Cách nào chống bẻ gương Mer?Các bác chỉ giúp

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
NÓI KHÔNG VỚI CHỢ TRỜI
Các bác ạ , tôi nói lại ý này nhiều bác đã bàn trên diễn đàn : Nếu các bác còn ra chợ trời mua lại kính thì chúng còn tiếp tục bẻ kính để bán cho các bác. Theo em cứ cắt ngay nguồn cầu, không mua kính chợ trời nữa thì bọn này hết chỗ bán , sẽ hết bẻ. Chúng ta hãy cùng lúc tiến hành 02 việc:01- Yêu cầu hàng hạ giá gương thất rẻ, nếu bị bẻ anh em mình vào hãng thay ngay ( hãng có thể tăng giá một phụ tùng khác ( bên trong nội thất xe) lên giá tương ứng để bù cho em kính chiếu hậu).02- Tạo một phong trào tẩy chay kính chợ trời trong hội.
BỌN CHÚNG SẼ HẾT BẺ KIẾNG. CÒN CÁC BÁC CÓ PHÒNG THỦ THẾ NÀO NỮA CHÚNG VẪN BẺ ĐƯỢC.

fansbmw

Xe tải
ủng hộ phương án không mua gương ở chợ Trời!Tẩy chay, tẩy chay.

Lacet_ti

Xe container
NÓI KHÔNG VỚI CHỢ TRỜI
Các bác ạ , tôi nói lại ý này nhiều bác đã bàn trên diễn đàn : Nếu các bác còn ra chợ trời mua lại kính thì chúng còn tiếp tục bẻ kính để bán cho các bác. Theo em cứ cắt ngay nguồn cầu, không mua kính chợ trời nữa thì bọn này hết chỗ bán , sẽ hết bẻ. Chúng ta hãy cùng lúc tiến hành 02 việc:01- Yêu cầu hàng hạ giá gương thất rẻ, nếu bị bẻ anh em mình vào hãng thay ngay ( hãng có thể tăng giá một phụ tùng khác ( bên trong nội thất xe) lên giá tương ứng để bù cho em kính chiếu hậu).02- Tạo một phong trào tẩy chay kính chợ trời trong hội.
BỌN CHÚNG SẼ HẾT BẺ KIẾNG. CÒN CÁC BÁC CÓ PHÒNG THỦ THẾ NÀO NỮA CHÚNG VẪN BẺ ĐƯỢC.
Sao các bÁC non nớt và trẻ con thế
Các bác nghĩ là mọi người đi Mec, hay B hay Cam đều vào diễn đàn này à
Các bác ko mua , nhưng nhưng người khác ko vào diễn đàn này sẽ mua- Quy luật kinh tế mà
Mà em nghĩ, người ngoài diễn đàn khéo nhiều gấp mấy lần các cụ ở trong này đấy
Nói chung là ko có biện pháp nào đâu. Chung quy tại dân mình nghèo quá mới thế
Như nhày xưa, đi xe máy chỉ sợ lo mất cốp, pha, công tơ, thụt- Giờ còn mất đâu
Cứ khoảng 20 năm nữa, ai cũng đi otto, ô tô rẻ như xe máy bây giờ, là khỏi lo mất đồ
Chung quy là tại Cs của Vịt mìn mà ra thôi

fansbmw

Xe tải
Sao các bÁC non nớt và trẻ con thế
Các bác nghĩ là mọi người đi Mec, hay B hay Cam đều vào diễn đàn này à
Các bác ko mua , nhưng nhưng người khác ko vào diễn đàn này sẽ mua- Quy luật kinh tế mà
Mà em nghĩ, người ngoài diễn đàn khéo nhiều gấp mấy lần các cụ ở trong này đấy
Nói chung là ko có biện pháp nào đâu. Chung quy tại dân mình nghèo quá mới thế
Như nhày xưa, đi xe máy chỉ sợ lo mất cốp, pha, công tơ, thụt- Giờ còn mất đâu
Cứ khoảng 20 năm nữa, ai cũng đi otto, ô tô rẻ như xe máy bây giờ, là khỏi lo mất đồ
Chung quy là tại Cs của Vịt mìn mà ra thôi
Có khi kụ nói thế mới là trẻ con và non nớt đấy, kụ hãy đọc kỹ lại thớt này đi, đây là biện pháp cho hiện tại không tính cho thì tương lai, các kụ trên off đang vận động theo phương pháp 1xA, phương pháp nhân rộng tuyên truyền mờ, vẫn bít lượng xe ngoài off rất lớn nên phải vậy.Xã hội nào cũng có mặt tồn tại của nó trên phương diện rộng, nước nào cũng có người nghèo và trộm cắp, anh em trên off chỉ tìm cách chống lại một trong các tệ nạn đang hoành hành mà thôi chắc trong đó có kụ!chắc là 20 năm nữa như kụ nói thì bít chắc chắn là không bao giờ bị mất phụ tùng nữa mà mất lun cả xe đấy.Hãy cố gắng tìm cách hạn chế những rủi ro một cách thấp nhất kụ ợ.

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Có khi kụ nói thế mới là trẻ con và non nớt đấy, kụ hãy đọc kỹ lại thớt này đi, đây là biện pháp cho hiện tại không tính cho thì tương lai, các kụ trên off đang vận động theo phương pháp 1xA, phương pháp nhân rộng tuyên truyền mờ, vẫn bít lượng xe ngoài off rất lớn nên phải vậy.Xã hội nào cũng có mặt tồn tại của nó trên phương diện rộng, nước nào cũng có người nghèo và trộm cắp, anh em trên off chỉ tìm cách chống lại một trong các tệ nạn đang hoành hành mà thôi chắc trong đó có kụ!chắc là 20 năm nữa như kụ nói thì bít chắc chắn là không bao giờ bị mất phụ tùng nữa mà mất lun cả xe đấy.Hãy cố gắng tìm cách hạn chế những rủi ro một cách thấp nhất kụ ợ.
Đúng đấy cụ ạ. Làm sao thành một phong trào. Anh em nào không vào otofun thì mình lôi kéo họ . Nói như cụ trên chờ khi nào không ai đi otô nữa , đi máy bay, thì khỏi chúng bẻ kính. Em đang định làm một cái thư ký tên chung gửi cho các hãng ôtô kêu gọi họ hưởng ứng.

mercuryftu

Xe đạp
Em ủng hộ các bác luôn. Quyết không tiếp tay cho bọn trộm.
1. Kêu gọi hãng trợ giá gương
2. Không mua lại của bọn ăn cắp.

Em xem trên mạng thấy gương của Mẹc cũng rẻ. Ơ sao về Việt Nam đắt thế, không biết tính thuế thế nào đây.
http://www.autopartswarehouse.com/sku/Kool_Vue/Mirror/CV31EL-S.html?loc=Driver+Side&tlc=Auto+Body+Parts+&+Mirrors#reviews

Part number: CV31EL-S
Manufacturer number: CV31EL-S

zoom

Customer review:

See all 8 reviews | Write a review

Availability: In stock

List Price:
$245.68
Our Price:
$208.20
You Save:
$37.48
QTY:

Product Description: MIRROR, POWER, HEATED, WITH IN-GLASS SIGNAL LIGHT, PLASTIC, UNPAINTED -- Folding; Includes 1 smooth and 1 textured cap; With puddle...Read More

Finish: Unpainted housing
Material: Plastic
Type: Heated, folding, direct OE replacement
Operation: Power
Quantity Sold: Sold individually

Finish: Unpainted housing
Material: Plastic
Type: Heated, folding, direct OE replacement
Operation: Power
Quantity Sold: Sold individually

Cheapest way to go. by Money Saver, April 28, 2009
Appearance:
Ease of Use/Installation:
Quality:
Performance:
Overall Rating:

Saved me a ton of money. Dealer wanted $800 for the mirror and installation. I got it for $197 + $95 for installation, saving me $500. Nice to have an alternative to the rip off dealerships.

tiger

Xe tăng
đơn giản nhất là khi xuống xe chịu khó tháo gương cất đi là yên tâm

fansbmw

Xe tải
đơn giản nhất là khi xuống xe chịu khó tháo gương cất đi là yên tâm
heeee, kụ tiger có ý kiến cũng đáng phải quan tâm đấy, cứ làm gương rời và 1 jack điện chờ ở ngoài, đi lắp gương, cắm jack là xong, dừng đỗ xe cất, hay. nhưng rất tiếc những nhà thiết kế thiên tài về oto cũng bó tay....

xecutkit

Xe tải
Nói chung là cứ phải gửi hoặc trông thôi, bạn em vừa lấy E250, đi uống bia với nó cứ dừng xe là có 2 chú bảo vệ cầm 2 cái ghế nhựa ngồi ngay cạnh hai bên tai. Mà thiên hạ lại có chuyện khôi hài thế này, có ông đi Mec vào nhà hàng 2 chú bảo vệ vác ghế ra ngồi chắn đầu chắn đuôi trông xe, ấy thế mà khi ra vẫn mất cả đôi mặt gương có kinh không. Theo em, thì thế này:
- Tham gia bảo hiểm mất cắp, em nghe nói bảo hiểm bưu điện có gói mất cắp trong 1 năm mà xe ko bi mất cắp sẽ được hãng hoàn lại đâu như 30 hay 40% giá trị của gói gì đó;
- Không nên lắp bảo hiểm mặt gương vì thông thường bọn nó chỉ cạy lấy mặt, phòng trường hợp nó chỉ định cậy mặt gương nhưng vì có bảo hiểm nên nó đành phải bẻ cả củ, cáp lụa hoặc xích cam cũng không có ý nghĩa lắm với bọn chuyên nghiệp;
- Nên có tài chuyên nghiệp để vừa lái vừa trông xe đã đi Mec thì phải chấp nhận chi phí mà như thế nó mới xứng tầm : Ngồi sau vô lăng Mẹc là một tay lái thuê, Ngồi sau tay lái BMW là 1 doanh nhân thành đạt mà

neverfg

Xe điện
vấn đề này e cũng thấy đâu hết cả đầu. trước e chạy E 240 lúc nào cũng lo lắng, ngồi uống cà fe mà mắt lúc nào cũng phải đảo qua xem vợ có bị thằng nào véo ko. bây giờ e thấy cái bọn " nước lạ" nó giỏi quá, cái gì nó cũng làm giả được hết vậy mà sao nó ko làm cái gương rẻ rẻ để chống chộm nhỉ, thậm chí làm cả bộ củ gương bằng sắt thì đố thằng nào lấy được các cụ nhỉ.

halong79

Xe hơi
Theo em các bác đi xe sịn thì cứ mua bảo hiểm 100% là tốt nhất, mình đâu có thời gian mà lúc nào cũng để ý đến con xe của mình. Mua bảo hiểm nếu mất thì BH cũng đền được 80% cơ đấy.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
theo em thì các cụ yêu cầu hãng bán gương rẻ hơn cho mỗi hãng xe . hoặc không ra chợ trời thì chúng nó ôm hàng để thối vì không phải mua làm vào việc khác được, mà ở đây thường bán cho chính chủ xe. vì vậy không mua chúng nó thừa ra, mà thừa ra không bán được thì hỏi có thằng nào ôn hai bộ không. riêng nhà bạn em hai bộ lô gô mec với lus mua bên tàu về lắp rẻ mà không tiếp tay cho giặc . cứ như vụ biể số thì ok ngay

vietmoment

Xe hơi
Cái này hình như SG làm được rồi,còn HN mình chưa thấy ai làm được,chỉ bảo hiểm được mặt guơng thôi cụ ạ,em thì mặt guơng mất 3 lần rồi,1 mặt guơng bên trái khoảng tầm 15t300,nên giờ em tháo mựa nó cái mặt xịn ra cất,ra Đồng Nhân cắt cái mặt đểu 100k lắp vào,cho lấy thoải mái...
Vậy bác cứ bán quách cái mặt gương xịn đi, dùng mặt lởm chung thân luôn có phải hay hơn không :)

lewin

Xe điện
Tạm thời là chỉ có cách gửi xe chỗ đàng hoàng...ko thì trông giữ liên tục...chưa cách nào hơn...ắp cáp đứt cả cap vỡ cả tai...càng xot xe...l

am_beagle

Xe tải
các bác ơi, thế cụp gương vào có bị bẻ không nhỉ? Lâu nay em hay để xe bừa bãi lắm nhưng chưa mất lần nào. Hay tại vì trên xe có cái mũ c.a nhỉ? Hehe
Xe bạn em cũng có cái mũ ấy và cả áo khoác chuyên ngành nữa, bọn trộm nó bẻ tai xong còn trét cả "mứt" chó vào tay nắm mở cửa nữa.... =P~

Ghê vãi............

search

Xe điện
Làm bảo vệ và quan trọng là đi đâu cũng cố gắng kiếm chỗ gửi, nếu ko tìm được chỗ gửi thì đừng để xe lại một mình, kiểu gì cũng đứt, kể cả có lắp bảo vệ, bảo vệ chỉ hạn chế về mặt thời gian thôi.

TranHa

Xe máy
Dung bac nao nen ngien cuu nhu cai tach tach cua a Tau ay , cho dat chet mec bon no di
E dang o den xanh do nga tu Lang Ha Le van Luong buoi toi e bi chung be day , dau het ca ng
Neu bac nao co tach tach thong bao cho e

GVlexus

Xe đạp
Theo e thì các bác nên lắp bảo hiểm mặt gương.
Lúc trước xe em gửi bảo vệ đàng hoàng (nhà hàng Ashahi), thế mà bọn trộm đi qua nó vẫn vặt mặt gương như bình thường (mất khoảng 2s). Nếu có bảo vệ mặt gương thì có phải đỡ ko.
Các bác cứ nói là ko có bảo hiểm mặt gương nó còn tha cho củ gương,e thì thấy chẳng qua chưa gặp bọn trộm chuyên nghiệp hoặc nó có ít thời gian quá,chứ có cơ hội thì nó làm luôn cả củ rồi :-w nó chả tội gì mà tha cho các bác đâu.

Còn việc có nên mua ở chợ trời hay mua ở hãng nếu mât, e thì thấy 10 bác mất thì 8 bác đến chợ trời mua. Giải quyết việc này thì chỉ có xxx giúp mình được thôi,chứ otofun mình chỉ 1 nhóm nhỏ, nó ko bán cho mình thì nó cũng thiếu gì người để bán.

Đợt đấy xe e mất mặt gương và logo, e vào hãng đặt thì mất ít nhất 3 tuần, mỗi mặt gương là 16 tr, thêm đống logo 4tr, tổng cộng là 36 tr,trong khi ra ngoài chợ trời vừa có hàng ngay (hàng của đúng xe mình :-w) và giá chỉ bằng 1 nửa, thì các bác sẽ mua ở đâu?

Nhiều lúc cũng cú lắm nhưng cũng phải chịu thôi các bác ạ