[Funland] Cái kết nào cho nhân vật có bàn tay 1 triệu USD

MeoZorba

Xe buýt
Bí thư tỉnh em hiện đang sở hữu 1 căn biệt thự ở mảnh đất đắc địa của tỉnh (cỡ cỡ khoảng 7 tỷ tiền đất + hoàn thiện cứ cho tổng 10 tỷ, đấy là em suy ra từ nhà sếp em cũng ở khu đó).
Đấy là những cái gì cả tỉnh nhìn thấy, còn những tài sản khác thì xin phép em ko biết và cũng chả ai đoán được.
Phim gì mà bí thư tỉnh có 300tr tiết kiệm, hư cấu thật, 300tr chắc đủ làm nội thất bồn cầu của bí thư tỉnh em.
:)) thật đấy cụ, 300tr giờ chỉ đủ làm bồn cầu nhà các sếp thôi!

Hieumos

Xe container
Phim thôi chứ bí thư luân chuyển xuống thì ko đè đc chủ tịch tỉnh đâu. Chủ tịch tỉnh nắm hết từ trc đến nay r thì nó đè đc hết bên viện vs công an.
Còn lại bên ngoài thì bí thư vs chủ tịch nó ko khác gì một. Phá nhau là ăn cám cả lũ.
Với lại tuy nganh dọc nhưng vẫn dưới sự chỉ đạo của chính quyền là chủ tịch.
Đúng là phim là phim :))
Đúng đấy, ở một tỉnh nào đó bí thở còn đứng trong bộ ít người mà có đè được chủ tịt đâu.

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Bí thư ở VN có quyền phủ quyết không cụ, bí thư bên Tàu quyền to có quyền phủ quyết, mặc dù thường vụ đã nhất trí bí thư vẫn phủ quyết như thường
Bí thư đều có quyền phủ quyết cụ ơi. Nhưng nếu nhiều lần như vậy dễ vi phạm quyền tập trung dân chủ, lạm quyền thường vụ nó soi cho cũng chết
Chính trị phải hài hòa các bên cụ ợ

Hieumos

Xe container
Phim phản ánh các phương pháp tham nhũng cũng giống thực tế, tuy nhiên vì là phim, nên phải có phe chính diện và phe phản diện, vì vậy các cụ mới thấy nó bất hợp lý. Còn ngoài đời, 1 là chính diện hết (ví dụ như một số cụ giờ đang về hưu trồng rau nuôi gà) 2 là phản diện là phản diện hết.
Mà bây giờ ở 1 số nơi còn có định nghĩa là "phản diện có đạo đức", có nghiã là mặc dù là vai phản diện, nhưng mọi thứ phản diện diễn ra theo đúng quy trình, đúng nguyên tắc, hợp tình, hợp lý, hợp lòng dân, đó mới thực là đỉnh cao của vai phản diện.
Ở phim có thấy thấp thoáng hình bóng của cụ đấy. Anh Toàn quyền GĐ Sở là phản diện nửa vời, không duyệt sai nhưng vẫn ngâm tôm, đánh võng để nhận phong bì.

nidea

Xe tăng
Vấn đề ở đây vks vs ca lại do bí thư nắm thì nó sợ gì ctt,vs lại nó lain ngành dọc nên cũng ko đến nỗi ho cái là sợ,thực tế thì mqh cộng sinh thôi,nhìn nhau mà làm chứ ko ai sợ ai
Thực tế đúng là cộng sinh, tuy nhiên nếu chủ tich và bí thư về một phe thì khó thật. Ngân sách của ví hay công an phải có ý kiến của UBND nếu ko chết đói. Ngoài ra mặc dù là ngành dọc và GĐCA là do BBT chỉ định nhưng nếu thường vụ tỉnh ko bầu thì ko được vào thường vụ. Mà mặc định GĐCA phải tham gia thường cụ

LunaLX

Xe tải
Ở phim có thấy thấp thoáng hình bóng của cụ đấy. Anh Toàn quyền GĐ Sở là phản diện nửa vời, không duyệt sai nhưng vẫn ngâm tôm, đánh võng để nhận phong bì.
Em thấy bác Toàn cũng gần hết đời công tác rồi, Phó GĐ Sở KHĐT thì đến tầm đó cũng chả thiếu gì, gọi là đưa đẩy kiếm tí trước khi về hưu thôi.
Chỗ em biết có 1 bác, trước là Trưởng phòng abc cũng phải 7,8 năm gì đó, bác ấy cũng tương đối rồi, nhà to, xe đẹp, 5 - 7 ô đất ở TP, ở HN có 1 căn đang cho thuê, 1 ngày đẹp trời bác ấy tự nguyên nộp đơn xin sang làm Phó phòng xyz (chỗ này cực nhàn, thường dành cho các cụ chuẩn bị về hoặc bị điều chuyển do kỷ luật). Bác này thì cũng phải còn gần 10 năm nữa mới nghỉ hưu, tuy nhiên bác vẫn dứt khoát xin dừng.
Đợt lâu ngồi uống rượu thì bác bảo, làm chính trị thì phải biết điểm dừng, bác ấy cảm thấy an toàn, ko thiếu gì rồi nên tự nguyên dừng. Giờ bác ấy đi làm vui thú lắm, cứ phi xe đi cơ sở, câu cá, uống rượu chém gió, lối sống rất dân dã, mấy lần em lên tìm mà đều không gặp.

Chỉnh sửa cuối:

MeoZorba

Xe buýt
Em thấy bác Toàn cũng gần hết đời công tác rồi, Phó GĐ Sở KHĐT thì đến tầm đó cũng chả thiếu gì, gọi là đưa đẩy kiếm tí trước khi về hưu thôi.
Chỗ em biết có 1 bác, trước là Trưởng phòng abc cũng phải 7,8 năm gì đó, bác ấy cũng tương đối rồi, nhà to, xe đẹp, 5 - 7 ô đất ở TP, ở HN có 1 căn đang cho thuê, 1 ngày đẹp trời bác ấy tự nguyên nộp đơn xin sang làm Phó phòng xyz (chỗ này cực nhàn, thường dành cho các cụ chuẩn bị về hoặc bị điều chuyển do kỷ luật). Bác này thì cũng phải còn gần 10 năm nữa mới nghỉ hưu, tuy nhiên bác vẫn dứt khoát xin dừng.
Đợt lâu ngồi uống rượu thì bác bảo, làm chính trị thì phải biết điểm dừng, bác ấy cảm thấy an toàn, ko thiếu gì rồi nên tự nguyên dừng. Giờ bác ấy đi làm vui thú lắm, cứ phi xe đi cơ sở, câu cá, uống rượu chém gió, lối sống rất dân dã, mấy lần em lên tìm mà đều không gặp.
Đây gọi là chiến lược chốt lời đúng thời điểm đấy cụ nhỉ, nhiều người tham quá lại toang, các cụ chả bảo tham thì thâm mà cụ nhỉ! :):):)

MeoZorba

Xe buýt
Chục năm về trước em gặp một anh giám đốc sở một tỉnh miền núi đã thấy tổng giá trị các thứ anh ấy khoác trên người đã tròm trèm 1 tỷ rồi, thêm con xe anh ấy đi thời đó tầm 3 tỷ nữa. Bí thở tỉnh cụ ở nhà thế thôi chứ tài sản thật phải gấp số đó nhiều chục lần.
Các thứ khoác trên người tròm trèm 1 tỷ cũng ra gì rồi đấy cụ nhờ, bảo sao nước mình nền kinh tế phát triển thế :D:D:D

LunaLX

Xe tải
Chục năm về trước em gặp một anh giám đốc sở một tỉnh miền núi đã thấy tổng giá trị các thứ anh ấy khoác trên người đã tròm trèm 1 tỷ rồi, thêm con xe anh ấy đi thời đó tầm 3 tỷ nữa. Bí thở tỉnh cụ ở nhà thế thôi chứ tài sản thật phải gấp số đó nhiều chục lần.
Em thì cũng làm doanh nghiệp thôi, nhưng doanh nghiệp em là doanh nghiệp có vốn đầu tư lớn thứ 2 tỉnh, em làm từ thời giải phóng mặt bằng dự án, nên quan chức tỉnh em không lạ gì ai cả. Nhà các cụ ở đâu em cũng đều đã từng qua.
Nói thật là các hàm Bí thư, chủ tịch tỉnh, PTC tỉnh thì mình chỉ ước lượng được tài sản thôi chứ chả bao giờ biết được, tại vì các cụ thường chỉ đạo rất sát sao và minh bạch (đặc biệt là các doanh nghiệp ở tỉnh em). Nói chung cũng có 1 chút bí mật nghề nghiệp, nhưng chúng em có cơm ăn, thì cũng cảm ơn các cụ bát cháo. Mà doanh thu hơn 3000 tỷ/ năm của bên em, cảm ơn 1 vài quả mít với ít bánh đa thì cũng đâu có gì là sai. Các cụ nhỉ

ms0910

Xe tăng
Thực tế nó khác hẳn so với trong phim
vai trò của VKS ở ta không hoạt động điều tra độc lập như trong phim. Chủ yếu tham gia vào điều tra khi có hồ sơ của Công an chuyển sang
thế mới không lấn sân, cụ cái gì cũng thích chọc vào dự là không tồn tại được luôn

Bùi Liêm

Xe tải
Bí thư tỉnh em hiện đang sở hữu 1 căn biệt thự ở mảnh đất đắc địa của tỉnh (cỡ cỡ khoảng 7 tỷ tiền đất + hoàn thiện cứ cho tổng 10 tỷ, đấy là em suy ra từ nhà sếp em cũng ở khu đó).
Đấy là những cái gì cả tỉnh nhìn thấy, còn những tài sản khác thì xin phép em ko biết và cũng chả ai đoán được.
Phim gì mà bí thư tỉnh có 300tr tiết kiệm, hư cấu thật, 300tr chắc đủ làm nội thất bồn cầu của bí thư tỉnh em.
Bí thư thì tầm 1k tỏi trở lên chứ mười mấy tỏi thì chủ tịch xã mà là ngon thì cũng kiếm được

HoaDong

Xe tăng
Hơi liên quan, tay Hoàng Dũng này hình như lên được NSND vì những vai diễn kịch, cứ bê nguyên kiểu diễn kịnh lên la liếm khắp màn ảnh, khắm không ngửi được
(xin lỗi mợ chủ, phim truyền hình Việt giờ khắm đều như nhau. Nếu chúng nó đổi tên những thứ chúng phát thành "Kịch truyền hình" thì em không có í kiến)
cụ cũng khắm không kém đâu, phim Việt ngày càng hay mà cụ nhận xét như đấm vào tai

ms0910

Xe tăng

MeoZorba

Xe buýt
cụ cũng khắm không kém đâu, phim Việt ngày càng hay mà cụ nhận xét như đấm vào tai
Mỗi người 1 quan điểm thôi cụ nhờ, em thấy film việt và diễn viên việt giờ cũng khá rồi, em nghĩ còn có nhiều vấn đề có thể đạo diễn muốn nói lên nhưng cũng không thể đưa lên hết đc vì sẽ có nhiều hạn chế từ các yếu tố khác, vì film truyền hình của đài trung ương lên chắc trước khi phát sóng sẽ bị kiểm duyệt. :)

itsmylife

Xe tải
Thư ký ngồi trên ghế trước quay xuống nói với sếp "báo cáo đồng chí tôi..." Em xem đến đây là stop vì nó phí thực tế he he.