[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

STElectrics

Xe lăn
Không. Khi đó sẽ trang bị để tự vệ. Ít ra cũng là súng bắn đạn cao su.
Súng giúp cân bằng sức mạnh. Bác nhỏ con hơn đối phương thì bác phải có gì để tự vệ chứ.
Cũng chỉ từ suy nghĩ bản thân thôi. Nhiều người trang bị trên xe ô tô nào là gậy golf, tuýp công,v..v... với lý do tự vệ dưng em thì không. Có va chạm mà không có đồ mình sẽ mềm tính giải quyết bằng con đường hòa bình hoặc chịu thiệt 1 chút. Có đồ nóng tính lên khéo đi mút mùa không về gặp vợ con được đấy ợ. Em vẫn không ủng hộ việc sử dụng súng tự do như Mỹ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cũng chỉ từ suy nghĩ bản thân thôi. Nhiều người trang bị trên xe ô tô nào là gậy golf, tuýp công,v..v... với lý do tự vệ dưng em thì không. Có va chạm mà không có đồ mình sẽ mềm tính giải quyết bằng con đường hòa bình hoặc chịu thiệt 1 chút. Có đồ nóng tính lên khéo đi mút mùa không về gặp vợ con được đấy ợ. Em vẫn không ủng hộ việc sử dụng súng tự do như Mỹ.
Cái này em cũng đồng ý với cụ.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Chống lại món này chỉ có môn lăng ba vi bộ là chuẩn bài.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Khi đối diện va một thằng cầm dao thì trừ khi chênh lệch quá nhiều về trình độ như e gặp mike taison chẳng hạn nó cho e một đấm e lên bảng đếm số còn ko thì bất khả thi. Đừng có làm bất cứ cái gì để chống lại dao ngoài cách chạy hãy chạy và chạy nhanh nhất có thể đừng húng chó, các cụ có câu tránh voi chả xấu mặt, chịu nhục nhưng đêm về ngủ vs vk con còn a hùng rơm thì nằm đất ngay tấp lự

longpasa

Xe tải
Các bác thích luyện dao thì học võ gậy arnis của philipin nhé :)). Chuẩn của bọn nó là dùng dao mèo nhưng tập thể thao chuyển qua gậy ngắn cho an toàn

binhpv243

Xe tải
Xem mấy cái này giống kiểu How to lừa bóng qua người --> mang Messi ra làm mẫu, how to đánh đầu thành bàn --> mang CR7 ra làm mẫu
Xem lòi mắt xong tập cả đời chả làm được

Binhan.4ever

Xe buýt
Các cụ cứ nâng tầm, dao tuy là vũ khí sát thương nhưng còn phụ thuộc vào người sử dụng. Chỉ cần các cụ phản xạ đủ nhanh, có tập luyện qua thì hoàn toàn có thể hoá giải và tước lại vũ khí đối phương. Em đã từng xem phim có người tay không đánh lại với 5 người cầm dao xông vào và đã hạ đo ván cả 5 đối thủ.như thế để thấy đánh lại dao không phải là không thể. Các cụ cứ mạnh dạn lên, áp dụng đúng kỹ thuật thì không ngán gì dao với súng.

Riêng cá nhân em thì em chọn chạy cho lành, nhưng đấy là do em hèn. Chứ Of ngoạ hổ tàng long toàn anh hùng sợ gì dao.

Quy Lão

Xe tăng
Dao găm, lưỡi lê, ... nói chung các loại dao lưỡi ngắn 20cm trở xuống là vũ khí cận chiến lợi hại nhất.
Các thể loại gậy, kiếm, đao có thể 1 phát đứt đôi tay chân thậm chí bay người. Nhưng đấy là khi nó trong tay dân máu lạnh có nghề, còn với dân amateur với nhau thì cứ dao găm.
Trong lúc kiếm đao còn đang dương lên chưa kịp phạt xuống, các cụ cứ dúi vào đâm loạn lên thì cũng được 5-7 phát rồi. Trong số đấy chỉ 1 phát vào ngực hoặc mạng sườn là xong. 10 giây sau có kẻ gục xuống.
Ở chiều ngược lại, nếu đối đầu với đứa cầm đao kiếm mà bắt buộc phải chống trả thì cứ làm 1 khúc cây tầm 50-70 cm là đủ chiến nhau. Còn đối diện là đứa cầm con dao găm hoặc cái xiên lúa thì tốt nhất là chạy thật nhanh. Mơ mộng chuyện võ vẽ hay bắt dao thì chết không kịp ngáp.
Võ sư hay cảnh sát có nghề, gặp thằng chơi dao mà không có găng bắt dao thì cũng chỉ biết nói phét thôi.
Mấy cụ xem clip nó diễn, thì khi đâm nó đâm chậm là 1, đâm rồi dừng chứ không kéo về đâm tiếp. Chứ cứ thử cầm tờ báo cuộn rồi đâm liên tiếp các góc liên tục, đố mà chụp được, có chụp được thì lại chụp trúng lưỡi dao, nó cho 1 đường khoảng 10cm sâu 3 cm ở lòng bàn tay, bố ông nào dám bắt tiếp :))

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Chống dao găm truỷ thủ thì tốt nhất là có cái đòn gánh, ko cần tước dao mà chỉ càn làm cho thằng đó éo giơ đc tay lên nữa là xong. Còn tay không thì hãy chạy cho thật nhanh, các chiêu thức võ thuật tước dao toàn có trên phim với sàn diễn thôi, chứ thực chiến có tước hay đá văng đc cccc ý mà tước=))

NovRainInFall

Xe tăng
Toàn các clip Youtube bố láo chi thiên, người hiểu biết bao giờ người ta cũng dạy là CHẠY, tẩu vi thượng sách.
Về cơ bản thì tốc độ phản ứng của người bị đâm không bao giờ đủ để ngăn chặn tốc độ của lưỡi dao đang hướng tới người mình, cái này Đít Cô Ve Ry nó làm cả chương trình cmnr, các cụ nhé, nếu chỉ có 1 mình mình đang bị đe dọa, thì đừng ở lại tìm cơ hội "chiến đấu" với "phản đòn"...mà thiệt cái thân :D
Giờ lắm thằng máu lạnh lắm, biết lúc nào nó đâm mà chuẩn bị với thủ thế...
Xem clip là rõ ngay :)
"...vậy mà chúng nó cứ đòi chống dao..." -> đây mới là thực tế nên học :D
Cái thằng áo đen dở hơi, 5 ngón tay của nó đủ đập vỡ xương hàm con nhà ng ta rồi, giờ lại còn cầm dao. Game éo gì thiên vị thế, khổ thân chú NPC nhể ;))

NNS

Xe ngựa
Đọc thread em lại nhớ vụ mấy chú “hiệp sĩ bât cướp” bị 1 thằng Tài mun nó đâm khi vây bắt, cả nhóm ko kịp hành động gì vì quá nhanh. 1 thằng đã định đâm người thì nói thật là chỉ khi hạ gục nó ngay từ xa hơn tầm dao, ví dụ bằng cái đòn gánh, chứ thi triển võ thuật tay ko chống dao thì nó đâm cho thủng như cái rổ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồi trẩu tre em dắt con dao bấm. Nhưng thấy mình quá tự tin, kiểu như bố chiến tất dù chưa va chạm ai.
Thế là mấy hôm cất ngay nhà. Cầm hung khí rất dễ kích động và manh động.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hồi trẩu tre em dắt con dao bấm. Nhưng thấy mình quá tự tin, kiểu như bố chiến tất dù chưa va chạm ai.
Thế là mấy hôm cất ngay nhà. Cầm hung khí rất dễ kích động và manh động.
Em chưa dùng dao khi ra ngoài, cơ mà thủ sẵn em nhị khúc.
Tuy vậy chưa khi nào phải dùng đến.

VOLVODD

Xe tải
Không phải cứu ai thì em té nhanh hết sức có thể

j23

Xe container
Chuẩn rồi cụ, từ năm ngoái em đã thay cái Cờ lê dưới ghế bằng chai xịt muỗi, món này cũng có tác dụng nhất định (nếu ko còn đường lùi và bắt buộc phải dùng đến) nhưng ko vi phạm luật gì cả..

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}