[Funland] Cái thẻ bảo hiểm y tế này giờ đây hữu dụng hơn hẳn bảo hiểm nhân thọ mua của tư nhân ?

lexus315

Xe điện
Gần đây bị rải đinh hay sao ý, iem cũng vừa mới cán đinh xẹp lốp.
Cụ pain này cũng rất cá tính! Việc bị xì hơi lốp ở OTOFUN em thấy trừ trẻ trâu ra thì không nói, còn ai cá tính, thẳng thắn thì cũng hay bị.Đặc biệt một số cụ hay bị lao vào tranh cãi cá nhân, sau đó có nhưng quan điểm nói về nhau hơi cứng rắn ấy!

Getzcoi.

Xe tăng
Có, vẫn tính 5 năm liên tục bình thường, cái thẻ BHYT có thời hạn kia dùng cho trường hợp thất nghiệp, trong thời gian đấy chi phí BHYT do cơ quan BHXH đóng.
Uầy, thế ngon dồi. Vậy là em sẽ được tính 5 năm liên tục tiếp chứ ko phải quay đầu về mo làm lại từ đầu. Từ hôm cụ nói gián đoạn 3 tháng ko đóng là về mo làm em cứ tiếc hùi hụi :D

Chỉnh sửa cuối:

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Người nhà em lao động tự do 2 tháng nữa sinh em bé rồi nên đọc thớt của cụ em khuyên nên mua ngay mới được

red_dragon88

Xe buýt
BHYT tốt mà các cụ, nằm trong gói an sinh cơ bản. Em đi khám mấy cái vớ vẩn như sổ mũi viêm xoang vào viện tư mặc dù có thẻ BH tư nhân cũng bị chém cho hơn củ. Có đợt em bị ngã xe, người ngợm và phần đầu ê ẩm, vào viện công khám và kiểm tra chiếu chụp, dùng BHYT thanh toán hết có mấy chục, thủ tục nhanh gọn ( vì không bị sao nên bác sỹ không kê thuốc, chỉ tính tiền khám và chiếu chụp.
Bổ sung thêm là khi em đi khám xoang ở viện tư, bác sỹ còn định tư vấn cho em thêm gói mổ mà tính ra chi phí mổ và điều trị sau hậu phẫu dễ phải đến 50 chục củ, trong khi đó khám chỗ khác bác sỹ chỉ bảo chịu khó vệ sinh thường xuyên, không cần mổ gì cả.

trung102

Xe tăng
Đi khám có thẻ bhyt hay là bs không dọa bệnh này bệnh nọ
Hồi tháng 4 vừa rồi em đi khám bv Bạch mai tự nguyện k dùng thẻ bhyt bs dọa nghi bị ung thư đi xét nghiệm các kiểu và chụp cộng hưởng từ...cuối cùng chả bị làm sao cả...

buffalo

Xe tăng
Em vào ngâm cứu

hoangnam2812

Xe tải
Vâng. E cũng đang bất ngờ. Nhớ hồi trước cứ bị doạ là nếu có việc phải nhập viện mà muốn chết sớm thì hãy dùng BHYT #:-s

Thế giờ mà cá nhân muốn mua tự nguyện thì có đc ko các cụ? Em chửa già nhưng nếu thủ tục nó ko quá phức tạp thì cũng muốn mua để sau này hồi hương còn dùng. Có đc ko ạ?
Em vẫn còn hộ khẩu ở nhà.

Cám ơn các cụ trước ạ!
mua cái này ở đâu như nào cụ nhỉ?

3d4s

Xe tăng
Thẻ BHYT của VN rất tốt, chi phí thấp. Nhiều người cứ coi thường nó nhưng có bệnh mới hiểu. Thêm nữa là nó rất nhân văn.

Bố mình nằm viện Nhiệt đới TW, bệnh khó chẩn đoán, khó chữa. Tính đưa về lo hậu sự rồi thì ông giám đốc một bệnh viện quân đội bảo hay cứ chuyển sang Nhiệt Đới, ko đc nữa thì về. Năm 2016, nằm ở NĐ, một tháng rưỡi hết 500 triệu tiền thuốc. BHYT trả hết, nhà mình chỉ trả thêm tiền giường riêng (800k/ngày, với một số chi phí gì đó, tổng khoảng 28tr đồng).

Khi người nhà bị bệnh khó, nan y, ở viện lâu dài & tìm hiểu mới biết nhiều trẻ em, người lớn bị bệnh nan y (bệnh về máu, thận, gan, tim...) cần can thiệp trường kỳ - thì BHYT là tấm vé cuối cùng níu giữ cuộc sống của họ, và cả người thân của họ. Những gia đình khó khăn, trẻ em nhỏ bị ốm, bệnh nan y... khi được hỏi, đều bảo rằng địa phương luôn tạo điều kiện để có được tấm thẻ BHYT này. Nhờ đó mới giữ được cuộc sống.

haiphdt

Xe buýt
Cái này là do định hướng của đ.ảng. Người nghèo cũng có thể tiếp cận y tế. Bên Tây ko có tiền nó cho ngủm luôn.
Bên Tây không có bảo hiểm mới dễ ngủm vì ngủm cả vì tiền lẫn bị bệnh.Có bảo hiểm thì chỉ xác xuất ngủm vì bệnh thôi,còn bảo hiểm bên đó chi trả cực tốt

haiphdt

Xe buýt
Trả lời các cụ thắc mắc mua bảo hiểm YT tự nguyện ở đâu (mà giờ còn thắc mắc), các cụ mợ lên Bảo Hiểm của Quận,Huyện, Thị xã nơi mình có hộ khẩu cư trú mua,giá hơn 800k/năm.
Có cái này được chi trả rất nhiều,trừ gia đình có yêu cầu đặc biệt.

tungwalkalone

Xe tăng
Em có bảo hiểm nhân thọ và cũng mua BHYT tự nguyện. Nói chung BHYT là ai cũng cần.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cũng như nhà các cụ có ô tô thì thấy xe máy cũng vô ích.
Nhưng đại đa số người có xe máy chạy là hạnh phúc, là phương tiện không thể thiếu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tỉnh lẻ giả sử bệnh nặng lên bạch mai hay các bệnh biện lớn khác có được miễn giảm theo bhyt này không các cụ.
CỤ nhà em hay đi khám Việt Đức thì sau khi khám VĐ thì các bác sĩ cho giấy và khuyên về chuyển tuyến ra.

xedaprach

Xe điện
Ku em cùng cty vừa nhập viện để nhổ răng, nằm mất một tuần, thuốc thang, mổ xẻ, vệ sinh răng miệng đủ cả, ra viện trả nhõm có 240k, thật không thể tin được.

minhlp

Xe tải
Cụ nhà em tự đi tự ngã cầu thang. Tưởng nhẹ mà vỡ mất đốt sống, phải phẫu thuật + bơm xi măng sinh học. Nhoằng cái chi phí đã 50 củ. May có thẻ này nên được BHYT chi giúp 34 củ. Còn 16 củ em claim nốt bên BH sức khoẻ. Nói chung càng tốn chi phí điều trị thì thẻ này càng đỡ nhiều gánh nặng cho mình. Thế nên ai cũng nên phải có.

willboy

Xe buýt
... Và ít người tự hào "có bảo hiểm tư nhân" chịu đọc kỹ hợp đồng để hiểu ra rằng họ có thể không được tiếp tục mua bảo hiểm đó khi đã có bệnh.
hi bệnh nặng nhiều tiền bọn bảo hiểm nhân thọ với tư nhân nó mới móc ra lịch sử khám bệnh và quy chụp cho là có bệnh trước khi mua bh của nó và nó từ chối chi trả. BHNT ở VN lấy được mấy đồng của nó khác gì trúng sổ xố.

willboy

Xe buýt
Mỗi cái hay 1 kiểu, cái này cụ toi thì vứt đi, gia đình được xu nào ko???
Bảo hiểm nhân thọ toi chắc gì lấy được tiền của nó. Nó có cả nghìn lý do từ chối chi trả, cuối cùng gia đình cầm lại tiền đã đóng với 0% lãi sau nhiều năm đóng.