[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nể nhất mấy a hùng côn ăn dao găm giải thích mãi vẫn gân cổ cãi cho bằng dc. Chắc xem đoạn video chung tử đan cầm gậy 3 tong đánh vs ngô kinh cầm dao nếu ngoài đời thì thằng chung tử đơn gục ko quá 3s.
Tất nhiên để đả thương thì nhất anh húng có dao rồi, nói đây để những anh đi đường có cầm các vật tày như tuyp hay cờ lê liệu mà rèn thân cho việc xử đồ hữu hiệu thôi.

Strbyenite

Xe hơi
Chạy cho lành các cụ ạ. Hoặc nếu ko chạy đc thì cũng phải tìm vũ khí gì dài hơn dao nó may ra mới có cơ bản đòn :)

Ngay cả bỏ chạy cũng chưa chắc thoát vì thằng cầm dao chạy nhanh hơn.
Có một cách tương đối khả thi khi mưu trí chủ động tạo thời cơ một vài giây trước đối thủ: Khi thằng cầm dao cách 1 - 2 mét các cụ bất thần giả bộ nhìn về sau lưng thằng cầm dao, hai tay giơ lên rồi làm như đang cầm ghế đập xuống và hô đập vào đầu nó, theo phản xạ tự nhiên thằng cầm dao sẽ ngoái cổ phía sau lưng để xem tình hình ai sắp đập ghế vào đầu nó, lúc đó là cơ hội để các cụ áp sát tấn công nó hoặc bỏ chạy.
Bỏ chạy là thượng sách rồi ạ .
Nhưng chạy đi đâu cũng cần tính .
Nếu nó đuổi theo em nghĩ tốt nhất nên chạy vào quán ăn , nhà hàng gần đấy . Chạy vào khu bếp ăn kiểu gì cũng tìm được thần binh để tự vệ

harman_kardon

Xe điện
K

ko phải là chả dại mà là cụ đã rất dại từ trước rồi gặp bọn nó doạ ma cụ mới thoát thôi chứ nó xác định thì giờ chắc lần giỗ thứ mười mấy của cụ rồi. Mấy thằng xã e húng chó giờ xanh cỏ hết rồi.
Thời em khác thời các cụ trẻ thời nay lắm. đòn ghánh là cũng khủng rồi. mấy chục năm rồi cụ ạ. đây là dạng thiếu niên đánh nhau. chứ ko phải quân khu thủ lê lá lúa. gặp thứ đó em té ngay rồi về lấy hàng nóng phệt . thời đó ông già chỉ chỗ cất trong nhà, vì ông đi công tác quanh năm. , nếu thấy nguy hiểm tính mạng vào bảo vệ GĐ cứ thẳng tay, ông già em dặn vậy. có sao ông lo hết :D. Em cùng thời cụ daxong nhưng kém cụ ý vài tuổi. Dân Ngũ Xã , có khi đánh xóc đĩa ngoài đường với nhau miết :)).
thời trẻ con, đánh lộn xong vài tuần lại chơi với nhau thôi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đến chịu bác :) rồi hàng xóm cãi nhau vì chó mèo hay tiếng xe máy về khuya hoặc hát karaoke . Thế là pòm pòm, pằng pằng :))
Thế là ổn. Sau tiếng pằng pằng,pòm pòm là sự tĩnh lặng cho hàng xóm ngủ ngon,mai còn đi cày. Chứ dao với rựa,côn mí gậy lại đc khuyễn mãi thêm tràng rên la,với gâu gâu thì...hết mẹ đêm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó đuổi theo em nghĩ tốt nhất nên chạy vào quán ăn , nhà hàng gần đấy . Chạy vào khu bếp ăn kiểu gì cũng tìm được thần binh để tự vệ
Đù....cứ như ở mẽo không bằng...vào bếp của ta chỉ có ...than tổ ong thôi nhá,mà chưa biết chừng ngã dập mẹ mạng vì...sàn trơn,bẩn á.

longpasa

Xe tải
Kiếm cân đẩu vân mà té cụ ơi, còn suy nghĩ kiếm đồ mà bật nó à

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trên có nhiều cụ nói rồi, có cả clip minh họa nữa. Ấy vậy mà lác đác vẫn có cụ hy vọng tay không chống dao giống trong phim nhể 😅.
Cỡ chục năm trước thì phải, có cậu gì cũng dạng sao số trong làng tán thủ VN, cao to mét tám mấy, bị trẻ con cầm dao nó chọc chết đấy các cụ.
Đúng ạ. Cao hơn 1m9, đi đòi nợ bị ông kia ( lớn tuổi hơn, người bé tí ) đâm chết

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhị khúc không có cửa với các thể loại dao đâu cụ ơi . Cận chiến thì dao găm nó là số 1 rồi , dính 1 phát nhị khúc chưa chắc nó đã gục , nhưng ăn 1 dao là lên thiên đường rồi .
Nhị khúc với dao phay ngoài đời đây
Nhìn múa cũng có nghề chứ nhỉ.
May a cầm đao k đồ sát.
Trúng côn thì chưa gục ngay. Chứ dao nhọn nó xiên 1 phát gục ngay như chơi. Cứ xem trang bị lính là biết. Súng rồi dao. Chứ có côn đâu.

longpasa

Xe tải
Nhìn múa cũng có nghề chứ nhỉ.
May a cầm đao k đồ sát.
Trúng côn thì chưa gục ngay. Chứ dao nhọn nó xiên 1 phát gục ngay như chơi. Cứ xem trang bị lính là biết. Súng rồi dao. Chứ có côn đâu.
Nhị khúc may ra quất trúng được 1 phát chứ ông cầm dao mà áp sát được thì người đầy lỗ luôn rồi, vũ khí của lính trang bị nếu ngoài chiến trường đầu tiên là lưỡi lê nha cụ, dù gì cũng là giáp lá cà thì ban đầu chiều dài cũng là lợi thế, dao là phưong án cuối

Gcar

Xe container
Chú cầm dao đá thì không trúng, chém dăm bảy phát chưa tới người đã thấy nhị bay mát mặt nên chột đòn, dẫn đến kết cục hòa đẹp đẽ cho cả hai bên, giả sử hai bên đều thủ mã thì anh già căn chuẩn hơn cho anh kia đổ tiết không chừng, mà thế lại dính án rồi.
Còn cầm mấy cái côn là tính phòng thủ rõ hơn đồ nhọn sắc, thế nên các sư tăng mới cầm thiền trượng.
Mã tấu nó không bằng dao găm đâu, được cái dài hơn thôi. Dao găm nó chạm vào người 5 cm thì đủ toi! Phóng lợn thì như con dao găm nối dài nên nó kinh đấy.

Vũ khí đâm là siêu nhanh, đường di chuyển của nó lại ngắn nhất, nhiều khi mắt thường không kịp nhận ra đã đâm vào đâu, phải quay chậm lại mới thấy:

Chỉnh sửa cuối:

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Nhị khúc may ra quất trúng được 1 phát chứ ông cầm dao mà áp sát được thì người đầy lỗ luôn rồi, vũ khí của lính trang bị nếu ngoài chiến trường đầu tiên là lưỡi lê nha cụ, dù gì cũng là giáp lá cà thì ban đầu chiều dài cũng là lợi thế, dao là phưong án cuối
Chuẩn cụ ngày xưa bọn trung của chiến tranh toàn giáo mác chứ nó có cầm côn vs gậy méo đâu chỉ có xiên và xiên còn nếu cầm kiếm thì phải có khiên tránh đâm, nếu mã tấu cộng vs khiên thì ăn dao găm còn mã tấu ăn vs dao găm thì mã tấu chết vì đường đi của mã tấu là chém ko phải dạng đâm lên có thể đoán dc phương để giơ tay đỡ hoặc né cùng lắm là cụt tay còn thằng kia dính phát đâm chết luôn.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Mã tấu nó không bằng dao găm đâu, được cái dài hơn thôi. Dao găm nó chạm vào người 5 cm thì đủ toi! Phóng lợn thì như con dao găm nối dài nên nó kinh đấy.

Vũ khí đâm là siêu nhanh, đường di chuyển của nó lại ngắn nhất, nhiều khi mắt thường không kịp nhận ra đã đâm vào đâu, phải quay chậm lại mới thấy:
Mấy cái món chém chọc này tây nó có mấy thế kỷ để thử ở mọi môi trường thành thị cũng như nông thôn, trong chiến trận hay va chạm đường phố nên miễn bàn suông. Tất nhiên dao là đồ để hại người nên khỏi bàn về mức độ sát thương, tuy nhiên cái gì cản được dao thì câu trả lời đơn giản là ... người hiểu biết, biết cả về luật và võ, thế thôi.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ngày xưa bọn trung của chiến tranh toàn giáo mác chứ nó có cầm côn vs gậy méo đâu chỉ có xiên và xiên còn nếu cầm kiếm thì phải có khiên tránh đâm, nếu mã tấu cộng vs khiên thì ăn dao găm còn mã tấu ăn vs dao găm thì mã tấu chết vì đường đi của mã tấu là chém ko phải dạng đâm lên có thể đoán dc phương để giơ tay đỡ hoặc né cùng lắm là cụt tay còn thằng kia dính phát đâm chết luôn.
Ai chả biết, nhưng thời nay đầy anh tài dùng dao đã khóc mà giá như ... ddaam không trúng.
Có phải chưởng Kim Dung đâu mà đâm người la liệt xong lại được vỗ tay khen anh húng cái thế.
Máu người tanh đấy.

Super_voz

Xe buýt
Múa đẹp đấy!
Em thì éo sợ tg cầm súng bằng thằng cầm dao.

Azeglio

Xe điện
Thời em khác thời các cụ trẻ thời nay lắm. đòn ghánh là cũng khủng rồi. mấy chục năm rồi cụ ạ. đây là dạng thiếu niên đánh nhau. chứ ko phải quân khu thủ lê lá lúa. gặp thứ đó em té ngay rồi về lấy hàng nóng phệt . thời đó ông già chỉ chỗ cất trong nhà, vì ông đi công tác quanh năm. , nếu thấy nguy hiểm tính mạng vào bảo vệ GĐ cứ thẳng tay, ông già em dặn vậy. có sao ông lo hết :D. Em cùng thời cụ daxong nhưng kém cụ ý vài tuổi. Dân Ngũ Xã , có khi đánh xóc đĩa ngoài đường với nhau miết :)).
thời trẻ con, đánh lộn xong vài tuần lại chơi với nhau thôi.
Rón rén hỏi cụ là xưa cụ sinh hoạt Lý Nam Đế hay Nam Đồng ạ?

harman_kardon

Xe điện
Rón rén hỏi cụ là xưa cụ sinh hoạt Lý Nam Đế hay Nam Đồng ạ?
Ko, trái lại em cực lành cụ ạ. chẳng bh đi gây sự với ai trc . Lành quá nên ông già em cho làm quen với hàng nóng từ 14, các chú đến nhà chơi thường tháo băng ra cho nghịch, đến 15 đc cho vào chỗ các chú ý luyện và cho ... chơi hàng cùng luôn :D. kỷ niệm phát đầu tiên bóp cò của em là ... chú đại úy Tr,, cầm tay em cho bớt giật.
Ơn trời là em chưa bh phải chơi nó ngoài đời. dù GĐ mạnh cỡ nào thời đó cũng mang vào người cái án cụ ạ. Nhà em ko làm bên an ninh, nhưng ông già rất thân thiết bên an ninh , tòa án , quân khu thủ đô, cục xuất nhập cảnh, và an ninh cửa khẩu.( thủ , phó trưởng ) Thời đó sống nghĩa tình là phần hơn. tiền bạc chỉ chiếm phần nhỏ ( phải có )
Cụ tin Dân Ngũ Xã tụi em vào tiểu khu đánh bài không ? còn bọn chíp tụi em thi thoảng chơi xóc đĩa trc nhà Bác H.. Quận trưởng thời đó. tại muốn trêu bác ý thôi :)). Nhớ nhất Bác ý có lần dọa, tao cho mấy thằng lỏi con chúng mày đi dọn nhà Wc trên Phường bây giờ , Nói mãi không nghe, cứ nhè nhà tao chơi cờ bạc :))
Giờ già rồi, những lớp chú bác người còn người đã đi xa. Nhưng nghĩa tình luôn đọng lại trong tâm, giờ thì thoảng bỏ ra gặm lại. Bò nhai lại ý mà cụ. CA ngày xưa tốt lắm, bộ đội cũng vậy. Ai cũng nghèo cả, mình hơn họ miếng ăn, mình chia sẻ cho họ. Họ sẽ không bh quên, Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Nên bao nhiêu đơn từ tố cáo GĐ em là tiểu tư sản đều vào sọt rác hết.

catking113

Xe Cứu Trợ
Tuyệt chiêu chống dao là chạy nước rút, té càng xa càng nhanh càng tốt.

Azeglio

Xe điện
Ko, trái lại em cực lành cụ ạ. chẳng bh đi gây sự với ai trc . Lành quá nên ông già em cho làm quen với hàng nóng từ 14, các chú đến nhà chơi thường tháo băng ra cho nghịch, đến 15 đc cho vào chỗ các chú ý luyện và cho ... chơi hàng cùng luôn :D. kỷ niệm phát đầu tiên bóp cò của em là ... chú đại úy Tr,, cầm tay em cho bớt giật.
Ơn trời là em chưa bh phải chơi nó ngoài đời. dù GĐ mạnh cỡ nào thời đó cũng mang vào người cái án cụ ạ. Nhà em ko làm bên an ninh, nhưng ông già rất thân thiết bên an ninh , tòa án , quân khu thủ đô, cục xuất nhập cảnh, và an ninh cửa khẩu.( thủ , phó trưởng ) Thời đó sống nghĩa tình là phần hơn. tiền bạc chỉ chiếm phần nhỏ ( phải có )
Cụ tin Dân Ngũ Xã tụi em vào tiểu khu đánh bài không ? còn bọn chíp tụi em thi thoảng chơi xóc đĩa trc nhà Bác H.. Quận trưởng thời đó. tại muốn trêu bác ý thôi :)). Nhớ nhất Bác ý có lần dọa, tao cho mấy thằng lỏi con chúng mày đi dọn nhà Wc trên Phường bây giờ , Nói mãi không nghe, cứ nhè nhà tao chơi cờ bạc :))
Giờ già rồi, những lớp chú bác người còn người đã đi xa. Nhưng nghĩa tình luôn đọng lại trong tâm, giờ thì thoảng bỏ ra gặm lại. Bò nhai lại ý mà cụ. CA ngày xưa tốt lắm, bộ đội cũng vậy. Ai cũng nghèo cả, mình hơn họ miếng ăn, mình chia sẻ cho họ. Họ sẽ không bh quên, Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Nên bao nhiêu đơn từ tố cáo GĐ em là tiểu tư sản đều vào sọt rác hết.
Úi giời, thế thì cụ cũng cứng tuổi rồi.
Ai va chạm thế nào em không biết, chứ "dân" Lý Nam Đế với "dân" Ngũ Xã xưa cũng nể nang nhau.
P/S: Cụ nhờ con cháu nó lập cho cái nick ạ?

harman_kardon

Xe điện
Úi giời, thế thì cụ cũng cứng tuổi rồi.
Ai va chạm thế nào em không biết, chứ "dân" Lý Nam Đế với "dân" Ngũ Xã xưa cũng nể nang nhau.
P/S: Cụ nhờ con cháu nó lập cho cái nick ạ?
Ko cụ, em kém tuổi cụ daxong và còn trẻ cụ ạ