[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

harman_kardon

Xe điện
Năm em 15 tuổi, có đứa cầm đòn ghánh lùa em, khi nó phang thẳng xuống, em né 1 bên rồi xông thẳng vào cho 1 nhát vào họng.Nó hộc lên rồi ôm cổ, bồi thêm vài thoi rồi mặt mũi nó máu me xưng vù tím bầm cả tuần trời. Cũng như gặp đưa cầm kiểu đại đao thôi. Nếu thấy mình đủ nhanh và biết dùng đòn triệt hạ hãy tới, không thì lắp tên lửa vào đít mà bay cho nhanh :)).
Mà CC đừng khinh thường người có nghệ nhé. 1 ông VN nhỏ con cỡ 1,7m mà em quen trc đây , Làm bảo kê sàn Disco đánh cho 1 thằng tây cao to như con tịnh thâm rách cổ và nằm yên bất động đấy. Phá đám gây sự với người khác, mời ra không ra, nghĩ mình to cao nên xông vào đấm ông ý. Nào ngờ đo ván, vào thẳng viện khâu da cổ luôn. Thanh niên vỗ tay rầm trời luôn, cũng từ đó chẳng thằng nào dám quậy nữa :)). Nhớ nhất là bạn gái râu ngô của ông ý xinh như người mẫu :D.

beSuSu

Xe điện
Bình đẳng về sức mạnh. Nói cho đầy đủ ý kiến người khác nhé.
Để bình đẳng sức mạnh cho mọi ng, để đề phòng kẻ đấm đá nhau khoẻ hơn hay to co hơn, võ giỏi hơn, thì mọi ng phải có quyền mang dao trong ng để phòng thân.

Để bình đẳng sức mạnh cho mọi ng, phòng kẻ sử dụng dao tốt hơn mình thì đề nghị mọi ng đc mang theo súng.

Tiếp theo là gì:
Để bình đẳng sức mạnh, phòng nhiểu kẻ bắn súng nhanh và tốt hơn, mọi ng phải đc quyền mang gì nữa để cân bằng nhỉ?

Tiếp tiếp theo.... Bao giờ thì bình đẳng.

Em mà chạy được là em vắt chân lên cổ chạy, ko có đường chạy em quỳ luôn xuống xin cho nó lành :((

giang_ttyt

Xe máy
Tốt nhất VN phải cho dân quyền dùng súng
E sợ lúc bác đc cầm súng thì đội kia họ chơi rocket với súng phóng lựu cơ, chưa tính đến bác có bắn đc 1 phát thì sẽ bị xxx sờ đến hành cho còn khổ hơn, e bảo lưu ý kiến chạy nhah còn kịp

cuongkilo

Xe tăng
Thế thằng cầm dao nó cũng là người có nghề , cũng luyện tập thường xuyên thì cụ làm thế nào ?
Vụ Tài mụn thì mấy ông hiệp sỹ cũng ỷ biết tý võ nhào vào nó xiên cho nằm cả đống .
Em nhớ thằng đó nhỏ xíu

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Năm em 15 tuổi, có đứa cầm đòn ghánh lùa em, khi nó phang thẳng xuống, em né 1 bên rồi xông thẳng vào cho 1 nhát vào họng.Nó hộc lên rồi ôm cổ, bồi thêm vài thoi rồi mặt mũi nó máu me xưng vù tím bầm cả tuần trời. Cũng như gặp đưa cầm kiểu đại đao thôi. Nếu thấy mình đủ nhanh và biết dùng đòn triệt hạ hãy tới, không thì lắp tên lửa vào đít mà bay cho nhanh :)).
Mà CC đừng khinh thường người có nghệ nhé. 1 ông VN nhỏ con cỡ 1,7m mà em quen trc đây , Làm bảo kê sàn Disco đánh cho 1 thằng tây cao to như con tịnh thâm rách cổ và nằm yên bất động đấy. Phá đám gây sự với người khác, mời ra không ra, nghĩ mình to cao nên xông vào đấm ông ý. Nào ngờ đo ván, vào thẳng viện khâu da cổ luôn. Thanh niên vỗ tay rầm trời luôn, cũng từ đó chẳng thằng nào dám quậy nữa :)). Nhớ nhất là bạn gái râu ngô của ông ý xinh như người mẫu :D.
Khi cụ 15t, cụ vẫn ở độ tuổi trẩu nên cụ liều. Chưa kể đứng trước cái đòn gánh nó khác đối mặt phóng lợn.
Giờ cụ chắc trên dưới 30 mà cụ vẫn nghĩ và làm đc như thời 15t mới nói.
Em từng bị hội đồng 3,4:1 mà lúc đó vẫn chửi vẫn bật. Về nhà mới thấy đau chứ lúc uýnh nhau đang như say máu có đau đâu.
Còn ở đây ko ai coi nhẹ người có nghệ. Chỉ nói là solo gặp phóng lợn là chạy chứ ai tay bo chống vũ khí ?
Và cao thủ giời gặp 5 tay dao là thành bún chả thịt băm.

Trục

Xe ba gác
Súng của bác là dạng thô sơ, bắn phát một.
Tội phạm là nó nã cả băng, bác tuổi gì cân bằng được công nghệ với nó. ;))

Trục

Xe ba gác
Bác ạ. Bác không thể đem điều kiện hiện tại áp đặt cho cái không phải hiện tại hay ở hoàn cảnh khác.
Nếu ngày toàn dân được dùng súng, suy nghĩ mọi người khi đó sẽ khác, luật lá sẽ khác.
Giống như bác ngồi nói: nếu biết thế này khi xưa đã lấy cô kia. Nhưng đó là bác dùng hoàn cảnh bây giờ để xét. Chứ khi xưa hoàn cảnh nó khác và bác quyết định tại thời điểm đó có thể đã là tốt nhất cho bác lúc đó
Giờ đến cả tội phạm nó xâm nhập tư gia, lỡ tay bổ chết nó bằng búa hoặc khúc gỗ chẳng hạn, còn ngồi chờ phán quyết nhá.
Chưa kể dùng dao xiên nó, thì ăn án gần kịch khung.
Bác ngồi đó mơ mà dùng súng. :D

giang_ttyt

Xe máy
Nếu
Bác hiểu sai ý tôi. Tôi cũng đồng ý là tránh thương vong, và nếu chạy dc thì cứ chạy.
Nhưng nếu kg chạy dc, ví dụ phải bảo vệ vợ con, thì việc có súng sẽ tốt hơn.
Nếu có vợ con thì sao chạy đc cụ, e nói chạy chỉ khi 1 mình thôi, có hậu phương đằng sau mình phải là tiền tuyến vững chắc chứ

ntvinh1602

Xe buýt
Cảnh sát Mỹ khi training sẽ có một bài huấn luyện tự vệ gọi là 21-foot rule/tueller drill. Nôm na là nếu đối tượng cầm dao chỉ cách mình 6m đổ lại mà chưa kịp rút súng ra khỏi bao thì cầm chắc khả năng bị ăn chém, trong khi để hoàn toàn vô hiệu hóa được đối tượng thì rất tiếc không như phim phải bắn ít nhất 6-7 nhát đạn vào người hoặc headshot.

Thế nên cầm súng cũng chưa chắc đã ăn được bọn cầm dao nếu không thuần thục kĩ năng. Chưa kể súng ống lại có xác suất lỗi kĩ thuật. Dao độ tin cậy 100% :D

vneseman

Xe lăn
Nó có phóng lợn thì chạy nhanh còn kịp, loằng ngoằng ở lại chưa die mà xiên lại được nó thì cũng ăn cái ngộ sát thế nên 36 kế tẩu vi là thượng sách :))

tenhay

Xe đạp
Thấy dao thì chạy là thượng sách

Trục

Xe ba gác
Cảnh sát Mỹ khi training sẽ có một bài huấn luyện tự vệ gọi là 21-foot rule/tueller drill. Nôm na là nếu đối tượng cầm dao chỉ cách mình 6m đổ lại mà chưa kịp rút súng ra khỏi bao thì cầm chắc khả năng bị ăn chém, trong khi để hoàn toàn vô hiệu hóa được đối tượng thì rất tiếc không như phim phải bắn ít nhất 6-7 nhát đạn vào người hoặc headshot.

Thế nên cầm súng cũng chưa chắc đã ăn được bọn cầm dao nếu không thuần thục kĩ năng. Chưa kể súng ống lại có xác suất lỗi kĩ thuật. Dao độ tin cậy 100% :D
Em thấy lính cận chiến nó bá đạo, đội bắn tỉa mà bị lộ thì 100% đi đời với mấy tay cận chiến. :P

traiHNcodon

Xe tăng
Các cụ đê ý cs Mỹ,kể cả có súng họ cũng giữ khoảng cách tối thiểu 7m với ông cầm dao,khoảng cách an toàn là 14m.Khi thằng cầm dao lao vào mất khoảng 5s với thời gian như thế có nghề bắn đước 2 phát,nhưng chưa chắc đã trúng và nếu trượt vẫn đủ thời gian lùi lại bắn tiếp,Nhưng vẫn có nhiều cs Mỹ bị đâm chết ở trong khoảng cách 7 đến 14m.Nên cầm súng lên đạn chưa chắc ăn thằng cầm dao đâu.Tay không đầu dao chỉ huyền thoại võ thuật thôi

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Thôi, e bảo luôn các cụ thế này cho nó vuông, đỡ dao rất khó, kể cả đến các võ sư cmnl nhé...tốt nhất là té, còn ko phải nghe các ô tập dăm ba năm vo tàu ngồi nhậu chém gió đâu...nếu gặp phải dao, các cụ kiếm vũ khí dài hơn nó...còn đến lúc đường cùng ko chạy đc thì lấy cái áo quấn tay vào mà đỡ dao...sinh tử rồi thì bỏ ra xài, có hơn không... chẳng qua mấy vụ đỡ dao là cái thg cầm dao nó nghẹo, say... mới bắt đc, chứ 1 thg Cửu vạn, hay thể thao nó mà sọc thì dời đỡ ... còn tập dao thì cầm dao thật tập mới cảm giác, chứ cầm dao cao su tập, gặp dao thập tắt điện...bỏ đi các cụ ạ...

RAVA

Xe ba gác
-Ngày xưa e đi học Karate trong Bách Khoa, nghe nói thầy dạy gặp phải 3 thằng cầm dao, đánh ngã đc 1 thằng rồi té an toàn và thế đã là giỏi lắm rồi? E thì ko đc như thầy nên chắc là e sẽ...lượn thôi? Tuy nói vậy nhưng hồi ra Tết cách đây 2 năm e sang Ninh Hiệp bị chúng nó cà khịa, thấy 1 thằng nó cầm cái ống sắt nom cũng bt thôi thế mà nó bóp 1 phát ở đầu nó nhô ra cả 1 đoạn nhọn như mũi dao, cũng có thể gọi là 1 dạng phóng lợn cỡ nhỏ, nhưng gặp lúc đang điên e chả sợ đêk gì, vẫn lao vào chiến luôn, nhưng mà đến khi bầy đàn trong làng nó xồ ra thì e cũng phải té thôi, chả dại? :))