[Funland] Cái kết nào cho nhân vật có bàn tay 1 triệu USD

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Bộ trắc đấy cũng nhiều tỷ đấy cụ nhỉ. Phim hay, kịch bản và đạo diễn tốt, không ngại đụng trạm. diễn viên đóng rất đạt. Còn về kết quả thiện thắng ác thì là ước nguyện chung và có tính răn đe, giáo dục, định hướng rồi, đâu chả thế, kể cả Tây, tàu. Duy chỉ có phim ma là luôn có kết mở.
Ai thiện ai ác ai tà đời nó ko như phim :P nhưng chí ít cũng được 1 liều an thần "ước nguyện chung.

Chỉnh sửa cuối:

MeoZorba

Xe buýt
Phó công ty cổ phần nhà nc mới lởm thôi
Chứ phó bên chính quyền cũng hơi bị khiếp đấy cụ đừng đùa.
Nó có mảng riêng của nó quản lý. Kiểu đc giao thẳng từng mảng phụ trách ấy. Mỗi phó 1 mảng.
Kiểu chủ tịch quận hay tỉnh và các phó ấy.
Nhưng nếu những phòng ban quan trọng thì nó mật thiết với cấp trưởng nên nhiều khi cấp trưởng giao trực tiếp ko qua phó mới thấy vậy.
Ko lên phó thì lên trưởng kiểu gì
Cụ nói rất chuẩn luôn ạ, công ty cp nhà nước phó mới lởm, chứ cơ quan chính quyền hay các đơn vị hành chính sựu nghiệp phó cũng rất to đấy ạ. Thậm chí cơ cấu đứng sau phó ngang hoặc hơn trưởng, và trưởng cũng không ép phó được đấy ạ, cái này em cũng từng biết cụ ạ! :):):)

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Hơi liên quan, tay Hoàng Dũng này hình như lên được NSND vì những vai diễn kịch, cứ bê nguyên kiểu diễn kịnh lên la liếm khắp màn ảnh, khắm không ngửi được
(xin lỗi mợ chủ, phim truyền hình Việt giờ khắm đều như nhau. Nếu chúng nó đổi tên những thứ chúng phát thành "Kịch truyền hình" thì em không có í kiến)
Gần đây Vfc toàn mời dv kịch ở Hn đóng phim mà cụ. Chỉ có Việt anh với mấy ông trẻ trẻ là dv phim truyền hình còn đâu toàn dân kịch hết. Đến Trung Hiếu- GĐ nhà hát kịch HN còn phải thốt lên là: phim truyền hình Nhà hát kịch

sakai_yo

Xe lăn
Gần đây e ghét kiểu Vfc mời dv nào thì mời liên tục mấy phim liền. Đâm ra mở tivi là thấy Thanh Hương hay Mạnh Trường

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rất chuẩn luôn ạ, công ty cp nhà nước phó mới lởm, chứ cơ quan chính quyền hay các đơn vị hành chính sựu nghiệp phó cũng rất to đấy ạ. Thận chí cơ cấu đứng sau phó ngang hoặc hơn trưởng, và trưởng cũng không ép phó được đấy ạ, cái này em cũng từng biết cụ ạ! :):):)
vâng mợ. phó bên nhà nc, quân đội, công an thì luôn luôn to. Ông nào mà phó thường trực thì phải gọi là khủng hẳn luôn. Cấp phó nhà nước thì người ta quyết định đc mảng người ta quản lý. Bên chính quyền các cấp phòng với sở nó đấu đá dã man để lên phó luôn
Còn phó cổ phần nhà nước thì đúng là lởm hơn cấp trưởng phòng thật. quyết chả đc quyết. bên trên thường giao việc trực tiếp xuống cho bên dưới. Phó chỉ để đi đốc thúc công việc

ToyotaAltis9063

Xe điện
Không biết anh N. Cường đi trốn có xem phim không các cụ nhỉ, xem thấy Hoàng cũng lo phết đấy. :D

Huybinh

Xe hơi
Em ko xem phim này nên ngồi hóng thôi

MeoZorba

Xe buýt
Không biết anh N. Cường đi trốn có xem phim không các cụ nhỉ, xem thấy Hoàng cũng lo phết đấy. :D
Trốn như Hoàng nguy hiểm quá ấy cụ, bị thủ tiêu lúc nào không hay, nay em vừa xem film xong mở ra chi tiết ông Nghĩa có 10% cổ phẩn nhưng chưa chắc là thật hay không, nếu thật ông này cũng dính án chứ không thoát.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Gần đây Vfc toàn mời dv kịch ở Hn đóng phim mà cụ. Chỉ có Việt anh với mấy ông trẻ trẻ là dv phim truyền hình còn đâu toàn dân kịch hết. Đến Trung Hiếu- GĐ nhà hát kịch HN còn phải thốt lên là: phim truyền hình Nhà hát kịch
à ra thế, thảm nào lời thoại toàn những từ, câu em chả thấy ngoài đời

MeoZorba

Xe buýt

MeoZorba

Xe buýt
Ai thiện ai ác ai tà đời nó ko như phim :P nhưng chí ít cũng được 1 liều an thần "ước nguyện chung.
haiz, đúng là đời không như film cụ nhỉ, nhưng dám nói lên 1 góc tiêu cực là film ảnh việt nam cũng khá hơn trước nhiều rồi cụ nhỉ.

Hơi liên quan, tay Hoàng Dũng này hình như lên được NSND vì những vai diễn kịch, cứ bê nguyên kiểu diễn kịnh lên la liếm khắp màn ảnh, khắm không ngửi được
(xin lỗi mợ chủ, phim truyền hình Việt giờ khắm đều như nhau. Nếu chúng nó đổi tên những thứ chúng phát thành "Kịch truyền hình" thì em không có í kiến)
Ngày xưa ổng đọc kịch vai Lý Công Uẩn gì đấy em thấy ghét ghê? Nhưng đóng phim truyền hình em thấy ông này đóng tốt đấy cụ. Phim này 2 nhân vật đóng tốt nhất phim đó là Việt Anh & Hoàng Dũng. Dù bản thân e ko thích 2 ông này.

Cụ nói rất chuẩn luôn ạ, công ty cp nhà nước phó mới lởm, chứ cơ quan chính quyền hay các đơn vị hành chính sựu nghiệp phó cũng rất to đấy ạ. Thậm chí cơ cấu đứng sau phó ngang hoặc hơn trưởng, và trưởng cũng không ép phó được đấy ạ, cái này em cũng từng biết cụ ạ! :):):)
Về nguyên tắc, quyền hạn phó ko bao giờ bằng trưởng dù ở đâu đi chăng nữa. Quyền hay không do 2 vấn đề:
-Nhiệm vụ & Quyền hạn của 2 chức đó.
- Do bản thân mình

MeoZorba

Xe buýt
Về nguyên tắc, quyền hạn phó ko bao giờ bằng trưởng dù ở đâu đi chăng nữa. Quyền hay không do 2 vấn đề:
-Nhiệm vụ & Quyền hạn của 2 chức đó.
- Do bản thân mình
Dạ vâng, về quyền thì em không dám nói, nhưng họ cũng không phải tay sai của tổng như các công ty cp nhà nước, vì em cũng biết trường hợp cơ cấu của phó khá to mà tổng cũng không ép được ấy ạ.

Antoni

Xe tải
Từ đầu phim đến h thấy ông này đóng đỡ kịch hơn. Tập hnay đoạn khóc lóc ỉ ôi với thằng con trai lại hiện nguyên hình là 1 dv kịch. Xem muốn tắt TV luôn.

MeoZorba

Xe buýt
Từ đầu phim đến h thấy ông này đóng đỡ kịch hơn. Tập hnay đoạn khóc lóc ỉ ôi với thằng con trai lại hiện nguyên hình là 1 dv kịch. Xem muốn tắt TV luôn.
Đoạn này thì hơi kịch thật cụ ạ, em cũng nghĩ trường hợp 1 ông chủ tịch tỉnh như ông ấy sẽ không có diễn biến tâm trạng như đoạn ấy :D:D:D

banmotnucuoi

Xe lăn
Việt Anh và bác Hoàng Dũng em thấy đóng rất hợp. Có bí thư không ăn uống gì thì rất không thực tế tý nào ?!
không ăn uống gì nghe có vẻ hoang mang cụ nhờ! :):)
Nó định qua mặt có cho éo đâu mà ăn. Mà quyền hành trong tay mình ko đc ăn thì đạp đổ hết lấy thành tích quay về TW. Tiền trc khi lên đến Trung uỷ tiêu vài đời ko hết nhé. Nhà có mỗi đứa con gái lo gì.

Đã không ăn uống lại cũng không gái thì như thầy tu ấy !
Đầy anh ko vợ, ko gái ăn chay trường nhưng vẫn thích tiền. Và tham hơn các a có vợ có gái vì các a ý xác định sống chết cũng không hơn nhau mấy. Nên liều

lekimcuong

Xe tăng
Là Fim à, thôi em ra