[Thảo luận] Cái gờ chắn hại xe - Cái bẫy giữa đường Bưởi

laixevuive

Xe hơi
Hôm nay đang rửa xe ở đường Bưởi thì "rầm". Quay lại thấy một em Yaris đã leo lên gờ chắn ôtô. Chỗ này Giao thông lắp cái gờ lên để phân luồng xe máy ôtô (chẳng biết có tác dụng không). Chỉ biết là không có biển báo trước, lại đúng chỗ cua nên tài xế bị xe máy che sẽ không thấy. Mấy bác rửa xe nói là ngày nào cũng có xe húc vào. Xe thì vỡ két nước, xe thì vỡ cả động cơ. Nhẹ như Yaris này cũng bị nổ lốp và xước xe.

Hàng ngày CA vẫn đứng đây bắt xe máy không đội mũ mà chẳng nói gì với bên giao thông để tai nạn luôn diễn ra. Mã mỗi khi diễn ra còn kéo thêm tắc đường.

Theo em việc dựng cái gờ này lên không khác gì việc đổ đất đá giữa lòng đường (cũng thường xuyên xảy ra ở gần đường Bưởi). Thế mà cứ mẻ cái gờ chắn thì họ lại đắp lại.

Cần phải tháo gỡ gờ này hoặc thay bằng cọc cao su như ở các trạm xăng. Bác nào làm bên đài báo hay GTCC thì lưu ý để bà con đỡ. Còn không các bác đi qua đoạn này chú ý cái bẫy này.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
hô hô không có biển nhưng trên đừuong bao giờ cũng có ghi rõ ràng hướng Ô tô và hướng xe máy
bất cứ chỗ quay đầu nào cũng thế
tuy nhiên các bác cứ hồn nhiên như cô tiên lao vào
Chết là đúng

NatRuou

Xe đạp
Tiêu chí của các anh GT là làm dân chúng không kịp trở tay mà cụ (b)

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cái gờ to tổ chảng thế kia còn nhắm mắt lao vào , kêu ca cái giề , chẳng có lý gì mà bảo vướng xe máy không nhìn thấy

pham ngoc chau

Xe buýt
đây là Đào Tấn - Bưởi,xin lỗi cụ có cái gờ phân luồng này 4B đỡ khổ hẳn vì không bị 2B cướp đường, tạt đầu, kể cả khi xuống và khi lên dốc. Còn cái Yaris kia là do người điều khiển sai rồi, không mở rộng cua

Chuột lớn

Xe tăng
Có lâu rồi Cụ ơi con số các xe giông kiểu ảnh của Cụ có hàng 100. Còn Bà con đi 2b lao vào do thiếu tầm quan sát do đường quá đông, trời tố chủ quan phải đi viện thì cũng sấp sỉ. :77::77::77::77::77:

laixevuive

Xe hơi
Bác ơi có lâu rồi nhưng ngày nào cũng có xe bị húc vào thì đây là điểm đen cần khắc phục. Bản thân em cũng thấy 4-5 vụ ở đây rồi. Mà chỗ này xe đông nên nhiều bác tài không thấy gờ đâu. Đấy là chưa kể các bác ngoại tỉnh nữa.

vili

Xe tải
Em thường xuyên phải đi tuyến đường này, rất ức chế về kiểu tạt ra tạt vào của cả ô tô và xe máy.

Vụ này em xin xác nhận là "NGU CHO CHẾT" - nói thật em còn mong hỏng nhiều nhiều để tỉnh ngộ ra, Xin lỗi các bác ít chạy đường này, xe ô tô mà cắt cua như xe máy - đè xe máy ngã rúm ró - nếu bác nào nhìn thấy cảnh này mới ... có quan điểm giống em. nếu bị khuất tầm nhìn thì làm ơn giảm tốc độ để đảm bảo an toàn giao thông... đầu tiên cho chính mình

Nếu ai cũng chỉ đổ tại "ngoại cảnh" thì có lẽ cả cái Vn này sẽ thành một bãi hổ lốn - Cụ nào phản bác em xin chạy xe khoảng 17h-18h ở chỗ này sẽ thấy em có chút lý đấy :D :D

Em xin lỗi đây không phải cái "GỜ" bê tông mà là hẳn 1 cục Bê Tông - nhưng do nhiều "máy" và "két nước" quá nên bị thu nhỏ như vầy đấy. Vụ xe Yaris này là thích "Tài cao - hơn người" luồn lách nên mới bị như vầy thôi. Chứ tuần tự đi theo xe trước - ngay ngắn hàng lối thì đảm bảo 100% là không sao

Chỉnh sửa cuối:

TiP

Xe tải
Hôm trước em cũng gặp một bác Mẹc bị y như này ạ, tầm nhập nhoạng tối :77:
Bây giờ các bác đi qua đó vẫn thấy cái cục bê tông tơi tả :77::77::77:

Payroll

Xe điện
Cái này như cái bẫy trên đường, cụ nào không để ý thì tèo. AE trên OF thì nền cẩn thận thôi

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nên dựng 1 cái biển cao lên trên cái gờ bê tông đấy thì mới gọi là làm đến nơi đến chốn. làm cái kiểu này là tạm bợ kiểu giao thông làng :))

laixevuive

Xe hơi
hô hô không có biển nhưng trên đừuong bao giờ cũng có ghi rõ ràng hướng Ô tô và hướng xe máy
bất cứ chỗ quay đầu nào cũng thế
tuy nhiên các bác cứ hồn nhiên như cô tiên lao vào
Chết là đúng
Cái này thì bác này sai. Luồng ôtô là bên trái (theo chiều xe chạy). Thế thì góc cua trong là thuộc ôtô sao lại cho xe máy chạy ở đây mà bắt ôtô vòng lên trên? Do trái luồng vậy tạo điều kiện cho xe 2B tạt đầu. Có lúc tắc chỗ này kín xe, lái xe chỉ nhìn thấy xe máy phía trên hoặc bên cạnh thôi.

Còn như em nói mấy bác rửa xe nói ngày nào cũng bị. Khổ chủ hôm nay là hai chị phụ nữ có chở con nhỏ. Còn lái xe thì cũng không nên nói ai Ngu hơn ai, vì chẳng ai ngu gì mà rúc đầu vào gạch nếu thấy. Nên thay cọc cao su, hoặc ghờ cao hơn hẳn, có đèn nhấp nháy là an toàn nhất.

Vova

Xe container
Thực ra em thấy nên phân biệt rõ ràng 2 ý:
i. Chỗ ngã tư đấy phải phân luồng, chứ bà con nhà mình nhiều người đi chán bỏ xừ, chen chúc, len lỏi, tạt ra tạt vào :mad:
ii. Tuy nhiên làm cái gờ như mấy ông GTCC đấy em nghĩ cũng không được. Nếu chỉ có 1, 2 lần có tai nạn thì không nói, đằng này chỗ đấy thành điểm đen như thế. Các bác ý ăn lương, cũng là tiền thuế của dân, không thể nói là tôi làm như thế, ông nào đi sai luật, đi ẩu thì mặc kệ ông ý chết được. Một phần ở nhà mình cũng không có văn hóa chịu trách nhiệm cá nhân. Nếu ai làm cái gì ngu ngu, nói gì dốt dốt mà mất chức hoặc bị kỷ luật ngay thì em nghĩ tình hình sẽ khá khẩm hơn nhiều.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái này là do lái xe thiếu kinh nghiệm lái xe, đúng như bác Vili mắng thì phải ôm cua rộng hơn nữa,tức là tiến lên vài mét nữa mới được ôm cua.

Việc rất nhỏ nhưng ko phải ai cũng làm được.:)

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Cái này thì bác này sai. Luồng ôtô là bên trái (theo chiều xe chạy). Thế thì góc cua trong là thuộc ôtô sao lại cho xe máy chạy ở đây mà bắt ôtô vòng lên trên? Do trái luồng vậy tạo điều kiện cho xe 2B tạt đầu. Có lúc tắc chỗ này kín xe, lái xe chỉ nhìn thấy xe máy phía trên hoặc bên cạnh thôi.

Còn như em nói mấy bác rửa xe nói ngày nào cũng bị. Khổ chủ hôm nay là hai chị phụ nữ có chở con nhỏ. Còn lái xe thì cũng không nên nói ai Ngu hơn ai, vì chẳng ai ngu gì mà rúc đầu vào gạch nếu thấy. Nên thay cọc cao su, hoặc ghờ cao hơn hẳn, có đèn nhấp nháy là an toàn nhất.
đường đông xe máy nhiều thì lái xe phải cua rộng ra nhường đường cho xe máy, đấy là an toàn cho mình và cho người khác, đó cũng là văn hóa giao thông.
Về luồng thì nếu bắt xe máy vòng lên trên ở VN thì có hợp lý ko?
Thêm nữa đường đông ko nhìn được thì cụ biết tốc độ của xe sẽ là bao nhiêu để xe có thể vọt lên cái tảng bê tông đó được? Đông có đi nhanh được ko hay là chạy ẩu???????

Anh_UK

Xe tăng
Không biết chỗ này có biển được quay xe không ạ, mà cái gờ to và cao thế kia mà vãn lái lên à

nghienruou

Xe điện
EM thấy vụ này vẫn tại bên giao thông, bất cập như vậy sao ko múc nó đi cơ chứ, nhiều người tông vào chứ có phải một mình bác yaris đâu. Đánh lái rộng ra thì lấy đâu ra chỗ cho các bác khác đi?

vanperse

Xe buýt
Nên dựng 1 cái biển cao lên trên cái gờ bê tông đấy thì mới gọi là làm đến nơi đến chốn. làm cái kiểu này là tạm bợ kiểu giao thông làng :))
Nếu việc để gờ ở đấy là cần thiết thì nên để biển phản quang cao hẳn lên cho lái xe dễ quan sát.
Chứ là cục bê tông thấp tè, xám xịt không sơn thì sẽ còn xe dính và cũng không trừ cả ofer đâu :102:.

laixevuive

Xe hơi
Em vẽ photoshop kém nhưng minh hoạ nếu đi làn trong người ta xe nghĩ là rẽ trái trong (và đâm vào bê tông nếu không thấy). Còn nếu đánh cua rộng thì xung đột với luồng xe 2 B (bị 2B tạt đầu). Như vậy Giao thông ở đây thiết kế không chuẩn.

Nên cảnh báo để lái xe biết mà tránh và cua lên tốt nhất cảnh báo cao tại chỗ gờ để lái xe biết là có gờ (hoặc tháo hẳn gở đi). Em đi qua đây nhiều biết lúc đông không ai nhìn biển (nếu có) mà chỉ nhìn xem xe trước có đâm vào mình không.
Còn xe khi vận tốc thấp lúc đó số sẽ thấp (số 1-2) nên rất khoẻ. Leo lên gờ là bình thường. Bác vẫn để số 1 lêo lên gờ vỉa hè chứ để số 3-4 thì máy chết rồi. Em cũng không bao biện người đi sai hay đi nhanh. Nhưng nếu là bẫy thì sẽ có lúc bị.

KenKen

Xe tải
Hôm nay e cũng đi qua đây, thấy cái gờ đó cùng mấy viên gạch mới vỡ, cũng tự hỏi chắc chú nào vừa dính đòn roài ! :21: