[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

beSuSu

Xe điện
Chuẩn rồi cụ, từ năm ngoái em đã thay cái Cờ lê dưới ghế bằng chai xịt muỗi, món này cũng có tác dụng nhất định (nếu ko còn đường lùi và bắt buộc phải dùng đến) nhưng ko vi phạm luật gì cả..
Có sợ nổ khi phơi xe ngoài nắng trưa hè ko cụ.

Binhan.4ever

Xe buýt
Đọc còm trong thread này em hơi bất ngờ. Thấy các cụ toàn xui chạy với lại tẩu vi thượng sách, chẳng có tí chí khí nam nhi gì. Ngày thường em kính ngưỡng các cụ ofer, vẫn khoe với gấu em là các cụ trên OF toàn anh hùng hảo hán, coi chết như về, oai phong lầm lẫm. Nam nhi hảo hán đại trượng phu gì mà gặp dao đã chạy thì sao làm được việc lớn giúp dân giúp nước. Gặp thằng nào cầm dao các cụ cứ xông vào bẻ tay tước vũ khí cho em. Cùng lắm 18 năm sau lại đầu thai làm trang hảo hán.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chỉ từ suy nghĩ bản thân thôi. Nhiều người trang bị trên xe ô tô nào là gậy golf, tuýp công,v..v... với lý do tự vệ dưng em thì không. Có va chạm mà không có đồ mình sẽ mềm tính giải quyết bằng con đường hòa bình hoặc chịu thiệt 1 chút. Có đồ nóng tính lên khéo đi mút mùa không về gặp vợ con được đấy ợ. Em vẫn không ủng hộ việc sử dụng súng tự do như Mỹ.
Cái này em công nhận với bác! Cá nhân em thì nếu phải đi tỉnh lạ,1 mình,đêm hôm hay... Abc.Xe tải thì em giắt cửa cái tô vít 40cm,xe con em để cái gậy bóng chày. Nhưng đó là những thứ giúp ta tự tin,bình tĩnh để phán đoán,và nếu đen lắm thì cũng là thứ để ta nhát ma và có cơ hội tẩu tốt hơn. Tuyệt đối k dùng để áp đảo. Tâm ý những kẻ bắt nạt, đa số là bầy đàn,cậy gần nhà. Thế nên khi kẻ bị bắt nạt ( là mình) mà có cầm công cụ tự vệ thì bọn nó cũng cần time để tư duy. Còn ta thì nhân cơ hội đó mà tẩu.
Em bị 1 lần rồi và may mắn chưa lặp lại. Thực sự em cũng hy vọng k bao giờ mình gặp lai trường hợp như vậy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm trong thread này em hơi bất ngờ. Thấy các cụ toàn xui chạy với lại tẩu vi thượng sách, chẳng có tí chí khí nam nhi gì. Ngày thường em kính ngưỡng các cụ ofer, vẫn khoe với gấu em là các cụ trên OF toàn anh hùng hảo hán, coi chết như về, oai phong lầm lẫm. Nam nhi hảo hán đại trượng phu gì mà gặp dao đã chạy thì sao làm được việc lớn giúp dân giúp nước. Gặp thằng nào cầm dao các cụ cứ xông vào bẻ tay tước vũ khí cho em. Cùng lắm 18 năm sau lại đầu thai làm trang hảo hán.
Em biết cụ fun! Nhưng kẻ có dũng mà không có tư duy thì hỏng luôn. Kẻ có tư duy thì đôi khi chả cần dũng cũng ok.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Khi đã cho xài súng, nghĩa là đã cơ bản thay đổi quan hệ xã hội.
Khi đó bác muốn an toàn thì cứ full giáp, súng đạn dao găm đầy đủ.
Chưa kể súng cũng phải tập luyện nhiều, tập bắn thường xuyên.
Bao nhiêu ngành nghề phát triển theo.
Sẽ coa trang web: thegioivukhi.com
Aogiapgiare.com
...
Sài gòn giờ không có vũ khí cũng đã đầy cướp.
Cho sử dụng vũ khí thì còn nhiều cướp hơn nữa. Full gì cũng tèo hết.,
Cuộc sống chưa chắc đã tốt hơn giờ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ thích làm anh hùng hảo hán thì cứ tự nhiên.
Em thì không thích thành anh hùng hay hảo hán trên bàn thờ theo cách của cụ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bác biết tôi có súng thì bác cũng ngại đôi phần. Tôi biết bác có súng tôi cũng ngại đôi phần. Nếu không có súng, bác cao 1m8, tôi 1m7 làm sao tôi đánh lại?
Nhưng mà nó muốn thịt cụ thì nó éo cần gặp thẳng mặt cụ.
Đứng từ xa đòm 1 nhát là cụ thăng thiên mà éo biết được ai bắn.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cho xài súng thì mình chỉ muốn 1 khẩu K54 phòng thân. Và 1 khẩu súng trường tấn công để ở nhà phòng khi cần dùng.
Cứ nghĩ đến cảnh vô quán cfe, ai nấy cũng rút súng để trên bàn ngồi cho thoải mái, như là dtdd như giờ.
Thế gian sẽ yên bình, ai cũng đi nhẹ nói khẽ cười duyên.
Cụ đùa hay thật đấy.
Và có ân oán là rút chốt lựu đạn ném vô cho đi hết với Táo quân.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
cụ Binhan.4ever : nik cụ là bình an mãi mãi mà cụ húng thế
cụ Canis Min : chưa nói đến việc đc phép dùng súng để làm gì. Cụ chỉ cần nghĩ đến một cơ số thằng ngáo mà cũng xài súng công khai thì liệu còn cơ hội cho cụ lên OF ko

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ nâng tầm, dao tuy là vũ khí sát thương nhưng còn phụ thuộc vào người sử dụng. Chỉ cần các cụ phản xạ đủ nhanh, có tập luyện qua thì hoàn toàn có thể hoá giải và tước lại vũ khí đối phương. Em đã từng xem phim có người tay không đánh lại với 5 người cầm dao xông vào và đã hạ đo ván cả 5 đối thủ.như thế để thấy đánh lại dao không phải là không thể. Các cụ cứ mạnh dạn lên, áp dụng đúng kỹ thuật thì không ngán gì dao với súng.

Riêng cá nhân em thì em chọn chạy cho lành, nhưng đấy là do em hèn. Chứ Of ngoạ hổ tàng long toàn anh hùng sợ gì dao.
Một người giỏi võ chống lại 5 tay dao là có. Có lên..đĩa thịt băm đó cụ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Hồi trẩu tre em dắt con dao bấm. Nhưng thấy mình quá tự tin, kiểu như bố chiến tất dù chưa va chạm ai.
Thế là mấy hôm cất ngay nhà. Cầm hung khí rất dễ kích động và manh động.
Em vẫn có cái khoá dây xe đạp gài cổ xe máy. Quật đau phải biết. Đủ để tự vệ chứ ko đến mức làm mình tự tin húng lên vì có đồ

cuonglhvt

Xe tăng
Em chưa dùng dao khi ra ngoài, cơ mà thủ sẵn em nhị khúc.
Tuy vậy chưa khi nào phải dùng đến.
Thời này ra đường người ta đội mũ bảo hiểm, côn nhị khúc của anh có khả năng gây chấn thương chỗ nào mà khiến người ta sợ?

Các cụ cứ nâng tầm, dao tuy là vũ khí sát thương nhưng còn phụ thuộc vào người sử dụng. Chỉ cần các cụ phản xạ đủ nhanh, có tập luyện qua thì hoàn toàn có thể hoá giải và tước lại vũ khí đối phương. Em đã từng xem phim có người tay không đánh lại với 5 người cầm dao xông vào và đã hạ đo ván cả 5 đối thủ.như thế để thấy đánh lại dao không phải là không thể. Các cụ cứ mạnh dạn lên, áp dụng đúng kỹ thuật thì không ngán gì dao với súng.

Riêng cá nhân em thì em chọn chạy cho lành, nhưng đấy là do em hèn. Chứ Of ngoạ hổ tàng long toàn anh hùng sợ gì dao.
tay không chống được dao chỉ khi thằng cầm dao nó đâm doạ , chém doạ thôi cụ ạ .
Còn nó đã xác định đâm thật kiểu " 1 hit về thành " thì có là vô địch boxing cũng toi .

Coprophilous

[Tịch thu bằng lái]
Em có lần gặp 3 nhát quét trên đường, tiện tay làm cho viên gạch. Lúc đấy em đang ăn đêm đầu chợ Bưởi.

Binhan.4ever

Xe buýt
Em biết cụ fun! Nhưng kẻ có dũng mà không có tư duy thì hỏng luôn. Kẻ có tư duy thì đôi khi chả cần dũng cũng ok.
À đấy là em nói các cụ OF. Vì ngày thường thấy các cụ ấy oai phong 8 mặt, sống gửi thác về, coi chết nhẹ tựa lông hồng. Chứ em phận mỏng cánh chuồn, kiếp con sâu cái kiến, thấy dao là em chạy 1 vạn 8 nghìn dặm rồi. He he he.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích làm anh hùng hảo hán thì cứ tự nhiên.
Em thì không thích thành anh hùng hay hảo hán trên bàn thờ theo cách của cụ
Em thích cách của cụ....nhưng hơi bó hẹp về điều kiện và quan hệ!
Đơn giản là tờ A4 kèm dăm cái dấu đỏ choét,
Phỏng ạ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
À đấy là em nói các cụ OF. Vì ngày thường thấy các cụ ấy oai phong 8 mặt, sống gửi thác về, coi chết nhẹ tựa lông hồng. Chứ em phận mỏng cánh chuồn, kiếp con sâu cái kiến, thấy dao là em chạy 1 vạn 8 nghìn dặm rồi. He he he.
Uầy! Giờ làm gì có thực phẩm,hoa quả ...abc...sạch đâu mà bác đòi chạy 1 phát 18.000dặm vậy?
Đm....Tề thiên tái xuất cũng khóc tiếng Cà tu luôn,chứ đừng nói có đào rừng tự nhiên mà hốc.

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bác xách mã tấu đi cướp 1 thằng tay không. Ok. Bác thắng. Nhưng bác dám cướp 1 thằng có súng?
Nó đi cướp nó chả có gì để mất, còn cụ thì có.
Cụ bắn nó chết cụ đi tù: OK
Cụ bắn không chết, nó vào tù: ra tù nó thịt lại cụ.
Thế cụ thiệt hay nó thiệt?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thời này ra đường người ta đội mũ bảo hiểm, côn nhị khúc của anh có khả năng gây chấn thương chỗ nào mà khiến người ta sợ?
Nhị khúc không cần đánh vào đầu. Nó phang vào đâu cũng nhừ đòn.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đó là ân oán cá nhân mới làm thế. Và nếu nó là sát thủ thì nói làm gì. Tôi muốn nói là tay bo.
Sao phải tay bo? Không có vũ khí, ngồi nói chuyện không tốt à? Không ngồi được thì ra pháp luật.
Cần gì phải dùng vũ khí để nói chuyện.