[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu cho xài súng thì mình chỉ muốn 1 khẩu K54 phòng thân. Và 1 khẩu súng trường tấn công để ở nhà phòng khi cần dùng.
Cứ nghĩ đến cảnh vô quán cfe, ai nấy cũng rút súng để trên bàn ngồi cho thoải mái, như là dtdd như giờ.
Thế gian sẽ yên bình, ai cũng đi nhẹ nói khẽ cười duyên.
Như phim cao boy cụ nhỉ :))

beSuSu

Xe điện
Thực sự việc chống dao đối với các võ sư không phải là việc khó vì họ có sự tự tin, sự nhanh nhẹn, kỹ thuật và thể lực tốt. Tuy nhiên với người bình thường thì tốt nhất là chạy thôi.
Cụ lại so pro với amater rồi.
Amater võ với amater dao, hay pro dao với pro võ, thậm chí cầm dao có chút kinh nghiệm đâm chém với pro võ. Kết cục cũng ko nghiêng lắm với võ đâu cụ ạ.

Còn gà dao, gan nhát, kỹ kém, thể lực đuối hay lúc quá mệt thì pro võ mới có cửa.

wave-tau

Xe container
Đoạt dao thì khó cơ mà thực tế có những chỗ trên cơ thể chỉ tần tác động 1 lực vừa đủ là tay "ngừng hoạt động" mấy giây như khuỷu tay, mắt cá tay...
Đội đặc nhiệm hay chuyên nghiệp tất nhiên còn được học những điểm yếu toàn thân và đánh từ đâu trước và kết thúc ở những chỗ nào để triệt hạ.
Nói chung ra đòn "đoạt dao" phải kết thúc dạng triệt hạ ngay ko nó hồi lại nó chém còn hăng hơn. :D

...ôi em nín thở viết còm, tí thì đái ra quần. :))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu cho xài súng thì mình chỉ muốn 1 khẩu K54 phòng thân. Và 1 khẩu súng trường tấn công để ở nhà phòng khi cần dùng.
Cứ nghĩ đến cảnh vô quán cfe, ai nấy cũng rút súng để trên bàn ngồi cho thoải mái, như là dtdd như giờ.
Thế gian sẽ yên bình, ai cũng đi nhẹ nói khẽ cười duyên.
E rằng nếu cho sử dụng vũ khí thì cụ chẳng kịp rút súng & có cơ hội chạy đâu.

beSuSu

Xe điện
Phóng lợn phóng lợn đây :D

Chịu đau lao vào áp sát là xong.
Cái chính là dùng để doạ hay muốn vào việc. Doạ thì làm cho nó biết vào sẽ đau là có chút tác dụng. Cobf muốn vào việc thì kể cả cụ dùng nước sôi dội nhé. Chấp nhận đau 1 phát là cụ đi luôn ợ.

Ngocqlb

Xe tăng
Xách dép quyền thôi

ubisapro

Xe trâu
Chạy là cách chuẩn nhất rồi :D

Trần Đoành.

Xe container
Khi đã cho xài súng, nghĩa là đã cơ bản thay đổi quan hệ xã hội.
Khi đó bác muốn an toàn thì cứ full giáp, súng đạn dao găm đầy đủ.
Chưa kể súng cũng phải tập luyện nhiều, tập bắn thường xuyên.
Bao nhiêu ngành nghề phát triển theo.
Sẽ coa trang web: thegioivukhi.com
Aogiapgiare.com
...
Cụ đùa, súng sao phải tập, bách phát bách trúng, trừ khi bắn nhiều quá đạn hết hoặc yếu di dỉ đầu nòng thôi :)) :)):))

beSuSu

Xe điện
Trong trường hợp trực diện 1 đối 1 và không bị bất ngờ thì 1 người khoẻ mạnh, nhanh nhẹn không dễ bị đâm và khả năng chạy thoát là cao. Tuy nhiên, bây giờ các anh hùng toàn rình đâm sau lưng, trường hợp này thì võ giời cũng die.
Bí kíp tốt nhất là: đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên. Nếu bắt buộc phải đến những khu vực nguy hiểm thì cách phòng tốt nhất là đi đông người và thủ thêm chó lửa (cái này phải tập luyện kỹ nếu không muốn tự mình bắn mình). Nguyên tắc dùng chó lửa: rút ra là bắn ngay và chạy thật nhanh, lẩn thật nhanh vào đám đông.
1 người hay xem phim hành động trao đổi kinh nghiệm:))
Làm theo 1 con chó thật đi cùng. Dao cũng sợ khi đối mặt với mình +chó dữ đấy cụ.

beSuSu

Xe điện
Không. Khi đó sẽ trang bị để tự vệ. Ít ra cũng là súng bắn đạn cao su.
Súng giúp cân bằng sức mạnh. Bác nhỏ con hơn đối phương thì bác phải có gì để tự vệ chứ.
Gì mà súng giúp cân bằng sức mạnh :))
Nó muốn ra tay thì súng giúp ra tay nhanh hơn chuẩn hơn, nạn nhân chất ở mọi cư ly, chết kể cả chẳng kịp nhìn ai giết mình.

Bác nghĩ bác có súng còn kẻ thù bác chỉ dao với tay ko, và nó đánh động cho bác và đứng xa bác cho bác thời gian, ko gian à.

beSuSu

Xe điện
Xem mấy cái này giống kiểu How to lừa bóng qua người --> mang Messi ra làm mẫu, how to đánh đầu thành bàn --> mang CR7 ra làm mẫu
Xem lòi mắt xong tập cả đời chả làm được
Xong tự nghĩ sút bóng hàng rào dễ ẹc, xem clip suốt, kỹ thuật biết thừa :))

beSuSu

Xe điện
Các cụ cứ nâng tầm, dao tuy là vũ khí sát thương nhưng còn phụ thuộc vào người sử dụng. Chỉ cần các cụ phản xạ đủ nhanh, có tập luyện qua thì hoàn toàn có thể hoá giải và tước lại vũ khí đối phương. Em đã từng xem phim có người tay không đánh lại với 5 người cầm dao xông vào và đã hạ đo ván cả 5 đối thủ.như thế để thấy đánh lại dao không phải là không thể. Các cụ cứ mạnh dạn lên, áp dụng đúng kỹ thuật thì không ngán gì dao với súng.

Riêng cá nhân em thì em chọn chạy cho lành, nhưng đấy là do em hèn. Chứ Of ngoạ hổ tàng long toàn anh hùng sợ gì dao.
Thiếu gì phim 1 dao hạ 1 bầy để cân lại phim của cụ. :)

wave-tau

Xe container
Cho cụ nào đang ngứa ngáy chân tay, xem 2 phần phim này cũng hay phết. :D
Oánh thật, chất hơn cờ mà ko đẹp mắt bằng. :D

mogan

Xe buýt
Dạ iem là iem ÌU Té Guyền

beSuSu

Xe điện
Chống dao găm truỷ thủ thì tốt nhất là có cái đòn gánh, ko cần tước dao mà chỉ càn làm cho thằng đó éo giơ đc tay lên nữa là xong. Còn tay không thì hãy chạy cho thật nhanh, các chiêu thức võ thuật tước dao toàn có trên phim với sàn diễn thôi, chứ thực chiến có tước hay đá văng đc cccc ý mà tước=))
Chống vào mắt.
Nó lao vào chấp nhận 1 đòn của cụ để áp sát, trừ khi cụ hạ gục luôn bằng đón đấy mà rất khó nếu nó luôn giơ tay che đầu. Cùng lắm gãy tay.
Nhưng sau đòn đấy thì 10 phát đâm liên tiếp và ko thể đỡ đc.

Không lái ẩu

Xe buýt
Trong 72 phép thần quyền thì phép ù té quyền là thượng sách.