[Funland] Cafe và những người bạn

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 6688

Xe tăng
Em m mời các cụ tách cà chiều
Mẻ rang hôm qua

Thành phẩm

Uống gần hết

Skoda_Favorit

Xe container

Morning cả nhà!:-o
Thớt im ắng quá nên em mời các CM cốc JBM!:x

hd-vt

Xe container

Morning cả nhà!:-o
Thớt im ắng quá nên em mời các CM cốc JBM!:x
Cụ cứ yên tâm, luôn có người hâm mộ theo dõi ý, có điều hóng thoai, bi bô ăn mắng tủi thân lắm.
Hôm vừa rồi có thớt nói xấu CF mứt chồn. Em cú lắm, định gào cụ hỗ trợ tương cho một nắm mứt chồn xịn của cụ vào mặt bọn kia, loại zin từ đầu tới đ.ít ấy hehe.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cứ yên tâm, luôn có người hâm mộ theo dõi ý, có điều hóng thoai, bi bô ăn mắng tủi thân lắm.
Hôm vừa rồi có thớt nói xấu CF mứt chồn. Em cú lắm, định gào cụ hỗ trợ tương cho một nắm mứt chồn xịn của cụ vào mặt bọn kia, loại zin từ đầu tới đ.ít ấy hehe.
Em có thấy Mợ trên thớt đó của Chã gì đó! Nhìn đoạn phưn Chồn mới thấy đại tràng của giống Chồn nó khủng ntn! Y hệt đoạn Dồi trong rổ lòng con lợn cả tạ mới luộc vớt ra rá!:D

DrGiang

Xe buýt
Sáng mời JMB chiều em mời KONA HAWAII cho đúng cặp đôi hoàn hảo!:D
Em buổi chiều phải 2 shot với vừa miệng.
E mới toàn có specialty coffee. chưa có loại thượng hảo hạng, cảm ơn cụ tạo cơ hội cho em. Nhưng chắc do vị giác em kém, nên chưa cảm nhận được hết JBM. Hoặc đi uống 'chùa' nên nó thế cụ ah.

Skoda_Favorit

Xe container
Em buổi chiều phải 2 shot với vừa miệng.
E mới toàn có specialty coffee. chưa có loại thượng hảo hạng, cảm ơn cụ tạo cơ hội cho em. Nhưng chắc do vị giác em kém, nên chưa cảm nhận được hết JBM. Hoặc đi uống 'chùa' nên nó thế cụ ah.
Lô JBM tuy mua từ Seller hịn rating 100% nhưng có vẻ không thật hịn vì size hạt cà xanh không đều nhau!:(( Rang xong có hạt to 2x thậm chí 3x hạt khác! X_X Có thể profile cũng chưa chuẩn nên em cũng chưa thấy vị thật đặc biệt! :D Thôi cứ AQ chút là nó là JBM cho đời nó vui thôi Cụ!:)) Được các cụ đến cùng chém gió là vui nhất rồi!:x

ngldns

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay bà già em đi thu tiền thuê nhà, chụp cho con giai xem trang thiết bị của người thuê đang kinh doanh cà phê vỉa hè mấy năm nay. Thấy bảo 57 triệu, chả biết có bao gồm máy xay không—Rocket Appartamento phân phối chính thức giá 43 triệu.

konghai1209

Xe tải
Cụ Vân Gấu có phải là cafe Gấu ở 33 Hàng Bè, Hà Nội không cụ? Hôm rồi em có đến thử 1 shot espresso ở đó và trải nghiệm thực sự rất tệ cho chất lượng cafe. Trước em toàn giới thiệu bạn bè mua ở đó vì đc recommend khá nhiều, sau khi trải nghiệm em đã ngừng việc giới thiệu.
Dạ đúng cafe Gấu đấy cụ. Em thì ít uống ở quán. Em mua về thấy đc mà. Hoặc có thể nó hạp em. Hì hì

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

haolq

Xe tăng
Hôm nay bà già em đi thu tiền thuê nhà, chụp cho con giai xem trang thiết bị của người thuê đang kinh doanh cà phê vỉa hè mấy năm nay. Thấy bảo 57 triệu, chả biết có bao gồm máy xay không—Rocket Appartamento phân phối chính thức giá 43 triệu.

Bộ này đẹp quá ! Hôm trước con Rocket Giotto cũ giá 17tr mà em ko quyết vì thấy thời gian chờ pha 1 shoot từ khi khới động máy lâu quá . Mà mình uống ngày 1-2 shoot, nhưng nhìn thích thật !!!

ngldns

[Tịch thu bằng lái]
Bộ này đẹp quá ! Hôm trước con Rocket Giotto cũ giá 17tr mà em ko quyết vì thấy thời gian chờ pha 1 shoot từ khi khới động máy lâu quá . Mà mình uống ngày 1-2 shoot
Gắn ổ cắm wifi, loại có thể kết nối với Alexa hoặc Google Home/Assistant, đi bác.

Skoda_Favorit

Xe container
Bộ này đẹp quá ! Hôm trước con Rocket Giotto cũ giá 17tr mà em ko quyết vì thấy thời gian chờ pha 1 shoot từ khi khới động máy lâu quá . Mà mình uống ngày 1-2 shoot, nhưng nhìn thích thật !!!
Chắc do Boiler to quá hả Cụ?>:)

haolq

Xe tăng
Chắc do Boiler to quá hả Cụ?>:)
Tham khảo trên Web là do cái heart gruop nó cần có thời gian ổn định nhiệt, nếu pha liên tục như ở quán thì cực chuẩn cho các shoot liên tục, nhưng uống ít quá thì kẹt là phải chờ máy ổn định hơi lâu chút.

Xuân Trường

Xe buýt
Tham khảo trên Web là do cái heart gruop nó cần có thời gian ổn định nhiệt, nếu pha liên tục như ở quán thì cực chuẩn cho các shoot liên tục, nhưng uống ít quá thì kẹt là phải chờ máy ổn định hơi lâu chút.
cụ xem thanh lý ở đâu vậy ạ

haolq

Xe tăng
cụ xem thanh lý ở đâu vậy ạ
họ bán rồi cụ, họ nhập máy cũ về rồi service bán lại chứ ko phải là máy dùng gia đình bán lại . Nên máy ko còn được đẹp như máy dùng gia đình bán ra, hơi xả từ đầu E61 thấy cũng ko mạnh như mấy clip youtube nên em nghĩ bơm cũng yếu . Được cái dòng chảy cà phê của máy này nhìn đẹp , sáng nay em thử ấm Bialetti Brickka của anh bạn mới mua, chất lượng cà phê ngon đó các cụ, nếu ở HN trời lạnh chơi món này hay hơn cả máy GBT, hương thơm vừa phải, dậy mùi xung quanh và thú vị, ấm này vẫn cần máy xay tốt để có lớp crema đẹp . Ấm mua từ nhà PP ngoài HN, thấy nói là Rumani SX, chất liệu nhôm.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng