[Funland] Cách phòng rắn vào nhà.

hd-vt

Xe container
Nói về đập chuột thì em có kinh nghiệm hồi còn ở nhà phố. Chuột rất hay chạy theo chân tường. Em để 1 thanh gỗ vuông dài hơn 1 mét song song với chân tường, dồn chuột chạy vào đó rồi dập các thanh gỗ theo chiều dọc. Chuột bị ép bẹp ruột ngay mà hiếm khi trượt.
Cách cụ gặp con vai u thịt bắp vẫn có thể chạy được và hơi phức tộp tý.
Con chuột có bốn chân bé tý, nên cái thước mỏng dài 1m đặt sát sàn, không cần nhắm chỉ cần đón hướng nó chạy. Chuột thường chạy trốn vào gầm tủ, có người đầu kia tủ dọa là nó chạy ra khỏi đầu này tủ, lia nhẹ cái thước như gạt bụi ở sàn là chuột gãy hoặc bị thương ở chân nằm ngửa bụng ngay.
Chứ cầm gậy bổ từ trên xuống thì...vỡ bình keke.

tung5917

Xe điện
Cách cụ gặp con vai u thịt bắp vẫn có thể chạy được và hơi phức tộp tý.
Con chuột có bốn chân bé tý, nên cái thước mỏng dài 1m đặt sát sàn, không cần nhắm chỉ cần đón hướng nó chạy. Chuột thường chạy trốn vào gầm tủ, có người đầu kia tủ dọa là nó chạy ra khỏi đầu này tủ, lia nhẹ cái thước như gạt bụi ở sàn là chuột gãy hoặc bị thương ở chân nằm ngửa bụng ngay.
Chứ cầm gậy bổ từ trên xuống thì...vỡ bình keke.
Cái thanh gỗ của em nó to vuông tầm 8-10cm đấy cụ. Để thanh gỗ đó sát đất, song song với chân tường. Chuột chạy qua là gạt cả thanh gỗ đó trượt áp vào chân tường luôn. Chuột chạy nhanh mấy vẫn bị cả thanh gỗ dài ép bụng vào chân tường bất tỉnh luôn. Em đã từng đánh trúng cả chuột cống to, nó lừ đừ luôn vì bị choáng.

chim-ưng

Xe tăng
tiện đây các cụ cho em hỏi chuyện khác không liên quan đến rắn với :) , e có tra google thì nói rằng dơi làm tổ trong nhà là tốt theo quan niệm tâm linh , nhưng theo quan điểm khoa học hay quan điểm khác thì dơi làm tổ ( ở trong nhà mình ) thì có gây hại cho người không ? ( vd : các bệnh tật truyền nhiễm qua đường không khí chẳng hạn ) .

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cái thanh gỗ của em nó to vuông tầm 8-10cm đấy cụ. Để thanh gỗ đó sát đất, song song với chân tường. Chuột chạy qua là gạt cả thanh gỗ đó trượt áp vào chân tường luôn. Chuột chạy nhanh mấy vẫn bị cả thanh gỗ dài ép bụng vào chân tường bất tỉnh luôn. Em đã từng đánh trúng cả chuột cống to, nó lừ đừ luôn vì bị choáng.
Thực sự chưa thấy ai mất chuột tính như cụ

Arizona

Xe tăng
Trồng cây nén, cây sả, hoa lan tỏi… quanh nhà, đó là những loại cây sẽ khiến rắn "né" nhà cụ từ xa. Hoặc có thể dùng bột bột hùng hoàng rắc quanh nhà, (hay bán ở hàng thuốc bắc), tên hóa học là arsenic sulfide. Đây là loại thuốc loài rắn rất kỵ mùi. Khi rắn đánh hơi được mùi hùng hoàng thì chúng sẽ bỏ đi ngay lập tức vì đây là chất độc rất mạnh đối với chúng.
Nhà ông anh em ở Quốc Oai thì rắn làm tổ trong luống sả luôn. Trồng đủ cả cây cỏ theo dân gian rồi, giảm thiểu rắn chỉ có dọn sạch, ko xếp gạch, đá..etc thôi

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Nhìn giống rắn thấy ghê bỏ mịa mà sao cũng chế ra được nhiều món nhỉ

DaDieuchienxu

Xe container
Có câu "Rắn sợ lưu huỳnh, anh hùng sợ sắc", nhà cụ nào hay bị rắn viếng thăm thì mua 1-2 lạng lưu huỳnh, mỗi lần rắc 1 nhúm nhỏ ngay lối đi là ổn.

hai.tranhr

Xe container
Cụ nào đào cái thớt 3 năm trước lên thế =))

Sunrise96

Xe buýt
Mấy ngày hôm nay vụ cháu nhỏ bị rắn cắn làm Gấu iem hoảng quá, bản thân iem cũng rất sợ rắn. Nhà các Cụ dùng phương pháp gì để chống rắn vào nhà ạ? Chia sẽ em áp dụng với.
Đồng thời iem cũng muốn biết HÌNH và TÊN 1 số loại rắn hay gặp, phòng khi xui xẻo bị nó cắn còn biết thông tin. Con rắn này xuất hiện trên cây cạnh ban công sau nhà em, ảnh này iem chụp cách đây 4 năm, rắn gì ấy nhỉ? Loại này có độc không?

Rắn lục cực độc. Các cụ nhà ở những khu cây cối um tùm nên phát quang và có các biện pháp chống rắn vào nhà nguy hiểm.
Ngày xưa bộ đội mình hành quân vượt rừng, nhiều cụ hy sinh vì bị những loại rắn lục này cắn

Mrbeee

Xe tải
Sẵn đào lên rồi cho e hỏi cụ chủ đã bắt được con rắn nào chưa hay đi rồi ạ ...

Chỉnh sửa cuối: