Cạch đến già!

vb_6789

Xe đạp
Bác đó nói đúng rồi cụ chủ thớt còn hờn dỗi gì. Xe mẹc của cụ thay dầu hết 8l là phải rồi cụ muốn chỉ thay 7l thì sớm phá xe.
Về vụ giặt thảm trong gara cũng thế, thường các gara sửa xe không mạnh về khoản làm vệ sinh nội thất, nếu cụ yêu cầu thì họ làm thôi nhưng không làm tốt cho lắm. Em chả bao giờ vào gara sửa xe đòi làm vệ sinh nội thất. Thậm chí cùng xe của em nhưng tùy việc mà em vào gara khác nhau. Mỗi gara có thế mạnh riêng. Hãy là người tiêu dùng thông minh trước khi than phiền.
Em có hờn dỗi gì đâu bác, chẳng qua là bác đọc nhưng không hiểu vấn đề thôi. Không biết là em có cần phải giải thích cho bác hiểu không, nhưng để em tóm tắt cho bác hiểu ra vấn đề nhé:

1. Thay dầu là làm theo hướng dẫn của nhà sản xuất. Do đó bác bảo thay dầu hết 8l thay vì 7l là phá xe là không có cơ sở, trừ khi là bác giỏi hơn cả người chế tạo ra cái xe này! Bình xăng xe bác cho đổ 65 hay 70l, chắc là bác luôn luôn đổ trên 65 hay 70l để không phá xe nhỉ?

2. Không ai than phiền là garrage giặt nội thất sạch hay không sạch ở đây cả. Em cũng không hề than phiền là giá đắt hay rẻ! Và ở đây không ai đòi làm vệ sinh nội thất cả! Bác dùng từ đòi là không chính xác đâu!

Thật ra thì em không định phải giải thích nữa. Tuy nhiên em chỉ sợ là có người bảo chủ thớt ném đá rồi bỏ chạy nên em phải giải thích để các bác không nghĩ em như thế.

Bác nên đọc lại từ đầu để hiểu thêm về cái vấn đề ở đây là gì trước khi bác comment. Chúc bác mãi là người tiêu dùng thông minh nhé! :)

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Em có hờn dỗi gì đâu bác, chẳng qua là bác đọc nhưng không hiểu vấn đề thôi. Không biết là em có cần phải giải thích cho bác hiểu không, nhưng để em tóm tắt cho bác hiểu ra vấn đề nhé:

1. Thay dầu là làm theo hướng dẫn của nhà sản xuất. Do đó bác bảo thay dầu hết 8l thay vì 7l là phá xe là không có cơ sở, trừ khi là bác giỏi hơn cả người chế tạo ra cái xe này! Bình xăng xe bác cho đổ 65 hay 70l, chắc là bác luôn luôn đổ trên 65 hay 70l để không phá xe nhỉ?

2. Không ai than phiền là garrage giặt nội thất sạch hay không sạch ở đây cả. Em cũng không hề than phiền là giá đắt hay rẻ! Và ở đây không ai đòi làm vệ sinh nội thất cả! Bác dùng từ đòi là không chính xác đâu!

Thật ra thì em không định phải giải thích nữa. Tuy nhiên em chỉ sợ là có người bảo chủ thớt ném đá rồi bỏ chạy nên em phải giải thích để các bác không nghĩ em như thế.

Bác nên đọc lại từ đầu để hiểu thêm về cái vấn đề ở đây là gì trước khi bác comment. Chúc bác mãi là người tiêu dùng thông minh nhé! :)
Em ủng hộ Cụ! Em cũng dính ở cái Gara xx xxx xx này rồi! Em hiểu Cụ cũng chỉ chia sẻ tình huống mà cụ gặp phải thôi ...Votka cho quên sự đời thôi..:-h

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Bác đó nói đúng rồi cụ chủ thớt còn hờn dỗi gì. Xe mẹc của cụ thay dầu hết 8l là phải rồi cụ muốn chỉ thay 7l thì sớm phá xe.
Về vụ giặt thảm trong gara cũng thế, thường các gara sửa xe không mạnh về khoản làm vệ sinh nội thất, nếu cụ yêu cầu thì họ làm thôi nhưng không làm tốt cho lắm. Em chả bao giờ vào gara sửa xe đòi làm vệ sinh nội thất. Thậm chí cùng xe của em nhưng tùy việc mà em vào gara khác nhau. Mỗi gara có thế mạnh riêng. Hãy là người tiêu dùng thông minh trước khi than phiền.
Thích câu này của bác, em là thằng khó tính về mấy cái vụ SPA này lắm nên làm xe xong là em thường k cho rửa xe, dọn xe gì hết, em đi qua chỗ em hay làm vệ sinh xe em làm lại từ đầu. Đợt em làm xe chỗ bác TUẤN ở ĐẠI TỪ xong, xe em để nguyên vậy em lấy xe là phi thẳng lên chỗ em làm vệ sinh xe nằm đó thêm 3 ngày nữa tắm rửa XÌ PA rồi mới được về nhà ạ.

linhgiangshop

Xe máy
cũng nghe tiếng bên đại từ làm ăn vậy hết bảo hành vào hãng làm cho lành

artmedia5881

Xe container
Nhân đạo cái nỗi gì chứ! Bao che thì đã không đưa lên đây!...Ở Đại Từ chỉ có duy nhất 1 garrage thôi (do ông anh giới thiệu nên không tiện đưa tên!) Tốt nhất là cứ đưa vào An Du là an tâm các bác ạ!
Giờ đúng là chả biết vào đâu cho an toàn nữa. AD cũng có một cái topic "chuối rừng" gì đó thì phải.... Haiz!

ddbin

Xe tải
e thiết nghĩ ở đâu cũng có sạn, quan trọng là sau khi phát hiện ra sạn thì người có trách nhiệm (và biết tính toán) phải gột sạch sạn và lấy lại chữ tin yêu ban đầu!
Quan điểm của riêng em thì ntn: e đặc biệt dự ứng với ông gara nào mà hễ cứ một bộ phận nào đó trên con merc thân yêu của chúng ta có vấn đề là các bố ý liệt kê ra 8 vạn chín nghìn thứ ( có thể chả liên quan tới lỗi đó) add vào danh sách tính một mớ tiền thay thế, không quên add tiền công thay! :) :)
Đại đa số các gara chỉ muốn thay đồ cho xe, quá lãng phí trong khi có thể bảo dưỡng (sửa chữa) ngon lành.....

hola

Xe tải
Uầy kụ chủ hiền nhể
Phải iem thì iem đếu để choa chúng nó yên.
Làm ăn bố láo quá

vb_6789

Xe đạp
Nói thật với bác, sau vụ này trong đầu em chỉ còn có một là An Du ở HN, 2 là Haxaco ở SG. Vừa rồi, xe em bị hỏng cái còi, mang vào trong Haxaco Sg, họ thay cho em một cặp mới toanh toành toành & MIỄN PHÍ, sau đó lại còn được rửa xe bóng lộn (may quá, e định là đi rửa xe trước rồi mới vào!) :)

dlamtv

Xe buýt
Thành thật mà nói, nghe các cụ còm men gara ở ĐT, hôm qua em mang xe vào đây sửa.....có mấy lời với các cụ.

1. Tại gara không khuyến cáo sử dụng dầu Mobile1, chỉ chủ yếu thay cho khách Total 9000 và dầu của hãng Mercerdes ( loại này nghe đâu 350k).
2. Gara này cũng ko nhận dọn nội thất trừ xe bị tai nạn hoặc KH cần tân trang xe để......bán.
3. Thái độ phục vụ và tư vấn khách hàng vẫn tốt, theo em nhận thấy ko có nhiều sự thay đổi so với trước đây.
4. Khi thay thế phụ tùng vẫn báo giá và yêu cầu khách đến đặt hàng rồi mới làm, ko có thái độ chèn ép khách ( em đến nhờ thay đồ mình mua bên ngoài).
5. Xe sau khi sửa xong vẫn có người check lại, sau đó mới giao xe cho khách.

Thực tế em thấy là như vậy...và vẫn vậy. Cái duy nhất em thấy là GĐ chỉ kêu ca phần doanh số có giảm so với năm trước thôi...xe vẫn đông.
Còn cụ chủ thớt thấy ntn và một số cụ comment ra sao thì em cũng đến chịu.....có vẻ không dc hay lắm.

buicongchuc

Xe ba gác
Garrage có logo Mercedes ở Đại Từ ở đâu vậy cụ, cụ cho địa chỉ rõ ràng và nếu có hình càng tốt để anh em tránh! Vote cụ!

vb_6789

Xe đạp
Garrage có logo Mercedes ở Đại Từ ở đâu vậy cụ, cụ cho địa chỉ rõ ràng và nếu có hình càng tốt để anh em tránh! Vote cụ!
Hình thì em không chụp, mà bây giờ em cũng không quay lại chỗ đấy nữa nên cũng chẳng chụp để làm gì kụ ạ. Tốt nhất là kụ cứ đem xe đến hãng cho nó lành, dù sao đi nữa thì ở hãng vẫn còn dưới sự giám sát của chính hãng Mer nên muốn kiện cáo gì cũng chỉ một email lên trên hãng là người ta sẽ khắc phục lại ngay kụ ạ. Em thấy chỗ An Du bây giờ cũng khá hơn lúc trước nhiều rồi, hôm nọ em vào đấy thấy một em Maybach đẹp vãi vào trong đấy!

musiclife

Xe tăng
Chuyện là hôm nọ em có đem cái xe em đi bảo trì ở một garrage có logo Mercedes ở Đại Từ do một ông anh giới thiệu.

Lần 1:

Đến nơi, một đồng chí tư vấn là sẽ thay đầu, kiểm tra mọi thứ giá 3.3 triệu. Đồng ý làm. Đến khi đi lấy xe thì nhận được cú điện thoại của một đồng chí khác bảo là vừa kiểm tra thấy hệ thống báo là đã quá hạn bảo trì nên đề nghị cho thay dầu máy! Hoá ra là dầu thay kia là dầu phanh & dầu tay lái! Mình quá bực mình, nhưng trót đã làm nên lại "đồng ý" làm với giá gần 3.7 triệu! Về đến nhà kiểm tra lại thì phát hiện:
- Hãng thay chỉ có 7 lít dầu, thì ở đây thay 8 lít
- Giá ở hãng chỉ có 290 ngàn thì ở đây là 350 ngàn!

Lần 2:

Quay lại để kiểm tra mùi hôi ở xe. Mình được tư vấn là do thảm hôi. Đồng ý cho giặt thảm với giá 2 triệu.

Lại đến ngày đi lấy xe, lại nhận được cú điện thoại của người khác báo là mùi hôi không phải từ thảm mà do điều hoà! Đề xuất là cho xịt các dung dịch gì đó với giá 500 ngàn! Rất bực mình, nhưng cũng đồng ý cho làm!

Kết quả:

Vẫn hôi, và hôm nay mình đem xe đi đến An Du để kiểm tra và mình được tư vấn là do lọc khí điều hoà bằng than hoạt tính nên một năm phải thay một lần. Mình đồng ý cho thay thì phát hiện ra cái garrage củ chuối đã cài vào xe mình mấy cái đồ làm thơm, tuy nhiên hết mùi thơm thì lại quay lại mùi hôi! Quả là quá lừa đảo.

Bài này em viết hơi dài nhưng cũng là lời cảnh báo cho các bác đừng bị để bị lừa giống em! Đem vào hãng cho an toàn các bác ạ! Chúc các bác vui vẻ và lái xe an toàn!:)
Em thì trả bênh ai, nhưng nghe cụ nói em ngờ cái lý của cụ, mà cụ đọc lại topic "chuối rừng ờ AnDu" nhé

cxoto.vn

Xe tải
Chuyện là hôm nọ em có đem cái xe em đi bảo trì ở một garrage có logo Mercedes ở Đại Từ do một ông anh giới thiệu.

Lần 1:

Đến nơi, một đồng chí tư vấn là sẽ thay đầu, kiểm tra mọi thứ giá 3.3 triệu. Đồng ý làm. Đến khi đi lấy xe thì nhận được cú điện thoại của một đồng chí khác bảo là vừa kiểm tra thấy hệ thống báo là đã quá hạn bảo trì nên đề nghị cho thay dầu máy! Hoá ra là dầu thay kia là dầu phanh & dầu tay lái! Mình quá bực mình, nhưng trót đã làm nên lại "đồng ý" làm với giá gần 3.7 triệu! Về đến nhà kiểm tra lại thì phát hiện:
- Hãng thay chỉ có 7 lít dầu, thì ở đây thay 8 lít
- Giá ở hãng chỉ có 290 ngàn thì ở đây là 350 ngàn!

Lần 2:

Quay lại để kiểm tra mùi hôi ở xe. Mình được tư vấn là do thảm hôi. Đồng ý cho giặt thảm với giá 2 triệu.

Lại đến ngày đi lấy xe, lại nhận được cú điện thoại của người khác báo là mùi hôi không phải từ thảm mà do điều hoà! Đề xuất là cho xịt các dung dịch gì đó với giá 500 ngàn! Rất bực mình, nhưng cũng đồng ý cho làm!

Kết quả:

Vẫn hôi, và hôm nay mình đem xe đi đến An Du để kiểm tra và mình được tư vấn là do lọc khí điều hoà bằng than hoạt tính nên một năm phải thay một lần. Mình đồng ý cho thay thì phát hiện ra cái garrage củ chuối đã cài vào xe mình mấy cái đồ làm thơm, tuy nhiên hết mùi thơm thì lại quay lại mùi hôi! Quả là quá lừa đảo.

Bài này em viết hơi dài nhưng cũng là lời cảnh báo cho các bác đừng bị để bị lừa giống em! Đem vào hãng cho an toàn các bác ạ! Chúc các bác vui vẻ và lái xe an toàn!:)
Em thấy bác cũng....gà gà thế nào ý ạ :( Em nói thật bác đừng buồn, bác sử dụng xe mà ko hiểu hết về xe. Ví dụ như nó báo Service quá bao nhiêu ngày hay bao nhiêu km thì bác tự reset được rồi, cần dek gì đi đâu. Dầu vừa thay thì việc gì phải thay nữa, mà mùi thì chả nhẽ bác ko phân biệt được là mùi ở thảm hay mùi ở lọc gió :-< Thấy đắt thì bác phải kêu với thợ chứ đâu phải là về OF kêu cho mọi người nghe :)) Nói vậy thôi dù sao cũng cám ơn cảnh báo của bác

Laixebk

Xe tăng
Garga này tên viết tắt của Đại Tu TỪ TỪ đấy ạ.

Mazda 929

Xe điện
Chạy tốc độ bao nhiêu và chạy đi đâu cho hết ...nắng các Cụ ơi!:)):))

Tít Mù

Xe tải
Đã đi xe đắt tiền thì vào hãng cho lành , đắt vì nhiều lý do . Mer Ngôi sao hay An du em đều làm cũng rưa rứa , Ngôi sao chuyên nghiệp hơn .

cafe_chemgio

Xe máy
Rút kinh nghiệm cho những lần sau vào gara sửa chữa thôi cụ ah

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
dạo trước thấy các cụ trên này hay rủ nhau ra đấy chắc giờ đông khách bắt đầu tiến hành cẩu đầu trảm chờ lệnh.

vanhai0850

Xe tăng
E có KH k chịu vào hãng, chỉ khăng khăng đòi vào Gara này thôi. Lạ nhỉ