[Funland] Cái kết nào cho nhân vật có bàn tay 1 triệu USD

MeoZorba

Xe buýt
Em thì cũng làm doanh nghiệp thôi, nhưng doanh nghiệp em là doanh nghiệp có vốn đầu tư lớn thứ 2 tỉnh, em làm từ thời giải phóng mặt bằng dự án, nên quan chức tỉnh em không lạ gì ai cả. Nhà các cụ ở đâu em cũng đều đã từng qua.
Nói thật là các hàm Bí thư, chủ tịch tỉnh, PTC tỉnh thì mình chỉ ước lượng được tài sản thôi chứ chả bao giờ biết được, tại vì các cụ thường chỉ đạo rất sát sao và minh bạch (đặc biệt là các doanh nghiệp ở tỉnh em). Nói chung cũng có 1 chút bí mật nghề nghiệp, nhưng chúng em có cơm ăn, thì cũng cảm ơn các cụ bát cháo. Mà doanh thu hơn 3000 tỷ/ năm của bên em, cảm ơn 1 vài quả mít với ít bánh đa thì cũng đâu có gì là sai. Các cụ nhỉ
Sự thật có vẻ khủng khiếp không kém cụ nhỉ! :):):)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
cụ cũng khắm không kém đâu, phim Việt ngày càng hay mà cụ nhận xét như đấm vào tai
Vang cơ à? :)) Quan điểm cá nhân, font văn hóa, trình nhận thức, thẩm mỹ và nhân sinh quan em không cùng với le vồ với cụ.

darthvader

Xe điện
1 triệu USD thì chả tạch ... 10 triệu thì phim sống tiếp vài trăm tập nữa :)

Quych

Xe máy
Chị Phó Bí Thư có cái giọng và kiểu ăn nói rất gợi đòn.

Phụ nữ là để nâng niu nhưng em e ngoài đời chị ăn nói kiểu chỏng lỏn khích bác thế dễ ăn cùi chỏ của anh Nhân và anh Nghĩa lắm. Phim thôi chứ thực tế Chủ tịch UBND tỉnh là kiêm phó bí thư rồi, đm dell ai chủ tịch đang phát biểu phó bí thư cứ nhấm nhẳng lườm nguýt rồi nhẩy vào mồm :))

Cơ mà phim này nhiều sạn quá.

BảoNam

Xe tăng
xem phim ngay từ đầu những tình tiết đã ko hợp lý rồi , sau 5 tập dừng ko xem :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
xem phim ngay từ đầu những tình tiết đã ko hợp lý rồi , sau 5 tập dừng ko xem :D
Vâng
Phim, truyện... là do người viết nghĩ ra.

Tác giả thích cho nhân vật thế nào thì nhân vật ra thế đó.

Nhưng nhiều ông cứ áp cái câu chuyện ấy vào cuộc sống cụ nhở.

Mệ, ví dụ như cái kết của nhân vật này trong phim này là do tác giả viết. Liên quan mệ gì đến đời, đến XH mà phải lăn tăn hỏi tận lên diễn đàn là sẽ thế nọ sẽ thế kia.....
Ông tác giả không thích cái kết này, ổng viết cái kết khác thì làm giề được ổng đâu

Cụ nhở

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thư ký ngồi trên ghế trước quay xuống nói với sếp "báo cáo đồng chí tôi..." Em xem đến đây là stop vì nó phí thực tế he he.
Tập nào vậy cụ ?. Em thấy chánh văn phòng Khiêm biết nhiều chuyện hậu trường thật. Không biết ngoài đời chánh buồng phòng có uy lực như vậy không ?!

lehungacc

Xe buýt

Phụ nữ là để nâng niu nhưng em e ngoài đời chị ăn nói kiểu chỏng lỏn khích bác thế dễ ăn cùi chỏ của anh Nhân và anh Nghĩa lắm. Phim thôi chứ thực tế ************* tỉnh là kiêm phó bí thư rồi, đm dell ai chủ tịch đang phát biểu phó bí thư cứ nhấm nhẳng lườm nguýt rồi nhẩy vào mồm :))

chủ tịch chỉ là phó bí thư thôi cụ, phó bí thư trường trực thường là người khác (ông này hay kiêm chủ tịch đoàn đại biểu quốc hội hoặc chủ tịch hội đồng nhân dân, một số nơi ko hoặc chưa có phó thường trực thì bí thư kiêm luôn)

cairong_2011

Xe container
Phim kiểu này xem cho vui thôi,ko nên so sánh với thực tế để bảo nó có sạn. Vì thực tế có thể phũ phàng và quái đản hơn nhiều. Nếu đưa tất cả lên phim có lẽ không thích hợp, ko cần thiết. Các tình huống chỉ đâu đó phản ánh 1 phần thực tế thôi. Các cụ cứ so sánh với Tây,em nói thật: thằng Tây nó xem phim của nó cũng chê y hệt cụ xem phim Việt vậy, kể cả Osca

kentdju

Xe điện
Phim này hư cấu mà bác. Bí thư bao năm, để dành đc nhõn 300tr sửa nhà, chả có tiền cho con đi du học, dốc hết 300 cho cháu đi học TA. Hư cấu vcc.
Câu này của BT e nghe giống câu "Tiết kiệm đc trăm triệu để sau này dưỡng già"

MeoZorba

Xe buýt
Phim kiểu này xem cho vui thôi,ko nên so sánh với thực tế để bảo nó có sạn. Vì thực tế có thể phũ phàng và quái đản hơn nhiều. Nếu đưa tất cả lên phim có lẽ không thích hợp, ko cần thiết. Các tình huống chỉ đâu đó phản ánh 1 phần thực tế thôi. Các cụ cứ so sánh với Tây,em nói thật: thằng Tây nó xem phim của nó cũng chê y hệt cụ xem phim Việt vậy, kể cả Osca
Dạ vâng, nếu làm như thực tế thì em nghĩ quần chúng chắc còn đứng hình nhiều hơn cụ nhỉ! :D :D:D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung film cũng phản ánh đúng nhiều cái trong xã hội. Nhưng mấy anh chính diện toàn ở vị trí cao nhất như bí thư, giám đốc và viện trưởng thì các anh xấu ở vị trí khác là không có cửa rồi.

nidea

Xe tăng

Phụ nữ là để nâng niu nhưng em e ngoài đời chị ăn nói kiểu chỏng lỏn khích bác thế dễ ăn cùi chỏ của anh Nhân và anh Nghĩa lắm. Phim thôi chứ thực tế ************* tỉnh là kiêm phó bí thư rồi, đm dell ai chủ tịch đang phát biểu phó bí thư cứ nhấm nhẳng lườm nguýt rồi nhẩy vào mồm :))

TRong phim thì CT tỉnh cũng kiêm PBT còn gì còn chị kia là PBT thường trực

playstation_vn

Xe tải
Theo em cái kết đẹp và thực tế với phim này là bí thở Nhân bị khiển trách và điều động về ban kinh tế để đợi hưu còn chủ tệch Nghĩa lên chức thượng thơ 1 bộ to. Chụy phó bí Hiền lên bí thở kiêm chủ tệch và đưa em Bạt lên làm phó chủ tệch cho mình. Trong quá trình xét hỏi thì phát hiện ra Mai Hồng Vũ là đặc tình ngầm và còn có tên họ khác là Trần Đại Vũ. Anh chả bị kết tội gì và lại quay lại giang hồ bằng uy danh gấp mười lần trước với biệt danh "Vũ b.ộ chưởng" hay "người đi xuyên tường". Doanh nghiệp của anh trở thành tập đoàn bất động sản hàng đầu cả nước và lấn sân sang cả mảng BOT, BT. Chú Hoàng hết hạn 6 tháng tù treo thì chuyển sang phát triển các dự án du lịch tâm linh quy mô nhiều nghìn tỷ đồng. Biệt danh Hoàng chùa cũng theo anh từ đấy. Em Trinh thì sau này trở thành Shark Trinh, tập trung kinh doanh trong lĩnh vực cấp nước sạch, xử lý môi trường. Em nổi tiếng với phát biểu "chó cứ sủa đoàn người cứ đi" khi trả lời phỏng vấn của báo chí về một dự án ở Việt Thanh mà em được người tình Trần Bạt sắp xếp cho. Anh Văn kiểm sát bị kiểm điểm vì tội vì phạm quy chế dân chủ và sau đó được điều sang làm phó chủ tệch một huyện, phụ trách mảng trật tự đô thị.
Cụ tổ lái, tráng trứng, đánh võng lụa quá.

Coyote

Xe tải
Con trai chủ tịch Nghĩa bị Vũ nó lừa rồi, 5 triệu USD mà nhét vừa cái valy xách tay bé tí thế à x-(