Cách nào chống bẻ gương Mer?Các bác chỉ giúp

mercedes-e250

Xe hơi
Em cũng mới cưới một Ẻm E250 CGI, định chọn ngày đẹp là thứ 5 tuần này đi đăng ký.
Em thấy các Bác tư vấn nhiều về cách chống bẻ gương xe Mercedes quá không biết chọn cách nào, khó khăn thế này chắc em để Ẻm nó trong gara ngồi gắm thôi vây.:(:(:(

VITDUC1975

Xe máy
Híc . . . Nếu để đau cảm giác không an toàn thì mình bẻ gương cát trước khi thằng khác bẻ . Hic. . .

ZigZag

Xe tải
Nhất trí với bác!
NÓI KHÔNG VỚI CHỢ TRỜI
Các bác ạ , tôi nói lại ý này nhiều bác đã bàn trên diễn đàn : Nếu các bác còn ra chợ trời mua lại kính thì chúng còn tiếp tục bẻ kính để bán cho các bác. Theo em cứ cắt ngay nguồn cầu, không mua kính chợ trời nữa thì bọn này hết chỗ bán , sẽ hết bẻ. Chúng ta hãy cùng lúc tiến hành 02 việc:01- Yêu cầu hàng hạ giá gương thất rẻ, nếu bị bẻ anh em mình vào hãng thay ngay ( hãng có thể tăng giá một phụ tùng khác ( bên trong nội thất xe) lên giá tương ứng để bù cho em kính chiếu hậu).02- Tạo một phong trào tẩy chay kính chợ trời trong hội.
BỌN CHÚNG SẼ HẾT BẺ KIẾNG. CÒN CÁC BÁC CÓ PHÒNG THỦ THẾ NÀO NỮA CHÚNG VẪN BẺ ĐƯỢC.

anz3r0x

Xe hơi
Em thấy việc nói không với chợ trời hơi khó cho đại đa số chúng ta, bản thân em cũng đã mất gương, hãng báo 1 bên vài chục củ, cần đặt hàng lâu, ra ngoài kia tìm lại đúng cái của mình với giá 1/3. Nếu là bác, bác vẫn nghiến răng chờ và mua của hãng chứ, (và trong bụng thì nghĩ "cho bọn vặt gương ế hàng) :). Em không nghĩ ai cũng có thể AQ thế được.

Giải pháp em nghĩ phải làm việc với công an như với vụ biển số thôi.

mercedes-e250

Xe hơi
Em thấy việc nói không với chợ trời hơi khó cho đại đa số chúng ta, bản thân em cũng đã mất gương, hãng báo 1 bên vài chục củ, cần đặt hàng lâu, ra ngoài kia tìm lại đúng cái của mình với giá 1/3. Nếu là bác, bác vẫn nghiến răng chờ và mua của hãng chứ, (và trong bụng thì nghĩ "cho bọn vặt gương ế hàng) :). Em không nghĩ ai cũng có thể AQ thế được.

Giải pháp em nghĩ phải làm việc với công an như với vụ biển số thôi.
Em nghĩ việc này cũng giống như bị CA phạt khi vi phạm luật GT thôi mà, nếu đúng luật, giữ xe, giữ bằng lại và ra kho bạc nộp phạt. Còn muốn nhanh??? thì các Pác biết rồi còn gì. VN là thế mà. hic.hic...

thrang

Xe tải
cụ mua nhà chỗ đường rộng Xây gara rồi cua vào.thuê thêm chú lái xe kiêm trông xe luôn chi phí đắt đỏ nhưng có vẻ k còn biện pháp an toàn hơn

Gõ kiến

Xe buýt
Em cũng mới cưới một Ẻm E250 CGI, định chọn ngày đẹp là thứ 5 tuần này đi đăng ký.
Em thấy các Bác tư vấn nhiều về cách chống bẻ gương xe Mercedes quá không biết chọn cách nào, khó khăn thế này chắc em để Ẻm nó trong gara ngồi gắm thôi vây.:(:(:(
@ Ấy ấy,Kụ đừng làm thế! Cả đống xiền ai lại lãng phí thế! Kụ thuê em lái,tiền thuê em với Kụ chia đôi vừa hợp lý vừa tránh lãng phí Kụ nhề!!!??? He he......
Em quên! Em vưỡn chưa thấy Kụ tham gia với ACE-MC đâu Kụ nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mercedes-e250

Xe hơi
@ Ấy ấy,Kụ đừng làm thế! Cả đống xiền ai lại lãng phí thế! Kụ thuê em lái,tiền thuê em với Kụ chia đôi vừa hợp lý vừa tránh lãng phí Kụ nhề!!!??? He he......
Em quên! Em vưỡn chưa thấy Kụ tham gia với ACE-MC đâu Kụ nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Việc này để Em về nghiên cứu lại rồi báo cụ sau nhé! Còn về vụ đăng ký tham gia ACE-MC thì cách thức đăng ký như thế nào cụ mách Em với. Thank cụ nhìu!

Gõ kiến

Xe buýt
Việc này để Em về nghiên cứu lại rồi báo cụ sau nhé! Còn về vụ đăng ký tham gia ACE-MC thì cách thức đăng ký như thế nào cụ mách Em với. Thank cụ nhìu!
@ Đơn giản như đan rổ Cụ E250 ạ! Mời Cụ vào Chi hôi MEC CLUB ở phần Hội và Chi hội nhá!!!!!!!!!!!
Chiều mai ACE-MC gặp mặt tại 34 Điện Biên Phủ- Nhà hàng Nam Long,Cụ sắp xếp được mời Cụ tham gia luôn cho xôm nhá.

Cách tốt nhất là phải luôn trông xe hoặc gửi xe khi không trông được thôi Bác ạ

meoblack

Xe tải
Cu ra Ha trung mua 2 cai boc guong co day rut bang da, khi nao do xe thi moc vao trong roi keo kinh len, bien phap nay hoi mat thoi gian nhung kha an toan.!

hoasua_02

Xe tải
khắc biệt số lên gương nó có thèm bẻ ko nhỉ ?

Christian

Xe đạp
mấy thằng ôn trộm cắp bắt dc oánh què tayb-(

tuvit77

Xe tăng
cụ cứ dán tờ 500k vào mặt gương ý e bảo đảm thằng ăn trộm hiểu ý sẽ lấy tiền va ko vặt gương nữa mình đỡ thiệt hại được phần nào !=))

mercedes-e250

Xe hơi
@ Đơn giản như đan rổ Cụ E250 ạ! Mời Cụ vào Chi hôi MEC CLUB ở phần Hội và Chi hội nhá!!!!!!!!!!!
Chiều mai ACE-MC gặp mặt tại 34 Điện Biên Phủ- Nhà hàng Nam Long,Cụ sắp xếp được mời Cụ tham gia luôn cho xôm nhá.
Em xin lỗi cụ! mấy, cuối tuần trước Em cùng gia đình đi nghỉ mát mấy ngày ko tham gia được (vì ở HN bị cắt điện thường xuyên nên gia đình Em phải đi tránh nóng mấy hôm hehehe...). Em hứa với cụ lần sau nhất định Em sẽ tham gia nhiệt tình.

mercedes-e250

Xe hơi
cụ cứ dán tờ 500k vào mặt gương ý e bảo đảm thằng ăn trộm hiểu ý sẽ lấy tiền va ko vặt gương nữa mình đỡ thiệt hại được phần nào !=))
Em sợ tiền thì mất , mà tai vẫn bị cụt cụ ạ! hic.hic...

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Mỗi lần mất tốn 15 - 30 củ sót thật các cụ tham gia gói bảo hiểm vật chất bên em bảo hiểm mất cắp bộ phận 2 lần trong năm, gắc gương nhận dạng bẻ trộm mà bán tóm được lấy lại không mất tiền ạ

mickey_captiva

Xe buýt
Theo em, để chống mất logo thì các bác mua dòng avantgarde logo dính ngay vào lưới lản nhiệt, trộm có cạy bằng mắtb-)
Còn về cái gương thì các bác lắp bảo hiểm mặt gương để phòng bị cướp ngay trước mũi khi dừng đèn đỏ. Còn những lúc dừng đỗ thì gửi xe hoặc nhờ người trông cho đàng hoàng. Hơi mệt một chút nhưng an toàn, chứ đến lúc vào hãng lắp gương mới, nhìn vào cái hóa đơn lại thầm tự trách mình.

Chỉnh sửa cuối:

Merc C

Xe tải
Cu ra Ha trung mua 2 cai boc guong co day rut bang da, khi nao do xe thi moc vao trong roi keo kinh len, bien phap nay hoi mat thoi gian nhung kha an toan.!
Có chắc là Hà Trung bán sẵn ko cụ?Hay phải ra đặt? Nếu cụ biết nhà nào cụ chỉ giúp e cái để e mua cho gấu nhà e ạ!