[Funland] Cách tránh và phản đòn Phóng lợn .

harman_kardon

Xe điện
Úi giời, thế thì cụ cũng cứng tuổi rồi.
Ai va chạm thế nào em không biết, chứ "dân" Lý Nam Đế với "dân" Ngũ Xã xưa cũng nể nang nhau.
P/S: Cụ nhờ con cháu nó lập cho cái nick ạ?
Đúng như cụ nói, trong Ngũ xã em thì hầu như ko ai dám vào gây sự cả, rất đoàn kết. Cụ đọc truyện cụ daxong thì rõ nét nhất. Thời đó em còn nhỏ, thiếu niên bé bỏng thôi chứ ko phải dân quân khu. ăn ké tiếng các anh ý cụ ạ. Thời đó cả phố đánh bạc, mà tiệt không thấy CA nào bắt buồn cười lắm.
Em còn nhớ 1 vụ có thằng nào mang súng vào bắn 1 anh trong khu. may ko trúng. Hôm sau cả đám vác hàng đi lùng khắp các bến xe HN.

Azeglio

Xe điện
Đúng như cụ nói, trong Ngũ xã em thì hầu như ko ai dám vào gây sự cả, rất đoàn kết. Cụ đọc truyện cụ daxong thì rõ nét nhất. Thời đó em còn nhỏ, thiếu niên bé bỏng thôi chứ ko phải dân quân khu. ăn ké tiếng các anh ý cụ ạ. Thời đó cả phố đánh bạc, mà tiệt không thấy CA nào bắt buồn cười lắm.
Em còn nhớ 1 vụ có thằng nào mang súng vào bắn 1 anh trong khu. may ko trúng. Hôm sau cả đám vác hàng đi lùng khắp các bến xe HN.
Vâng, sự đoàn kết nó quan trọng lắm.

Em hồi xưa còn trẻ trâu kình nhau với thằng cùng khu, cà khịa oánh nhau mấy lần, căm nhau lắm. Hôm ngồi trà vặt có anh xứ lạ đến túm cổ em gây sự thì thằng ý lại là thằng xông ra đầu tiên đạp anh xứ lạ. Cũng là ôn lại kỷ niệm thôi, chả hay ho gì.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Ko, trái lại em cực lành cụ ạ. chẳng bh đi gây sự với ai trc . Lành quá nên ông già em cho làm quen với hàng nóng từ 14, các chú đến nhà chơi thường tháo băng ra cho nghịch, đến 15 đc cho vào chỗ các chú ý luyện và cho ... chơi hàng cùng luôn :D. kỷ niệm phát đầu tiên bóp cò của em là ... chú đại úy Tr,, cầm tay em cho bớt giật.
Ơn trời là em chưa bh phải chơi nó ngoài đời. dù GĐ mạnh cỡ nào thời đó cũng mang vào người cái án cụ ạ. Nhà em ko làm bên an ninh, nhưng ông già rất thân thiết bên an ninh , tòa án , quân khu thủ đô, cục xuất nhập cảnh, và an ninh cửa khẩu.( thủ , phó trưởng ) Thời đó sống nghĩa tình là phần hơn. tiền bạc chỉ chiếm phần nhỏ ( phải có )
Cụ tin Dân Ngũ Xã tụi em vào tiểu khu đánh bài không ? còn bọn chíp tụi em thi thoảng chơi xóc đĩa trc nhà Bác H.. Quận trưởng thời đó. tại muốn trêu bác ý thôi :)). Nhớ nhất Bác ý có lần dọa, tao cho mấy thằng lỏi con chúng mày đi dọn nhà Wc trên Phường bây giờ , Nói mãi không nghe, cứ nhè nhà tao chơi cờ bạc :))
Giờ già rồi, những lớp chú bác người còn người đã đi xa. Nhưng nghĩa tình luôn đọng lại trong tâm, giờ thì thoảng bỏ ra gặm lại. Bò nhai lại ý mà cụ. CA ngày xưa tốt lắm, bộ đội cũng vậy. Ai cũng nghèo cả, mình hơn họ miếng ăn, mình chia sẻ cho họ. Họ sẽ không bh quên, Một miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Nên bao nhiêu đơn từ tố cáo GĐ em là tiểu tư sản đều vào sọt rác hết.
Hihi, rất hoài niệm. Ko rót được nên quote, kính cụ 1 ly ạ :D

Quy Lão

Xe tăng
Nể nhất mấy a hùng côn ăn dao găm giải thích mãi vẫn gân cổ cãi cho bằng dc. Chắc xem đoạn video chung tử đan cầm gậy 3 tong đánh vs ngô kinh cầm dao nếu ngoài đời thì thằng chung tử đơn gục ko quá 3s.
Cách đây hơn năm em chứng kiến 1 vụ đánh nhau của bọn học sinh cấp 3 ở Đông anh. Cũng toàn mấy thằng chọi con đầu xanh đỏ chả hiền lành gì. Bên này tầm chục thằng mang côn nhị khúc, ba toong, khóa dây xe đạp, gậy bóng chày vây đánh 3 thằng khác. 3 thằng kia thủ trong quán nước cầm ghế nhựa phang lại nhưng yếu thế lắm, ăn mấy gậy đau rồi. Thế đíu nào 1 trong 3 thằng vớ được con dao của bà chủ quán, nó cầm dao lao ra xiên bừa vào hội kia mà 2 thằng bị dao ngã lăn ra đất, cả hội gậy gộc chạy toán loạn.
Lúc công an đến giải tán thì 3 thằng hội mang gậy đã bị dính dao, 1 vào tay, 1 vào mạng sườn, còn 1 thằng chạy thì bị đâm sượt vào lưng.
Bố tổ 10 thằng gậy vây 3 thằng tay không, mà chỉ 1 con gao nhỏ nó lật ngược tình thế luôn.
Vấn đề cơ bản là ăn 1-2 gậy chỉ đau thôi. Nhưng ăn 1 dao thì dễ chầu tiên tổ cmnl nên ông nào thấy đối thủ cầm dao phi vào mà chả đái ra quần.

kiemtienmuamec

Xe hơi
yếu sợ mạnh, mạnh sợ liều. gặp mấy thằng liều này thì né nó ra chứ phản đòn này 5 ăn 5 thua. tư tưởng lao vào thì lần 1 qua, lần 2 lần 3 chưa chắc :))

Diep1979

Xe container
Học theo mấy thằng này, có làm sao lại đổ tại số

Dan du an

Xe ba gác
Trên kia có cụ đưa clip hai anh xế tay nhị khúc đọ taymã tấu đấy, ăn nhau ở cái anh cầm, anh ở clip của cụ cứ quay quay bị nó bắt nhịp vào phay không thu đòn kịp nó vậy, như anh tài xế bên mã tấu cứ vừa vào lại dính một phát nhị khúc lia mát mặt mà lại thấy anh tài già thủ ngay thì cũng thôi.
Thằng cầm dao nó phải có thêm cái áo quấn chặt vào tay đỡ thì nhị khúc khóc luôn. Quật phát vào tay nó là nó sấn vào chém phát vào đầu. Xong đấy.

beSuSu

Xe điện
Ù té quyền sớm nhất có thể. Bọn phóng lợn nó thường theo bầy...dễ mất kiểm soát hành vi.
Chứ đơn độc chùn tay không dám đâm chém đâu (trừ điên).
Các vụ phóng lợn đâm chết ng toàn đơn thân độc mã,
1 mình vác phòng qua gặp thì phần lớn xác định triệt hạ nhau.

red_dragon88

Xe buýt
Cách đây hơn năm em chứng kiến 1 vụ đánh nhau của bọn học sinh cấp 3 ở Đông anh. Cũng toàn mấy thằng chọi con đầu xanh đỏ chả hiền lành gì. Bên này tầm chục thằng mang côn nhị khúc, ba toong, khóa dây xe đạp, gậy bóng chày vây đánh 3 thằng khác. 3 thằng kia thủ trong quán nước cầm ghế nhựa phang lại nhưng yếu thế lắm, ăn mấy gậy đau rồi. Thế đíu nào 1 trong 3 thằng vớ được con dao của bà chủ quán, nó cầm dao lao ra xiên bừa vào hội kia mà 2 thằng bị dao ngã lăn ra đất, cả hội gậy gộc chạy toán loạn.
Lúc công an đến giải tán thì 3 thằng hội mang gậy đã bị dính dao, 1 vào tay, 1 vào mạng sườn, còn 1 thằng chạy thì bị đâm sượt vào lưng.
Bố tổ 10 thằng gậy vây 3 thằng tay không, mà chỉ 1 con gao nhỏ nó lật ngược tình thế luôn.
Vấn đề cơ bản là ăn 1-2 gậy chỉ đau thôi. Nhưng ăn 1 dao thì dễ chầu tiên tổ cmnl nên ông nào thấy đối thủ cầm dao phi vào mà chả đái ra quần.
Chơi gậy gộc cũng phải biết vụt, phang và phải đúng chỗ, chứ quật bừa thì khó trấn áp đối phương. Đã vậy tâm lý khi thấy dao tâm lý thường trờn nên tay chân thêm phần luống cuống. Tình huống trên em thấy có gậy bóng chày, vừa to vừa nặng, nếu tay yếu thì cũng ko phát huy hết uy lực.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thằng cầm dao nó phải có thêm cái áo quấn chặt vào tay đỡ thì nhị khúc khóc luôn. Quật phát vào tay nó là nó sấn vào chém phát vào đầu. Xong đấy.
Đánh nhau có vũ khí thì ăn nhau ở thằng nào liều hơn.
Thằng cầm côn mà liều thì nó không đập vào tay đâu mà phang thẳng vào đầu.

cha biet chi

Xe điện
Phóng nó chỉ tầm xa thôi.còn gần là nó k ăn dk đâu.thôi e còn con nhỏ vk đẹp k ngoan nên e té chứ sợ chét lắm.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các vụ phóng lợn đâm chết ng toàn đơn thân độc mã,
1 mình vác phòng qua gặp thì phần lớn xác định triệt hạ nhau.
Thường thâm thù huyết hận rồi mợ. Nên sống sao để người ta gét thôi chứ đừng để nó thù 😜
Mấy cô gái trẻ cố yêu người tử tế, gặp thằng điên muốn thoát cũng khó.

Chỉnh sửa cuối:

beSuSu

Xe điện
Đánh nhau có vũ khí thì ăn nhau ở thằng nào liều hơn.
Thằng cầm côn mà liều thì nó không đập vào tay đâu mà phang thẳng vào đầu.
Sự thật là thanh toán nhau đa phần mang dao, lê, côn mà lợi hại hơn thì nhiều đứa đã mang theo.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Sự thật là thanh toán nhau đa phần mang dao, côn mà lợi hại hơn thì nhiều đứa đã mang theo.
Côn nhị khúc không phải ai cũng biết dùng, không biết dùng có khi tự mình hại mình chứ chưa hại được người.
Dao thì ai dùng cũng được, nên nó phổ biến là vì vậy.

harrynh

Xe container
Có cái ô tô hay vật gì to to mình cứ chạy quanh cũng đc nhỉ, đỡ mệt vẫn trông đc xe nếu có.

beSuSu

Xe điện
Côn nhị khúc không phải ai cũng biết dùng, không biết dùng có khi tự mình hại mình chứ chưa hại được người.
Nếu cùng pro cùng ng có nghề thì dao nó còn lợi hại nữa.
Cụ đừng nói pro côn đấu lơ ngơ dao nhé.
Pro côn với pro dao thì cửa thắng chắc là dao thôi.

harrynh

Xe container
Em chơi dao hàng ngày luôn, lúc nào cũng kè kè mấy loại ấy chứ.......

..... thái thịt 3 chỉ, làm rang cháy cạnh, hnao có liên hoan còn chặt gà, bét ra cũng gọt hoa quả cho vk ăn.

Dungha

Xe điện
Điền kinh là môn duy nhất có thể 1 chấp 10. Chấp cả hàng lạnh.