[Funland] Cái kết nào cho nhân vật có bàn tay 1 triệu USD

phamngocbinh

Xe tải
Tay Đam những đoạn mặc thường phục nhìn ngó xung quanh rồi chui vào xe chỉ có 2 người thì rất đời. Nhưng những đoạn ăn chơi, nhận tiền thì cứ lấm la lấm lét như thằng ăn trộm ấy. Chưa kể thủ trưởng gì toàn bị cấp dưới qua mặt cũng rất khó hiểu ?!
Chưa kể thủ trưởng gì toàn bị cấp dưới qua mặt cũng rất khó hiểu ?
Cái này thì người trong ngành mới hiểu , toàn dùng nghiệp vụ để chui háng nhau thôi, chuyện tay phải cầm ly chúc mừng tay trái dí súng vào sườn rất phổ biến

phamngocbinh

Xe tải
Theo em cái kết đẹp và thực tế với phim này là bí thở Nhân bị khiển trách và điều động về ban kinh tế để đợi hưu còn chủ tệch Nghĩa lên chức thượng thơ 1 bộ to. Chụy phó bí Hiền lên bí thở kiêm chủ tệch và đưa em Bạt lên làm phó chủ tệch cho mình. Trong quá trình xét hỏi thì phát hiện ra Mai Hồng Vũ là đặc tình ngầm và còn có tên họ khác là Trần Đại Vũ. Anh chả bị kết tội gì và lại quay lại giang hồ bằng uy danh gấp mười lần trước với biệt danh "Vũ b.ộ chưởng" hay "người đi xuyên tường". Doanh nghiệp của anh trở thành tập đoàn bất động sản hàng đầu cả nước và lấn sân sang cả mảng BOT, BT. Chú Hoàng hết hạn 6 tháng tù treo thì chuyển sang phát triển các dự án du lịch tâm linh quy mô nhiều nghìn tỷ đồng. Biệt danh Hoàng chùa cũng theo anh từ đấy. Em Trinh thì sau này trở thành Shark Trinh, tập trung kinh doanh trong lĩnh vực cấp nước sạch, xử lý môi trường. Em nổi tiếng với phát biểu "chó cứ sủa đoàn người cứ đi" khi trả lời phỏng vấn của báo chí về một dự án ở Việt Thanh mà em được người tình Trần Bạt sắp xếp cho. Anh Văn kiểm sát bị kiểm điểm vì tội vì phạm quy chế dân chủ và sau đó được điều sang làm phó chủ tệch một huyện, phụ trách mảng trật tự đô thị.
ĐỤNG CHAM QUÁ !

MeoZorba

Xe buýt
Thế thì phải để ở thùng hoa quả cho nó đúng với thực tế cụ ạ, phim nó chỉ thế thôi, ai xem cũng hiểu hết đấy ko thể gọi là sạn được
giống như quảng cáo có ghi "hình ảnh chỉ có tính chất minh họa" cụ nhỉ :):)

MeoZorba

Xe buýt
Phim này phải nói là không sợ đụng chạm.
nếu phim này đựoc làm chiếu cách đây 10 năm (thời còn thằng X) thì chắc gì có nhiều dạng như # 🎶... ngày nay. Còn X thì còn lâu mới duyệt chiếu dạng phim này
Nghĩ tới X mà đau lòng cụ ạ, ăn đủ, ăn đẫm, hút máu nhân dân .... 1 cách đáng sợ #:-s#:-s😓

nidea

Xe tăng
Dạ, thế mà hôm qua xem video xong anh ấy khóc làm em cũng hoang mang theo, nếu có nhận quà sao phải khóc cụ nhờ! :-/ :-/ :-/
Tội tử hình đấy cụ. Nhà CT Nghĩa có mỗi nhõn con trai :(

nidea

Xe tăng
:)) rồi có ngày ct nhận ra tiền bạc công danh cũng chỉ hư vô thôi cụ nhỉ
Kể ra thằng con mà chưa tiêu hết số tiền đó cho em Trinh, hoàn lại được thì vẫn có cơ hội làm lại cuộc đời. Vẫn trẻ nên ko sợ làm ma trong tù như anh gì ấy

Antoni

Xe tải
Em thì cũng làm doanh nghiệp thôi, nhưng doanh nghiệp em là doanh nghiệp có vốn đầu tư lớn thứ 2 tỉnh, em làm từ thời giải phóng mặt bằng dự án, nên quan chức tỉnh em không lạ gì ai cả. Nhà các cụ ở đâu em cũng đều đã từng qua.
Nói thật là các hàm Bí thư, chủ tịch tỉnh, PTC tỉnh thì mình chỉ ước lượng được tài sản thôi chứ chả bao giờ biết được, tại vì các cụ thường chỉ đạo rất sát sao và minh bạch (đặc biệt là các doanh nghiệp ở tỉnh em). Nói chung cũng có 1 chút bí mật nghề nghiệp, nhưng chúng em có cơm ăn, thì cũng cảm ơn các cụ bát cháo. Mà doanh thu hơn 3000 tỷ/ năm của bên em, cảm ơn 1 vài quả mít với ít bánh đa thì cũng đâu có gì là sai. Các cụ nhỉ
Chỉ tiết này nực cười này. Đến nhà xếp mang theo quạt mít bảo sao ko vào lò.

Antoni

Xe tải
Tư bản không ăn? Nghe từ cơ chế cộng sản thấy buồn cười.
có ăn, nhưng ăn ít và ít ăn hơn. Cụ thấy ngân sách quốc phóng của mẽo mỗi năm 500 đến 700 tỷ đô. Nếu mà cắt phế 1% thí các bộ trưởng bên đấy vào Forbes hết cả.

sakai_yo

Xe lăn
Hqua chị phó đã bị bóc mẽ, ra là cũng mưu mô ra phết chứ chả hồng chuyên gì

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hqua chị phó đã bị bóc mẽ, ra là cũng mưu mô ra phết chứ chả hồng chuyên gì
Cách nói chuyện của chị ấy đã thấy là chuyên kích và cơ hội chính trị rồi. Trong phim còn leo được lên chức như vậy chứ ngoài đời e khó.

MeoZorba

Xe buýt
Chỉ tiết này nực cười này. Đến nhà xếp mang theo quạt mít bảo sao ko vào lò.
Lúc xem em lại cứ tưởng quả mít giả,( vỏ mít ruột USD) Hóa ra biếu quả mít thật cụ ạ :)) :))

cuongtelecoms

Xe buýt
Phim này em thỉnh thoảng nghé qua vì bà ngoại các cháu hay xem. Nhận xét của em là diễn hơi thô, không tinh tế và phản ánh thực tế cuộc sống. Điều đó làm cho phim thiếu tính bất ngờ, thiếu nút thắt và đột biến. Nhưng xét là phim chính luận, dài tập, cho số đông người dân VN xem thì tạm được. Một số sạn nổi bật thấy ngay:
1. Các nhân vật trao đổi với nhau không thật, không tinh tế. Tầm tường vụ tỉnh ủy trao đổi với nhau kín kẽ lắm, không thô và lộ như phim.
2. Phó mà cãi trưởng nhem nhẻm, từ Cs, sang VKS, sang Đảng đều vậy. Thực tế, không bao giờ như thế. Phản biện, nếu có sẽ nhẹ nhàng, khôn khéo và phải trầm tĩnh hơn nhiều.
3. Quyền lực của Vks trong phim to quá. Thực tế không như vậy.

Hay em là người khó tính quá nhỉ?

cairong_2011

Xe container
Phim này em thỉnh thoảng nghé qua vì bà ngoại các cháu hay xem. Nhận xét của em là diễn hơi thô, không tinh tế và phản ánh thực tế cuộc sống. Điều đó làm cho phim thiếu tính bất ngờ, thiếu nút thắt và đột biến. Nhưng xét là phim chính luận, dài tập, cho số đông người dân VN xem thì tạm được. Một số sạn nổi bật thấy ngay:
1. Các nhân vật trao đổi với nhau không thật, không tinh tế. Tầm tường vụ tỉnh ủy trao đổi với nhau kín kẽ lắm, không thô và lộ như phim.
2. Phó mà cãi trưởng nhem nhẻm, từ Cs, sang VKS, sang Đảng đều vậy. Thực tế, không bao giờ như thế. Phản biện, nếu có sẽ nhẹ nhàng, khôn khéo và phải trầm tĩnh hơn nhiều.

1. Ngay ban đầu đã có giới thiệu cơ quan cố vấn cho phim là VKS tối cao nên cụ hiểu phim đề cao ai chứ. Còn nhân vật đã từng ở VKS là ai thì cụ sẽ hiểu.
2. Diễn viên Việt các phim chính luận kiểu này thường đóng hay bị cứng ko tự nhiên như mấy phim vui vẻ như Về nhà đi con.Hoàn toàn có thể hiểu được.

Coyote

Xe tải

1. Trao đổi kín kẽ như đời thực thì đa số người xem chả hiểu các ông ấy nói gì.
2. Đề cao tinh thần dân chủ, chứ ai lại toẹt ra “phó làm chó cho trưởng” như ngoài đời.
3. Phim hợp tác với VKSNDTC thì phải PR cho ngành rồi.

omerta77

Xe điện

Cụ thấy thường vụ tỉnh ủy trao đổi với nhau bao giờ chưa??? :))
Bản thân mấy ông viết kịch bản cũng chả biết thường vụ tỉnh ủy thực tế trao đổi với nhau như thế nào để mà viết cho giống đâu. Mà có khi viết cho giống người xem lại bảo vớ vẩn cũng nên

MeoZorba

Xe buýt
Cụ thấy thường vụ tỉnh ủy trao đổi với nhau bao giờ chưa??? :))
Bản thân mấy ông viết kịch bản cũng chả biết thường vụ tỉnh ủy thực tế trao đổi với nhau như thế nào để mà viết cho giống đâu. Mà có khi viết cho giống người xem lại bảo vớ vẩn cũng nên
Muốn giống chắc phải để mấy ông thường vụ tỉnh ủy diễn thì mới giống cụ nhờ! :))