[Funland] Cái thẻ bảo hiểm y tế này giờ đây hữu dụng hơn hẳn bảo hiểm nhân thọ mua của tư nhân ?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Riêng cái BHYT của mình ưu việt hơn Mẽo đấy. Mẽo là nước phát triển duy nhất ko có chương trình BHYT quốc gia.
Ko có thẻ này ối nhà tán gia bại sản đấy ạ. Mà chưa nói bênh hiểm nghèo, nhiều bệnh thường thôi người nghèo có thẻ này cũng đỡ nhiều ạ.
Các cụ còn thanh niên, làm ra tiền ko hiểu đc việc của người già mà nghèo khổ riêng nhức chân đau đầu, cảm sốt thường thôi cũng kk có tiền vào hiệu thuốc mua đâu ạ. Phải dùng BHYT mới có thuốc mà uống ạ.
Cụ nào ở viện chăm người nhà lâu lâu rồi sẽ thấy thấm các cảnh đời nghèo khổ. Trc em toàn vứt thẻ đi lung tung nhưng h tuy không dùng nhưng cũng biết giữ ở một chỗ và trân trọng nó hơn rồi ạ.

vo nho

Xe điện
Ưu điểm lớn nhất là nó cho phép người ta mua BHYT ngay cả khi đã có bệnh, và có thể mua từ năm này sang năm khác để chữa bệnh.
Mua BH tư nhân khám lên khám xuông, Khai báo đủ điều...không khéo là tiền thì mất mà lúc cần chả được chi đồng nào.

Mấy thằng tư vấn thì chỉ cần bán được nên tư vấn vào lợi ích thật to ko.

Mr.Alo

Xe lăn
Mua BH tư nhân khám lên khám xuông, Khai báo đủ điều...không khéo là tiền thì mất mà lúc cần chả được chi đồng nào.

Mấy thằng tư vấn thì chỉ cần bán được nên tư vấn vào lợi ích thật to ko.
cái này nó phụ thuộc người bán bh có tâm hay không

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chả cứ người nghèo.
Người trung bình

và cả người giàu mà không có bảo hiểm YT thì cũng ốm đòn.

Vâng cụ,một xã hội tốt luôn không thể thiếu BHYT.
Nên mong cccm đừng có tiếc chút tiền đóng góp hàng năm, đừng nghĩ rằng mình khỏe mạnh mà không mua hoặc mua cho người khác hưởng.
Riêng cái BHYT của mình ưu việt hơn Mẽo đấy. Mẽo là nước phát triển duy nhất ko có chương trình BHYT quốc gia.
Ko có thẻ này ối nhà tán gia bại sản đấy ạ. Mà chưa nói bênh hiểm nghèo, nhiều bệnh thường thôi người nghèo có thẻ này cũng đỡ nhiều ạ.
Các cụ còn thanh niên, làm ra tiền ko hiểu đc việc của người già mà nghèo khổ riêng nhức chân đau đầu, cảm sốt thường thôi cũng kk có tiền vào hiệu thuốc mua đâu ạ. Phải dùng BHYT mới có thuốc mà uống ạ.
Cụ nào ở viện chăm người nhà lâu lâu rồi sẽ thấy thấm các cảnh đời nghèo khổ. Trc em toàn vứt thẻ đi lung tung nhưng h tuy không dùng nhưng cũng biết giữ ở một chỗ và trân trọng nó hơn rồi ạ.

His0ka

Xe buýt
Cả 2 đều có tiền hoặc đã mua bảo hiểm, nó sẽ chọn người trẻ hơn cơ hội sống cao hơn. Có covid mới hiểu bản chất tư bẩn, quá thực tế >:)
Đừng lên án họ cái này. Nếu ở mình mà vỡ trận thì sẽ còn lồi ra nhiều cái bọn TB cũng phải lạy luôn cụ ạ.

Như bên TQ đó. Lúc Wuhan vỡ trận, các clip lộ ra thì những người vào bệnh viện phần đa đều ko đc chữa trị, gần như nằm đó tự sống... đến ngụm nước cũng chẳng có uống nếu ko tự đi lấy. Có clip bác sĩ chặn luôn cửa bệnh viện nói luôn, ai nhiễm vào đây để cách ly thôi còn ở đây ko chữa trị.

Theo em theo dõi thì phải cay đắng và sòng phẳng nói bên TB họ dập dịch tốt hơn và nhân văn hơn.

Ở VN thực sự có lẽ người Việt có hệ miễn dịch và miễn nhiễm con Wuhan virus này. Phải nói là may mắn và thần kỳ.

• Vodka
Reactions: DGT

kientructayho

Xe hơi
Website
kientructayho.vn
Quan điểm cháu thấy cái BHYT này rất hữu dụng, đặc biệt với người lao động, người không có điều kiện kinh tế.
Vậy mà nhiều người vẫn xem nhẹ. Tới lúc bệnh tật rồi mới cuống lên chạy đi mua.

MinhLe153

Xe buýt
Chả biết tn , e đi khám chụp cộng hưởng từ , xét nghiệm máu các kiểu , tính tư nhân hết, lôi thẻ ra chả đc cái gì
Lúc đi khám cụ phải vào luồng khám bảo hiểm. Luồng này thì chờ xếp số siêu lâu. Em cho con đi khám kể cả Nhi toàn khám dịch vụ. T7 CN thì ko viện nào khám bảo hiểm cả. Bên 354 khám bảo hiểm các cụ toàn đi xếp hàng từ 5h sáng

Bảo hiểm khám và điều trị theo tuyến là đúng rồi chứ ai cũng đi bệnh viện tuyến tw thì chết. Bv nào tải nổi.

hoviethung

Xe lăn
[/QUOTE]
Chả biết tn , e đi khám chụp cộng hưởng từ , xét nghiệm máu các kiểu , tính tư nhân hết, lôi thẻ ra chả đc cái gì
Chắc là cụ khám dịch vụ chứ không khám qua đăng kí thẻ BHYT. Mình mức 2 có đóng gì đâu?

Long921

Xe tăng
Chắc là cụ khám dịch vụ chứ không khám qua đăng kí thẻ BHYT. Mình mức 2 có đóng gì đâu?
[/QUOTE]
E khám qua thẻ BHYT nhé cụ

His0ka

Xe buýt
Cái cộng hưởng và cắt lớp đi khám thường mà lôi ra khéo còn ko đc chụp luôn. Trừ khi bác sĩ chỉ định.

Nam ktnb

Xe tải
Em không có Bảo Việt song em cũng vừa bán vừa là khách hàng BHNT thì em thấy (em nói trên tinh thần biết đến đâu nói đến đó):
Cái này nó ở điều khoản hợp đồng của bảo hiểm mà thôi. Bởi vì BHNT là kinh doanh bảo hiểm mà cụ bảo có thằng kinh doanh nào lại để lỗ triền miên không? Cụ phải đọc lại quy tắc và điều khoản hợp đồng nhé. Vì sẽ có những trường hợp không được thanh toán (cái này hơi mang tính phi nhân thọ- giống bảo hiểm thân vỏ ô tô vậy).
Tính chất của BHNT và BHYT nó khác nhau ở điều kiện tham gia. BHYT nó thể hiện tính ưu việt của chính sách công nên cho dù cụ có bệnh nền cụ vẫn đóng tiền tham gia bình thường trong khi BHNT là kinh doanh bảo hiểm, cụ phải khám sức khỏe trước khi mua bảo hiểm để nếu cụ có bệnh nền nó sẽ loại trừ bệnh đó. Chứ nếu BHNT mà cũng nhân văn giống BHYT thì các công ty BHNT toang ngay!
Em cám ơn cụ! Thế này thì Bảo Việt ko khác gì các loại bảo hiểm nhân thọ khác tệ nhất trong loại này là Dai ichi .

vieteuro

Xe container
Cái cộng hưởng và cắt lớp đi khám thường mà lôi ra khéo còn ko đc chụp luôn. Trừ khi bác sĩ chỉ định.
Bác sỹ cần họ vẫn cho đi
Bệnh nhân hoặc người nhà viết đơn tự nguyện xin đi chụp

Xechaybangcom

Xe điện
Vâng. E cũng đang bất ngờ. Nhớ hồi trước cứ bị doạ là nếu có việc phải nhập viện mà muốn chết sớm thì hãy dùng BHYT #:-s

Thế giờ mà cá nhân muốn mua tự nguyện thì có đc ko các cụ? Em chửa già nhưng nếu thủ tục nó ko quá phức tạp thì cũng muốn mua để sau này hồi hương còn dùng. Có đc ko ạ?
Em vẫn còn hộ khẩu ở nhà.

Cám ơn các cụ trước ạ!
Mua hàng năm mà cụ. Đầu năm mua. Khi nào cụ về Vn thì mua cũng được.

Tuệ Chi

Xe máy
Tôi từng có đợt chăm thân nhân thời gian dài trong bệnh viện nên có thể xác nhận những sự việc nhập nhèm như bác này nêu là có thật.

Giường tiêu chuẩn thì nằm 2-3 người nên xin phòng tự chọn, thanh toán riêng. Khi thanh toán ra viện vẫn tính tiền cái giường tiêu chuẩn như bình thường.

Và 2-3 người chia nhau 1 giường kia, mỗi người đều thanh toán nguyên cả giường chứ không thấy ai thanh toán nửa giường cả.
Vâng cụ! đợt đấy có mẹ và con em đều nằm viện, nhưng 2 viện khác nhau. Mẹ em cũng nằm giường tự nguyện, nhưng ko bị tính giường thường như bên viện kia.

sontranvu

Xe điện
Ôi 1 % lương của em.