chiều các bước nào, vỏ bọc các lớp như nào, lớp giáp như nào...thậm chí lại còn cả hình dạng mặt cắt từng sợi như nào. Những thứ này ảnh hưởng đáng kể tới giá thành của các loại dây, mặc dù đều là Pcocc cả.
Tất nhiên là nó chỉ phục vụ sự trung thực, còn muốn có các đặc tính ngoại lai đặc biệt khác để phù hợp gu nghe hoặc bù đắp phẩm chất của dây lõi thường hay là của hệ thống...thì còn nhiều loại công nghệ khác mà. :D
Chơi mono cũng hay và đẹp, nhưng em không chơi được vì đang dùng cặp loa chỉ cần 3w là đánh tưng bừng rồi. :D

hd-vt

Xe container
“Dây” chỉ là sự liên lạc, nhiệm vụ là truyền đạt lại.
Một sợi dây kim loại thì có đủ cả: cảm- dung- kháng tự thân khi được đưa vào kết nối.
Tính chất “1 tinh thể duy nhất” của loại dây Pcocc thì đảm bảo được 3 cái thành phần kia ở mức thấp nhất, tức là ít ảnh hưởng nhất- cũng tức là truyền dẫn trung thực nhất.
Ngoài ra lại thêm công nghệ chế tạo từ Pcocc ra dây dẫn cụ thể, bao gồm lõi dây kích thước nào, xoắn theo các chiều các bước nào, vỏ bọc các lớp như nào, lớp giáp như nào...thậm chí lại còn cả hình dạng mặt cắt từng sợi như nào. Những thứ này ảnh hưởng đáng kể tới giá thành của các loại dây, mặc dù đều là Pcocc cả.
Tất nhiên là nó chỉ phục vụ sự trung thực, còn muốn có các đặc tính ngoại lai đặc biệt khác để phù hợp gu nghe hoặc bù đắp phẩm chất của dây lõi thường hay là của hệ thống...thì còn nhiều loại công nghệ khác mà. :D
Chơi mono cũng hay và đẹp, nhưng em không chơi được vì đang dùng cặp loa chỉ cần 3w là đánh tưng bừng rồi. :D
Chuẩn òi cụ.
Ờ mờ sao em còn nghe về định nghĩa Dây là : đặt một thằng từ vị trí này sang vị trí khác mà tự thân không bò sang được, phải nhờ thứ khác dẫn....đó gọi là dây. Dây dẫn.
Cũng mắc phết đới.
Hí hí.... fun nhóa cụ.

trauxanh

Xe lăn
Chuẩn òi cụ.
Ờ mờ sao em còn nghe về định nghĩa Dây là : đặt một thằng từ vị trí này sang vị trí khác mà tự thân không bò sang được, phải nhờ thứ khác dẫn....đó gọi là dây. Dây dẫn.
Cũng mắc phết đới.
Hí hí.... fun nhóa cụ.
Đó là phương thức "vận chuyển theo đường ống". :D

trauxanh

Xe lăn
Em vừa làm xong cái ổ cắm với lọc nguồn của cụ trauxanh, có ít ảnh minh hoạ trả bài cụ Trâu, hàng DIY chưa được đẹp có gì các cụ bỏ qua . :)

PS: Ảnh không được nét do em chụp bằng con Blackberry cùi :(

Lắp như này là cục lọc phục vụ cho tất cả các ổ cắm, tức là các ổ của cụ cùng một mức điện áp.
Em thì lắp trong hộp nguồn, cục lọc này lắp trước C-core 3kva tức là thành lọc tổng, rồi qua C-core chia thành 2 đường xuất 100 và 115v. Như vậy cục lọc của em có tác dụng với tất cả các đầu ra với các mức điện áp khác nhau (100V- 13,6A và 115V- 13,6A).
Cậu em chuyên về điện lắp giúp hộp nguồn mà phát khiếp, chật ních hết cả không gian, dây nội bộ loại đơn to bằng ngón tay cứng ngắc rất khó thi công trong không gian có hạn, toàn bộ hộp nguồn nặng cỡ 40kg. :D

One-77

Xe cút kít
Em vào lội còm!!!

flowers1508

Xe tăng
Em cũng đang tính cải lại cái thùng loa đây ạ