[Funland] Cách phòng rắn vào nhà.

rắn lục đuôi đỏ mới độc, còn rắn lục đuôi ko đỏ cắn chỉ gây ngứa thôi. hôm e đi thăm quan trang trại rắn nói vậy. nhưng mà nói chung cứ thấy rắn là sợ xanh mắt mèo rồi

tvu732

Xe buýt
Em xem phim: Đẳng cấp thú cưng thì thấy giống này ko được làm lãnh đạo tối cao nhưng phẩm hàm cũng dạng Tham mưu trưởng. :D
Chắc do đẹp chai/dễ thương và to mồm nên được làm Tham mưu trưởng phải không cụ. Chứ xét về thông minh thì em này ở mức trung bình khá thôi ạ.

Mr.Alo

Xe lăn
nhà em ở quê không ở , giữa làng mà cũng có con to đùng , em kinh mấy cái loại thân mềm lên mỗi lần về khiếp không dám đi linh tinh nghịch :D

thungkhe

Xe điện
Bec cũng k ăn thua vs rắn đâu ạ rắn nó nhỏ nhanh luồn lách tốt bẹc to chậm hơn nhiều lắm có mấy loại chó săn vs thích hợp môi trường săn tự nhiên may ra mới ăn đc rán
Cụ chuẩn quá,
Mà nố thật giống săn rắn đã được người Tộc đào tạo thì bán ko rẻ đâu ah, loại này chỉ dưới 8kg, vùng ATK Định Hoá có giống này.

Chi moon

Xe buýt
Nhà cụ chủ ở đâu mà có rắn thế ạ?
Bé đến giờ e chưa nhìn thấy con rắn sống lần nào, nhìn trong hũ rượu thì có thôi ạ.
Mà nhìn trong ảnh mãi e vẫn k soi ra đc con rắn nó ở đâu :(

gladiator13579

Xe buýt
E hỏi khí kg phải cụ đang hỏi cho nhà ở khu vực nào đấy ah?

Cụ chuẩn quá,
Mà nố thật giống săn rắn đã được người Tộc đào tạo thì bán ko rẻ đâu ah, loại này chỉ dưới 8kg, vùng ATK Định Hoá có giống này.
Vâng e k chơi chó dân tộc vì đk k cho phép nhưng ngày xưa e nhớ mãi nhà e có con chó ta khôn phải nói là vô đối chắc phải tầm trẻ e 2 3 tuổi bắt rắn tài tình lắm mà bị ex nó câu mất

quychau2010

Xe hơi
Cụ chủ rải lưu huỳnh nhé, khứu giác rắn rất nhạy nên lưu huỳnh mùi hắc, rắn không chịu được sẽ bò đi. Kinh nghiệm bản thân em là thế

chimsenha

Xe hơi
Mấy ngày hôm nay vụ cháu nhỏ bị rắn cắn làm Gấu iem hoảng quá, bản thân iem cũng rất sợ rắn. Nhà các Cụ dùng phương pháp gì để chống rắn vào nhà ạ? Chia sẽ em áp dụng với.
Đồng thời iem cũng muốn biết HÌNH và TÊN 1 số loại rắn hay gặp, phòng khi xui xẻo bị nó cắn còn biết thông tin. Con rắn này xuất hiện trên cây cạnh ban công sau nhà em, ảnh này iem chụp cách đây 4 năm, rắn gì ấy nhỉ? Loại này có độc không?

Sợ nhất mấy loại cạo long cụ ạ

Cụ nuôi lấy 1 đàn cầy Mangut hoặc 1 đồng chí lửng mật hoặc 1 bé đại bàng thả tự nhiên là yên tâm :D.
Có đại bàng thì ko nuôi thêm được gà đi bộ để thịt :D
Cầy thì... hôi quá, nhẽ trong nhà phải đeo khẩu trang
Còn lửng mật....chẳng hay ho gì nuôi 1 thằng đầu gấu nhuộm tóc bạch kim giữ nhà cho mình cả. :D

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Sân nhà em hôm Thứ 7 vừa rồi có 1 chú rắn con. Lúc cháu em nói em còn không tin, chạy ra thì đúng là rắn thật. Rắn con, chỉ dài khoảng 50cm, đầu to bằng ngón tay cái thôi.
Em up lên đây xem có cụ nào nhận ra là loại rắn gì không ạ? Không biết có độc không?
Mà up ảnh ntn ấy các cụ??

Ba Kích Rừng

Xe điện
Đọc thớt này, nhiều cụ lại đổi ý bỏ phố về làm lông hehe.
Em nghĩ chỉ có phát quang xung quanh nhà không cây cối gì hết, mua con rắn rẻ tiền nướng thơm phức cho con chóa yêu nó xơi gây nghiện nhớ mùi. Về sau nó thấy rắn là....phát một hehe.
Ko dễ ăn thế đâu cụ ơi.. chó săn rắn cũng chỉ đánh hơi được 1 vài loại nhất định.. chứ ko phải cứ rắn là đánh hơi được.. dù đã được chủ luyện khá kỳ công..

Chó bắt rắn 1 phần do bản năng của giống nữa.. thế nên thợ săn chỗ em luyện được con chó dùng đi săn rắn họ rất quý

Cách diệt rắn tốt nhất là mua bẫy.. dùng cóc và chuột đánh.. nhà có rắn xumg quanh chắc chắn sẽ dính...

Nhà ở vùng có bìm bịp.. mua 1 con non mới ra ràmg.. nuôi thuần được nó thì rắn và chuột bìm bịp săn rất giỏi.. ko cần luyện nhiều.. chỉ tội cái phân nó ị tanh

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có đại bàng thì ko nuôi thêm được gà đi bộ để thịt :D
Cầy thì... hôi quá, nhẽ trong nhà phải đeo khẩu trang
Còn lửng mật....chẳng hay ho gì nuôi 1 thằng đầu gấu nhuộm tóc bạch kim giữ nhà cho mình cả. :D
"Đầu gấu nhuộm tóc bạch kim" =)) =))
Em nợ rượu cụ ạ :)).

jany

Xe tăng
Trồng cây ko ăn thua cụ nhé. Cứ bảo rắn sợ mùi sả chứ ở quê em nhà nào chả trồng sả dọc hàng rào (loại sả nông trường thơm nức mũi chứ ko phải thứ sả ăn ngoài chợ đâu), mà rắn cũng cứ bò rào rào đuổi chuột trên nóc nhà như thường. Muốn rắn ko vào nhà thì quanh nhà phải thật quang, ko có chỗ ẩm thấp cho chuột, nhái, cóc ẩn nấp, thì bọn rắn sẽ đỡ mò tới kiếm ăn.
Thứ 2 là nuôi chó ta, bọn này nghe chuột, rắn động đậy dù có nhát ko dám chiến thì cũng sủa um sùm.

Mợ Chang nhắc em mới bít. Chum rượu nhà em cũng bị vỡ nè