[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Năm em 15 tuổi, có đứa cầm đòn ghánh lùa em, khi nó phang thẳng xuống, em né 1 bên rồi xông thẳng vào cho 1 nhát vào họng.Nó hộc lên rồi ôm cổ, bồi thêm vài thoi rồi mặt mũi nó máu me xưng vù tím bầm cả tuần trời. Cũng như gặp đưa cầm kiểu đại đao thôi. Nếu thấy mình đủ nhanh và biết dùng đòn triệt hạ hãy tới, không thì lắp tên lửa vào đít mà bay cho nhanh :)).
Mà CC đừng khinh thường người có nghệ nhé. 1 ông VN nhỏ con cỡ 1,7m mà em quen trc đây , Làm bảo kê sàn Disco đánh cho 1 thằng tây cao to như con tịnh thâm rách cổ và nằm yên bất động đấy. Phá đám gây sự với người khác, mời ra không ra, nghĩ mình to cao nên xông vào đấm ông ý. Nào ngờ đo ván, vào thẳng viện khâu da cổ luôn. Thanh niên vỗ tay rầm trời luôn, cũng từ đó chẳng thằng nào dám quậy nữa :)). Nhớ nhất là bạn gái râu ngô của ông ý xinh như người mẫu :D.
K
-Ngày xưa e đi học Karate trong Bách Khoa, nghe nói thầy dạy gặp phải 3 thằng cầm dao, đánh ngã đc 1 thằng rồi té an toàn và thế đã là giỏi lắm rồi? E thì ko đc như thầy nên chắc là e sẽ...lượn thôi? Tuy nói vậy nhưng hồi ra Tết cách đây 2 năm e sang Ninh Hiệp bị chúng nó cà khịa, thấy 1 thằng nó cầm cái ống sắt nom cũng bt thôi thế mà nó bóp 1 phát ở đầu nó nhô ra cả 1 đoạn nhọn như mũi dao, cũng có thể gọi là 1 dạng phóng lợn cỡ nhỏ, nhưng gặp lúc đang điên e chả sợ đêk gì, vẫn lao vào chiến luôn, nhưng mà đến khi bầy đàn trong làng nó xồ ra thì e cũng phải té thôi, chả dại? :))
ko phải là chả dại mà là cụ đã rất dại từ trước rồi gặp bọn nó doạ ma cụ mới thoát thôi chứ nó xác định thì giờ chắc lần giỗ thứ mười mấy của cụ rồi. Mấy thằng xã e húng chó giờ xanh cỏ hết rồi.

beomap2

Xe container
Sài gòn giờ không có vũ khí cũng đã đầy cướp.
Cho sử dụng vũ khí thì còn nhiều cướp hơn nữa. Full gì cũng tèo hết.,
Cuộc sống chưa chắc đã tốt hơn giờ.
Bây giờ ở VN cho dân được trang bị súng thì trong vòng 3 năm dân số giảm còn 2/3, xây thêm vài chục đài Hoàn Vũ

beomap2

Xe container
Xã hội đầy mâu thuẫn vậy hả bác?
Mâu thuẫn ban đầu, kéo theo mâu thuẫn thứ phát , kiểu lấy oán trả oán làm sao lường hết được. Mâu thuẫn trong sinh hoạt, tình ái, làm ăn kinh tế, đấu đá, tranh nhau quyền chức, băng đảng V.V..

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
K

ko phải là chả dại mà là cụ đã rất dại từ trước rồi gặp bọn nó doạ ma cụ mới thoát thôi chứ nó xác định thì giờ chắc lần giỗ thứ mười mấy của cụ rồi. Mấy thằng xã e húng chó giờ xanh cỏ hết rồi.
-Bác ko ở trong hoàn cảnh đó nên ko biết đấy thôi, trong xe e lúc đó có 1 đứa trẻ gần 3 tuổi đang ngủ, nếu e ko chiến thì sẽ là ai đây? Mà lúc đấy say máu còn quên cả cây đèn pin cỡ đại lúc nào cũng để sẵn dưới ghế lái đấy, ko thì chắc sẽ còn to chuyện nữa?[-X

Phỗng new

Xe điện
Trên có nhiều cụ nói rồi, có cả clip minh họa nữa. Ấy vậy mà lác đác vẫn có cụ hy vọng tay không chống dao giống trong phim nhể 😅.
Cỡ chục năm trước thì phải, có cậu gì cũng dạng sao số trong làng tán thủ VN, cao to mét tám mấy, bị trẻ con cầm dao nó chọc chết đấy các cụ.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không chạy được thì có một cách mà em thường hay dạy các bạn nữ:

1. Quay lưng bỏ chạy rồi đứng lại, giữ khoảng cách an toàn với đối thủ tầm 10-15m.

2. Trong lúc bỏ chạy phải vừa chạy vừa lột đồ, sao cho khi cách đối phương 10m trong khoảng thời gian 3 giây là trần như nhuộng rồi.

3. Khi đối phương còn đang đứng ngây người bất ngờ, thì ngồi xổm xuống rặn một bãi to rồi đứng dậy, lấy cứt bôi trát kín lên khắp người. Lưu ý là hành động này phải diễn ra trong vòng 4-5 giây là tối đa.

4. Nếu đã bôi khắp người mà vẫn còn thừa thì để dành lại một ít để ném vào mặt đối phương hoặc tự tay nhét vào mồm mình nếu đối phương vẫn tiếp tục áp sát không hề sợ hãi.

Phương pháp này tuy hơi bẩn thỉu một tí nhưng khiến đối phương bất ngờ, ghê tởm dẫn đến nôn ọe và bỏ chạy, không dám đến gần, hiệu quả đến 80%.

Phương pháp này đòi hỏi nhiều yếu tố, trong đó có yếu tố may mắn ( cả ngày đó chưa đi ỉa, trước đó ăn nhiều hải sản, đồ dầu mỡ..), yếu tố cấu tạo thể chất bẩm sinh không táo bón không bị đường ruột, yếu tố nhanh nhẹn tuyệt vời....Và nhất là làm sao để sự việc diễn ra trong vòng 10 giây một cách hiệu quả và chất lượng thì cần phải có sự luyện tập chăm chỉ đều đặn hàng ngày.

Thực sự việc chống dao đối với các võ sư không phải là việc khó vì họ có sự tự tin, sự nhanh nhẹn, kỹ thuật và thể lực tốt. Tuy nhiên với người bình thường thì tốt nhất là chạy thôi.
Em béo mà chạy chậm làm thế nào giờ?
Tụt quần ra gạ nó thông @ss thôi cụ, có khi nó thấy dị dị lại bỏ chạy vì sợ thì may mắn:D
Just for fun:P:P
Thì bảo nó đưa dao cho tự đâm, chọn chỗ nào ít nguy hiểm như ngực trái hoặc yết hầu hay nách ấy :)) :)):))
Tụt quần, chổng mông. Biết đâu vận may tới :)).
Cụ nghĩ xem làm gì còn cái nào tốt hơn để cữu vãn cụ nữa nếu nó quyết xuống tay. =))
1. Chạy
2. Ù té quyền
Xưa còn nhỏ cứ nghêu ngao 30 năm võ Tàu k bằng củ đậu bay
Em mà chạy được là em vắt chân lên cổ chạy, ko có đường chạy em quỳ luôn xuống xin cho nó lành :((
Nó có phóng lợn thì chạy nhanh còn kịp, loằng ngoằng ở lại chưa die mà xiên lại được nó thì cũng ăn cái ngộ sát thế nên 36 kế tẩu vi là thượng sách :))

My Hao

Xe điện

Nếu không chạy được thì có một cách mà em thường hay dạy các bạn nữ:

1. Quay lưng bỏ chạy rồi đứng lại, giữ khoảng cách an toàn với đối thủ tầm 10-15m.

2. Trong lúc bỏ chạy phải vừa chạy vừa lột đồ, sao cho khi cách đối phương 10m trong khoảng thời gian 3 giây là trần như nhuộng rồi.

3. Khi đối phương còn đang đứng ngây người bất ngờ, thì ngồi xổm xuống rặn một bãi to rồi đứng dậy, lấy cứt bôi trát kín lên khắp người. Lưu ý là hành động này phải diễn ra trong vòng 4-5 giây là tối đa.

4. Nếu đã bôi khắp người mà vẫn còn thừa thì để dành lại một ít để ném vào mặt đối phương hoặc tự tay nhét vào mồm mình nếu đối phương vẫn tiếp tục áp sát không hề sợ hãi.

Phương pháp này tuy hơi bẩn thỉu một tí nhưng khiến đối phương bất ngờ, ghê tởm dẫn đến nôn ọe và bỏ chạy, không dám đến gần, hiệu quả đến 80%.

Phương pháp này đòi hỏi nhiều yếu tố, trong đó có yếu tố may mắn ( cả ngày đó chưa đi ỉa, trước đó ăn nhiều hải sản, đồ dầu mỡ..), yếu tố cấu tạo thể chất bẩm sinh không táo bón không bị đường ruột, yếu tố nhanh nhẹn tuyệt vời....Và nhất là làm sao để sự việc diễn ra trong vòng 10 giây một cách hiệu quả và chất lượng thì cần phải có sự luyện tập chăm chỉ đều đặn hàng ngày.
Em bị táo bón :((

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ ọp phơ cậy có tí võ là húng lắm, trên này vài anh, trên fb cũng vài anh. Gớm, các anh to miệng nẹt thằng bth, chứ gặp loại gấu mèo như các anh mà có dao thật thì võ đấy để hù con nít thôi ;))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ nghĩ thế là sai rồi. Võ sư cũng dăm bảy loại võ sư, chắc võ sư cụ nói là mấy ông võ sư phóng điện giật điện gì đó.
Chứ 1 người có luyện tập bài bản, thường xuyên... thì họ ko ngán dao rựa gì đâu. Do luyện tập thường xuyên nên cơ thể họ phản ứng rất nhanh và linh hoạt. Em cứ lấy ví dụ như khi đá bóng, nếu 1 cầu thủ có kỹ thuật tốt, hàng tuần đều đặn ra sân, thì việc lấy được bóng trong chân của cầu thủ đó là cực kì khó. Nhiều khi 2-3 người cùng xông vào từ cả đằng trước lẫn đằng sau mà họ vẫn nhẹ nhàng lách ra đc. Cái đấy nó gọi nôm na là cảm giác, sự tự tin... Thế nên ngẫm lại nhiều khi xem phim chưởng của tàu, hay các phim hành động của bọn tây lông, nhiều đoạn thấy rất vô lý khi 1 mình nhân vật tả xung hữu đột giữa rừng dao kiếm, súng ống... thế mà vẫn sống nhăn răng. Biết là phóng đại nhưng dù sao họ cũng dựa trên cơ sở thực tế.
Nói tóm lại theo quan điểm của em thì nếu có sự luyện tập bài bản, thường xuyên, thì việc 1 người tay không chống dao là hoàn toàn có thể.
Gặp thằng chuyên cắt tiết gà với mổ lợn. Hay cậu bán hàng thịt thì võ sư tắt điện. Tay nó cầm dao nhoay nhoáy, chắc tay.
Hãy chạy khi còn cơ hội chứ ở lại thăm dò đối thủ thì khéo hết cơ hội.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ nghĩ có súng là k sợ ai. Rất nhầm.
Khi được dùng súng thì đội húng chó nó cũng có súng, tất nhiên độ máu lạnh và thành thạo nó hơn người thường.
Súng k dễ dùng. Kẹt đạn hay quên lên đạn khi dùng với người ít dùng là thường. Bắn trúng trong trạng thái hoảng loạn càng khó. Cái.món súng ngắn cầm đá ném thì trúng nhưng bắn thì trượt.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nhừ nhưng ko chết, ko gục đc ngay. Tỷ lệ gục là có nhưng ko dễ xảy ra.

Và sau đó cụ ăn 1 series của nó.
Chó gấu và chó lao vào cắn là 2 việc khác nhau. Cách của cụ doạ chó gấu thôi. Chứ nó quyết ra thì...
Cụ cầm dao, mà nó cầm nhị khúc thì cụ quên luôn việc hạ nó đi.
Nhị khúc phang vào đầu, cổ thì khả năng cao là tử vong. Phang vào thân thì đau. Mà phang vào chân tay thì nhẹ là rơi dao mà nặng là gãy chân tay luôn.
Thằng nhị khúc này nó lại sợ loại tầm xa hơn là loại dao găm cụ ạ.
Còn em thì vẫn là phương châm đối phương có vũ khí thì té. Không dại gì anh hùng anh tướng trong trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cụ cầm dao, mà nó cầm nhị khúc thì cụ quên luôn việc hạ nó đi.
Nhị khúc phang vào đầu, cổ thì khả năng cao là tử vong. Phang vào thân thì đau. Mà phang vào chân tay thì nhẹ là rơi dao mà nặng là gãy chân tay luôn.
Còn em thì vẫn là phương châm đối phương có vũ khí thì té. Không dại gì anh hùng anh tướng trong trường hợp này.
Lậy cụ côn đi so với dao găm em nói thật cụ nhiễm mấy phim của thằng lý tử long quá rồi trong khoảng tầm 2m đổ lại trừ phóng lợn vs súng ra thì bất kể thứ gì cũng ko phải là đối thủ của dao găm. Nó đứng im cho cụ vụt vào đầu vào cổ ak nó chỉ cần cúi xuống lách lách chưa đến 2s cụ lên mẹ nó bảng rồi

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Lậy cụ côn đi so với dao găm em nói thật cụ nhiễm mấy phim của thằng lý tử long quá rồi trong khoảng tầm 2m đổ lại trừ phóng lợn vs súng ra thì bất kể thứ gì cũng ko phải là đối thủ của dao găm. Nó đứng im cho cụ vụt vào đầu vào cổ ak nó chỉ cần cúi xuống lách lách chưa đến 2s cụ lên mẹ nó bảng rồi
Cụ lại nghĩ 2 khúc chỉ phang thẳng trên xuống à?
Cụ có dao thì đầu tiên là phang ngang, hoặc chéo chứ không ai phang thẳng từ trên xuống.
Và cụ tránh côn dễ nhỉ :). Trong 2s nó dần cụ nhừ tử rồi.

beomap2

Xe container
Ngay cả bỏ chạy cũng chưa chắc thoát vì thằng cầm dao chạy nhanh hơn.
Có một cách tương đối khả thi khi mưu trí chủ động tạo thời cơ một vài giây trước đối thủ: Khi thằng cầm dao cách 1 - 2 mét các cụ bất thần giả bộ nhìn về sau lưng thằng cầm dao, hai tay giơ lên rồi làm như đang cầm ghế đập xuống và hô đập vào đầu nó, theo phản xạ tự nhiên thằng cầm dao sẽ ngoái cổ phía sau lưng để xem tình hình ai sắp đập ghế vào đầu nó, lúc đó là cơ hội để các cụ áp sát tấn công nó hoặc bỏ chạy.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bây giờ ở VN cho dân được trang bị súng thì trong vòng 3 năm dân số giảm còn 2/3, xây thêm vài chục đài Hoàn Vũ
Dễ xảy ra như thế lắm cụ ạ.
Giờ chưa cho dùng vũ khí mà thanh niên húng lên tí đã xiên rồi.
Có súng còn đi nhiều hơn nữa.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cụ lại nghĩ 2 khúc chỉ phang thẳng trên xuống à?
Cụ có dao thì đầu tiên là phang ngang, hoặc chéo chứ không ai phang thẳng từ trên xuống.
Và cụ tránh côn dễ nhỉ :). Trong 2s nó dần cụ nhừ tử rồi.
Cụ có phang thế nào thì phang chưa đến 2s là cụ gục thế theo cụ cụ cầm côn nhị khúc trong vòng 2 s cụ có làm gỏi dc thằng cầm dao găm ko. Thôi xin cụ côn gặp gậy khéo còn sấp chứ đùng nói dao