Cách làm trong kính khi trời mưa

Carens_SX

Xe buýt
Em sợ không dám làm gì mấy cái kính cả, chỉ mua rèm treo 4 cửa cho đỡ nắng thôi, không dán phim phiếc gì hết!
Phụ gia duy nhất em dùng là chai Sonax loại 250ml pha được 25 lít nước rửa kính! Mỗi lần mưa hoặc kính bẩn quá phun lên gạt là sạch! Em dùng nó được 9 tháng từ lúc mua xe đến giờ thấy ổn và đặc biệt là đôi chổi gạt vẫn ngon => nó kô làm hại cao ru gioăng chân kính cũng như chổi gạt mưa!
Em cũng giống cụ, đang xài Sonax rửa kính, đắt một chút nhưng dùng ngon, dùng 1 năm rồi mới hết 1/2 chai. Tính ra vẫn rẻ chán.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đi xe chỉ khó chịu khi trời mưa là 2 gương chiếu hậu 2 bên xe và kính cửa của 2 cánh cửa trước nước bám vào ko nhìn thấy gì. Kính lái thì giữ gìn cái gạt cao su tốt thì khi mưa khỏi lo bị bám nước. Liệu dùng clear view lau lên gương chiếu hậu có cải thiện được tình hình không các bác nhỉ?

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Sản phẩm chống nước mưa thì tương tự như nhau nhưng cụ nên chọn loại có hiệu quả lâu dài, chứ loại chỉ dùng được mấy ngày mà hết tác dụng thì dùng bất tiện lắm cụ ạ.

Lý Quỳ

Xe buýt
Sản phẩm chống nước mưa thì tương tự như nhau nhưng cụ nên chọn loại có hiệu quả lâu dài, chứ loại chỉ dùng được mấy ngày mà hết tác dụng thì dùng bất tiện lắm cụ ạ.
Loại lâu dài nhưng mà giá thành phải hợp lý phải không cụ. Chứ cứ quy ra Obama/m2 thì ốm lắm ợ. 8->

tuan.cduc

Xe tải
đi một ngày đàng học một sàng khôn rồi.8-|

uoat_LX

Xe điện
Nhà em đi xe chỉ khó chịu khi trời mưa là 2 gương chiếu hậu 2 bên xe và kính cửa của 2 cánh cửa trước nước bám vào ko nhìn thấy gì. Kính lái thì giữ gìn cái gạt cao su tốt thì khi mưa khỏi lo bị bám nước. Liệu dùng clear view lau lên gương chiếu hậu có cải thiện được tình hình không các bác nhỉ?
Cụ mua loại này mà dùng cụ ợ ,vừa rồi do đưa cả nhà đi chơi vào lúc trời mưa lớn em đã mua 1 chai dùng thử ,đúng là hiệu quả hết chê , đi trong mưa tầm tã mà 2 kính chiếu hậu ,kính cửa bên tài và bên phụ và kính hậu trong veo , chỉ có kính chắn gió trước thì thỉnh thoảng cho nó gạt 1 đến 2 cái là ổn ,cụ nên sang bên forumô tô sài gòn ,bên đó họ có trao đổi cách dùng ,nếu dùng không đúng cách cũng không có hiệu quả .

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Clear view dùng bao lâu phải bôi lại hả cụ, hiệu quả có cao không mới là quan trọng. Em thấy sản phẩm dùng hiệu quả từ 6 tháng trở lên là ổn, ngon - bổ - rẻ.

BáoĐỏ

Xe máy
số 04 ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy, Hà Nội
Website
lamdepxe.com
Em cũng giống cụ, đang xài Sonax rửa kính, đắt một chút nhưng dùng ngon, dùng 1 năm rồi mới hết 1/2 chai. Tính ra vẫn rẻ chán.
Hi! Cụ này tinh tế thật đấy. Em cũng thường tư vấn cho Anh Em dùng sản phẩm này của sonax, Các cụ đầu tư 180k mua 1lọ thì dùng thoải mái, nếu cụ cẩn thận nữa thì phủ thêm PPG thì quá tốt rùi,

dangdd

Xe đạp
Em cũng nên chuyển sang dùng loại Sonax như các cụ giới thiệu rồi. Dùng mấy loại rẻ tiền thấy chán ghê.

matma

Xe đạp
Em vừa đọc trên AutoPro về cách xóa vết xước kính. Không biết có bác nào đã chuột bạch vụ này chưa ah?

http://autopro.com.vn/2010108151022605ca2237/cach-cham-soc-kinh-chan-gio-o-to-tiet-kiem-va-hieu-qua.chn

Dùng sơn đánh móng tay màu trong
  • Đầu tiên, bạn phải xịt nước lau rửa lên bề mặt và xung quanh vết xước trên kính.
  • Lau bụi bẩn bằng vải mềm. Chú ý là phải lau khô theo chiều dọc của vết xước.
  • Đánh sơn móng tay màu trong lên toàn bộ vết xước bằng chổi như đánh móng tay thông thường. Nhúng chổi vào dung dịch sơn móng tay và quét qua vết xước trên kính lần thứ hai để đảm bảo không để sót.
  • Đổ axêtôn vào một mảnh vải mềm và lau toàn bộ phần sơn móng tay dính bên ngoài gờ vết xước.
Dùng dung dịch đánh bóng kim loại
  • Lau sạch vết xước và khu vực xung quanh bằng vải ẩm.
  • Lau khô vết xước bằng loại vải không xơ.
  • Đổ dung dịch đánh bóng kim loại ra một mảnh vải mềm.
  • Lau vết xước nhiều lần theo chiều dọc bằng vải mềm. Chà dung dịch đánh bóng kim loại cho đến khi vết xước trên kính chắn gió biến mất.
Một số bí quyết và cảnh báo
  • Sử dụng loại vải mềm thay vì khăn giấy để lau kính chắn gió. Nhiều sản phẩm khăn giấy có thể làm trầy xước kính chắn gió.
  • Đối những vết xước sâu, bạn không nên dùng sơn đánh móng tay hoặc dung dịch đánh bóng kim loại mà nên mua bộ dụng cụ xóa vết xước chuyên dụng. Nếu vết xước gây cản trở tầm nhìn trong quá trình lái xe, bạn hãy thay mới để đảm bảo an toàn cho bản thân và người xung quanh.
  • Hãy cẩn thận khi dùng dung dịch đánh bóng kim loại. Chỉ giữ miếng vải thấm dung dịch đánh bóng trên bề mặt vết xước. Nếu lau ra các khu vực khác, kính chắn gió có thể bị xước.

Xe_Ba_Gac

Xe đạp
Chài đúng là tham gia diễn đàn em mới biết được các bác xổ ra nhiều kinh nghiêm bí truyền...em cũng thử xem.Thế em hỏi là thuốc lào loại sợi to,sợi bé hay là loại xoăn tít.. Ai thuốc laòoooooooooooo đê...........:P

trienchieu12

Xe tăng
Sợi to sợi nhỏ, sợi quăn sợi thẳng ko quan trọng, miễn là khi cụ vần vò em nó mà nó chảy nhớt ra là đc.

DuongNV

Xe buýt
Nhà cháu đã làm thử rồi, rất hiệu quả nhưng cụ nhớ là sau khi chà đều toàn bộ mặt kính xong để khoảng 30 phút sau cho nhựa thuốc lào bám dính vào kính rồi hãy đi ra trời mưa nhé. Cụ nhớ lấy rẻ lau sạch đất cát bám ở lưỡi gà của gạt mưa nữa thì hiệu quả càng cao.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Các bác cho em hỏi 1 chút. Hôm trước có nghe loáng thoáng bác nào nói lấy thuốc lào sợi chà lên kính sẽ không bị dính nước mưa --> cải thiện tầm nhìn mùa mưa bão. Không biết đã có bác nào làm chưa? Nếu đã có các bác có thể chỉ cho em, newbie mà. Cảm ơn các bác.
Muốn làm trong kính khi trời mưa thì điều đầu tiên phải tẩy cho sạch kính đã. Kính bị ố mốc sẽ tạo thành màng mờ khi gạt mưa (kể cả gạt mưa mới còn tốt). Sau đó có thể phủ chất tạo hiệu ứng lá sen cho kính. Nhưng cái này nếu dùng cho kính lái, vì bị gạt mưa bào mòn nên hiệu ứng chỉ được khoảng 6 tháng thôi. Mặt khác nếu gặp mưa phùn thì nó không trôi được đâu.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]

cuongba

Xe buýt
thử vụ thuốc lào này cái nhỉ ~:>
Hôm nay em thử thấy có hơn 1 tẹo. Mưa phùn nó bám ở kính sườn và gương chiếu hậu khó trị lắm. Thà mưa rào lại dễ nhìn. Xác nhận là mất 2 gói thuốc lào tầm 4K. Đi mưa tốt hơn được 1 ngày.