Cách nào chống bẻ gương Mer?Các bác chỉ giúp

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cháu nghĩ các cụ không có lái riêng thuê một người rỗi việc đi theo coi xe mỗi lần. Tháng tầm triệu rưỡi là ok. 12 tháng mới bằng cái mặt xịn. :))

mr.lambo

Xe máy
cứ vứt cái rủi ro cho bảo hiểm các bác ợ!!

hungbm

Xe điện
Hà nội còn đỡ hơn, trong SG có bác đang đỗ đợi đèn đỏ thì có thằng 2b đỗ bên cạnh móc ngay mặt gương xe mec. Trên TG này chắc chỉ có VN mới có tình trạng này. E mua E250 CGI trong SG chuyển ra HN phải nhờ các bác trong đó làm bảo vệ gương ngay. Mà trong đó thợ thuyền họ lam đẹp hơn HN các bác ah.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sao ko chế các jắc cứ đỗ là tháo gương ra cất đi, lúc nào đi ra xe thì lại lắp vào, cơ động thế thì bọn trộm khóc thét luôn

hungbm

Xe điện
Các cụ còn nhớ phát minh của người Mỹ khi sản xuất bao cao su chống hiếp dâm không? Do tệ hiếp dâm hoành hành ở Mỹ vào thế kỷ trước nên Hoa kỳ đã phát minh ra loại Condom mà thằng nào dại đột đè chị em ra ăn hiếp thì sẽ bị mắc kẹt súng ống. Lúc đó nếu bỏ của chạy lấy người thì mất súng còn ở lại cứu súng thì mất người(vô tù). Em nghĩ ở VN ta tệ nạn ô tô mất tai nhiều vô kể đến nỗi các hãng xe hơi nổi tiếng trên thế giới phải kinh ngạc, nhưng họ không biết làm gì để khắc chế tình trạng này. Em thiết nghĩ các SV chế tạo máy, tự động hóa nên phát minh ra loại gương ô tô chống mất cắp như kiểu Condom của người Mỹ thì hiệu quả nhỉ các cụ..... hehehe

dexom

Xe Cứu Trợ
Theo em thì các cụ bôi xxx lên đấy mỗi lần ra khỏi xe. Nó thấy tởm quá không dám thò tay vào đâu, khi nào đi thì chịu khó lau rửa lại 1 chút.

Compact-car

Xe đạp
Nói chung là cụ có bảo hiểm kiểu gì cũng mất thôi. Thà mất mặt gương còn hơn chứ cụ bảo hiểm kỹ quá chúng nó chơi cả củ thì khốn. Thế chỉ béo mấy bác hàn gương thôi

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
em thấy ko cần phải làm bảo hiểm cho xấu xe, cứ để thế đi, chịu khó ngó xe, của đâu người đó, nếu phải gửi xe thì vào nơi đáng tin cậy và đảm bảo chứ để xe rông ngoài đường ko ai ngó thì ráng chịu thôi chứ ko gì bảo hiểm được, làm kỹ quá nó tức nó ghét vì ko lấy được nó phá xe thì lại càng điên tiết.

tài sản của mình thì mình có trách nhiệm cẩn thận giữ gìn, mình ko giữ được thì ko gì giữ được cho mình.

mercedes-e250

Xe hơi
em thấy ko cần phải làm bảo hiểm cho xấu xe, cứ để thế đi, chịu khó ngó xe, của đâu người đó, nếu phải gửi xe thì vào nơi đáng tin cậy và đảm bảo chứ để xe rông ngoài đường ko ai ngó thì ráng chịu thôi chứ ko gì bảo hiểm được, làm kỹ quá nó tức nó ghét vì ko lấy được nó phá xe thì lại càng điên tiết.

tài sản của mình thì mình có trách nhiệm cẩn thận giữ gìn, mình ko giữ được thì ko gì giữ được cho mình.
Cụ nói chuẫn luôn! Vodka cho Cụ...

LineAge2

Xe hơi
1 cách cũng hiệu quả các bác xem có xài được ko nhé:
Mua 2 túi gương loại dầy dặn, dây dù dài hoặc loại dây gì dai hơn dây dù càng tốt các bác ạ( khoảng 40-50k tại phố Hà Trung nếu các bác ở HN ạ). Sau đò bác thắt nút dây dù nhiều lần thành cái nút to. Đo vừa khoảng cách với cửa. Cuộn 2 túi đặt trong hốc cửa bên lái cho dễ nhớ ạ.
Đỗ xe xong là các bác chụp túi gương, nhét cái nút qua khe cửa trước và đóng lại khóa cửa. Nút mắc bên trong nên móc mặt gương hay bẻ củ gương cũng khoai lắm ạ.
Thao tác mất vài giây mỗi bên gương cho mỗi lần đỗ xe thôi ạ.
Em kết hợp bọc gương kẹp nút trong cửa với việc tích cực gửi xe nên báo cáo các bác chưa mất mát lần nào ạ. Em đi C200 ạ.
Việc này ko hợp với các bác đi cùng GIRL hoặc cần OAI ạ, vì lúi húi bọc gương mỗi lần đỗ xe, dù chỉ mất vài giây nhưng có thể làm ảnh hưởng hình ảnh "tay chơi" hoăc "doanh nhân thành đạt" của các bác ạ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nên cần nhắc cái này, làm bảo hiểm dữ quá nó thấy nó ko lấy được nó ghét nó bực nó xán đá là các cụ cũng mứt ra hết đấy, khỏi làm bảo hiểm đi, để vậy cho đẹp, chịu khó mà giữ xe, ko cẩn thận thì bị bẻ vài lần để tập tính cẩn thận.

B.Anh

Xe tải
các cụ nên cần nhắc cái này, làm bảo hiểm dữ quá nó thấy nó ko lấy được nó ghét nó bực nó xán đá là các cụ cũng mứt ra hết đấy, khỏi làm bảo hiểm đi, để vậy cho đẹp, chịu khó mà giữ xe, ko cẩn thận thì bị bẻ vài lần để tập tính cẩn thận.
Bác này hay nhỉ, mọi người bàn luận xem cách nào bảo vệ gương hợp lí nhất thì bác cứ nói là tự bảo vệ, em hỏi bác, nếu đang đèn đỏ nó lên gối một phát thì bác trông kiểu gì. Nên đi vào chủ đề chính của thớt để anh em đi Merc đỡ bực mình về chuyện bị vặt gương, các nhân em chưa thấy biện pháp nào hay nên vẫn để vậy, cũng rất lo nên em lên đây hóng xem các cụ có cao kiến gì chưa...

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
thế làm cái bảo vệ vừa xấu xe mà có đảm bảo 100% ko bị bẻ gương hả bác ? bác bảo vệ được củ gương thì cũng xấu cái xe mà nó ko lấy được củ nó lấy mặt, làm cái bảo vệ mặt gương thì xe bác trông giống cái gì ? chắc đẹp lắm hả ? nó lấy ko được củ lẫn mặt nó tặng cho viên gạch vào gương bác bảo vệ kiểu gì ?

hơn nữa việc bị mất trộm gương khi ko có ai trông giữ nó khác còn việc dừng đèn đỏ nó lại bẻ là Cướp, mà đã là Cướp thì khó mà đề phòng lắm bác ợ.

cho nên em cũng góp ý là cách chống bị mất trộm gương và đồ trên xe hay nhất đó là phải tự mình cẩn thận thôi ko có món đồ nào chống được trộm cả, ở việt nam chứ ở nước ngoài nó lấy cả cái xe luôn chứ ko có vụ lấy gương đâu bác haha

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
nó giât ngay rồi chạy có vài giây ngắn ngủi, còi cho ai nghe ?

mercedes-e250

Xe hơi
Theo Em vấn đề này nói đi nói lại cũng chỉ có những biện pháp mà các Cụ đã đưa ra trong thớt này thôi. Tốt nhất là mỗi Cụ tự chọn cho mình một biện pháp mà mình cho là phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh của từng Cụ.
Em thì cứ đi đâu là Em gửi xe cho nó an toàn, còn đến những chỗ ko có người trông thì Em chọn phương án đi taxi cho nó lành. hê hê

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
em là em chọn đi xe máy khi đến những nơi mình xác định được là nơi đó ko có ma nào trông xe cho hoặc ko có chổ để xe an toàn.

hungbm

Xe điện
Hôm rồi em để xe ngoài đường chỗ có trông xe của GTCC, nhưng do họp muộn và trời mưa to nên lúc ra lấy xe thì nhân viên trông xe đã về. Ngồi lên xe nhin sang 2 gương thấy mặt gương vặn vẹo khác thường, ra ngoài xem thì thấy toàn vân tay của chú trộm gương nhưng không bẻ được, không móc được mặt gương do xe em đã làm bảo vệ. Hỏi bà bán nước thì bà bẩu rằng có 2 thằng đi xe máy đỗ xe cạnh xe chú bẻ gương nhưng không bẻ được nên đi rồi.
Kết luận : Không nên mất bò mới lo làm chuồng các cụ nhỉ.

thanhha0289

Xe máy
sorry cụ, E vừa tậu xe tối qua, vẫn đang ngồi ngoài cửa chờ Meo của nhà đài để kích hoạt bằng lái mà đến bây giờ vẫn chẳng thấy Meo đâu? Đang lớ ngớ mò mẫm như vừa ở dưới ruộng lên đường nhựa. Thấy các bác vừa phóng vù vù vừa nhá đèn chào mà thèm, chẳng bít làm sao, quê quá...Thấy vui và cảm động, gạt mưa liên tục...Hối hận vì bây giờ mới bít đường vào, ngu quá...

Mazda3301086

Xe buýt
Hôm rồi em để xe ngoài đường chỗ có trông xe của GTCC, nhưng do họp muộn và trời mưa to nên lúc ra lấy xe thì nhân viên trông xe đã về. Ngồi lên xe nhin sang 2 gương thấy mặt gương vặn vẹo khác thường, ra ngoài xem thì thấy toàn vân tay của chú trộm gương nhưng không bẻ được, không móc được mặt gương do xe em đã làm bảo vệ. Hỏi bà bán nước thì bà bẩu rằng có 2 thằng đi xe máy đỗ xe cạnh xe chú bẻ gương nhưng không bẻ được nên đi rồi.
Kết luận : Không nên mất bò mới lo làm chuồng các cụ nhỉ.
Bác bảo vệ kiểu gì thế?

hungbm

Xe điện
Trong SG bác ah. Trong đó họ làm rất đẹp và chuyên nghiệp. Em làm xong rồi mới chuyển xe ra HN.